Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

manhodessa

Xe tải
Khổ thân Nobita 1 mình 1 xe ở SG ...có ông bạn Monster thì lại gia nhập SFC mất

ptv712

Xe đạp
cái món này không biết có sử dụng được ko?

Boing767

Xe điện
Em lỡ bước kỳ nghỉ giỗ tổ lần này kô được đi chơi xa nên đang định cuối tuần này tổ chức ọp Hội So Hà nội.
Bác nào kô được đi chơi như em thì lên tiếng nhé, ta tổ chức phát gọi là ra mắt thành viên mới ạ/

@ No : Tổng thiệt hại khi cho vào Sonax hết bao nhiêu hả bác???
Bác Win ơi nếu có off cuối tuần cho e tham gia với gọi là ra mắt thành viên bác ạ
số của em 01682788886
Em So 2.2 30Y -))55
Thanks bác

nguoihung

Xe hơi
Các Pác cho em hỏi? có Pác nào đã thay lọc dầu chưa, vợ 2 của em chạy được 10.000 km em thay dầu và lọc dầu mà Gara Long vũ lại chưa có lọc mới quá chưa kịp nhập về. Cụ nào đã thay ở đâu chỉ giáo giúp em với.

Winstorm07

Xe container
Các Pác cho em hỏi? có Pác nào đã thay lọc dầu chưa, vợ 2 của em chạy được 10.000 km em thay dầu và lọc dầu mà Gara Long vũ lại chưa có lọc mới quá chưa kịp nhập về. Cụ nào đã thay ở đâu chỉ giáo giúp em với.
Bác nên xuống HD Giải Phóng. Lọc dầu thay lẫn với của Santa Fe được bác ạ.

nobitta

Xe tải
Sorento đã xuất hiện bệ bước kiểu như X5 rồi..bệ bước này có vẻ gọn nhẹ và thanh thoát hơn nhiều so với các kiểu bệ bước khác

nguoihung

Xe hơi
Bác nên xuống HD Giải Phóng. Lọc dầu thay lẫn với của Santa Fe được bác ạ.
Có thậ không cụ Tom, sáng mấy chú ở gara Long vũ lấy cả của Veracruz, Santafe ra đo vẫn bảo không dùng được lại lắp vào và bảo dùng tạm đợt sau thay dầu thì thay, không biết chạy lý cố có sao không hả cụ.

Winstorm07

Xe container
Có thậ không cụ Tom, sáng mấy chú ở gara Long vũ lấy cả của Veracruz, Santafe ra đo vẫn bảo không dùng được lại lắp vào và bảo dùng tạm đợt sau thay dầu thì thay, không biết chạy lý cố có sao không hả cụ.
Em chưa đến kỳ phải thay nhưng được bác Hadrop ở HD Giải phóng tư vấn là có thể thay lẫn được mà bác.
Bác cứ mang xuống đó vì đó là địa chỉ tin cậy của rất nhiều bác trong hội FE. Em cũng đã thay dầu ở đó rồi ạ.

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
Em chưa đến kỳ phải thay nhưng được bác Hadrop ở HD Giải phóng tư vấn là có thể thay lẫn được mà bác.
Bác cứ mang xuống đó vì đó là địa chỉ tin cậy của rất nhiều bác trong hội FE. Em cũng đã thay dầu ở đó rồi ạ.
Kụ Winstorm đâu rồi sắp đến 30-4 rồi Off cái đi kụ - ( Từ hồi So vs Tuc Ju xuân đến giời không thấy cụ hẹn ngày gặp lại... chán cụ quá)

nobitta

Xe tải
Báo cáo bác là xem em đã cuốc được 10,000km rồi...đã thay lọc nhớt lẫn lọc nhiên liệu rồi...vừa khít cụ ah....

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Bác cứ xuống HD Giải Phóng mà thay, hôm trước xe em chạy được 6000 em thay ở đó rồi.

thanhlong0211

Xe đạp
Bác Nobitta ơi ! Thấy mấy anh quảng cáo xe So llimited 2010 ...Đèn xe tự điều chỉnh theo hướng lái ... mà tôi chưa chỉnh được mong Bác giúp với ! Xin đa tạ

thanhlong0211

Xe đạp
Cái nầy mua ở đâu vậy bác ? Để chống ồn có hiệu qu3a kg Bác ?

nobitta

Xe tải
Có một vấn đề mà em bắt đầu quan tâm lúc này là Sài Gòn bắt đầu vào mùa mưa rồi...tuần trước em đi bảo dưỡng 10,000km lúc đảo lốp em thấy bên trong có 1 số chỗ sét (gầm xe thì chưa sao..bởi vì em hầu như cho rửa xe và rửa gầm hàng tuần)....tuy nhiên em băn khoăn không biết vợ 2 của chúng ta đã được phủ gầm xe trước khi xuất xưởng chưa....nếu chưa thì có lẽ em phải đi phủ lại gầm bằng hóa chất Moly Liqui ...thiệt hại chắc khoảng 3tr....nhưng được cái yên tâm....vì SG vào mùa mưa thì ngập thôi rồi....Các bác có ý kiến sao....

nobitta

Xe tải
Cái nầy mua ở đâu vậy bác ? Để chống ồn có hiệu qu3a kg Bác ?
Cái này có những cái lợi như làm cho bác lúc đóng cửa xe êm ái hơn...khi xe chạy tốc độ cao có thể giảm được tiếng gió rít.......và có thể chống ồn được tí xíu..chắc khoảng 30%

Bao

Xe tải
phí xèng các bác ạ. Cái này e phun hẳn 9 lọ dưới gầm xe của gấu nhà em, tình hình là nguyễn y vân. Mà khi phu xong, 1 tháng sau vẫn còn mùi. híc

thanhlong0211

Xe đạp
Màu xe nầy trông đẹp .... vợ 2 mình màu đen nên trông nó mạnh mẽ - Ở SG màu như của Bác ít thấy ....
Cách chỉnh âm trầm - bổng của Amly như thế nào? Bác chỉ giáo hộ cho em với .
Cãm ơn nhiều

Winstorm07

Xe container
Màu xe nầy trông đẹp .... vợ 2 mình màu đen nên trông nó mạnh mẽ - Ở SG màu như của Bác ít thấy ....
Cách chỉnh âm trầm - bổng của Amly như thế nào? Bác chỉ giáo hộ cho em với .
Cãm ơn nhiều
Chẳng hay cho em hỏi bác đang ở đâu ạ???
Thao tác chỉnh bằng tiếng Hàn nên hơi khó hướng dẫn, với lại nó cũng kô có nhiều tủy chỉnh. Nếu bác ở HN thì ới em, nếu ở Sài gòn thì ới ông Nobita sẽ hướng dẫn trực tiếp cho bác.

SORENTO

Xe hơi
Chào các cụ.Tình hình off ẹp hôm nọ như thế nào zaay.Hôm nọ e bận việc không đi được buồn quá.

pupil

Xe điện
Bá cáo các cụ thế này, xe tôi chiều qua tự dưng báo đèn Check Engine, tôi đã xem tp của cụ HardTop + ngâm cứu Catalogue, túm lại đèn này báo liên quan đến hệ thống cấp nhiên liệu và xả khí thải, tức là áp suất và nhiệt độ của phần cấp nhiên liệu hoặc khí thải bẩn quá là nó sáng. Tôi đã trao đổi với cụ Win ngay sau khi phát hiện đèn báo và quyết định sáng nay xuống H - Giải Phóng. Sau khi được đón tiếp nhiệt tình như thường lệ, chú Tuấn béo cắm máy vào test và phán là đầu đo nhiệt độ cửa hút nhiên liệu có vấn đề, vừa phán tay vừa lần … xuống dưới, một lúc lôi ngay ra đoạn giắc cảm biến nhiệt độ cổ hút bị bọn chuột gặm tơi tả. Sau khi được 1 chú hàn vào rất cẩn thận, bật máy lại chạy phe phé. Như chú Tuấn test cho xem, thì việc báo lỗi làm CPU đặt xe ở trạng thái Safe Mode để bảo vệ động cơ, tức là số vòng quay max = 3000v/p dù có ga thoải mái…
Kết luận:
- Tinh thần phục vụ của anh em chỗ cụ HardTop ở HG là rất nhiệt tình, chuyên nghiệp (tính tôi cũng rất cẩn thận và ít lời khen)
- Cụ nào gặp đèn báo Check Engine thì chớ coi thường vì xe sẽ chạy ở Safe Mode, hãy xuống HG hoặc tương đương để xử lý.
- Chả biết trước kia chú Tuấn béo này đi tán các em thì có miệng nói tay làm như thế không? :-?

Trạng thái
Thớt đang đóng