[Thảo luận] trên 1 cung đường về,4 lần bị ktra,ăn 2 biên bản mà vẫn vui vì rẻ hơn tiền mãi lộ

nguyen_x

Xe tải
hôm qua nhà cháu về QN chơi,tiện đường thăm bà ngoại và cu nhóc gửi dưới bà
chiều đói quá nên nhà cháu cùng bọn trẻ xuống chợ Hạ Long 2 ăn quà.nghe nói cách đấy mấy tháng có vụ bắn nhau hãi lắm.cơ mà nhà cháu chả quan tâm.
đỗ xe ở gần chỗ chợ,nơi có biển cấm đỗ cấm dừng(nhà cháu giải thích thêm cái biển này nghi nghi ko phải biển theo QCVN.VÌ độ chéo của nó hẹp chứ ko vuông góc như biển theo quy chuẩn.cụ nào ở gần chợ HL 2 hoặc cụ nào đã dính rồi thì vào comment hộ nhà cháu với)
nhà cháu đỗ xe vào ăn cháo một lúc rồi quay ra thì thấy 1 xe CSTT cùng 2 chiến sỹ áo xanh đỗ sau mít
dự chuyện chả lành,y như rằng vừa mở cửa xe thì 2 chú ấy ra chặn đầu và đòi ktra giấy tờ
đc thông báo lỗi đỗ nơi cấm dừng,đỗ xe.mời anh cho ktra giấy tờ
em cãi:biển này hình như ko có trong QCVN.tại sao tôi lại bị phạt?
xxx:anh nhìn lại biển báo xem,và nhìn chung quanh cả một dãy dài có xe nào dám đỗ như anh ko?mời anh ra xe để chúng tôi làm việc.có thắc mắc thì mời anh về đội giải quyết và khiếu nại.còn cố cản trở thì chúng tôi cho xe đến kéo về.
nhà cháu ngoan ngoãn ra làm cái biên bản rồi còn cho các cháu đi tắm biển cho ló mát.đôi co lại hết buổi chiều(hẹn mùng 9 đến giải quyết)
câu hỏi dành cho các cụ:biển cấm đỗ cấm dừng sai quy chuẩn thì có hiệu lệnh hay ko?
và theo điều 5 khoản 2 h) thì lỗi đỗ ở nơi có biển cấm dừng đỗ thì phạt 300-400
theo điều 5 khoản 3 e) thì lỗi lại là 600-800k.vậy nhà cháu sẽ bị phạt theo mức nào?
các cụ biết thì giải đáp giúp nhà cháu với
gặp xxx lần 2
đi tắm biển cùng gd về,đến giờ cơm bà ngoại nấu toàn món hải sản,vợ và bà ngoại biết em thích uống beer nên ra sức mời mọc.cơ mà em lại vừa nhận dc tin phải có mặt gấp buổi sáng hôm sau để làm việc.phải quay lại Hn ngay trong đêm.cũng định làm nửa lon cho nó mát thôi.dưng mờ dạo này CSGT QN làm chặt lắm.dính tí nồng độ vào là chết toi.nhà cháu đành nhịn
10h tối bắt đầu lên xe về.đến gần ngã ba Hoành Bồ thì bị một tốp CSGT và CSCD chặn xe lại ktra nồng độ.may mà nhà cháu ko làm vài ngụm beer.thật là may mắn
cảnh báo các cụ Qn làm gắt vụ này lắm nên các cụ cố nhịn rượu bia nhá
gặp xxx lần 3 lúc gần 12h đoạn Sao đỏ HD
nhà cháu đi rất cẩn thận vì cung dg này rất quen thuộc
toét toét,ánh đèn pin soi vào xe và 2 xxx ra chặn đầu
nhà cháu tự tin lắm vì chạy chả dính lỗi gì
mở cửa bước xuống chào hỏi rất đàng hoàng
đề nghị anh cho ktra giấy tờ,
tôi có lỗi gì vậy các đồng chí?
xe anh không có đèn tín hiệu đằng sau bên lái
bỏ bu em rồi,ngó lại thì thấy cháy mất cái đèn phía trái thật
vào chốt rất nhẹ nhàng.lỗi này mong các anh thông cảm vì nó vô tình chứ ko phải tôi cố ý vi phạm
xxx:lỗi này là thiếu đèn tín hiệu.phạt 350k đề nghị anh cho ktra giấy tờ
giấy tờ tôi đủ,thiếu mỗi bằng lái xe(may ko ktra bảo hiểm,vì của em hết hạn) vì vừa ăn cái biên bản lúc chiều rồi
xxx:vậy giờ anh định thế nào.lỗi này chúng tôi vẫn phải phạt biên bản vì nó là lỗi ý thức trước khi lên xe phải ktra độ an toàn của xe chứ
em cũng hơi nóng mắt rồi:lỗi này đơn giản và chỉ nhắc nhở thôi mà,làm gì các chú làm căng thế.em kẹp 100k vào giấy đưa cho
xxx:anh đưa thế này chả đủ để vào lỗi nào cả,ít cũng phải 200k mới dc
em lăn tăn *** đút cho chúng 200k xong lên đoạn trên nhỡ đâu lại bị vịn.đã thế cho tôi xin cái biên bản,đằng nào mấy hôm nữa cũng phải quay lại lấy bằng.lại đỡ phải xin xỏ bố con đứa nào
vậy là em làm thêm cái biên bản nữa và giữ giấy tờ xe.
xong lên dg tiếp tục
gặp xxx lần 4
qua 559 Sao đỏ đến đoạn phả lại,dg đẹp và em vẫn chạy chuẩn như mọi khi
anh đèn pin phía trước loang loáng mặt đg.ngồi trong xe em đã phá lên cười rồi.khi ánh đèn pin soi vào xe và 2 đồng chí vẫy vào lề đường em lại càng vui
xxx.chào anh,xin cho ktra giấy tờ
em cười rất vui:tôi lỗi gì thế đồng chí?
xxx:cười khẩy,anh cứ cho ktra giấy tờ đi,lỗi này của anh chắc chắn rồi,ko phải cãi đâu
em lại vui:thì chú cứ thông báo lỗi đi rồi tôi đưa giấy tờ cho mà xem,giấy tờ của tôi thì buồn cười lắm
xxx:anh đừng đùa,đèn tín hiệu bên lái của anh ko sáng,mời anh đưa giấy tờ cho chúng tôi ktra và giải quyết
em cười:giấy tờ tôi đây,anh muốn ktra giấy nào trước
xxx:mời anh đưa đăng ký xe
em đưa cái biên bản vừa bị đoạn Sao đỏ ra.thấy lỗi cháy đèn xxx đã ngán rồi
thế còn bằng lái đâu?
em đưa nốt cái biên bản giữ bằng ở dưới HL.chú xxx chán hẳn.thôi mời anh đi cho nhanh
kết luận:ăn biên bản 350k còn hơn 2 lần bị xxx vịn lại moi tiền mãi lộ,và lại còn phải khúm núm xin xỏ là ko nên.mất hết cái tư cách thằng người ra
đôi điều xin chia sẻ với mọi ng ạ(lần đầu tiên post nên hơi dài dòng và lủng củng.mọi ng thông cảm)

anh_cp

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ. Cụ quá là đen.

hoangthanhlong

Xe hơi
thánh nhọ mới xuất hiện

longphamhoai

Xe tăng
Công nhận bị bắt lỗi cháy đèn phanh là đau nhất và thấy xxx tại Hải Dương và QN có lý và không có tình...

nguyen_x

Xe tải
Công nhận bị bắt lỗi cháy đèn phanh là đau nhất và thấy xxx tại Hải Dương và QN có lý và không có tình...
không phải đèn phanh cụ ạ.đèn phanh mà cháy thì tội đã nặng rồi.nguy hiểm lắm
nó là đèn lăng téc hậu

Hoamoclan1980

Xe tải
Cụ quá nhọ. Dưng mà cũng là bài học cho anh thôi. Trăm sự cũng tại mình mà ra cả, trách chúng nó làm gì.
Nhưng em cũng ủng hộ tinh thần cụ, chả phải xin xỏ thằng đếch nào.

guy

Xe đạp
Thắc mắc với cụ chủ thớt, làm sao mà biết đèn mít xe cụ cháy mà dừng kiểm tra, hay là chót dừng rồi nên soi ra lỗi?

MatizAT.SX

Xe buýt
hôm qua nhà cháu về QN chơi,tiện đường thăm bà ngoại và cu nhóc gửi dưới bà
chiều đói quá nên nhà cháu cùng bọn trẻ xuống chợ Hạ Long 2 ăn quà.nghe nói cách đấy mấy tháng có vụ bắn nhau hãi lắm.cơ mà nhà cháu chả quan tâm.
đỗ xe ở gần chỗ chợ,nơi có biển cấm đỗ cấm dừng(nhà cháu giải thích thêm cái biển này nghi nghi ko phải biển theo QCVN.VÌ độ chéo của nó hẹp chứ ko vuông góc như biển theo quy chuẩn.cụ nào ở gần chợ HL 2 hoặc cụ nào đã dính rồi thì vào comment hộ nhà cháu với)
nhà cháu đỗ xe vào ăn cháo một lúc rồi quay ra thì thấy 1 xe CSTT cùng 2 chiến sỹ áo xanh đỗ sau mít
dự chuyện chả lành,y như rằng vừa mở cửa xe thì 2 chú ấy ra chặn đầu và đòi ktra giấy tờ
đc thông báo lỗi đỗ nơi cấm dừng,đỗ xe.mời anh cho ktra giấy tờ
em cãi:biển này hình như ko có trong QCVN.tại sao tôi lại bị phạt?
xxx:anh nhìn lại biển báo xem,và nhìn chung quanh cả một dãy dài có xe nào dám đỗ như anh ko?mời anh ra xe để chúng tôi làm việc.có thắc mắc thì mời anh về đội giải quyết và khiếu nại.còn cố cản trở thì chúng tôi cho xe đến kéo về.
nhà cháu ngoan ngoãn ra làm cái biên bản rồi còn cho các cháu đi tắm biển cho ló mát.đôi co lại hết buổi chiều(hẹn mùng 9 đến giải quyết)
câu hỏi dành cho các cụ:biển cấm đỗ cấm dừng sai quy chuẩn thì có hiệu lệnh hay ko?
và theo điều 5 khoản 2 h) thì lỗi đỗ ở nơi có biển cấm dừng đỗ thì phạt 300-400
theo điều 5 khoản 3 e) thì lỗi lại là 600-800k.vậy nhà cháu sẽ bị phạt theo mức nào?
các cụ biết thì giải đáp giúp nhà cháu với
gặp xxx lần 2
đi tắm biển cùng gd về,đến giờ cơm bà ngoại nấu toàn món hải sản,vợ và bà ngoại biết em thích uống beer nên ra sức mời mọc.cơ mà em lại vừa nhận dc tin phải có mặt gấp buổi sáng hôm sau để làm việc.phải quay lại Hn ngay trong đêm.cũng định làm nửa lon cho nó mát thôi.dưng mờ dạo này CSGT QN làm chặt lắm.dính tí nồng độ vào là chết toi.nhà cháu đành nhịn
10h tối bắt đầu lên xe về.đến gần ngã ba Hoành Bồ thì bị một tốp CSGT và CSCD chặn xe lại ktra nồng độ.may mà nhà cháu ko làm vài ngụm beer.thật là may mắn
cảnh báo các cụ Qn làm gắt vụ này lắm nên các cụ cố nhịn rượu bia nhá
gặp xxx lần 3 lúc gần 12h đoạn Sao đỏ HD
nhà cháu đi rất cẩn thận vì cung dg này rất quen thuộc
toét toét,ánh đèn pin soi vào xe và 2 xxx ra chặn đầu
nhà cháu tự tin lắm vì chạy chả dính lỗi gì
mở cửa bước xuống chào hỏi rất đàng hoàng
đề nghị anh cho ktra giấy tờ,
tôi có lỗi gì vậy các đồng chí?
xe anh không có đèn tín hiệu đằng sau bên lái
bỏ bu em rồi,ngó lại thì thấy cháy mất cái đèn phía trái thật
vào chốt rất nhẹ nhàng.lỗi này mong các anh thông cảm vì nó vô tình chứ ko phải tôi cố ý vi phạm
xxx:lỗi này là thiếu đèn tín hiệu.phạt 350k đề nghị anh cho ktra giấy tờ
giấy tờ tôi đủ,thiếu mỗi bằng lái xe(may ko ktra bảo hiểm,vì của em hết hạn) vì vừa ăn cái biên bản lúc chiều rồi
xxx:vậy giờ anh định thế nào.lỗi này chúng tôi vẫn phải phạt biên bản vì nó là lỗi ý thức trước khi lên xe phải ktra độ an toàn của xe chứ
em cũng hơi nóng mắt rồi:lỗi này đơn giản và chỉ nhắc nhở thôi mà,làm gì các chú làm căng thế.em kẹp 100k vào giấy đưa cho
xxx:anh đưa thế này chả đủ để vào lỗi nào cả,ít cũng phải 200k mới dc
em lăn tăn *** đút cho chúng 200k xong lên đoạn trên nhỡ đâu lại bị vịn.đã thế cho tôi xin cái biên bản,đằng nào mấy hôm nữa cũng phải quay lại lấy bằng.lại đỡ phải xin xỏ bố con đứa nào
vậy là em làm thêm cái biên bản nữa và giữ giấy tờ xe.
xong lên dg tiếp tục
gặp xxx lần 4
qua 559 Sao đỏ đến đoạn phả lại,dg đẹp và em vẫn chạy chuẩn như mọi khi
anh đèn pin phía trước loang loáng mặt đg.ngồi trong xe em đã phá lên cười rồi.khi ánh đèn pin soi vào xe và 2 đồng chí vẫy vào lề đường em lại càng vui
xxx.chào anh,xin cho ktra giấy tờ
em cười rất vui:tôi lỗi gì thế đồng chí?
xxx:cười khẩy,anh cứ cho ktra giấy tờ đi,lỗi này của anh chắc chắn rồi,ko phải cãi đâu
em lại vui:thì chú cứ thông báo lỗi đi rồi tôi đưa giấy tờ cho mà xem,giấy tờ của tôi thì buồn cười lắm
xxx:anh đừng đùa,đèn tín hiệu bên lái của anh ko sáng,mời anh đưa giấy tờ cho chúng tôi ktra và giải quyết
em cười:giấy tờ tôi đây,anh muốn ktra giấy nào trước
xxx:mời anh đưa đăng ký xe
em đưa cái biên bản vừa bị đoạn Sao đỏ ra.thấy lỗi cháy đèn xxx đã ngán rồi
thế còn bằng lái đâu?
em đưa nốt cái biên bản giữ bằng ở dưới HL.chú xxx chán hẳn.thôi mời anh đi cho nhanh
kết luận:ăn biên bản 350k còn hơn 2 lần bị xxx vịn lại moi tiền mãi lộ,và lại còn phải khúm núm xin xỏ là ko nên.mất hết cái tư cách thằng người ra
đôi điều xin chia sẻ với mọi ng ạ(lần đầu tiên post nên hơi dài dòng và lủng củng.mọi ng thông cảm)

Cụ chịu khó tháng về đôi lần là quen thôi, hết chuyện để kể luôn

amunike

Xe tăng
Cụ chủ đen quá :)

Kara_men

Xe buýt
theo điều 5 khoản 2 h) thì lỗi đỗ ở nơi có biển cấm dừng đỗ thì phạt 300-400
Em nghĩ cụ là "đỗ xe" nên ở cái mục Điều 5, 3, e là 700K cụ ạ.

Truonghd

Xe tải
E đọc của cụ mà vừa tức dùm cụ mà vừa cười lộc cả ruột[-O<

blackpaint

Xe container
Cụ nào cho cái ảnh biển cấm dừng đỗ ở chợ HL để xem nó dư lào

trungdung5214

Xe tải
xxx ở khu này nổi tiếng làm khát nước lắm. Em nghĩ cụ cũng hơi nhọ chút, nhưng lại có cơ hội về thăm quê lấy giấy tờ, lần này đi nhớ cẩn thận cụ nhé ![-O<

hanhnc76

Xe máy
Em phục nhất cụ cái khoản bị vin liên tục mà vãn AQ được.like

Muon_biet

Xe cút kít
Em nghĩ cụ là "đỗ xe" nên ở cái mục Điều 5, 3, e là 700K cụ ạ.
Thế sao tổng mức phạt của cụ chủ có 350k nhể? Hay là câu chuyện vui của cụ chủ? Ở QN thì E cũng bị dừng đo nồng độ cồn ngay gần chân cầu Bãi Cháy, trước cổng đơn vị PCCC. Đ/c xxx đo là Nguyễn Cao Kỳ, E trêu hôm nay được phó Tổng Thống tiếp thế này thì còn gì bằng, thế là kéo dây cho E đi.

Matizcoi

Xe cút kít
Bác chủ nhọ vãi, về đã kịp giải đen chưa ạ :P

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
:D E đọc bài cụ mà ko nhịn nổi cười :)) dù gì cụ làm cũng chuẩn quá. Cơ mà lỗi đèn đấy mà nó cũng ép thì đúng là bọn này éo chấp nhận dc.

kuang_nguyen

Xe tải
công nhận cụ chủ có duyên nhọ với xxx thật :)

vangalu

Xe tải
Chúng nó cũng chỉ có vài bài bẩn giống nhau nhỉ?