[Funland] Trầm lắng ngày vía Thần tài .

snipapple

Xe hơi
Website
www.youtube.com
Năm nay ngày vía Thần tài có vẻ trầm lắng hơn mọi năm , báo chí, media , fb không thấy up ảnh , seo - phi , xếp hàng mua vàng như mọi năm ...Đúng không các cụ ?
Cụ có nhầm ko đây là dịp để kích đảy bán vàng mà lại ko rầm rộ. Các cty vàng lớn nó phải đặt bài từ tuần trước ròii ấy chứ. Tới ngày là tung ra thôi. Trống chiêng phải rầm rộ ấy chứ.

snipapple

Xe hơi
Website
www.youtube.com
Ngày vía thần tài thực chất chỉ là xây dựng câu chuyện mang tính huyền bí để kiếm tiền của các nhà kinh doanh vàng. Giờ dân chúng bắt đầu khôn lên, biết chọn lọc thông tin nên câu chuyện đó đã dần hết "linh nghiệm"... Nói đúng ra, ngày này phải là ngày tri ân các nhà kinh doanh vàng với khách hàng của mình mới hợp lẽ, vàng phải bán giảm giá để mang đến may mắn cho khách hàng của mình, có thể thì cả năm mới khách hàng mới có nhiều tiền lại đi mua vàng chứ!? Đằng này, tận thu tận hưởng mọi cách...Vậy đó, thực tế đã chứng minh...Chúc cụ, mợ năm mới nhiều sức khoẻ, bình an và trí lực ngày càng minh mẫn :).
Đây là đièu rõ như ban ngày. CÒn việc người bán hàng phải biết tận dụng những ngày này bán đueicj nhiều nhất và câu chuyện họ kể sao cho tự nhiên nhất

bmwp0wer

Xe tăng
Năm nay ngày vía Thần tài có vẻ trầm lắng hơn mọi năm , báo chí, media , fb không thấy up ảnh , seo - phi , xếp hàng mua vàng như mọi năm ...Đúng không các cụ ?
Phú quý sinh lễ nghĩa cụ ạ. Nên năm nay thấy mọi thứ cứ ảm đạm

dzoro

Xe điện
Xưa thì nô nức đi đền bà chúa kho xin, vay...
Nay thì mua vàng vía thần tài
Rồi còn vô vàn sự việc khác có bản chất tương tự như: cúng dường, công đức....

Em nghĩ cầu mong giúp đỡ từ thế lực siêu nhiên đó là nhu cầu tâm linh của mọi người rồi. Dù rằng hầu như ai cũng biết chẳng có thần thánh nào giúp được mình những thứ mình cầu nguyện cả nhưng em nghĩ những việc này khó bỏ lắm. Kể cả dân trí cao thì cũng chỉ giảm đi chứ không thể loại bỏ hoàn toàn.

Em chẳng có tiền mua vàng. Ngồi hóng ảnh tự sướng mua vàng của các cụ/ mợ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nay đọc thớt này em mới biết đến ngày vía thần tài :))

dhela

Xe tăng
Xưa thì nô nức đi đền bà chúa kho xin, vay...
Nay thì mua vàng vía thần tài
Rồi còn vô vàn sự việc khác có bản chất tương tự như: cúng dường, công đức....

Em nghĩ cầu mong giúp đỡ từ thế lực siêu nhiên đó là nhu cầu tâm linh của mọi người rồi. Dù rằng hầu như ai cũng biết chẳng có thần thánh nào giúp được mình những thứ mình cầu nguyện cả nhưng em nghĩ những việc này khó bỏ lắm. Kể cả dân trí cao thì cũng chỉ giảm đi chứ không thể loại bỏ hoàn toàn.
Chả biết bà con mua vàng Thần tài nhiều người gặp may ko. Chứ em là ko hợp. Mọi năm chả mua chả sao, mọi việc cứ đều đều túc tắc. Được một năm đua đòi thì sấp sấp ngửa ngửa. Nên em chừa luôn cũng đc chục năm rồi :">

NNS

Xe ngựa
cái ngày cúng vía ông thần tài này chắc bắt nguồn từ phong tục tàu, trước chỉ thấy trong nam, giờ cũng lan rộng nhiều ở ngoài Bắc, tuy e thấy ko cúng lợn quai, cá lóc nướng như trong đó, mua vàng vía ngài Triệu Công Minh thần tài nhà mình đâu ko thấy nhưng chắc chắn vía thần tài nhà thằng chủ tiệm vàng là phất thôi =))

nguyen09

Xe hơi
ngày làm giàu cho chủ tiệm vàng

lai 4 fun

Xe tải
Chả biết bà con mua vàng Thần tài nhiều người gặp may ko. Chứ em là ko hợp. Mọi năm chả mua chả sao, mọi việc cứ đều đều túc tắc. Được một năm đua đòi thì sấp sấp ngửa ngửa. Nên em chừa luôn cũng đc chục năm rồi :">
Em y hệt cụ này haha. Năm đua đòi mua là năm bết sa lết nhất.

jazzzzz

Xe lăn
Em năm nài cũng làm tảng thịt quay, cúng xong anh em nhậu.
Năm nay cũng vậy nhưng các nhậu thủ yếu rồi, mỗi người làm 2-3 lon bia rồi buông đũa, mọi năm thì tới 5-6 giờ mới tàn canh.