Trân trọng ra mắt otofun news!!! Mong nhận được góp ý của các cụ, các mợ.

Haiha0674

Xe điện
Em góp ý nhỏ nhé, không đúng BĐH bỏ qua cho:

Em vừa lướt qua trang tin của OF, nhưng em có nhận xét ban đầu là giao diện và các mục chưa được đặc sắc theo tính chất FUN của OF.

Nó hơi giống với các web khác chuyên về xe. Có sự chuyên nghiệp nhưng không có khác biệt.

Theo em, rất cần tính chất, nội dung mang phong cách FUN vào trang tin này.

Cần tạo ra sự khác biệt với các web xe cộ khác. Thêm hình ảnh vui nhộn, thêm câu chuyện các chuyến đi, thêm ảnh châm biếm ... Giảm bớt các góc kỹ thuật, các ảnh giới thiệu xe ... những mục này các web khác không thiếu.

Một vài lời chia xẻ cảm nhận.

socluxury

Xe tải
Chúc mừng OF, giao diện thân thiện, tin tức hiển thị và liên kết rất rõ ràng, em là em ủng hộ.

Hộp Đen

Xe tải
BQT nên gây dựng một đội ngũ chuyên tin theo từng mảng khác nhau.
Thành viên chuyên tin sẽ có tag để "hành nghề" và đc phép đăng bài dưới sự dám sát và kiểm duyệt của BQT

Khi có thông tin về một sự kiện hoặc một even nào đó thì đội ngũ chuyên tin có vai trò như một phóng tinh viên sẽ đến để lấy tin về phọt bài.
E cực lực phản đối những kiểu xào lại tin từ những trang báo khác đem về phọt cho đủ số lượng. Nếu cần BQT có thể tuyển thêm các Chuyên tin để dịch bài trực tiếp từ các báo nước ngoài. Đó là nguồn tài nguyên vô tận đấy ạ

Hộp Đen

Xe tải
Thành viên chuyên tin sẽ có tag để "hành nghề" và đc phép đăng bài dưới sự dám sát và kiểm duyệt của BQT

Khi có thông tin về một sự kiện hoặc một even nào đó thì đội ngũ chuyên tin có vai trò như một phóng tinh viên sẽ đến để lấy tin về phọt bài.
E cực lực phản đối những kiểu xào lại tin từ những trang báo khác đem về phọt cho đủ số lượng. Nếu cần BQT có thể tuyển thêm các Chuyên tin để dịch bài trực tiếp từ các báo nước ngoài. Đó là nguồn tài nguyên vô tận đấy ạ

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Trước tiên xin chúc mừng d đ. Tôi thấy các mục
1. Mục tư vấn
2. Mục đánh giá xe
3. Chơi xe
Không tạo ra bản sắc, sắc thái riêng. Nó giống các báo khác. Phải tạo ra sự khác biệt, thông tin như dd.
Cảm ơn đóng góp của cụ. 3 chuyên mục này chính là những chuyên mục mà sẽ là bản sắc của cộng đồng otofun. 3 chuyên mục này sẽ thể hiện những hoạt động từ các chi hội của otofun. Tuy nhiên giai đoạn này BBT chưa đủ nhân sự cho nên sẽ bù đắp vào thời gian tới. Cụ hãy chờ em nhé!

tks cụ

benq

Xe điện
Chúc mừng BDH hành Off đã hoàn thiện dần một sân chơi chuyên nghiệp

Vaan

Xe buýt
:D Vừa vào mong một OF ngày càng phát triển bền vững

HuyArt

Xe lăn
Ủng hộ nhiệt tình. Mong otofunnew phát triển và thành công Rực rỡ

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Sáng nay em vừa đọc xong, chúc mừng BĐH. Các cụ có biết chỗ nào đào tạo lớp phóng viên cấp tốc ko, em đi học cái tỉnh thoảng làm bài cho nó khí thế:))

cong.buivan

Xe hơi
Em thấy giống giống otosaigon.com. Nhiều thông tin hơn, hay đấy chứ các cụ

dinhsuu

Xe buýt
Cho em gửi lời chúc mừng BĐH OF nhé :-|.

phucloc8899

Xe container
Xin chúc mừng ban điều hành, chúc cho otofun.net và news.otofun.net mãi mãi phát triển bền vững và trường tồn=D>=D>=D>

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net

Cảm ơn cụ đã góp ý. Em rất muốn làm việc này, tuy nhiên "Vạn sự khởi đầu nan", mới đầu cũng phải đi trích nguồn từ khác chỗ khác (cái này cũng cần vì trang tin điện tử tổng hợp là vậy), sau này em sẽ cố gắng làm như cách của cụ góp ý. Cụ sẵn sàng giúp em 1 tay không ạ?

imaXeo

Xe tải
Cảm ơn cụ đã góp ý. Em rất muốn làm việc này, tuy nhiên "Vạn sự khởi đầu nan", mới đầu cũng phải đi trích nguồn từ khác chỗ khác (cái này cũng cần vì trang tin điện tử tổng hợp là vậy), sau này em sẽ cố gắng làm như cách của cụ góp ý. Cụ sẵn sàng giúp em 1 tay không ạ?
Em góp 1 chân có được không cụ XO

tranvuhoang2005

Xe điện
Chúc mừng sân chơi mới ra đời. Nhưng nếu tích hợp luôn với trang .net này thì hay hơn

Website
www.facebook.com
Chúc mừng khai trương trang tin Otofun News.

Ban ĐH trang tin thử xem xét có thể thêm mục "Ofer ấn còi" hoặc "Tiếng còi Ofer", một hình thức giống góc "ý kiến bạn đọc" ở các báo khác nhưng độc đáo hơn, được không nhỉ?

Trong mục này tổng hợp các ý kiến tiêu biểu của các OFEr, như các nhận xét, đề nghị điều chỉnh các bất cập hiện tồn tại trong tổ chức điều khiển giao thông, phản biện về các điểm sai lệch trong cách hiểu luật gtđb giữa người tham gia gt và csgt, đề nghị điều chỉnh luật, v.v... Tiến tới có thể trở thành một kênh thông tin chủ động từ các "lái xe - thành viên OF" mà các cơ quan hữu quan có thể chủ động tham khảo (nếu họ có nhã ý) trong quá trình chỉnh lý, ban hành các quy định chính sách về gtđb, hoặc đọc các phản hồi của OFer về các chính sách họ đã ban hành.

Chỉnh sửa cuối:

ngophuc

Xe máy
Chúc Mừng OF.
Nên cập nhật thông tin hàng ngày để cho Các cụ các mợ đều biết.

Trang béo

Xe tăng
sáng nay thấy,e vào ngó mấy lần...nhưng sao ảnh bên news daily cứ mờ mờ sao ấy
cụ ọp sờn ơi,tham gia viết bài đc ko cụ ;))

Chỉnh sửa cuối:

pirate88

Xe hơi
Hay nhỉ...Chúc mưng oftofun news..

p/s: lần đầu được thấy thành viên admin số 1 diễn đàn...:x