Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Carens_SX

Xe buýt
- Nghĩa là vẫn dùng bóng halogen hả cụ? Em cứ tưởng là bộ này tích hợp xenon luôn rồi :)).
- Nếu mà dùng loại mới này thì chân bóng cos chắc là H7 rồi, loại nguyên bản của cụ hình như là H4.

xedieu

Xe cút kít

xedieu

Xe cút kít
- Nghĩa là vẫn dùng bóng halogen hả cụ? Em cứ tưởng là bộ này tích hợp xenon luôn rồi :)).
- Nếu mà dùng loại mới này thì chân bóng cos chắc là H7 rồi, loại nguyên bản của cụ hình như là H4.
Em sợ nó còn không có bóng nào, chỉ mỗi vỏ không ấy chứ! :))
Còn vụ H7 hay H4 thì phải về rồi mới biết, có gì em sẽ thông tin thêm sau. Khả năng em đổi cái bóng ánh sáng trắng cho nó khoái vì đi xa có FF50 sáng vàng rất tốt rồi.

tuctuc2010

Xe điện
Cảm ơn cụ điếu đã cho em cặp vé xem CĐÂN ạ. Hôm nay gấu nhà em đi CRV của thằng bạn em về kêu đi chán vãi, vô lăng nặng như vần đá, lại không có camera lùi với cảm biến lùi nữa, nó bảo không bằng em túc nhà mình. Đấy là nhận xét của gấu nhà em ạ, em thề. Sướng thế không biết

micraft

Xe tải
Em mới vào xem trang web của bác Duk.
Em đang kết thêm 2 bộ này có cụ nào có hứng không ạ.

1/ http://www.phutungotoduk.vn/xem-san-pham/module-xi-nhan-mau-audiq7-tucson-ix.html
2/ http://www.phutungotoduk.vn/xem-san-pham/dai-den-led-kieu-audi-tucson-ix-2010.html

Sorry các cụ em không biết upload ảnh nên để đường dẫn ợ

Em thì em cứ đợi cả bộ như bộ Projector mới chơi, mấy cái kia chỉ là module phải chế lằng nhằng lắm cụ à

xedieu

Xe cút kít
Báo cáo các bác có tý việc cần làm rõ: Bác nào đã chuyển tiền mua đèn pha cho bác duk thì pm hoặc sms lại cho em 4 số cuối tài khoản và tên ngân hàng chuyển tiền đi các bác nhé! Càng sớm càng tốt ạ!

xedieu

Xe cút kít
Em cập nhật danh sách những cụ đã đặt cọc tiền mua đèn ở chỗ cụ DUK ạ:

1. Xedieu, số tài khoản ****9001, Tienphongbank, đã chuyển 3 triệu
2. Micraft, số tài khoản ****0776, Vietcombank,
3. Nganha75, số tài khoản ****5266, Vietcombank,
4. Tacke, số tài khoản ****9019, Techcombank,
5. Tucson30Y-2145, số tài khoản ****0009, Ngân hàng Quân đội,
6. Luongtk, số tài khoản ****5011, Techcombank, đã chuyển 3 triệu
7. Tungphanthanh (chưa nhớ số tài khoản)

Các cụ tiếp tục cập nhật nhé, vì mới có thêm mấy Tucsoner nữa có khi ngoài hội HTC trên OF chuyển tiền nên bác DUK đang bị loạn cào cào danh sách ạ! :))

tucson30y-2145

Xe tải
Em thì em cứ đợi cả bộ như bộ Projector mới chơi, mấy cái kia chỉ là module phải chế lằng nhằng lắm cụ à
ơ, em tưởng hàng cụ Duk nhập thì đều cả bộ phụ kiện từ Hàn xẻng chứ ạ? nhập về rồi chế tiếp mới lắp được à?
À, cụ Xedieu mô tả giúp anh em bộ Projector anh em ta nhập về có tính năng gì hơn với bộ đèn cũ o? em o rành lắm về đèn đóm, chỉ phân biệt mỗi bixenon và halogen thui.
Lịch off đã chốt ngày nào chưa cụ xedieu? tuần này bên cơ quan em lại đang chuẩn bị đi Yên Tử, không đi thì lại sếp trách là không nhiệt tình với anh em.

civictau

Xe tăng
theo thông báo mới nhất của cụ Duk nhà nhập khẩu độc quyền bộ đèn bi....... là cụ ấy nhận đặt hàng đến hết tuần này, vậy đề nghị cụ nào còn lăn tăn chưa đi đến quyết định thì quyết luôn đi ạ...... theo như CNN vừa thông báo thì hãng SX phụ kiện MOBIS chỉ SX lô hàng đèn bi này dành riêng cho anh em hội HTC thôi và chốt DS vào ngày 18/2. nếu cụ nào không đặt xin đợi đến 2020!! =)):))

Tạm quyên đi vụ Bi.... em kính đề nghị cụ điếu lên kế hoạch cho chuyến đi ĐL sắp tới và lên DS luôn......

langtude

Xe hơi
Các bác cho em cái so sánh giữa túc 2010 và 2011 với ạ, bbacs nào bít cho em xin luôn cái giá bản 2011 và salon nào uy tín tại Hà nội không ạ, thanks các bác nhiều

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Lịch off đã chốt ngày nào chưa cụ xedieu? tuần này bên cơ quan em lại đang chuẩn bị đi Yên Tử, không đi thì lại sếp trách là không nhiệt tình với anh em.[/QUOTE]

Lịch OFF đã chốt chính thức Chủ nhật 20/2/2011 ( Nhằm ngày 18 tháng giêng năm Tân mão ) tại Đại Lải các Cụ đăng ký nhé!

xedieu

Xe cút kít
Em cập nhật danh sách những cụ đã đặt cọc tiền mua đèn ở chỗ cụ DUK ạ:

1. Xedieu, số tài khoản ****9001, Tienphongbank, đã chuyển 3 triệu
2. Micraft, số tài khoản ****0776, Vietcombank,
3. Nganha75, số tài khoản ****5266, Vietcombank,
4. Tacke, số tài khoản ****9019, Techcombank,
5. Tucson30Y-2145, số tài khoản ****0009, Ngân hàng Quân đội,
6. Luongtk, số tài khoản ****5011, Techcombank, đã chuyển 3 triệu
7. Tungphanthanh (chưa nhớ số tài khoản)
8. Civictau, stk ****0636, Vietinbank, chuyển 3 triệu

Các cụ tiếp tục cập nhật nhé, vì mới có thêm mấy Tucsoner nữa có khi ngoài hội HTC trên OF chuyển tiền nên bác DUK đang bị loạn cào cào danh sách ạ!

xedieu

Xe cút kít
ơ, em tưởng hàng cụ Duk nhập thì đều cả bộ phụ kiện từ Hàn xẻng chứ ạ? nhập về rồi chế tiếp mới lắp được à?
À, cụ Xedieu mô tả giúp anh em bộ Projector anh em ta nhập về có tính năng gì hơn với bộ đèn cũ o? em o rành lắm về đèn đóm, chỉ phân biệt mỗi bixenon và halogen thui.
Lịch off đã chốt ngày nào chưa cụ xedieu? tuần này bên cơ quan em lại đang chuẩn bị đi Yên Tử, không đi thì lại sếp trách là không nhiệt tình với anh em.
1. Các cụ ấy đang ngoài lề 1 tý về mấy cái led, không phải chế gì bộ bi-xenon pha đâu.
2. Bộ bi sắp về em chỉ mới thấy nó đẹp hơn, chưa biết còn hơn kém ntn?
3. Lịch off là CN tuần này 20/2 đã chốt!

micraft

Xe tải
1. Các cụ ấy đang ngoài lề 1 tý về mấy cái led, không phải chế gì bộ bi-xenon pha đâu.
2. Bộ bi sắp về em chỉ mới thấy nó đẹp hơn, chưa biết còn hơn kém ntn?
3. Lịch off là CN tuần này 20/2 đã chốt!
Bộ Projector mới hơn đứt bộ cũ chứ cụ vì nó là Bi-xenon chứ không phải Halogen. cái chao đèn pha là dạng tube để lắp Bi-xenon. Bộ cũ không lắp dược Bi, như dã có mấy cụ HTC đã độ pha trước đây thì phải cắt hàn tùm lum đó cụ.
Còn mấy cái đèn Led hậu thì em vẫn cứ chờ cả cụm đèn hậu chứ không muốn phải cắt dán mấy cái module led hiện các cụ nhập về đang có.

bugi99

Xe tải
Bộ Projector mới hơn đứt bộ cũ chứ cụ vì nó là Bi-xenon chứ không phải Halogen. cái chao đèn pha là dạng tube để lắp Bi-xenon. Bộ cũ không lắp dược Bi, như dã có mấy cụ HTC đã độ pha trước đây thì phải cắt hàn tùm lum đó cụ.
Còn mấy cái đèn Led hậu thì em vẫn cứ chờ cả cụm đèn hậu chứ không muốn phải cắt dán mấy cái module led hiện các cụ nhập về đang có.
Em cũng thấy trên hình thì bộ Projector phần đèn pha và đèn cos được chia riêng, mới chỉ nhìn hình thôi đã thấy yêu hơn rồi.
Nhưng mà các cụ cho em hỏi là đèn bi chỉ có ánh sáng trắng hay có cả sáng vàng nữa ợ?
(từ trước đến giờ em mới chỉ thấy đèn bi sáng trắng thôi)

xedieu

Xe cút kít
Em thích sáng trắng vì em có sáng vàng rồi! :D

civictau

Xe tăng
Dạ thưa cụ..... nếu cụ hy vọng bộ đèn Bi này là Bixenon thật thì xin chia bùn cùng cụ.... vì theo BBC vừa thông báo thì bộ đèn Bixe lông này vẫn dùng bóng Halogen theo dạng bóng nguyên bản theo xe, ánh sáng vẫn vàng.... cụ để ý lời cụ điếu nói thì cụ sẽ nhận ra,,,,, Cái đèn Bi này chỉ để cho đẹp thôi, và có sáng hơn đèn nguyên bản một tí.,,, còn nếu muốn Đánh Bật Bóng Đên thì làm thêm vụ đèn ngoài như của cụ điếu ấy.... Còn nếu muốn bộ đèn Bi sắp tới nhập về thành đèn BIXENON thật sự thì cụ phải thêm cho em 1,5 củ nữa... (hàng Tung Của mà còn chưa chắc lắp bóng vào nó có im hay không, vì cũng theo BBC bộ đền bi sắp tới nhập về chân bóng nó la H mấy??? )

Trạng thái
Thớt đang đóng