Trang trại giao lưu đi các cụ các mợ ơi

katenguyen

Xe điện
Em mua ở Nhật. Em nhập trực tiếp.
Em thả xuống hồ nhà em và em nghĩ là sạch cụ ạ. Bên kia ao của họ còn nhiều bùn hơn nhà em. Chắc cụ mới nhìn thấy trong bể lọc nên cụ thấy như vậy
cụ mua cá lớn rồi hay mua cá bé, bao xèng 1 em vậy cụ?

katenguyen

Xe điện
em mua cả loại to và nhỏ, nhỏ khoảng hơn 101USD, to khoảng 700-900USD/con ah
Em phiền cụ xíu, cụ mua trực tiếp là mua như thế nào vậy cụ? Tức là cụ lên web bên Nhật mua rồi họ ship về Nội Bài và cụ ra lấy ạ? Có mất thuế, phí gì không cụ? E đội ơn cụ đã chia sẻ nhé

vietbamboo

Xe điện
Em phiền cụ xíu, cụ mua trực tiếp là mua như thế nào vậy cụ? Tức là cụ lên web bên Nhật mua rồi họ ship về Nội Bài và cụ ra lấy ạ? Có mất thuế, phí gì không cụ? E đội ơn cụ đã chia sẻ nhé
Quy trình nó phức tạp hơn 1 chút ah.
Em mua từ 1 người quen đã từng nhập cá nhiều từ Nhật về. Họ gửi hình ảnh, clip và báo giá trực tiếp từ trại cá (hầu như không có trung gian). Nếu chốt được thì chuyển tiền. Mọi người thế nào em không biết, em thì nhờ chuyển tiền Yên từ bên kia rồi em gửi tiền VN ở bên này cho chỗ người quen. Đấy là phần mua bán. Còn thủ tục thì:
- Phía Nhật phải có giấy phép kiểm dịch, cá đủ điều kiện xuất.
- Phía VN thì :
+ căn cứ thông tin từ phía Nhật cho phép làm thủ tục nhập khẩu.
+ Phải lấy được giấy phép của bên thú ý: Họ sẽ kiểm tra xem mua cá làm gì? nuôi như thế nào? điều kiện hạ tầng có đạt chuẩn không?. Sẽ cử cán bộ đến kiểm tra, nếu được thì cấp giấy phép chấp thuận điều kiện nhập. Giấy này nộp lên Hải quan để báo bên kia chuyển cá.
+ Khi cá về đến VN thì lại tiến hành thủ tục kiểm tra cá có mắc dịch không? Cá được chuyển về và lưu giữa trên bể lưu 10 ngày, sẽ có cán bộ đến kiểm tra, lấy cá để làm xét nghiệm. Nếu có bệnh cả đàn cá sẽ hủy....

Em chuyên chân thành: nếu cụ nhập ít hơn 200 con thì cụ nên mua ở VN hoặc nhờ 1 bên nào đó chuyên làm gộp đơn hàng

katenguyen

Xe điện
Quy trình nó phức tạp hơn 1 chút ah.
Em mua từ 1 người quen đã từng nhập cá nhiều từ Nhật về. Họ gửi hình ảnh, clip và báo giá trực tiếp từ trại cá (hầu như không có trung gian). Nếu chốt được thì chuyển tiền. Mọi người thế nào em không biết, em thì nhờ chuyển tiền Yên từ bên kia rồi em gửi tiền VN ở bên này cho chỗ người quen. Đấy là phần mua bán. Còn thủ tục thì:
- Phía Nhật phải có giấy phép kiểm dịch, cá đủ điều kiện xuất.
- Phía VN thì :
+ căn cứ thông tin từ phía Nhật cho phép làm thủ tục nhập khẩu.
+ Phải lấy được giấy phép của bên thú ý: Họ sẽ kiểm tra xem mua cá làm gì? nuôi như thế nào? điều kiện hạ tầng có đạt chuẩn không?. Sẽ cử cán bộ đến kiểm tra, nếu được thì cấp giấy phép chấp thuận điều kiện nhập. Giấy này nộp lên Hải quan để báo bên kia chuyển cá.
+ Khi cá về đến VN thì lại tiến hành thủ tục kiểm tra cá có mắc dịch không? Cá được chuyển về và lưu giữa trên bể lưu 10 ngày, sẽ có cán bộ đến kiểm tra, lấy cá để làm xét nghiệm. Nếu có bệnh cả đàn cá sẽ hủy....

Em chuyên chân thành: nếu cụ nhập ít hơn 200 con thì cụ nên mua ở VN hoặc nhờ 1 bên nào đó chuyên làm gộp đơn hàng
Cảm ơn cụ nhiều ạ

babeo

Xe điện
Nhà cháu 200m cột to kéo vè lắp biến thế. Mợ mỗi 3pa thì phí dịch vụ mới đắt. Khoảng 2-3 chục. Dây và cột khoảng 10tr/100m
Vỡ trận vụ điện 3 pha rồi cụ. Cái nguồn 3pha gần nhất cách nhà cháu 800m, mấy chú thợ điện đi khảo sát bẩu xóm này điện 1 pha vẫn khoẻ vì thưa dân, nếu chỉ sinh hoạt lắp 3pha làm gì cho tốn kém, bao giờ sản xuất thì tính sau. Cháu có sản xuất gì đâu nên thôi 1 pha cho tiết kiệm :D.

babeo

Xe điện
khi nào em mới có được cái trang trại như các cụ :(
Trang trại khủng mới tốn, còn cái nhà vườn vài ngàn m2 cách bờ hồ 4-5 chục km thì cụ có tầm ba tỉ là được rồi cụ ơi. Chỉ có điều là cụ có thích làm vườn ko, nếu ko thích làm vườn thì dẹp vì chỉ phí tiền thôi, rồi hoang hoá bỏ thì thương vương thì tội. Muốn bán lại cho nguời khác cũng ko dễ đâu..

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đang muốn tìm miếng nhỏ nhỏ trên Ba vì để đấy. Sau có điều kiện thì lá nghỉ duỡng. Các cụ có biết giá cả trên đấy như thế nào k ah?

phamquanghuy

Xe máy
EM chỉ kỳ vọng là nguồn thu nuôi được nhân công và chi phí thôi. Chứ không kỳ vọng hoàn tiền đất hay xây dựng cụ ah.
Cụ đừng nghĩ như vậy,làm trang trại bây giờ khong đau đầu như kinh doanh mà vãn có nguồn thu ổn đinh. Cụ chịu kho đi tham quan môt số mô hình ở các địa phương mà xem thực tế. Họ có thu nhập cao hơn mình nghĩ nhiều, đến xem sẽ hiểu .

vietbamboo

Xe điện
Cụ đừng nghĩ như vậy,làm trang trại bây giờ khong đau đầu như kinh doanh mà vãn có nguồn thu ổn đinh. Cụ chịu kho đi tham quan môt số mô hình ở các địa phương mà xem thực tế. Họ có thu nhập cao hơn mình nghĩ nhiều, đến xem sẽ hiểu .
Cảm ơn cụ. Em lăn lộn 3 năm nay rồi ah

mr kenny

Xe máy
Thấy ông a đang sướng dính vào khoản này bjo trông như lão nông

dinhhatay

Xe tải
Sau khi hoàn thiện quy hoạch trông cây, nuôi cá... Cụ chủ mở thêm tua du lịch sinh thái nhà hàng dịch vụ ăn uống nghỉ ngơi cuối tuần cho anh em offer trên fỏum kiểu gì cũng đông khách

Kant

Xe hơi
đất trang trại giờ mua thì dễ nhưng bán khó phải không các cụ?

vietbamboo

Xe điện
Thấy ông a đang sướng dính vào khoản này bjo trông như lão nông
cụ nói ông anh cụ hay là nói em thế?
trong trường hợp của em thì thấy như đèo bòng, tuy nhiên đây là sự lựa chọn, song hành các thứ phát sinh nó biến mình thành bần cùng hóa thì cũng có những thứ mà mình nhận lại. Ít nhất là 1 không gian thoáng tĩnh lặng.

vietbamboo

Xe điện
Sau khi hoàn thiện quy hoạch trông cây, nuôi cá... Cụ chủ mở thêm tua du lịch sinh thái nhà hàng dịch vụ ăn uống nghỉ ngơi cuối tuần cho anh em offer trên fỏum kiểu gì cũng đông khách
Nhà cháu không có ý định và thực sự là không có năng khiếu làm dịch vụ cụ ah, cháu có chăng làm sản xuất thì được. Tính cháu dùi đục chấm mắm cáy, vớ vẩn thượng đế đập cho vỡ alo ngay.

vietbamboo

Xe điện
đất trang trại giờ mua thì dễ nhưng bán khó phải không các cụ?
Cháu cũng không có nhiều thông tin về mảng này lắm. Nhưng cảm nhận chủ quan là khó bán cụ ah và nếu có bán thì phần đầu tư coi như bị xóa bỏ, người khác sẽ làm theo cách của họ. Có lẽ sẽ là lãng phí