[Funland] Trên này có cụ nào đã tập Gym ở Trung tâm Califonia Fitness chưa nhỉ

Henry 27

Xe tăng
Tập Gym mà cũng có phí gia nhập? cụ dí b... vào cho e. Cali cụ khéo deal thì khoảng 5-6 trămk 1 tháng thôi, làm gì có chuyện phí gia nhập.
Tình tình chung là các cụ ngồi nhậu mỗi bữa mấy triệu không tiếc, nhưng đầu tư cho sức khỏe thì nâng lên đặt xuống gớm thật

L.C.D

Xe container
Em cũng không đến nỗi hung hăng lắm nhưng khổ cái tập ở nhà thì không có động lực, sức mình tập đến đâu thì tập thôi..
Ra phòng tập mà tự tập cũng chả có động lực đâu cụ. Em tập có PT ốp cho thì tập đàng hoàng chăm chỉ. Nhưng hôm nào tự tập thì y như rằng đc vài động tác là nản. Thành ra là phải thuê PT triền miên dài hạn.

Quochuy81

Xe buýt
Tình tình chung là các cụ ngồi nhậu mỗi bữa mấy triệu không tiếc, nhưng đầu tư cho sức khỏe thì nâng lên đặt xuống gớm thật
Vậy là cụ chưa bị đội Sale Cali quây, kkk. Kinh nghiệm phải trả bằng tiền đấy cụ ạ. Tiêu phải hợp lí chứ kg làm gà cho ng khác lùa .

Henry 27

Xe tăng
Vậy là cụ chưa bị đội Sale Cali quây, kkk. Kinh nghiệm phải trả bằng tiền đấy cụ ạ. Tiêu phải hợp lí chứ kg làm gà cho ng khác lùa .
Cháu bị quây ác cụ. Cháu mua 150 củ mà. Nhưng đối với cháu, cứ đầu tư cho sức khoẻ là không nghi nhiều. 300k mà ko đi tập là đắt. 300 triệu mà tập đều là rẻ.

meodenko102

Đi bộ
đội sale bên cali thì nói hay lắm các bác phải tỉnh táo. em có thẻ ruby ở đây, hồi trc bị gà đk thẻ gold ở đây. Kinh nghiệm cho bác là đã đk thì nên đk thẻ có xông hơi vs bơi ms có giá trị chứ thẻ tập không thì ra phong f ngoài cho nhanh

xebetong

Xe container
Chưa bao giờ ạ, tuyền chạy bộ tại gia.
Cụ làm đúng đó
Ở chỗ đọ tiền (quán bar, nhà hàng...) thì ai nhiều tiền người ấy là vua, ở chỗ đọ sức khỏe thì ai khỏe cũng là vua, mình sức khỏe vừa vừa thì chơi kiểu vừa vừa như cụ chạy bộ là hợp lý, đến trung tâm đọ cơ bắp chỉ thêm stress, em cứ AQ như vậy

meonho10

Xe tải
Cali đang chào em gói 28,8tr Member, mỗi năm 2,9tr . Cụ nào kinh nghiệm hướng dẫn em deal để đi tập nâng cao sức khỏe

kienvinh

Tháo bánh
cali này em đang xài 1 gói rất hay, đấy là gói: trọn đời 1 kèm 1,
50 củ, ko phải đóng thêm xu nào, thẻ VIP, full dịch vụ, toàn quốc. lúc nào đến có thể dắt theo vợ/ bồ / bạn........ 1 người bất kì
đi đến tỉnh thành nào dắt bạn gái ở tỉnh đó tập cùng thoải mái
em mới có 40t, cứ cho là xài đc 25 năm nữa đi thì tính ra 1 năm có 2 củ cho 2 người, quá hợp lý
còn gói 2 năm 17 củ thì lại quá đắt vì ko được dùng bể bơi, thế thì tập cmn ở mấy phòng gym khác 300-500k/ tháng cho nhanh.
ko muốn xô bồ thì nên tập ở elite, khoảng chục củ/ năm , cơ sở vật chất ngang ngửa nhưng đc cái vắng hơn, trung - cao niên nhiều, ko có các cháu 9x, 2k khoe mông khoe vếu vì giá tập đắt, e đánh giá elite vẫn hơn 1 bậc nếu thực sự tập để khỏe, còn để tán tỉnh tìm bồ thì cali ngon hơn.
em thì có thẻ trọn đời ở cả cali và elite tuy nhiên tháng chỉ đi 1-2 hôm cho vui vì quá lười
Gói trọn đời của Cali phủ lý quá. Nhưng Elite thì e rằng không có giá 10 củ/năm như bác nói. Cách đây mấy tháng tôi hết hạn thẻ, sale báo tôi giá 1 năm = 17 củ, 2 năm = 25 củ. Dạo này tôi ít đi tập nên đã tìm phòng khác rẻ hơn và tiện đi lại hơn.

Phải công nhận Elite cao cấp hơn, nhất là nếu mua gói passport thì quá tiện, cũng đáng tiền đối với người nào đi tập đều.

AnhViVu

Xe điện
Gói trọn đời của Cali phủ lý quá. Nhưng Elite thì e rằng không có giá 10 củ/năm như bác nói. Cách đây mấy tháng tôi hết hạn thẻ, sale báo tôi giá 1 năm = 17 củ, 2 năm = 25 củ. Dạo này tôi ít đi tập nên đã tìm phòng khác rẻ hơn và tiện đi lại hơn.

Phải công nhận Elite cao cấp hơn, nhất là nếu mua gói passport thì quá tiện, cũng đáng tiền đối với người nào đi tập đều.
Em tập Elite Active ( giá rẻ của Elite) thì 7 củ 1 năm. Thấy bảo thua Elite xịn cái phát khăn tắm mỗi ngày, còn xông khô xông ướt vẫn đủ cả.

DurexXL

Tháo bánh
Em đang định đăng ký tập Gym để nâng cao sức khỏe nhưng thấy phí gia nhập khoảng 8tr (gói phí trọn đời). Chỉ phải đóng một lần duy nhất và hàng tháng đóng 450K, có nhiều loại phí 3 năm, 1 năm vân vân mây mây nhưng thấy mấy em hướng dẫn bảo không hấp dẫn bằng gói phí trọn đời.
Cụ nào đã tập ở đây tư vấn giúp em xem như nào nhé, em thấy phí gia nhập cao quá ạ. Không biết so với các trung tâm khác thì thế nào?
Thank các cụ nhé!
Một bà chị cùng dự án em tập ở đây

Em xác nhận là chất lượng tập rất tốt =P~

kienvinh

Tháo bánh
Em tập Elite Active ( giá rẻ của Elite) thì 7 củ 1 năm. Thấy bảo thua Elite xịn cái phát khăn tắm mỗi ngày, còn xông khô xông ướt vẫn đủ cả.
Có bơi và các câu lạc bộ như body combat, group-x này nọ không bác?

Mà thực ra không nên dùng khăn của Elite. Khăn đó không xoàng, nhưng đồ cốt tông mà quay vòng, giặt nhiều sợi rất cứng. Khăn không đáng bao tiền, ta mang của ta đi dùng đỡ phải dùng chung đụng. Biết là họ giặt hấp sấy sau mỗi lần sử dụng nhưng mình dùng lau mặt nghĩ đến hôm trước có thằng lau chim là ló chán rùi :D

Chỉnh sửa cuối:

s house design

Xe máy
STH 40.18, đường số 4, KĐT Lê Hồng Phong 2, Nha Tr
Website
nhadepshouse.com
đây một con gà được lùa của Cali, đến tập thử - bị gạ mua thẻ - đi tập được vài buổi - bạn bè xung quanh bị nó khai thác hết mới tài ...

nab2195

Xe tăng
:) vợ em tập cali , tập mỗi yoga, em mua đâu 11tr 2 năm
em tập Teekiu gần nhà, hơn 3tr 7 tháng, em chỉ tập đạp xe và chạy bộ
mùa lạnh và mưa e thấy vào phòng tập ổn , còn ấm lên chút và hè e thích ra ngoài hơn

Duc Sang

Xe container
Cháu thấy bên Elite ngon hơn.

meonho10

Xe tải
Giá Cali thế có đc ko àh, mua gói 2 năm tốt nhất bn àh?

jazzzzz

Xe lăn
Em đang định đăng ký tập Gym để nâng cao sức khỏe nhưng thấy phí gia nhập khoảng 8tr (gói phí trọn đời). Chỉ phải đóng một lần duy nhất và hàng tháng đóng 450K, có nhiều loại phí 3 năm, 1 năm vân vân mây mây nhưng thấy mấy em hướng dẫn bảo không hấp dẫn bằng gói phí trọn đời.
Cụ nào đã tập ở đây tư vấn giúp em xem như nào nhé, em thấy phí gia nhập cao quá ạ. Không biết so với các trung tâm khác thì thế nào?
Thank các cụ nhé!
Em thấy tập ở Elite hay hơn, Cali nhiều choai choai quá.
Riêng mua mấy cái này chờ cuối tháng, sales chốt doanh số nên sẵn sàng deal giá thấp để vợt.
Em mua Elite 12 tr đc 25 tháng (không coa bể bơi - đầu tiên là 2 năm xong cố thêm 1 tháng nữa).

Lavender168

Xe buýt
Trước em cũng có đi tập thử vài buổi ở mấy chỗ này do nó chào mời gói rất hấp dẫn. May cho em kg ham bởi nhìn ra quá nhiều bất tiện. chứ kg là cũng nộp xong tiền cũng nghỉ luôn hoặc có đi thì cũng như tra tấn vậy.
- Thứ nhất là quãng đg xa hơn, đến nơi xuống tầng hầm đợi thang máy mất rất nhiều tg, phòng tập tuy nhìn có sang chảnh nhiều dụng cụ nhưng bản thân chỉ cần vài máy là đủ. nên kg cần thiết.
- Thứ nữa phòng tập rộng nhưng so với phòng cũ thì thua xa vì kính quây kín, người đông hơn. nên khi chạy hoặc tập toàn hít khí thải của nhau thải ra.
Ở phòng cũ nếu đi vào buổi sáng vắng tanh, đôi khi chỉ mình em tập, cùng lắm là 1,2 người nữa, các cánh cửa sổ mở toang, xung quanh thoáng đãng lại nhìn xuống hai cái bể bơi rộng.
Rất tốt khi tập vì khi tập cần hít thở nhiều kg khí thoáng đãng
Mà nguyên chuyện đi xa hơn một km lên xuống mất tg nghĩ đã ngại, cự ly vẫn là hàng đầu
Nên dù dc tập km 5 buổi em cũng chỉ đúng một buổi là em lượn. bóng bẩy mấy cũng chịu, về phòng cũ giá bình dân.
Đó là chưa kể một số máy móc tuy đẹp mới nhưng thiết kế lại thua cái máy ở phòng tập cũ.
Có mấy người bỏ phòng cũ sang đó tập thì cũng đều đi dc vài buổi rồi nghỉ vài năm song mới đây lại bảo quay về phòng cũ cho tiện.
Thế nên họ khuyến mãi cũng chỉ là một chiêu để thu tiền.

Chỉnh sửa cuối: