Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

tucson30y-2145

Xe tải
Thì 7:30 xuất phát như mọi khi. Tam đảo thì cụ 2145 rành lắm rồi, bắt cụ ấy dẫn đường!
Về chương trình dã ngoại thì em tư vấn thế này các cụ ạ:;)

1. Chương trình dã ngoại Đại Lải - Vĩnh Phúc::)
Đường đi: Các cụ khởi hành lúc 7h30 --> chạy theo đường Phạm Văn Đồng --> qua cầu Thăng Long ---> ngã tư Phủ Lỗ (thẳng đường Nam Thăng Long thì đi sân bay, rẻ phải thì đi Phủ Lỗ, rẻ trái thì đi Vĩnh Phúc - Việt Trì) --->đi thẳng Quốc lộ 2 và có 2 đường rẽ vào hồ Đại Lải (một là đi thẳng đến thị trấn Phúc Yên và rẽ vào xuyên qua thị trấn - chạy thêm 7 -10km nữa là vào đến đầu hồ Đại Lải, hai là đi trên Quốc lộ 2 (chưa đến thị trấn Phúc Yên) bên tay phải có biển ghi Nhà máy gạch Xuân Hoà thì các cụ rẽ vào cũng được ---> chạy vào khoảng 15km nữa thôi là vào đến đầu hồ ĐẠI LẢI).
Tính từ bưu điện Bờ Hồ mà chạy lên hồ Đại Lải thì khoảng 40km, các cụ đi từ 7g30 thì lên đến hồ khoảng 8h30 or 9g (tuỳ thuộc vào có tắc đường ở cầu Thăng Long hay không)
Chương trình vui chơi, ăn nghỉ ở Đại Lải thì có thể như sau:
Các cụ vào Nhà nghỉ lão thành Cách mạng hoặc Nhà nghỉ Ban cơ yếu Chính phủ (nằm cạnh nhau, ngay ở đường đầu hồ) hoặc hệ thống khách sạn ven hồ: đặt phòng và ăn uống đều khá được.
- Phòng khoảng 150 - 400k (tuỳ thuộc vào trang thiết bị)
- Ăn: có thể đặt gà hoặc thịt trâu, thịt lợn mán (lên Vĩnh Phúc thì nên ăn thịt trâu vì vùng này thịt trâu là đặc sản, có nhiều món chế biến như: thịt trâu hầm thuốc bắc, trâu nướng lá nốt, trâu nướng đá, trâu xào rau muống,...)=P~
- Chơi: có sân tennis ngay trong mấy khu nhà nghỉ này nên các cụ nhớ mang vợt đi nhé, giá thuê sân cũng rẻ thôi vì chẳng mấy khi có người đánh.
- Tham quan: các cụ đi tiếp con đường ven hồ, vào sâu khoảng 5km thì sẽ có 2 sân gôn và 2 khu đất là Flamingo + Paradise. Hiện nay cả hai khu đều đang được đầu tư hạ tầng, cảnh quan. Khu Flamingo có quy mô lớn hơn, được đầu tư bài bản và đẹp hơn Paradise ---> đã có nhà hàng (tiêu chuẩn đăng ký là 5 sao) với thiết kế khá đẹp bằng tre ---> có ăn uống với thực đơn chủ yếu là đồ châu Âu, đã có bãi tắm nhân tạo khá đẹp ven hồ (tuy nhiên với thời tiết này mà tắm được thì chắc anh em ta cũng mình đồng da sắt ---> có trèo thuyền theo các con sông nhân tạo và ra hồ Đại Lải ---> ngoài ra nếu cụ nào muốn tìm kiếm một địa chỉ đầu tư nhà đất hoặc muốn xây dựng một ngôi nhà thứ hai để nghỉ dưỡng thì đây là một địa điểm rất tốt! Cảnh quan đẹp, khí hậu trong lành, đồ ăn ngon, hạ tầng xây dựng hoàn thiện cơ bản ---> đã có 02 nhà mẫu khá đẹp để các cụ ngắm!:)>-
Đánh giá: đường đi thuận lợi, gần Hà Nội, chạy xe mất 1h - 1h30', giá cả phù hợp, đi trong 1 ngày về là hợp lý!

2. Chương trình Tam Đảo: :105:
Đường đi: các cụ đi đúng như đi Vĩnh Phúc, tuy nhiên các cụ chạy thẳng Quốc lộ 2 (qua thị trấn Phúc Yên, lên đến thành phố Vĩnh Yên) ---> hỏi ngã ba Độc Lập và rẻ phải thẳng tiến theo một con đường khá đẹp là thẳng lên Tam Đảo ( trên đường đi sẽ chạy qua Thiền viện Tây Thiên ở bên trải đường, sau đó chạy qua Sân gôn Tam Đảo ở bên phải đường, rồi tiếp tục chạy qua Vườn quốc gia Tam Đảo cũng ở bên phải đường, cứ thế thẳng tiến là lên đến Thị trấn Tam Đảo.
Chương trình ăn chơi, ngủ nghỉ ơ Tam Đảo thì như sau:
Trên đường đi các cụ có thể ghé thăm Thiền viện, vào thăm sân gôn (phải đăng ký với sân), rồi lên Tam Đảo nghỉ dưỡng (ở Tam Đảo thì có tháp truyền hình ở đỉnh núi + một con suối em quên mất tên + một ngôi chùa (nghe nói sau này sẽ được đầu tư một chùa Đồng như ở Yên Tử tại đây)
Ngủ nghỉ thì ở Thị trấn Tam Đảo có rất nhiều khách sạn, nhà nghỉ hợp túi tiền (200 - 500k) và tương đối sạch sẽ, view cũng đều nhìn ra thung lũng.
Có một khu Resort ở ngày đầu thị trấn là TAM ĐẢO Belvedere ---> khá tiện nghi, ở rất thích, có đủ nhà hàng, phòng chiếu phim + karaoke ---> giá phòng hơi mắc từ 70$ - 210$ (tuy nhiên có giảm giá từ 10 - 15% nếu khách chỉ ở ban ngày, trả phòng buổi chiều)
Ăn: mời các cụ quá bộ vào thị trấn (khoảng 5km), có rất nhiều nhà hàng với rất nhiều món ngon (phải nói là với khí hậu trong lành như TAM ĐẢO thì ăn gì cũng thấy ngon): đặc sản là các loại rau và thịt cầy, thịt giúi, thịt zon (có thể ăn theo suất ---> tuy nhiên sẽ là đồ để tủ lạnh vì không phải làm nguyên con)
Đánh giá: cách Hà Nội 80km, đường đi đẹp, dốc quanh co, cảnh rừng đẹp, không khí tuyệt vời, đồ ăn ngon, nên đi 2 ngày nếu được (ngủ qua đêm rất ngon) --> các cụ chú ý đường từ thành phố Vĩnh Yên lên Tam Đảo khá đẹp nhưng rất nhỏ, tránh xe ngược chiều cẩn thận không thì sẽ va chạm ---> thử tay lái rất phê! Đây là nơi nên luyện tập tay lái trước khi đi Điện Biên Phủ, Hà Giang, Lai Châu...

Cảnh báo: :-L
+ Các cụ đi Đại Lải thì chú ý có mấy chú cảnh sát đón lõng ngay khi rẽ vào Quốc lộ 2 (có thể có máy bắn tốc độ, hoặc bắt sai làn đường, vượt phải)
+ Các cụ đi Tam Đảo: chú ý có bắn tốc độ ở cầu vượt đầu thành phố Vĩnh Yên (rất hay bắn đấy ạ)
+ Đường ở Tam Đảo: chú ý có một vài chỗ trên đường dốc thì chỉ một xe đi được (phải dừng hoặc lùi cho xe ngược chiều đi)

Híc híc, cơ quan em đi Yên Tử thứ 7 + chủ nhật này, chót đăng ký từ đợt Tết, bi jò không đi thì sợ đã nói đi chùa mà không đi thì không ổn! Chắc em phải khất các cụ lần sau vậy (chưa có duyên off dã ngoại với các cụ hay sao ấy, chán quá!!!).Còn chương trình lắp đèn của cụ DUK thì khi nào các cụ đi lắp nhớ gọi em với nhé, đi một mình tủi thân lắm,hihi!:42:
Em hứa là sẽ không lỡ lần thứ 3 OFF của hội HTC!
Chúc hai hội Tucson & Sorento có một chuyến OFF đầu xuân vui vẻ!:41:(b)

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Tam Đảo Tây Thiên lần trước đi rồi. Em vote cho chương trình Đại Lải và vote cho cụ 2145! (b)

xedieu

Xe cút kít

Híc híc, cơ quan em đi Yên Tử thứ 7 + chủ nhật này, chót đăng ký từ đợt Tết, bi jò không đi thì sợ đã nói đi chùa mà không đi thì không ổn! Chắc em phải khất các cụ lần sau vậy

Không đọc kỹ, không thì em vote trừ bác cái đoạn đo đỏ kia rồi! :D

tucson30y-2145

Xe tải
Không đọc kỹ, không thì em vote trừ bác cái đoạn đo đỏ kia rồi! :D
Hí hí, em biết ngay mà, phải cho dòng xin lỗi xuống dưới :)
Em đăng ký lịch đi Yên Tử với cơ quan từ trước Tết, cứ tưởng như moi năm thì đi cuối tháng 1 âm, năm nay sếp lại rủ đi sớm, thế mới lệch lạc hết cả chương trình (em còn đăng ký mua mấy cân thịt trâu về để chủ nhật làm quả lẩu thịt trâu cho nhà nữa cơ mà,hehe)

civictau

Xe tăng
em nghĩ cụ điếu nên 50/50 chương trình của cụ 2145 là đi thiền viện tây thiên rồi về ĐL ăn nghỉ..... Đầu xuân năm mới cho xe vi vu tí đi cụ, chứ 9h đã đến ĐL rồi mà ở đấy đến tận chiều mới về thì bùn lắm..... chỉ béo mấy ông đưa bạn gái đi hoặc đi một mình thôi,,,,,, kiều gì lên đến ĐL chả mất tích một cách bí ẩn khoảng vài tiếng mới thấy mò về trao đổi kinh nghiệm với anh em :))

xedieu

Xe cút kít
Cụ 2145 bảo với sếp cụ là Yên Tử tuần này kinh khủng lắm, nên lùi lại 1 chút. Giờ này lên đấy hành xác quá dã man, còn lắm tệ nạn nữa!

xedieu

Xe cút kít
em nghĩ cụ điếu nên 50/50 chương trình của cụ 2145 là đi thiền viện tây thiên rồi về ĐL ăn nghỉ.
Tại lần trước em và hội Sor đi TT rồi. Cái này các cụ cứ bóng bàn, em xin theo số đông. Nhưng em nghĩ nếu chỉ đi ĐL thì 8h30 xuất phát là vừa! :D

tuctuc2010

Xe điện
Các cụ nghiên cứu vụ ọp này đi vào thứ 7 được không ạ? Theo em thứ 7 hợp lý hơn đới. Chủ nhật tuần này khả năng cao là nhà em ứ đi được ạ. Xe em để ở HĐNK 2 hôm nay mà BH Liberty nó vẫn chưa duyệt xong giá để làm cụ điếu ạ, nó lại hẹn sáng mai cho người đến giám định lại

bugi99

Xe tải
Cụ 2145 nói chuẩn về xxx trên đường đấy ợ. Các cụ đi nhớ cẩn thận.
Em đề cử cụ điếu có logo VCTV nên làm tiên phong ợ :))

xedieu

Xe cút kít
Các cụ nghiên cứu vụ ọp này đi vào thứ 7 được không ạ? Theo em thứ 7 hợp lý hơn đới. Chủ nhật tuần này khả năng cao là nhà em ứ đi được ạ. Xe em để ở HĐNK 2 hôm nay mà BH Liberty nó vẫn chưa duyệt xong giá để làm cụ điếu ạ, nó lại hẹn sáng mai cho người đến giám định lại
Khổ thân cụ, chia buồn nhé. Theo em kiểu gì Lib chả duyệt, cụ cứ cho tiến hành sửa đi.

xedieu

Xe cút kít
Cụ 2145 nói chuẩn về xxx trên đường đấy ợ. Các cụ đi nhớ cẩn thận.
Em đề cử cụ điếu có logo VCTV nên làm tiên phong ợ :))
Em còn mấy bộ, cụ nào đi đâu xa muốn gắn logo VTC không? Hay lắm. XXX hỏi thì bảo xe VTC mua lại của người khác, nhưng đang chạy biển đẹp nên chưa sang tên công ty! :))

tucson30y-2145

Xe tải
Cụ 2145 bảo với sếp cụ là Yên Tử tuần này kinh khủng lắm, nên lùi lại 1 chút. Giờ này lên đấy hành xác quá dã man, còn lắm tệ nạn nữa!
Em cũng biết vậy mà không thay đổi được vì cả Chi nhánh em đi ( > 80 chục người, thuê tour hết rồi). Năm ngoái đi cuối tháng, lại cũng vào đúng thứ 7, Chủ nhật chen nhau dã man lắm!
Nếu các cụ đi Đại Lải thì nên tập trung ở đâu cà phê rùi 8g hoặc 9g khởi hành là hợp lý ---> lên xong thì thuê sân tennis, quất vài trận cho ra mồ hôi rồi 12h đi ăn là ngon miệng nhất! (quán thịt trâu ở ngay ngã ba đầu hồ Đại Lải ra rất ngon) ---> chiều thì cho các gấu mẹ, gấu con vào Flamingo chơi và thăm quan, 4g - 5g rút quân là đẹp!
Chương trình mà kết hợp đi Thiền viện Tây Thiên + hồ Đại Lải nhu cụ civictau đề nghị cũng là ý kiến hay đấy ạ, anh em đi dã ngoại được nhiều hơn!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Theo em thì mình tổ chức gặp mặt đầu xuân nên cần chỗ rộng rãi, có chỗ cho F1 chơi, ko nên đi Tam Đảo vì Tam Đảo chỉ thích hợp cho gia đình, bồ bịch. Đi Đại Lải theo em là chuẩn, chỗ nghỉ theo em mỗi Cụ chuẩn bị một lều kiếm chỗ nào rộng rãi đại gia đình chúng ta hạ trại luôn, cắm trại theo thế Ỷ Giốc đầu cuối trông đc nhau thế F1 tha hồ tung tăng. :D

Thuê phòng nghỉ thì cũng đc cơ mà mất vui. Từ lần sau em đề nghị tổ chức lửa trại nướng thịt ăn tại chỗ ko vào nhà hàng làm gì. :D

Lều du lịch đây:

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Em ủng hộ chương trình Đại lải và xuất phát lúc 8h30 ở sân vận động Mỹ đình còn thứ 7 hay CN thì em theo số đông.Các cụ bóng bàn tiếp

xedieu

Xe cút kít
Em vừa có thông tin là bộ đèn pha Tucson mà anh em định lấy bên duk không phải xenon mà chỉ có projector. Ý các cụ dư lào???

luongtk

Xe tải
Em vừa có thông tin là bộ đèn pha Tucson mà anh em định lấy bên duk không phải xenon mà chỉ có projector. Ý các cụ dư lào???
Em vừa nhận được sms của cụ nhưng quả thật em hơi dốt vụ này. Cụ cho hỏi là không phải xenon nghĩa là chỉ không có bóng xenon thôi phải không? nếu như vậy thì phải như nào mới dùng được? mong các cụ chia sẻ!

xedieu

Xe cút kít
Là phải mua thêm bóng xenon và ballast cụ ạ. Hàng TQ thì tầm 1,5 tr còn hàng ngon ngon của Denso chẳng hạn thì 4,5 củ. Nếu không nó vẫn là bóng halogen thì nó không đc sáng trắng bắt mắt cụ ạ!

xedieu

Xe cút kít
Em bắt cả cty em hơn 100 ng đi du xuân vào T7 để CN đi với các cụ mà dư lày thì em...
Em cũng biết vậy mà không thay đổi được vì cả Chi nhánh em đi ( > 80 chục người, thuê tour hết rồi). Năm ngoái đi cuối tháng, lại cũng vào đúng thứ 7, Chủ nhật chen nhau dã man lắm!
Nếu các cụ đi Đại Lải thì nên tập trung ở đâu cà phê rùi 8g hoặc 9g khởi hành là hợp lý ---> lên xong thì thuê sân tennis, quất vài trận cho ra mồ hôi rồi 12h đi ăn là ngon miệng nhất! (quán thịt trâu ở ngay ngã ba đầu hồ Đại Lải ra rất ngon) ---> chiều thì cho các gấu mẹ, gấu con vào Flamingo chơi và thăm quan, 4g - 5g rút quân là đẹp!
Chương trình mà kết hợp đi Thiền viện Tây Thiên + hồ Đại Lải nhu cụ civictau đề nghị cũng là ý kiến hay đấy ạ, anh em đi dã ngoại được nhiều hơn!

xedieu

Xe cút kít
Vụ xenon các cụ xem thêm ở đây:

- Với xe có đèn projector bóng halogen thì đơn giản hơn, các bác chế bóng xenon vào và lắp ballast là xong. Lưu ý vấn đề hiệu chỉnh màn chắn nếu cần (để hạn chế vùng ánh sáng trên cao) và nên lắp cho đèn cos. Nếu cố lắp cho đèn pha thì hạn chế nhá pha vì sẽ nhanh xịt ballast !

http://www.oto365.net/thread213.html

Trạng thái
Thớt đang đóng