[Funland] Trên này có cụ nào đã tập Gym ở Trung tâm Califonia Fitness chưa nhỉ

Vishnu

Xe đạp
Đã tập ở Cali được 1 năm. Phí thẻ thành viên 8M, hành tháng 450k = 1 năm 5.4M. Không có bơi. Nhưng nếu ae nào muốn thay đổi thể hình thì không nên vào đây, nên sang phòng thể hình sẽ có nhiều tool công cụ chuyên để tập hơn. Cali thì đông, do dân cư tại chỗ cũng đông thôi. Nếu tập nhẹ nhàng thì ok.
Về phí tưởng rẻ chứ so với chỗ TT thể hình khác là ko rẻ. Ví dụ . BLUE 1.5M 1 năm - tất nhiên sẽ ko có phòng tắm, phòng xông hơi. Nhưng mấy cái này làm màu thôi. Đi tập xong thì về , chứ không có thời gian mà ngồi xông với mấy ô già ở đó chỉ yếu.
Giá cả tập với pt cực đắt. Pt toàn tay ngang , điền kinh, đá cầu, võ 1 chút nhưng lại sẵn sàng sang dạy thể hình như đúng rồi. Khi biết kỹ thuật thấy pt đa số dạy vớ vẩn, không có kiến thức, toàn dụ mua thêm gói mới, mua thực thực phẩm chức năng. Bọn họ bị ép cả doanh số bán whey vs bcca nữa mà. Giá thì cực đắt . Rẻ nhất 750k/h. Gà ko biết trả giá thì thường bị hét 800-900 cao nhất 1.25M/h. Quá đắt. Đã có vài pt mua được nhà HN đấy ! Có biết vài thằng chăn gà giỏi. Đắt nhưng không xắt ra miếng. Dạy thì câu giờ . Nói là 1h nhưng thực tế chỉ khoảng 50p. Trong 50p thì vừa dạy vừa đùa vừa nói chuyện tào lao. Phí tiền.
Ngoài ra bọn nó có gói pt khác rẻ hơn nhưng ko nói - như 1 tháng 30 ngày 17M. nhưng vấn đề không ai đi tập được hàng ngày cả. Không tốt, phải kết hợp nghỉ ngơi.

Cụ nào thích đi tập ở đó chẳng nên mua thẻ thành viên làm gì. Nếu mua thẻ 50M thì hàng tháng vẫn phải đóng thêm tiền. 1 năm khoảng 5M nữa. 50M đấy ném vào NH còn tốt hơn. Nếu tính lãi xuất 6% thì thu đc 3M , thích thì đóng thêm 2.5M nua. Khi nào không thích tập hoặc sang chỗ khác tập thì nghỉ không phí tiền.

Henry 27

Xe tăng
Đã tập ở Cali được 1 năm. Phí thẻ thành viên 8M, hành tháng 450k = 1 năm 5.4M. Không có bơi. Nhưng nếu ae nào muốn thay đổi thể hình thì không nên vào đây, nên sang phòng thể hình sẽ có nhiều tool công cụ chuyên để tập hơn. Cali thì đông, do dân cư tại chỗ cũng đông thôi. Nếu tập nhẹ nhàng thì ok.
Về phí tưởng rẻ chứ so với chỗ TT thể hình khác là ko rẻ. Ví dụ . BLUE 1.5M 1 năm - tất nhiên sẽ ko có phòng tắm, phòng xông hơi. Nhưng mấy cái này làm màu thôi. Đi tập xong thì về , chứ không có thời gian mà ngồi xông với mấy ô già ở đó chỉ yếu.
Giá cả tập với pt cực đắt. Pt toàn tay ngang , điền kinh, đá cầu, võ 1 chút nhưng lại sẵn sàng sang dạy thể hình như đúng rồi. Khi biết kỹ thuật thấy pt đa số dạy vớ vẩn, không có kiến thức, toàn dụ mua thêm gói mới, mua thực thực phẩm chức năng. Bọn họ bị ép cả doanh số bán whey vs bcca nữa mà. Giá thì cực đắt . Rẻ nhất 750k/h. Gà ko biết trả giá thì thường bị hét 800-900 cao nhất 1.25M/h. Quá đắt. Đã có vài pt mua được nhà HN đấy ! Có biết vài thằng chăn gà giỏi. Đắt nhưng không xắt ra miếng. Dạy thì câu giờ . Nói là 1h nhưng thực tế chỉ khoảng 50p. Trong 50p thì vừa dạy vừa đùa vừa nói chuyện tào lao. Phí tiền.
Ngoài ra bọn nó có gói pt khác rẻ hơn nhưng ko nói - như 1 tháng 30 ngày 17M. nhưng vấn đề không ai đi tập được hàng ngày cả. Không tốt, phải kết hợp nghỉ ngơi.

Cụ nào thích đi tập ở đó chẳng nên mua thẻ thành viên làm gì. Nếu mua thẻ 50M thì hàng tháng vẫn phải đóng thêm tiền. 1 năm khoảng 5M nữa. 50M đấy ném vào NH còn tốt hơn. Nếu tính lãi xuất 6% thì thu đc 3M , thích thì đóng thêm 2.5M nua. Khi nào không thích tập hoặc sang chỗ khác tập thì nghỉ không phí tiền.
Cháu vừa chứng kiến có bạn PT Cali ký được gói 750trieu. Nói chung là họ hướng đến đối tượng khách hàng khác mình cụ ơi. Kỷ lục của Cali là có hợp đồng tập 1,5 tỷ ạ.

Hiendai

Xe tăng
Cháu vừa chứng kiến có bạn PT Cali ký được gói 750trieu. Nói chung là họ hướng đến đối tượng khách hàng khác mình cụ ơi. Kỷ lục của Cali là có hợp đồng tập 1,5 tỷ ạ.
Chuẩn. Nguyên lý của phòng tập là lấy lãi từ các ông không tập (và thường là nhiều tiền), còn mấy ông tập thường xuyên thì chỉ từ hòa vốn đến bù lỗ.

Henry 27

Xe tăng
Chuẩn. Nguyên lý của phòng tập là lấy lãi từ các ông không tập (và thường là nhiều tiền), còn mấy ông tập thường xuyên thì chỉ từ hòa vốn đến bù lỗ.
Đúng là mấy ông chăm thì chỉ có lỗ. Cháu mua thẻ 150tr 5 năm mà thấy riêng tiền gửi xe hàng ngày với tiền nước uống bọn Cali đã lỗ với cháu rồi :)

dpl

Xe lăn
Em đang định đăng ký tập Gym để nâng cao sức khỏe nhưng thấy phí gia nhập khoảng 8tr (gói phí trọn đời). Chỉ phải đóng một lần duy nhất và hàng tháng đóng 450K, có nhiều loại phí 3 năm, 1 năm vân vân mây mây nhưng thấy mấy em hướng dẫn bảo không hấp dẫn bằng gói phí trọn đời.
Cụ nào đã tập ở đây tư vấn giúp em xem như nào nhé, em thấy phí gia nhập cao quá ạ. Không biết so với các trung tâm khác thì thế nào?
Thank các cụ nhé!
Thế là rẻ rồi cụ
Tập cali không có gì để chê ngoài trừ là đông :))

Puma tn

Xe buýt
Người OF
Cháu đang tập Cali đây. Mua gói Cen 150 củ / 5 năm.

Ưu:
- Phòng để đồ sạch, nhiều hệ thống để lựa chọn, phòng nào cũng có chỗ đỗ xe. Tủ Cen có 1 lớp cửa vân tay nên để đồ cũng đỡ ngại mất.
- Thẻ phụ vô danh, ai dùng cũng được, check in lúc nào cũng được nên rất hợp cho gia đình cùng tập.

Nhược:
- Người tập + Pt đa số là "gà" nên cụ thích chơi nặng hay chuyên sâu là không có bạn. Muôn tìm người giỏi để hỏi cũng khó.
- Rất lắm người già lên tập dưỡng sinh
Giá ưu đãi cho gói này là 94 tr được 5 năm cụ a .

Chỉnh sửa cuối:

Henry 27

Xe tăng
Giá ưu đãi cho gói này là 94 tr được 5 năm cụ a .
Công nhận bọn sale Cali mỗi người 1 giá. Lần này hết hạn thẻ cháu sẽ mặc cả thử 80 tr 5 năm xem sao. Chứ mức gia hạn đâu là 25 tr 1 năm thì phải.

duyawa

Xe tăng
cụ tập ở Elite thẻ full dịch vụ là hơn chục củ à cụ. Cụ thể giá bao nhiêu đó. Nếu giá như thế em cho là hợp lý đấy ko đắt đâu. Nếu đúng như cụ nói có khi em chuyển qua Elite trải nghiệm xem sao. Hiện em đang tập ở 1 trung tâm nhỏ thôi nhưng chất lượng cũng hạng sang. Tại tầng 9 tòa nhà Artemis Lê Trọng Tấn, chỗ này thường cũng là những người có điều kiện, hoặc hội thanh niên đi tập check in sống ảo cũng có nhưng ít thôi, Giá em mua cũng hơn chục củ 1 năm sau khi đã deal với sale, lúc đầu nó báo em 25 củ :)) , được dùng full tất cả dịch vụ bao gồm: gym, xông ướt, khô, khăn, phòng tắm, tủ đồ, bơi, yoga, group X, zumba, nước nôi, phòng tập hiện đại sạch sẽ, mỗi tội đợt này mùa hè nên thành ra hơi đông. Em còn đang tập kick boxing với PT nữa, mỗi buổi đc nhõn gần tiếng là 500k 1 buổi mà PT còn câu giờ cơ :(.
500k ấy thì về tay phòng gym hết rồi, pt may ra đc 100k thôi cụ. Với pt kickbox thì mệt hơn pt thường nhiều vì phải tập thật cùng học viên chứ ko phải chỉ hô đếm, làm mẫu, căn chỉnh động tác cgo học viên như pt thường.
Nếu pt nào cứ cố tình câu giờ thì cụ cứ báo thằng trưởng nhóm hay quản lý phản ảnh gay gắt là nó phải đổi pt # thôi.
Thực tế bọn pt nó ăn tiền hoa hồng và thưởng doanh số từ việc ký đc hợp đồng mua gói dạy là chính. Thế mới có chuyện nhiều thằng pt nhờ cái mồm, khoa nói và cái duyên mà nó mơi đc nhiều gói dạy. Trong khi đi vào thực tế dạy thù như cứ.t hoặc là nó dạy nhiều người quá nên thường ăn bớt giờ của mình hoặc kiếm cớ nay bận, mai nghỉ.
Mẹ em cũng thuê pt dạy, hơn năm trc mất 80tr mua full gói. Giờ rút k.nghiệm méo thèm ham rẻ mà mua nhiều nữa, cứ mua gói nhỏ giọt thôi. Vẫn deal đc giá với bọn ở đấy mà lúc nào chúng nó cũng phải q.tâm nhiệt tình, dạy cẩn thận để mình còn mua tiếp khi hết gói.

duyawa

Xe tăng
Công nhận bọn sale Cali mỗi người 1 giá. Lần này hết hạn thẻ cháu sẽ mặc cả thử 80 tr 5 năm xem sao. Chứ mức gia hạn đâu là 25 tr 1 năm thì phải.
Đúng rồi, cứ mặc cả mạnh lên cụ, bọn ở đấy chúng nó ganh nhau doanh số hàng quý để đc lên đội trưởng ăn quyền lợi mà. Thằng này chưa rẻ thì bỏ, sang thằng # đàm phán luôn, đừng có nể nang bọn đấy nó chả nể j mình đâu.
Nhiều thằng còn chơi kiểu tự ứng trc gói để khách chấp nhận ký hđ cơ.

Quochuy81

Xe buýt
Tình tình chung là các cụ ngồi nhậu mỗi bữa mấy triệu không tiếc, nhưng đầu tư cho sức khỏe thì nâng lên đặt xuống gớm thật
Vấn đề là đầu tư cho đúng cụ à, chứ không phải Gà cho chúng nó lùa.

Laman1214

Xe buýt
Cali đang chào em gói 28,8tr Member, mỗi năm 2,9tr . Cụ nào kinh nghiệm hướng dẫn em deal để đi tập nâng cao sức khỏe
Em mới gia hạn xong, 15,5tr/36 tháng + 3 tháng bonus vì là hội viên cũ. Ở đó có các lớp đạp xe, body combat, pump...hay phết, chiều nào cũng đông kín.

meonho10

Xe tải
Em mới gia hạn xong, 15,5tr/36 tháng + 3 tháng bonus vì là hội viên cũ. Ở đó có các lớp đạp xe, body combat, pump...hay phết, chiều nào cũng đông kín.
Thôi chết! em mới bị lùa 11,9tr / 26 tháng

quangsot

Racing Boy
Có Cụ nào tập ở Blue Gym Cầu Giấy chưa ạ?

Hiendai

Xe tăng
Đúng là mấy ông chăm thì chỉ có lỗ. Cháu mua thẻ 150tr 5 năm mà thấy riêng tiền gửi xe hàng ngày với tiền nước uống bọn Cali đã lỗ với cháu rồi :)
Nhưng chỉ có khoảng hơn 20% các cụ các mợ là đi tập thường xuyên. Còn lại là chăm được mấy tháng đầu.
Thế phòng gym nó mới có lãi được.

Rolling Stones

Xe máy
tập giờ cao điểm vẫn đông lắm cụ, về cơ sở vật chất và dịch vụ kèm theo thì quá ok, cơ mà với giá trung bình khoảng 500k 1 tháng e nghĩ nhiều sự lựa chọn hơn

hatinh5760

Xe điện
Em đang định đăng ký tập Gym để nâng cao sức khỏe nhưng thấy phí gia nhập khoảng 8tr (gói phí trọn đời). Chỉ phải đóng một lần duy nhất và hàng tháng đóng 450K, có nhiều loại phí 3 năm, 1 năm vân vân mây mây nhưng thấy mấy em hướng dẫn bảo không hấp dẫn bằng gói phí trọn đời.
Cụ nào đã tập ở đây tư vấn giúp em xem như nào nhé, em thấy phí gia nhập cao quá ạ. Không biết so với các trung tâm khác thì thế nào?
Thank các cụ nhé!
Nếu còn lăn tăn, cụ mua gói tập thử 400k cho 30 buổi, có 2 buổi có PT.
Sau đó cụ suy nghĩ tiếp. Cứ ngồi nghe bình tĩnh nghe các e ấy báo giá, rồi nhân các dịp giảm giá.
Giá rẻ nhất cô bé ấy bán được là 13,500 cho 1 năm + 2 tháng (không có bơi).
Xã nhà e còn mua cho 2 năm, thẻ có thể dẫn thêm 1 người đi cùng, với (hình như là ) 23 triệu. Không thấy nói kiểu 8 triệu + hàng tháng.
Trên fb cũng thấy bán lại khá nhiều.
Thời gian thay đổi nhiều lắm.
Cali được cái là có thể tập được khắp các tỉnh thành, tiện cho những ai hay đi công tác, công du

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com

Cụ nhận xét cái đám PT cực chuẩn. Em đc biết có nhiều trường hợp chỉ là khách tập bình thường, sau đó chuyển sang làm PT, nên đa số kiến thức chuyên sâu gần như ko có. Nó cũng tương tự như mấy em học yoga đc 1 thời gian rồi đóng cái mác giáo viên yoga đi mở lớp dạy người khác, hoặc mấy ông đá bóng thì gà nhưng vẫn đứng ra tổ chức các lớp bóng đá cho người lớn hoặc trẻ em. Tất cả đều là vì tiền.

dpl

Xe lăn
Thank các cụ nhé!
E đang tập
Cụ mua 1 năm 1 thôi