[Funland] Tranh treo phòng khách

Loriver4u

Xe tải
Em cảm ơn cụ.
Ngày con bé mỗi lần em đến trường đón con là nó không cho về ngay đâu. Dắt tay mẹ đi thơ thẩn hết hành lang, cầu thang mấy tầng nhà để khoe mẹ tranh con vẽ treo ở đó. Nhanh thật, giờ nó là sinh viên nên em không đưa đón được nữa rồi. :))
Không có con gái đời không nể cụ nhỉ :))
Đùa thôi, nhưng có con gái rất thích, cảm giác nó là một điều gì đó rất kỳ diệu :)

diboduoimua

Xe tăng
Cụ muốn mua thêm tranh thì vào group này, các họa sĩ cũng bán trên này, nhiều tranh đẹp, đa dạng chủng loại. Nhưng phải nhanh tay, em bị chậm chân nhiều bức em thích, hic. Giá thì cũng vô kể từ 1.2 tr - 15tr là bình thường ạ.

Em thì hầu như ngày nào cũng vào đây xem 1 lúc, ngắm nghĩa thư thả hẳn. Em thì không biết gì về hội họa, em cảm tranh theo cách riêng nên cũng không quan tâm lắm đến xung quanh nếu một khi em thích.
Em cũng lượn lờ trang này suốt nhưng chưa tìm được tranh hợp - thêm trang VietnamArtSpace ít đăng nhưng em thấy nhiều tranh chất lượng...

Bức tranh chưa hoàn thiện cụ đăng trang đầu có rất nhiều lỗi được coi là tối kỵ mà nhiều cụ mợ nhận xét được ngay.
Em mong khi tranh hoàn thiện, cụ đăng lên để em và cccm xem họa sĩ xử lý những lỗi này như thế nào.

Em biết đa số họa sĩ khi vẽ sẽ chỉn chu bố cục ngay từ đầu, nhưng có một số họa sĩ phá cách, tạo hình khối như trêu ngươi nhìn tức anh ách, sau đó họ hoàn thiện dần. Em nghĩ họa sĩ vẽ tranh cho cụ thuộc vế sau
có khi họa sỹ muốn thử nhà sưu tập. Mới vẽ lớp lót, còn chưa hoàn thiện. Đưa cho xem để thử phản ứng, chưa gì đã kêu ca đăng cả lên mạng, làm mất cả bản quyền. Từ giờ trở đi nhờ vẽ thì tiền tấn cũng không thèm vẽ cho nữa nhé!😁

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Em thì hiểu được ý đồ của Hs muốn truyền tải qua bức tranh này, kiểu như muốn thể hiện 1 chốn sơn thủy hữu tình - Bình yên. Chủ thể (là 3 cái cây) được núi non che chắn, sông nước nuôi dưỡng - kiểu tượng trưng cho gia đình êm ả... Có điều Hs vẽ tương đối cẩu thả nên bố cục kém, chi tiết cảnh quan sơ sài, phi lý nên hỏng hết bức tranh.

Nếu được, cụ gợi ý giúp em xem dòng tranh nào treo PK thì phù hợp với ...
hihi, e chém vui thôi

cụ làm kinh doanh thì treo thả câu, buông lưới, kéo vó

cụ làm nhà đất thì chim cò mây nước

cụ làm nhà nc thid thả diều thổi sáo

làm giáo dục thì cá chép hoa đào

làm nghệ thuật thì kèn sáo thu đông

kiểu kiểu vậy

còn sen thì hay có cảnh tàn úa nên ngại treo nơi động

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Hihi, e thích tiffany nhưng chỉ đủ tiền chơi hàng fake thôi ạ
lấp lánh đủ màu tuy hỗn độn mà lại có trât tự, công nhận họ mài giũa gắn thật cầu kỳ

e cúng chưa có để ngắm

ford focus 2010

Xe điện

trong này có cụ nào cũng thích dùng bình phong trang trí như tranh cho phòng khách không ạ?

ford focus 2010

Xe điện

XPQ

Xe lăn
Em nhờ Hoạ sỹ vẽ 1 tranh to (130 x 130) chủ để phong cảnh để treo phòng khách. Nay họa sỹ nhá trước bức tranh đang dần hoàn thiện. Thực lòng em cảm giác chưa ưng lắm, định góp ý chỉnh sửa một vài điểm chẳng hạn như thêm chi tiết cho 2 cái cây trung tâm nó mạnh mẽ hơn… Tuy nhiên em ngoại đạo nên góc nhìn về khoản này còn hạn hẹp nên sợ lại làm hỏng tranh…
Cụ mợ nhà mình ăn hiểu lĩnh vực này ngắm giúp em xem tranh ổn chưa và có nên chỉnh sửa gì nữa không với…

Chuyên môn của em chỉ là trung cấp hoạn lợn nhưng cứ bằng con mắt nghề nghiệp của em thì bác hủy hợp đồng bắt thằng thợ kia vẽ lại nếu không có điều khoản bắt nó bồi thường. Cứ nhìn nó vẽ bóng ba cái cây kia xuống nước thôi thì nó đã là cái loại coi khách hàng chả ra cái con củ cọc gì rồi. Bố láo lại còn ăn cắp!

ford focus 2010

Xe điện
Cụ có mấy bức vừa đẹp vừa lạ. Em chỉ mạo muội góp ý là cái lọ/lư màu xanh cụ đặt dưới bức con chim đậu không được hợp lắm cụ ạ.
Không hợp thế nào ạ, em xin cụ nói rõ thêm để em thêm kiến thức ạ?