Thảo luận Trải nghiệm xe Ford Explorer 2022

Hải long722

Xe đạp
Cụ nttunga0 có góp ý với em là xe sóc lắm đó ạ. Nhưng tầm đó e cũng đã xem thì con nào cũng có cái không ổn hết. Về cơ bản thì xe nào cũng sẽ có người chê, trước em còn nhớ có thread chửi Merc kinh khủng luôn ạ. Nhắm mắt mà nhích thôi :)
Tuỳ nhu cầu mỗi người bác ạ
Còn nếu êm ái bền bỉ chắc prado số 1 r :))

tienbamboo

Xe container
Con này có mấy điểm sau chưa ok:
1. Hiện tại lạc vẫn cao
2. Giá xe tăng 33 triệu so với niêm yết
3. Bị cắt cụm khiển điều hoà sau
4. Bị cắt đèn hiển thị điều hoà trước
5. Cam 360 hơi lởm
Bỏ qua những yếu tố trên thì là 1 chiếc xe công nghệ và rộng rãi cho gia đình, chạy khá ok ạ

banhdauxanh_82

Xe hơi
Con này có mấy điểm sau chưa ok:
1. Hiện tại lạc vẫn cao
2. Giá xe tăng 33 triệu so với niêm yết
3. Bị cắt cụm khiển điều hoà sau
4. Bị cắt đèn hiển thị điều hoà trước
5. Cam 360 hơi lởm
Bỏ qua những yếu tố trên thì là 1 chiếc xe công nghệ và rộng rãi cho gia đình, chạy khá ok ạ
Update cụ nhé. trừ các phụ kiện nhận đc thì chênh vẫn ổn định ở mức .+ 150tr. Giá tăng 33tr em nghĩ chấp nhận đc do tỷ giá gần đây lên kinh quá. Xe em đã ký hđ thì vẫn đủ cụ điều khiển điều hòa sau (đèn hiển thị thì em ko rõ) lốp vẫn tự vá, đá cốp vẫn bt.
Riêng cam 360 thì em cũng ko biết nhưng đánh giá của em thì ko phụ thuộc quá vào cái gương này, quan trọng là gương chiếu hậu, cam lùi phải rõ nét ban đêm là được.

banhdauxanh_82

Xe hơi
Em chờ về 1,9 tỷ như form cũ
Em cũng chờ lâu quá thôi đành mua vậy, chủ quan của em mà muốn về 1.9 thì phải đợi nó ra phiên bản 7 và chuẩn bị về VN khi thế hệ thứ 6 mới bị ế giống thế hệ thứ 5. Nhưng giữa cảnh chíp toàn cầu thiếu thế này em nghĩ thế hệ 6 mà ế nhiều cũng khó, chưa nó ra 7 ko biết bao giờ mới có ở VN

trungdungjp01

Xe hơi
Em cũng chờ lâu quá thôi đành mua vậy, chủ quan của em mà muốn về 1.9 thì phải đợi nó ra phiên bản 7 và chuẩn bị về VN khi thế hệ thứ 6 mới bị ế giống thế hệ thứ 5. Nhưng giữa cảnh chíp toàn cầu thiếu thế này em nghĩ thế hệ 6 mà ế nhiều cũng khó, chưa nó ra 7 ko biết bao giờ mới có ở VN
Cụ dự chuẩn, ra thế hệ mới thì thế hệ cũng sẽ giảm nhưng đợt tới này chưa chắc giảm sâu như thế hệ 5

PlaStork

Xe buýt
Cụ dự chuẩn, ra thế hệ mới thì thế hệ cũng sẽ giảm nhưng đợt tới này chưa chắc giảm sâu như thế hệ 5
Lúc lạc cao nhất cỡ 300, bây giờ vừa hết lạc lại còn được giảm thêm 100. Cụ nào mua đúng đỉnh củ lạc ngoảnh lại mất 400 chắc tết này ăn món gì cũng thấy khó nuốt.

Tình hình kinh tế khó khăn thế này, khéo sang năm chưa cần ra bản mới đã tụt quần về dưới 2 tỏi ấy chứ.