[Funland] Trái phiếu DN

tieudaovnt

Xe tăng
Cụ tính nhanh thế, vđ là tính thế nhưng làm chưa? :D Quay vốn ngắn hạn - trái phiếu làm được. Nh có cho vay cầm cố, nhưng ko phải ngân hàng nào trái phiếu nào cũng cho cầm cố. vay tối đa 85% định giá.
Giờ em mới biết cái món này, thấy ngon đấy chứ, tìm hiểu ra các ông lớn 2 năm rồi toàn kiểu này, kiếm mớ lợi nhuận tài chính ác phết. Đúng là thế giới tài chính lắm góc khuất, cơ hội đầy rẫy

DieuLinh0.0

Xe đạp
Em xin ý kiến cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ trái phiếu doanh nghiệp (TPDN) do cty chứng khoán bảo lãnh phát hành thì hiện tại nên mua TPDN nào? và qua cty CK nào?
Hiện em thấy 1 số cty CK khá lớn là tcbs, vbs, vps... chỗ thì cam kết mua lại nhưng thông tin DN rất hạn chế, chỗ DN ổn thì ko cam kết mua lại hoặc ko có tài sản đảm bảo...
Nếu cụ quan tâm thì bên Chứng khoán Tân Việt có gói trái phiếu đc bảo lãnh thanh khoản, cam kết mua lại ký cả hợp đồng mua bán ngay từ đầu luôn. Hoặc TPDN thì bên em có TP của Hưng Thịnh,.. thông tin rõ ràng, được VCB bảo lãnh TSĐB, mà lãi suất 9%, cao hơn gửi bank

80A

Xe tải
Nếu cụ quan tâm thì bên Chứng khoán Tân Việt có gói trái phiếu đc bảo lãnh thanh khoản, cam kết mua lại ký cả hợp đồng mua bán ngay từ đầu luôn. Hoặc TPDN thì bên em có TP của Hưng Thịnh,.. thông tin rõ ràng, được VCB bảo lãnh TSĐB, mà lãi suất 9%, cao hơn gửi bank
Mợ bên VCB? Tgro em biết thì VCBchir bảo lãnh phát hành, không bảo lãnh thanh toán. Nếu có bảo lãnh thanh toán thì mợ inbox em.

Một là cụ gửi ngân hàng rủi ro kể như 0.
2 là cụ đầu tư chứng khoán, rủi ro lớn lợi nhuận lớn.

Isu_zu

Xe container
Cái này mua bằng niềm tin. E cũng thử mua kha khá, lời hơn gưi tiêt kiệm còn rủi ro là như nhau cụ ạ
Lợi nhuận cao hơn thì rủi ro cao hơn chứ mợ, làm gì có chuyện lời hơn mà rủi ro như nhau :))

Isu_zu

Xe container
Ngân hàng nào bảo lãnh ạ? Cụ xem bảo lãnh phát hành hay bảo lãnh mua lại?
Bảo lãnh gì hả cụ. Cụ nghĩ ngân hàng nó ngu đến mức đứng ra chịu rủi ro thay cho cụ để cụ hưởng lãi suất cao hơn gửi tk à. Khôn vừa thôi cụ ơi =))

80A

Xe tải
Bảo lãnh gì hả cụ. Cụ nghĩ ngân hàng nó ngu đến mức đứng ra chịu rủi ro thay cho cụ để cụ hưởng lãi suất cao hơn gửi tk à. Khôn vừa thôi cụ ơi =))
Có vấn đề đọc hiểu à, ai khôn gì ở đây, tôi đang hỏi ông ở trên.

DieuLinh0.0

Xe đạp
Ngân hàng nào bảo lãnh ạ? Cụ xem bảo lãnh phát hành hay bảo lãnh mua lại?
Thường ngân hàng sẽ chỉ đứng ra thẩm định và quản lý TSĐB thôi ạ. Còn bên em có gói Trái phiếu đc SCB bảo lãnh thanh toán cả gốc và lãi, nhưng gói này thường cứ ra là hết ngay

DieuLinh0.0

Xe đạp

thaomoc

Xe tăng
Hiện giờ lãi suất gửi TK tuy có tăng chút so với trc nhưng vẫn rất thấp nên TP là 1 hình thức đầu tư để cân nhắc

starview

Xe tăng
Đúng là tiết kiệm là thấp nên bà con quan tâm nhiều đến trái phiếu thật.

Nguoihanoi1

Xe đạp
Cụ THM. Đi theo cụ quyết.
kéo Loạihình đầu tư Đất Đấu giá xuống vực thẳm

tungLam.nwl

Xe tăng
Ngon thì lãi suất không cao hơn lãi bank mấy còn cao hơn nhiều thì ắt là có ngày thành bạn của mấy ông Tân Hoàng Minh

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cần phân biệt giữa "bảo lãnh phát hành" và "bảo lãnh thanh toán". Bảo lãnh phát hành là việc đơn vị tư vấn phát hành, như công ty chứng khoán, đảm bảo sẽ "ôm" toàn bộ lô trái phiếu nếu không có nhà đầu tư mua hết. Bảo lãnh thanh toán là việc bên thứ ba (thường là ngân hàng hoặc công ty mẹ) đảm bảo thanh toán cho nhà đầu tư khi tổ chức phát hành (là các doanh nghiệp) mất khả năng thanh toán. Theo thống kê của chúng tôi, số lượng trái phiếu được bảo lãnh thanh toán là rất hiếm hoi, và có mức lãi suất rất thấp.

Trái phiếu do ngân hàng phát hành không được chào bán ra thị trường nhiều và lãi suất chỉ 3-5% một năm cho kỳ hạn 2-3 năm.

Nói chung nếu TPDN mà ngon và an toàn thì ngân hàng nó cho vay hoặc mua hết luôn, làm gì đến lượt các cụ.

DieuLinh0.0

Xe đạp
Cần phân biệt giữa "bảo lãnh phát hành" và "bảo lãnh thanh toán". Bảo lãnh phát hành là việc đơn vị tư vấn phát hành, như công ty chứng khoán, đảm bảo sẽ "ôm" toàn bộ lô trái phiếu nếu không có nhà đầu tư mua hết. Bảo lãnh thanh toán là việc bên thứ ba (thường là ngân hàng hoặc công ty mẹ) đảm bảo thanh toán cho nhà đầu tư khi tổ chức phát hành (là các doanh nghiệp) mất khả năng thanh toán. Theo thống kê của chúng tôi, số lượng trái phiếu được bảo lãnh thanh toán là rất hiếm hoi, và có mức lãi suất rất thấp.

Trái phiếu do ngân hàng phát hành không được chào bán ra thị trường nhiều và lãi suất chỉ 3-5% một năm cho kỳ hạn 2-3 năm.

Nói chung nếu TPDN mà ngon và an toàn thì ngân hàng nó cho vay hoặc mua hết luôn, làm gì đến lượt các cụ.
Bên e có phân phối cả sp TPDN do SCB bảo lãnh thanh toán toàn bộ gốc lãi suốt 3 năm vừa qua

TVSI bọn e chính là bên hiếm hoi "bảo lãnh phát hành" và "bảo lãnh thanh toán" cho toàn bộ các hợp đồng gửi KH. Ký luôn hđ mua lại cả gốc lãi tại ngày KH mua trái phiếu cho KH

Còn nghiệp vụ tư vấn phát hành TP cũng là 1 nghiệp vụ của nvien Ngân hàng, đem LN về cho ngân hàng. Bác đến các bank cũng sẽ đc nvien ngân hàng tư vấn TP bác nhé!

Laman1214

Xe buýt
Lãi suất trái phiếu mà có 9% thì các cụ chia tiền của mình ra theo tỉ lệ 70% gửi NH + 30% đầu tư cổ phiếu em thấy rủi ro còn thấp hơn nhiều, không sợ mất hết tiền cho mấy ông Doanh nhân rởm.

kimhung.sales

Đi bộ
Mình đang tìm hiểu mua 2 mã trái phiếu của Cty CO Tập Đoàn Sovico và cty CP Sovico (cty mẹ & cty con)
trước đây cũng đã từng mua 1 lần , kỳ hạn 1 năm nhưng khi đó đến hạn là họ tự động tất toán cả gốc , lãi cho mình
H đang được thông báo là đến hạn tất toán khách hàng tự giao dịch mua bán trên ứng dụng . Sẽ hiểu như tìm đc người mua thì họ mua, tìm được người bán thì họ bán , giá cả tự bạc cả

Vậy h đến hạn tất toán ko ai mua thì cứ cầm số trái phiếu đấy lãi suất bằng 0 .

Có bạn nào đang mua, cầm giữ trái phiếu Sovico không ? mua bán khi đến hạn thế nào bạn ? chia sẻ mình vài thông tin
Xin cảm ơn

Tiengmuadem

Xe hơi
Mình đang tìm hiểu mua 2 mã trái phiếu của Cty CO Tập Đoàn Sovico và cty CP Sovico (cty mẹ & cty con)
trước đây cũng đã từng mua 1 lần , kỳ hạn 1 năm nhưng khi đó đến hạn là họ tự động tất toán cả gốc , lãi cho mình
H đang được thông báo là đến hạn tất toán khách hàng tự giao dịch mua bán trên ứng dụng . Sẽ hiểu như tìm đc người mua thì họ mua, tìm được người bán thì họ bán , giá cả tự bạc cả

Có bạn nào đang mua, cầm giữ trái phiếu Sovico không ? mua bán khi đến hạn thế nào bạn ? chia sẻ mình vài thông tin
Xin cảm ơn
Sovico là cụ mua qua Hd hả cụ

mmxhung

Xe điện
Em mua trái phiếu của Apec này cụ. Mua từ tháng 7/2019 rồi, nói chung là tốt cụ ạ. Lãi suất 13%/năm (chưa tính thuế TNDN, trừ thuế đi thì còn 12,95%/năm). Trả lãi 3 tháng/lần. Sau 3 tháng mua thì rút trước hạn thoải mái, tất nhiên tùy thuộc vào thời điểm rút thì lãi suất sẽ khác nhau, càng để lâu thì lãi suất càng cao.
Em mua từ hồi đấy đến giờ thì lãi suất trả rất đúng hạn, đầy đủ. Nhân viên tư vấn họ cũng rất nhiệt tình. Mấy lần em được tặng voucher nghỉ dưỡng ở khách sạn nghỉ dưỡng ở Bắc Ninh rồi cơ.
Trước đấy em cũng mua trái phiếu của Sunshine, ls hồi ý là 9%/năm, nhưng thấy Apec cao hơn nên đầu tư 1 năm thì em rút và chuyển sang Apec từ bấy đến giờ.
Nhược điểm là trái phiếu này không có tài sản đảm bảo. Tuy nhiên họ cũng nêu rõ trong bản công bố thông tin. Tùy cụ xem xét mức độ rủi ro đến đâu thì xuống tiền để đầu tư. Như em thì em đã chiến đấu và thấy hài lòng.
Chiêu lừa này chắc cũng lùa được khá gà con ngu ngơ

Tuoitan

Xe buýt

Xin cảm ơn
Cụ gọi trực tiếp Sovico họ bảo sao? Cty phải mua lại chứ?