Trang trại giao lưu đi các cụ các mợ ơi

vietbamboo

Xe điện
Em cũng đang đau đầu về trang trại đây ,hôm nào gặp chủ thớt chia sẻ nhé ...chết dở ,bị lộn ngược thế này ,có cụ nào giúp nhà cháu với ,cháu tạ ơn sau ạ ...[/QUOTE]

Vâng hôm nào cụ rảnh thì báo em trước sang thăm trang trại em xem có gì tư vấn em với. Hiện vẫn còn ngổn ngang lắm cụ ah

vietbamboo

Xe điện
Ngỗng nó ác lắm cụ ạ, trẻ con dễ bị chúng nó mổ lắm
ngỗng nhà em không ác lắm đâu cụ ah.
Nhưng nó ồn ào và cũng hoành tráng lắm. Em có 5 cái hồ thì nó nhảy xuống hết. Chúng xuống hồ cá koi làm ầm ỹ, bọn cá lặn mất tăm.
Có lẽ chỉ nên nuôi <6 con để trông nhà thôi. Còn không phải có 1 khu vực riêng. Chứ thả rông trong vườn cũng không ổn lắm.

vietbamboo

Xe điện
Ohh hóa ra e với cụ cùng nghành ah. Làm tư vấn nhàn mà thu nhập cũng khá. Cụ có gói nào mà nhận được cả mớ phần nào cụ không làm vd xây lắp, giám sát cụ chia sẻ cho e với, e dạo này đói việc. Đi quà cáp xin việc thì toàn nhận được câu ừ để anh xem...Có khi lúc nào cụ rảnh e xin diện kiến cụ tý được hem.
Cụ ơi em làm tư nhân, không có mối quan hệ nào. Cảnh em giống như mấy anh ngoài chợ lao động, họ lượn qua 1 vòng thấy ưng con mắt thì thuê... thuê rồi đòi được tiền lại là 1 việc gian nan nữa. Từ ngày em đi làm chưa bao giờ em thấy làm tư vấn nhàn mà lại cho thu nhập khá cả. Em chọn công việc này vì em chả làm được việc khác tốt hơn, hơn nữa nó ít nhiều cho em sự độc lập, thích thì làm không thích thì thôi. Nghèo về tiền nhưng lại được trang bị nhiều kỹ năng AQ để mà nuốt ngô khoai sắn mà cứ tưởng là sơn hào hải vị.

vietbamboo

Xe điện
50 tr cho một tháng cũng căng đấy . em có 1000m2 và một cái ao . cá toàn thấy đầu to hơn thân . Nuôi được máy con chó để bán , thấy nó quấn chủ quá lại chẳng nỡ bán . Bữa nay nuôi mấy con chim trĩ , nó đẻ trứng .ai cũng hỏi mua trứng , vui vui lắm .
Nếu gần mà được ở trong không gian đó thì nhất cụ nhỉ. Mục đích lớn nhất của em là để có chút không gian sống cho đỡ ồn ào, có tý cây, con và mặt nước là đạt

hamyanhtuan

Xe buýt
Cụ ơi em làm tư nhân, không có mối quan hệ nào. Cảnh em giống như mấy anh ngoài chợ lao động, họ lượn qua 1 vòng thấy ưng con mắt thì thuê... thuê rồi đòi được tiền lại là 1 việc gian nan nữa. Từ ngày em đi làm chưa bao giờ em thấy làm tư vấn nhàn mà lại cho thu nhập khá cả. Em chọn công việc này vì em chả làm được việc khác tốt hơn, hơn nữa nó ít nhiều cho em sự độc lập, thích thì làm không thích thì thôi. Nghèo về tiền nhưng lại được trang bị nhiều kỹ năng AQ để mà nuốt ngô khoai sắn mà cứ tưởng là sơn hào hải vị.
Đức tính khiêm tốn của cụ thật đáng nể. Hihi

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kụ tư vấn cho Kụ chủ rất hay nhưng em làm nn lại thấy thế này.
Riêng cây Cam phải trồng khu riêng biệt, ko nên trồng xen canh các cây họ có múi. Không trồng gần các cây như ổi, roi (mận) vì loại này thu hút ruồi vàng đốt quả rất nguy hại đấy ạ.
Bệnh nguy hiểm nhất của cam chanh..bòng bưởi là bệnh vàng lá ... cây sẽ chết hàng loạt cụ nhé

Mô hình trồng cây có múi xen canh ổi để đuổi côn trùng chuyên chích hút nhựa gây bệnh vàng lá ... là mô hình mẫu mực của ngành nông nghiệp. Đến cả Mỹ còn phải gửi chuyên gia sang Nam Bộ để học hỏi mô hình

Ruồi đục trái có thể dùng nhiều biện pháp như bẫy bả feromone .. Hoặc trồng sả ... Trong mô hình liên hoàn ... những luống thừa sẽ trồng sả ... mùi sả sẽ đuổi ruồi đục trái

Cụ làm nông nghiệp ... em cũng làm ... mê nông nghiệp lắm .. Cụ sang bên diễn đàn nông nghiệp việt nam chưa ? em sinh hoạt bên đó từ ngày khởi thủy... từng làm mod và em cũng học được kha khá các loại mô hình trên đó cụ ạ ..

Trong miền nam ... trồng cây có múi năng suất cao suất khẩu theo hướng Global Gap ... thì họ bao trái .. Còn trồng tiêu thụ nội địa thì dùng biện pháp sinh học tự nhiên là xu hướng mới đó cụ

HongHa

Xe điện
Hình thiết kế khác với thực tế nhiều quá cụ ah. Em cũng thích dự án đấy vì nó vừa miếng nhưng thục tế nó chả như bản vẽ.
Bản vẽ đẹp long lanh, thực tế cứ phải đập sửa tá lả sau vài năm cây cối ra tán ổn định mới đẹp được, lại còn phụ thuộc người có ở kín hết ko hay nhà có nhà ko để cỏ um tùm :)

oto2banh1618

Xe điện
cụ xây dựng trang trại chuyên nuôi Koi có khi lại hay

vietbamboo

Xe điện
cụ xây dựng trang trại chuyên nuôi Koi có khi lại hay
nuôi chơi thì được cụ ah.
chứ đi sâu em nghĩ là gian nan cụ ah. thế nào gọi là Koi đã là vấn đề lớn. chơi như thế nào? em vào sài gòn 2 lần xem đàn Koi nhập có chất lượng bảo là good và verry good... thì em mất phương hướng. giá trị cá, xây hồ, chăm sóc,... thì thấy tính giải trí, tính chơi nó xếp sau nhiều thứ mơ hồ khác

winnghiepdu

Xe điện
Em cũng đang đau đầu về trang trại đây . Hiện vẫn còn ngổn ngang lắm cụ ah
các cụ đầu tư lớn thật, cái món nông nghiệp này làm phải có kinh nghiệm, 0 vội được, nếu e : e làm dần dần.

chinh_ha

Xe hơi
Cháu xin 1 chân ngồi hóng. Riêng vụ trang trại 2ha ở quê tiêu tốn của nhà cháu bao nhiêu tiền rồi ... mà có sinh lời đâu ?

merlex

Xe hơi
Em chưa có ý định nghỉ hưu như cụ chủ cày một time nữa em vào nha trang mua 1 miếng đất để đấy. có tí tuổi em vào đó sống , tắm ở cái hồ to nhất việt nam , chiều chiều 2 vợ chồng ra bãi cát chơi cút bắt và ngắm các cháu mặc biki cho nó trẻ ra cụ à.
ps: Cụ chủ có thể tham khảo mô hình trang trại của cụ Việt phó chủ tịch TPHN. Em thấy đây là mô hình khá hay

vietbamboo

Xe điện
các cụ đầu tư lớn thật, cái món nông nghiệp này làm phải có kinh nghiệm, 0 vội được, nếu e : e làm dần dần.
Bài học lớn nhất của em rút ra là không thể làm trang trại theo ngẫu hứng được. Vì nó ngốn thời gian và cả tài chính nữa.
Phải lên kế hoạch cẩn thận. Và cố mục tiêu xuyên suốt chứ không là hay bị quá tay hoặc là thiếu tay...
Em có 1 thằng cu em nó phán là "Người Việt chết vì làm việc theo sở thích ngẫu hứng mà quên đi công tác kế hoạch", riêng vụ trang trại em thấy câu này rất đúng ah

vietbamboo

Xe điện
Em chưa có ý định nghỉ hưu như cụ chủ cày một time nữa em vào nha trang mua 1 miếng đất để đấy. có tí tuổi em vào đó sống , tắm ở cái hồ to nhất việt nam , chiều chiều 2 vợ chồng ra bãi cát chơi cút bắt và ngắm các cháu mặc biki cho nó trẻ ra cụ à.
ps: Cụ chủ có thể tham khảo mô hình trang trại của cụ Việt phó chủ tịch TPHN. Em thấy đây là mô hình khá hay
Cụ tính thế thì nhất rồi. Mong là mắt mũi còn ngon, chứ không mua xong nhà Nha Trang rồi mà mắt mờ là phí của giời.
Em không biết cụ Việt - phó chủ tịch TPHN là ai. Nếu là phó chủ tịch thành phố Hà Nội thì em xin thua ah. Cụ có biết cái xã em định cư không? vùng ngoại ô thôi nhé, cụ lãnh đạo xã chơi con đồng hồ 34.000USD... vậy tầm thành phố thì thế nao?

vietbamboo

Xe điện
Cháu xin 1 chân ngồi hóng. Riêng vụ trang trại 2ha ở quê tiêu tốn của nhà cháu bao nhiêu tiền rồi ... mà có sinh lời đâu ?
Cụ làm thiết kế và thi công ah? em cũng làm nghề giống cụ, thi công thì em chỉ làm vài dự án cây xanh mà em thích thôi.
Hôm nào cụ cho em ngắm trang trại quêcuar cụ với.

nl507

Xe hơi
Mặt hồ ngoài thả cả, cụ nuôi thêm vịt đi. Cây cụ trồng cam đi, cam hữu cơ thì tuyệt

chinh_ha

Xe hơi
Cụ làm thiết kế và thi công ah? em cũng làm nghề giống cụ, thi công thì em chỉ làm vài dự án cây xanh mà em thích thôi.
Hôm nào cụ cho em ngắm trang trại quêcuar cụ với.
NÀY THÌ " TRANG TRẠI " !

TIỀN ƠI !

Chỉnh sửa cuối:

xegiacmo

Xe container
Cuộc chơi nào chả tốn kém =)) Chơi cái này ngoài tiền ra còn phải có thời gian nữa , tầm 40 tuổi có là vừa không trên 60 xịch khó về ở lắm

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Một câu của em đáng giá chục triệu. Cụ có máu mua không? Vị trí của cụ quá ngon để vớt tiền thiên hạ. Đầu tư thêm không quá vài trăm triệu đâu.