[Funland] Trẻ bị viêm da cơ địa có nên dùng sữa tắm ko?

BMW8t

Xe hơi
Mấy nay nhà e căng thẳng vì cái vấn đề tắm giặt cho f1 này quá! Chẳng là f1 nhà e bị viêm da cơ địa. Gấu e thì tính cũng cẩn thận mua cái sữa tắm tp thảo mộc thiên nhiên arau.baby của Nhật về tắm cho f1 với bôi thêm dưỡng ẩm dexeryl của Pháp. E thấy như vậy con cũng đỡ mà k thấy ngứa ngáy quấy nhiều như trước. Nhưng hôm rồi e về quê đón mẹ e lên chơi, biết cháu bị viêm da cơ địa, nên bà xách lên 1 đống các loại lá: trầu không, diếp cá, lá khế…để bảo đun tắm cho cháu. Vấn đề nó bắt đầu tư đây
- Gấu e thì k muốn tắm lá chỉ muốn dùng sữa tắm và kem dưỡng ẩm cho con.
- Mẹ e thì bảo Gấu e k biết gì, bà chăm bao nhiêu đứa con ngày trước viêm da cơ địa đều tắm lá là xong, k dùng sữa tắm.
Nên theo các cụ thì trẻ bị viêm da cơ địa có nên dùng sữa tắm không ạ? E thì cũng muốn làm sao để cho dĩ hòa vi quý đây.

Mít đen

Xe buýt
Nên tránh mọi loại sữa tắm , xà bông... tắm nước ấm rồi xoa kem (thuốc) thôi. Lá lầu thù em tin là nó lành hơn, những cũng phải cẩn thận chứ kiểu lá thập cẩm như các cụ ở quê em cũng sợ lắm, lá gì cũng vơ vào tắm hết 😀

tuanduc997755

Xe máy
Cụ chủ đứng ở giữa, tiến thoái lưỡng nan rồi. Khổ thân cụ
Mẹ chồng nàng dâu, xích mích trong việc chăm cháu, đúng là câu chuyện muôn thuở không hồi kết
Thôi thì em cứ chúc cụ vạn dặm bình an ;;)

kevinnbt

Xe tải
Mấy nay nhà e căng thẳng vì cái vấn đề tắm giặt cho f1 này quá! Chẳng là f1 nhà e bị viêm da cơ địa. Gấu e thì tính cũng cẩn thận mua cái sữa tắm tp thảo mộc thiên nhiên arau.baby của Nhật về tắm cho f1 với bôi thêm dưỡng ẩm dexeryl của Pháp. E thấy như vậy con cũng đỡ mà k thấy ngứa ngáy quấy nhiều như trước. Nhưng hôm rồi e về quê đón mẹ e lên chơi, biết cháu bị viêm da cơ địa, nên bà xách lên 1 đống các loại lá: trầu không, diếp cá, lá khế…để bảo đun tắm cho cháu. Vấn đề nó bắt đầu tư đây
- Mẹ e thì bảo Gấu e k biết gì, bà chăm bao nhiêu đứa con ngày trước viêm da cơ địa đều tắm lá là xong, k dùng sữa tắm.
Nên theo các cụ thì trẻ bị viêm da cơ địa có nên dùng sữa tắm không ạ? E thì cũng muốn làm sao để cho dĩ hòa vi quý đây.
Tuyệt đối không tắm lá lủng j hết, vì lá có chắc chắn sạch không? mấy thứ lá lủng chỉ làm tình trạng mất cân bằng ở da bé thêm nặng hơn. Bác sĩ Nhi nói ko dùng lá tắm.
Nên tắm bằng sữa theo tiến sĩ Google nhé cụ. Cái sữa tắm Arau baby em thấy cũng nổi mà, đi mấy siêu thị như Soc&Brothers bán đầy ra. Nhà em cũng có dùng luôn, màu hồng thì phải. Túm váy lại cứ tắm sữa và bôi kem chuyên viêm da cơ địa hoặc kem như vợ cụ nói đấy, thử xem

Thành Thơm

Xe tải
cụ theo bác sỹ nhé

dolee

Xe hơi
Sữa tắm thảo mộc cũng là từ lá (tự nhiên) ra, cơ mà họ có nghiên cứu loại nào tốt, loại nào ko mà chọn lọc.
Như cụ chủ cũng khó, ko bố trí cho dùng song song, 1 tuần chỉ tắm lá 1 lần thôi chẳng hạn còn dùng sữa tắm hàng ngày

Nói thật chứ nhiều cụ chưa đủ trưởng thành trong mắt bố mẹ đã vội lấy vợ làm gì cho khổ.

Vinh Cẩm Tú

Xe tải
Viêm da cơ địa, viêm da dầu mà tắm lá nữa thì tình trạng chỉ nặng hơn thôi. Tối kỵ luôn đấy, da đó rất dễ tổn thương do các tác nhân bên ngoài vào. Bệnh này phải dùng sữa tắm dịu nhẹ mà dùng kem dưỡng ẩm sau mỗi lần tắm. Sữa tắm arau.baby của nhật đấy, dùng tốt, thảo mộc tự nhiên ( mua thì để ý tìm loại có tem QR code ý, hoặc chí ít cũng có tem dán phụ nhập khẩu chính hãng, chứ hàng xách nhiều, mỗi tiếng nc ngoài k, thì cũng lo đấy) còn kem dưỡng ẩm thì nhiều loại lắm, đợt m em đc kê La roche posay B5 ý phục hồi làm dịu da em bé ok

BMW8t

Xe hơi
Sữa tắm thảo mộc cũng là từ lá (tự nhiên) ra, cơ mà họ có nghiên cứu loại nào tốt, loại nào ko mà chọn lọc.
Như cụ chủ cũng khó, ko bố trí cho dùng song song, 1 tuần chỉ tắm lá 1 lần thôi chẳng hạn còn dùng sữa tắm hàng ngày
Vâng cảm ơn cụ, thực ra em cũng nghĩ gấu em nó cũng đọc mạng nhiều rồi nên nó biết nên dùng gì tốt cho con. Nhưng còn mẹ em thì kiểu kinh nghiệm cổ truyền từ ngàn xưa, các cụ chỉ có lá với cây. Khổ thế đấy, tiến thoái lưỡng nan cụ ạ

Totokid

Xe máy
Website
totokid.vn
viêm da cơ địa thì k đc tắm lá
nhà em đi bd da liễu trung ương cho phương mai bác sĩ nói thế đấy, tắm sữa tắm nhé

Nên_8x

Xe máy
Viêm da cơ địa, viêm da dầu mà tắm lá nữa thì tình trạng chỉ nặng hơn thôi. Tối kỵ luôn đấy, da đó rất dễ tổn thương do các tác nhân bên ngoài vào. Bệnh này phải dùng sữa tắm dịu nhẹ mà dùng kem dưỡng ẩm sau mỗi lần tắm. Sữa tắm arau.baby của nhật đấy, dùng tốt, thảo mộc tự nhiên ( mua thì để ý tìm loại có tem QR code ý, hoặc chí ít cũng có tem dán phụ nhập khẩu chính hãng, chứ hàng xách nhiều, mỗi tiếng nc ngoài k, thì cũng lo đấy) còn kem dưỡng ẩm thì nhiều loại lắm, đợt m em đc kê La roche posay B5 ý phục hồi làm dịu da em bé ok
Cái sữa tắm thảo mộc arau.baby này tốt mà, nhà em cũng dùng cho bọn trẻ. Vừa sạch vừa an toàn, nhà em chẳng bao giờ tắm lá. Lá mua ngoài chợ cẩn thận ngâm thuốc cũng nên, ai biết được. Nên thôi chả dại. Stam cứ ra mấy cửa hàng chuyên đồ mẹ bé như Tuticare, Con cưng ... mới mua chai thấy tặng túi cũng ok, mua là yên tâm. mua loại có tem dán phụ hoặc tem truy xuất nguồn gốc đấy, tem vỡ mỗi sp 1 số seri nên làm giả cũng khó. Hàng xách cũng nhiều nhưng chưa biết như nào thì đừng mua là xong

DFresh

Xe đạp
lá tắm Dao đỏ D'Fresh Hà Nội - 0869354384
Website
dfresh.com.vn
sữa tắm hóa học hay nước tắm lá cũng tùy cơ địa mà dùng cụ ạ. Đối với viêm da cơ địa, nguyên tắc là phải tắm nhanh và giữ bề mặt da khô ráo nhanh nhất có thể là được mà. Tất nhiên, phải cẩn thận khi lựa chọn các loại nước tắm cho bé vì da của bé rất nhạy cảm