Đánh giá Trải nghiệm xe TQ sau thời gian sử dụng

đen_đá

Xe buýt
Em thấy thằng cu hàng xóm cũng chạy con Q7 như ảnh cụ đăng, chắc phải đc tầm 3 năm nay rồi, vẫn thấy bình thường. Mà nó là dân có tiền nhé

BigDaddy89

Xe đạp
Cái phần kênh giá ấy nó chính là dịch vụ sau bán hàng của Toy. Chẳng cứ cái xe ấy mà các xe khác như xe của Suzuki. Nisan... đang bán với giá rẻ mà doanh số thấp thì nếu vào tay Toy giá cũng sẽ kênh lên và bán được nhiều hơn.
Nếu máy của Daihatsu thì thằng Toy cũng phải nhập linh kiện về để thay thế sửa chữa nếu con Rush hỏng. Vậy tư nhân ở ngoài linh kiện con này có phổ biến không các cụ nhỉ. Con này đúng ra là MPV, nhưng nó làm dáng như kiểu SUV thu nhỏ vậy, nhìn cũng được phết đó chứ.

BigDaddy89

Xe đạp
Em thấy thằng cu hàng xóm cũng chạy con Q7 như ảnh cụ đăng, chắc phải đc tầm 3 năm nay rồi, vẫn thấy bình thường. Mà nó là dân có tiền nhé
Cảm quan thì e thấy con này có vẻ ăn chắc mặc bền hơn mấy con xe Tàu khác, e ở Hà Đông, gần nhà có 1 ông làm xưởng kính cũng đi con này. Thấy ông ý đi tỉnh suốt, đi xa liên tục mà sơn xi bên ngoài rồi nội thất không bị xuống cấp.

hoatienthanh123

Xe hơi
=)) Đã sợ thì không mua, đã mua thì không sợ. Cứ như cụ thì đẽo cày giữa đường đến tết công gô, cụ cũng đã lái xe và có xe vài năm rồi. Cụ mua xe cũ thì cứ leo lên mà đi, xe thì quẳng vào hãng check lỗi rồi mua thôi :)):)) Lên đây để hóng của mấy bố nghe người ta nói thì thật sự không ăn thua rồi. Sang ngay thằng hàng xóm làm xưởng kính mấy năm để hỏi nó đi có tốt không chứ hỏi mấy bố anti thì cuối cùng cũng lại mua VIOS cho nó chắc thôi.

Matizcoi

Xe cút kít
Nếu máy của Daihatsu thì thằng Toy cũng phải nhập linh kiện về để thay thế sửa chữa nếu con Rush hỏng. Vậy tư nhân ở ngoài linh kiện con này có phổ biến không các cụ nhỉ. Con này đúng ra là MPV, nhưng nó làm dáng như kiểu SUV thu nhỏ vậy, nhìn cũng được phết đó chứ.
Con này hơi hẹp ngang, mục đích chắc ko để chạy dịch vụ khi mang về VN bán (duy nhất 1 bản số AT), thiết kế bền vững theo thời gian ko gây sốc chóng chán như Xpander, hỏng hóc thì dễ sửa chữa, phụ tùng trong hãng vô biên, ở ngoài em ko rõ sẵn ko vì xe này mới được 3 năm chưa kịp hỏng gì :D

duythaimh

Xe tải
Tất cả những ông mà cứ phân vân k biết mua xe nào xe nào thì mình thấy 99% đi mua toy :)))). Gặp các ông đi xe Nhật thì nó chê cả xe Đức chứ nói gì tới Hàn với Tàu =))

kinzen12

Xe đạp
em chỉ thích con Bejing X7, cơ mà đúng như cụ chủ thớt nói, dạo gần đây bị làm giá ác quá :D

danleduc

Xe điện
Em không chê xe TQ nhưng thấy ngoại thất xe TQ ( tất cả các dòng xe TQ mà em đã từng nhìn thấy ở VN), nhìn cứ na ná xe của các hãng xe nào đó. Con thì nhìn na ná Land Rover, con thì nhìn na ná Porsche, con thì nhìn giống Lexus....vân vân. Xe TQ bọn nó không thiết kế đậm chất " định vị thương hiệu" nên không có ấn tượng.
Chất lượng em chưa đi nên không chém.

Đi xe TQ cứ như dùng hàng nhái, mặc dầu cũng bỏ ra cả đống tiền chứ rẻ gì...như thế bố ai thích thú gì. :D
Ví dụ : Con Bejing X7, các cụ thấy chưa, ngay cách đặt tên xe nó đã tạo cảm giác "nhái hàng" rồi, nghe na ná như BMW X7 ...bố khỉ. :D

Chỉnh sửa cuối: