Thảo luận Trạm sạc ôtô điện của Vinfast sẽ không phục vụ xe của hãng khác, các cụ nghĩ thế nào?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Thế Vin định chiếm lĩnh thị trường bằng các trạm xạc ah? Nếu vậy ai dám chơi kiểu độc quyền thế? Chưa có chỗ đứng mà đã dở mấy trò o ép người dùng. Chiếm lĩnh thị trường bằng quỹ đất đc ưu ái của NN. Đặt trạm ko cho ai đặt nữa thì đúng là kiểu kdoanh độc quyền. Đồ thì chắc chắn kém hơn nếu so cùng giá. Thôi sang Mẽo mà bán và đừng dùng chung với hãng khác chứ ăn mòn trên ưu đãi của NN và nhân dân mãi sao đc.
1. Có chuyện "đặt trạm ko cho ai đặt nữa" thật hả cụ, thế thì không được rồi, độc quyền quá.
2. "Ưu đãi của nhân dân": Em là nhân dân, em tự nhận chưa bao giờ ưu đãi cho Vin cái gì cả. Còn cụ thì sao ạ? Chắc cũng như em nhỉ?

FUN PLUS

Xe buýt
- Nhà nước ưu ái đất nào cho Vin làm trạm sạc???
- Thấy kém hơn thì không dùng. Vin nó có dí dao vào cổ bắt dùng đâu nhỉ?
Định đặt bn trạm xạc cụ biết ko? Chắc Vin khai hoang đc trên cao tốc rồi các đường QL chắc? 12k trạm xạc trên toàn quốc thì thuê của ai hay lại bài toán giải phong mb đền bù đất NN Rồi làm trạm xạc thế? Giá ảo định lùa gà thì ai mua làm gì? Còn Đắt mà tốt thì vẫn mua. Còn ai mua mãnh liệt giá cao thì cứ việc nhé. Mua cái lại đc uống nc chè tặng lụch thì km kiểu đó ai thèm.

ngu ngơ

Xe điện
Trung Quốc nó còn đang hành lên tesla lên bờ xuống ruộng kia kìa. Từ vụ con bé gây rối giữa triển lãm ô tô Thượng Hải mà bảo vệ nó không thèm ngăn. Rồi đến chuyện chính phủ Trung Quốc nó cấm luôn không cho xe tesla đi vào cơ quan nhà nước kia kìa.
Vụ cấm Tesla có nguyên nhân là Tesla nói sẽ dời TQ chứ không cung cấp hành trình di chuyển của khách sở hữu xe cho cơ quan chức năng. Chấm điểm công dân nó phải khác.

FUN PLUS

Xe buýt
1. Có chuyện "đặt trạm ko cho ai đặt nữa" thật hả cụ, thế thì không được rồi, độc quyền quá.
2. "Ưu đãi của nhân dân": Em là nhân dân, em tự nhận chưa bao giờ ưu đãi cho Vin cái gì cả. Còn cụ thì sao ạ? Chắc cũng như em nhỉ?
Đất là tài sản thuộc sở hữu toàn dân. Cụ hiểu thế là đc.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Định đặt bn trạm xạc cụ biết ko? Chắc Vin khai hoang đc trên cao tốc rồi các đường QL chắc? 12k trạm xạc trên toàn quốc thì thuê của ai hay lại bài toán giải phong mb đền bù đất NN Rồi làm trạm xạc thế? Giá ảo định lùa gà thì ai mua làm gì? Còn Đắt mà tốt thì vẫn mua. Còn ai mua mãnh liệt giá cao thì cứ việc nhé. Mua cái lại đc uống nc chè tặng lụch thì km kiểu đó ai thèm.
Đặt bao nhiêu trạm là việc của Vin, đất thì 1 thuê của dân, 2 thuê của nhà nước trả tiền đủ theo luật thì ai cấm?
Còn chỗ đỏ đỏ, thấy thế thì không mua, sao phải thắc mắc thay cho những người mua làm gì?
Vin nó ép mua hay sao mà cứ giãy đành đạch lên thế?

Go on

Xe điện
OUT hay IN thì Nhà nước (cấp tỉnh hay cấp TW tuy mức độ sử dụng tài nguyên) cân đối để có cấp phép hay không!
1 trong các tiêu chí xét trọn là đóng góp/mức độ sử sụng tài nguyên.
Những DA quá lớn thì còn phải đưa ra QH để phê duyệt.
Tụi em toàn các cơ sở con con, có sẵn là vẫn phải lập báo cáo đánh giá tác động môi trường rồi bảo vệ trước hội đồng tỉnh (trong đó không chỉ có cam kết không gây ô nhiễm, mà còn cả quy mô sử dụng tài nguyên và hiệu quả xã hội sẽ làm được)!
Em biết là thế giới các nước giàu có và thông minh cũng như văn minh. Như Mỹ, EU, Sing, Tàu.... Thì nó cực kỳ khuyến khích xe điện, thậm chí hỗ trợ, trợ cấp rất lớn cho cả doanh nghiệp và người mua xe điện. Và nó đang đi được 10 năm rồi, Ở VN thì đang còn ngồi chửi xe điện. Xe dùng xăng thì hiện nay hàng năm mất rất nhiều tiền nhập khẩu xăng dầu. Xe điện tốn điện cũng có thể bù đắp bằng năng lượng tái tạo, mua điện của Lào, Tàu... Chứ xăng dầu là hữu hạn chả tái tạo được.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đất là tài sản thuộc sở hữu toàn dân. Cụ hiểu thế là đc.
1. Cụ chưa trả lời em à? Hay là khó quá ta bỏ qua nhỉ?
2. Cụ lại nói chưa đủ rồi đấy:
"Điều 53 Hiến pháp năm 2013 quy định: Đất đai thuộc sở hữu toàn dân. Sở hữu toàn dân về đất đai được đề cập cụ thể trong Luật đất đai năm 2013 như sau:
1) Đất đai thuộc sở hữu toàn dân do Nhà nước đại diện chủ sở hữu và thống nhất quản lý. Nhà nước trao quyền sử dụng đất cho người sử dụng đất theo quy định của Luật này."...
Nếu cụ thấy ai đó chưa làm đúng theo luật thì cụ có thể kiện mà.

FUN PLUS

Xe buýt
1. Cụ chưa trả lời em à? Hay là khó quá ta bỏ qua nhỉ?
2. Cụ lại nói chưa đủ rồi đấy:
"Điều 53 Hiến pháp năm 2013 quy định: Đất đai thuộc sở hữu toàn dân. Sở hữu toàn dân về đất đai được đề cập cụ thể trong Luật đất đai năm 2013 như sau:
1) Đất đai thuộc sở hữu toàn dân do Nhà nước đại diện chủ sở hữu và thống nhất quản lý. Nhà nước trao quyền sử dụng đất cho người sử dụng đất theo quy định của Luật này."...
Nếu cụ thấy ai đó chưa làm đúng theo luật thì cụ có thể kiện mà.
Cụ gg nhanh đấy. Vậy cụ bảo ko phải ăn mòn của nhân dân. Muốn có đất chắc NN phải thu hồi. Nhà cụ cứ thử bị thu hồi xem cảm giác mất đất nó ntn?

hcsolution

Xe máy
Em chắc chắn một điều là không bao giờ chơi hàng vin (ngoại trừ vinmart :3)

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đang phân tích để cụ thông não thôi chứ dãy dụa gì với cụ làm cái đếch gì? Thuê đất hay cướp đất thì sau mới nói đc. Đừng mơ mộng quá. Khéo lại thấy đôi dép ở Nhật tân.
Bí rồi, bí rồi :))

thanhcong2002

Xe buýt
Các cụ thông thái cho em hỏi, nếu bây giờ mở một cửa hàng ăn uống, và em ghi biển chỉ phục vụ khách hàng là người Trung quốc thì có vi phạm gì không?

supporter

Xe điện
Vài hãng bia ngoại nổi tiếng bán ở thị trường VN đều được gia công bởi một đơn vị, cùng cạnh tranh trên thị trường với đối tượng khách hàng khác nhau. Nên đừng ảo tưởng cùng một nơi sx sẽ cho ra sp giống nhau, còn tỷ thứ trong đấy nữa.
Cụ so sánh bia với oto :))
Đơn vị khác nhau thì đương nhiên chất lượng khác nhau vì liên quan dây chuyền, quản lý chất lượng.. Khi nào cùng 1 nhà máy, cùng chuyền mà ra dc chất lượng khác nhau thì hãy mang lên đây bàn.
Công nhận cụ IQ cao thật

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ gg nhanh đấy. Vậy cụ bảo ko phải ăn mòn của nhân dân. Muốn có đất chắc NN phải thu hồi. Nhà cụ cứ thử bị thu hồi xem cảm giác mất đất nó ntn?
Có Google tội gì không dùng hả cụ? :D
Cụ có chắc chắn chỗ bôi đen không? Nếu cụ chắc chắn thì quote comment nói chuyện tiếp, còn không thì nên dừng nhỉ.

ngu ngơ

Xe điện
Cụ so sánh bia với oto :))
Đơn vị khác nhau thì đương nhiên chất lượng khác nhau vì liên quan dây chuyền, quản lý chất lượng.. Khi nào cùng 1 nhà máy, cùng chuyền mà ra dc chất lượng khác nhau thì hãy mang lên đây bàn.
Công nhận cụ IQ cao thật
So sánh phù hợp. Nếu biết về ô tô thì em đã lấy vấn đề bơm xăng Denso ra nói :))

supporter

Xe điện
So sánh phù hợp. Nếu biết về ô tô thì em đã lấy vấn đề bơm xăng Denso ra nói :))
Cụ lấy ví dụ về bơm xăng denso cùng 1 model mà có chất lượng khác nhau đi. Cùng 1 nhà máy denso làm nhé. Đừng lấy denso thái so với denso nhật hay Việt

ngu ngơ

Xe điện
Cụ lấy ví dụ về bơm xăng denso cùng 1 model mà có chất lượng khác nhau đi. Cùng 1 nhà máy denso làm nhé. Đừng lấy denso thái so với denso nhật hay Việt
Cụ hiểu thế nào là "so sánh phù hợp"? Thế nhé.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thông thái cho em hỏi, nếu bây giờ mở một cửa hàng ăn uống, và em ghi biển chỉ phục vụ khách hàng là người Trung quốc thì có vi phạm gì không?
Nếu ở Vn cụ vi phạm, nếu ở TQ thì không.
Vi phạm đạo đức KD thôi, chứ luật cũng không có điều nào cấm.

Cap nhi tan

Xe buýt
Đi món xe điện này nếu đi đường dài phải lên kế hoạch cụ thể đấy cụ nhỉ, chứ nó mà hết điện giữa đường là chết dở.

Cụ đã trải nghiệm xe điện thực tế thì có tình trạng xếp hàng chờ vào sạc điện không?
Giống trạm xăng thôi mà cụ