[Funland] Trao đổi kinh nghiệm đầu tư đất Hòa Lạc ...

Serenade24

Xe tải
Em hóng các cụ, em cũng đang quan tâm thị trường Hòa Lạc.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Trên này cháu đánh giá đất ở mức độ chấp nhận được, căn cơ tìm tòi kỹ mua với giá hợp lý thì tương đối an toàn và có tiềm năng (xa hay gần phụ thuộc rất nhiều vào sự thu hút đầu tư của khu CNC và tiến độ xây dựng khu ĐHQG) nhưng không thể một sớm một chiều bốc đầu lên ngay được. Điểm trừ là:
1/ Quỹ đất TĐC, dịch vụ, đất dân rộng và nhiều;
2/ Quy hoạch chưa đồng bộ, cụ thể (lớ ngớ ham rẻ ăn đòn đủ);
3/ Cò vạc trên này đa phần hổ đốn, thiếu chuyên nghiệp (hay chăn dắt, kênh giá hoặc chốt cứng với người bán và định hướng người mua).

Thanhvuóng71

Xe điện
Trên này cháu đánh giá đất ở mức độ chấp nhận được, căn cơ tìm tòi kỹ mua với giá hợp lý thì tương đối an toàn và có tiềm năng (xa hay gần phụ thuộc rất nhiều vào sự thu hút đầu tư của khu CNC và tiến độ xây dựng khu ĐHQG) nhưng không thể một sớm một chiều bốc đầu lên ngay được. Điểm trừ là:
1/ Quỹ đất TĐC, dịch vụ, đất dân rộng và nhiều;
2/ Quy hoạch chưa đồng bộ, cụ thể (lớ ngớ ham rẻ ăn đòn đủ);
3/ Cò vạc trên này đa phần hổ đốn, thiếu chuyên nghiệp (hay chăn dắt, kênh giá hoặc chốt cứng với người bán và định hướng người mua).
Chuẩn đấy kụ. Nhà em mua bên Phú Cát mà đau hết cả đầu. Lớ ngớ là ăn đòn ( mất gốc luôn). Đất bị quy hoạch rõ ràng mà vẫn cấp sổ, vẫn phân lô tách thửa như bình thường. Cò thì thôi rồi cả một hệ thống ( đặc điểm là cả họ đi làm cò nên nó bịt thông tin tốt, cần thông tin không thể hỏi ai được). Đội có có sở trường kênh giá ( tìm mọi cáchs). Khi cọc xong thì quay về thủ tục, phí dịch vụ. Người bán ( dân gốc) thì lơ ngơ sổ đỏ , cmt, hộ khẩu thì lem nhem ....Lên huyện thì quan liêu, tiền bạc....Kụ nào mà mua lần đầu ( nhất là mua qua cò đất của dân ) thì phải thật lưu ý. Nhưng bù lại giá chỉ mấy tr một m.
Ps. Còn việc các kụ chủ cũ muốn bán thì đội cò be bịt thông tin, ép giá để mua.

Altis 2011

Xe điện
Em người dân, đang định tìm mua một miếng trên này để ở, trồng rau, nuôi gà mà toàn cò với sale với cò đẩy giá, mệt mỏi quá :(.
Bình thường mà cụ, cụ phải đi trước mới ngon, còn đi sau chỉ vơ bèo vặt tép được thôi.

TuấnMinh310117

Xe đạp
có lô nào tầm 300-400tr không các cụ

thanhnga2412

Đi bộ
E cungz có ý định nghiêm
Túc mua mảnh trên này
Mà gặp 2 đợt sales đẩy giá xong đưa đi xem xong chủ đòi tăng giá e chán chả buồn xem nữa
Cụ nào có nhóm zalo bđs hoà lạc cho e link vs,
em cũng có nhu cầu giống cụ :D Các cụ có thông giá cơ bản khu này cho em xin tham khảo với ạ!

Serenade24

Xe tải
Cụ mợ nào chính chủ mua bán đất hoà lạc ib e thêm vào group nhé
Group ko sêu cò ạ
Cụ cho em vào Group của cụ với nhé. Em đang ngắm khu Hòa Lạc mà phát rồ với bọn S và C trên Hòa Lạc, toàn là kền kền ăn xác thối.

conchimnon_ccn

Xe tải
Cụ de 24 va mợ nga để lại e số zalo e mời vao hội hoà lạc nhé
E cungz tẩy chay sales địa phương hoà lạc
Bao h mua đc chính chủ e mua ko thj e mua bên khác

conchimnon_ccn

Xe tải
Các cụ cho e hỏi
E lập 1 thớt Nhà đất chính chủ ( đưng tên sổ đỏ) kiểu chính chủ nhờ bà cô ông chú đứng tên là mời ra đảo
Ở trên of này có bị treo giò ko các cụ nhỉ
E từng lam sales , mà gặp nhiều sêu vs cò e ức chế quá đi mất

Lái xe tự do

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi
E lập 1 thớt Nhà đất chính chủ ( đưng tên sổ đỏ) kiểu chính chủ nhờ bà cô ông chú đứng tên là mời ra đảo
Nếu cụ lập thớt cho em tham gia mí

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Các cụ cho e hỏi
OK cụ lập đi, nêu rõ tiêu chí không cò vạc. Ông nào sale, cò vạc vào ai biết là coments cho mọi người tẩy chay và mọi người vang cho đỏ mít luôn :)):)):))

Gooner_88

Xe hơi
Em người dân, đang định tìm mua một miếng trên này để ở, trồng rau, nuôi gà mà toàn cò với sale với cò đẩy giá, mệt mỏi quá :(.
Nếu trồng rau nuôi gà cụ chịu khó đi thêm 15km nữa đi. E có mảnh trên đó. Giá mềm hơn. Dân cư thân thiện cụ ah

hieutd2

Xe tăng
Cụ add zalo e tham gia với 0983050510. Thks

conchimnon_ccn

Xe tải
Các cụ rành quy hoạch khu cnc cho e hỏi :
- sau này 3 cái đường vào Hạ Bằng có bị bịt lại ko?( Như mấy chỗ e chấm màu cam )
- Đường vào Tân xã sẽ có 2 đường vào 2 góc tân xã (như 2 chấm xanh lá e chấm ý ạ)
- Đường đi qua fpt đang làm dở chỉ là đường nội khu hay là sẽ thông ra đường 420 ạ ( chỗ e chấm tím )

boy_xedap

Xe điện
Đường chấm tím: em đoán là đường nội khu, khả năng thông ra 420 là có
Đường chấm xanh: thông sang hạ bằng, e nghĩ sẽ ko bị bịt đâu sẽ bị dân phản đối, tuy nhiên cốt bên CNC nó cao hơn hạ bằng nhiều đi lại khó khăn
Đất bên hạ bằng giờ tầm 8-10 rồi, cơ hội đầu tư kém hơn
Em lấy bên phú cát có cơ hội hơn, tất nhiên hạ tầng bên phú cât kém hơn do bên này chưa giải phóng được nhiều, bên phú cat vẫn tầm giá 3-5

Nhiều cụ chửi cò em thấy ko được cho lâm, em mua qua cò, 3 tuần liên tiếp phi xuống đó, cò dẫn đi xem đến ưng thì thôi
Gặp trực tiếp chủ đàm phán giá

boy_xedap

Xe điện
Thấy nhiều cụ chê đất hoà lạc, với em thì em thấy ok, từ nhà e mỗ lao phi đến phú cât 30 phút

Mà thấy nhiều cụ chê nhưng cũng cứ nhao nhao lên hỏi, quan tâm

Mà đơn giản đầu tư thì phải mua khi người ta chán, khi có sóng người ta nhao nhao lên mua thì vào là chậm rồi

"hãy tham lam thì người khác sợ hãi"

Nam12a

Xe hơi
Cụ nào thông thái định giá mảnh này giúp

Thanhvuóng71

Xe điện
C
Đường chấm tím: em đoán là đường nội khu, khả năng thông ra 420 là có
Đường chấm xanh: thông sang hạ bằng, e nghĩ sẽ ko bị bịt đâu sẽ bị dân phản đối, tuy nhiên cốt bên CNC nó cao hơn hạ bằng nhiều đi lại khó khăn
Đất bên hạ bằng giờ tầm 8-10 rồi, cơ hội đầu tư kém hơn
Em lấy bên phú cát có cơ hội hơn, tất nhiên hạ tầng bên phú cât kém hơn do bên này chưa giải phóng được nhiều, bên phú cat vẫn tầm giá 3-5

Nhiều cụ chửi cò em thấy ko được cho lâm, em mua qua cò, 3 tuần liên tiếp phi xuống đó, cò dẫn đi xem đến ưng thì thôi
Gặp trực tiếp chủ đàm phán giá
Kụ mua chỗ nào ở Phú Cát. Có khi làm hàng xóm của nhau