[Thảo luận] trẹt vạch + ngược chiều 9 giờ sáng 20/6

OTO-BEN

Xe tải
cái kiểu xe máy phi ra làm mình phải cắt góc nhanh em sợ nhất đi đoạn lê duẩn trần nhân tông. Có hôm do phải cắt góc chuẩn nên phi thẳng vào cả hàng chục chiếc xe máy, mình đi đúng nhưng cứ bị xe máy nhìn nhìn đểu cụ ạ :D

HUNGSMUN

Xe container
Đấy là một mình khổ chủ "vội" nên mới đi thế, thử hỏi có khoảng 30 người cùng vội ở một ngã tư thì giao thông thế nào ạ?
Kinh nghiệm rút ra: đường HN không vội được đâu vì nếu vội không những mất thời gian của mình (phản tác dụng) và lại còn mất cả xèng nữa.

Bugatti.

Xe buýt
Cụ tranh cướp đường như thế thì ẩu hơn cả taxi :) chắc cụ chưa có cái logo có slogan "đừng chen lấn rồi sẽ đến lượt bạn" của OF phải không ạ?

cwise

Xe container
cụ không hiểu rồi , phía đối diện là 1 chiều nó đi ngược lại với em đúng không cụ ? trước đó từ lý thường kiệt em rẽ ra quang trung đến ngã tư giao với 2 bà trưng là đường 2 chiều , đến ngã 4 đèn xanh em rẽ trái ra hai bà trưng , còn em khẳng định tại thời điểm em rẽ phía bên hai bà trưng bên trái em không có xe nào , còn phía quang trung trước mặt thì họ lao đến .. cụ nói em cắt trước thế chả khác gì bảo em vượt đèn đỏ @_@
Em chẳng hiểu gì cụ nói cả, phức tạp quá là phức tạp, Quang Trung rẽ trái ra HBT thì rõ là QT là đường một chiều còn gì, cụ rẽ ở Lý Thường Kiệt hay rẽ ở đâu thì liên quan gì. XXx đừng trước cửa Bộ Công Thuơng để vợt cụ đúng không. Rõ là hBT là đường hai chiều, cụ từ QT rẽ trái sang HBT thì luồng phưong tiện từ HBT bên phải cụ hay bên trái cụ nó lao đến? Theo em với phần trình bày của cụ ở trên thì ở bên phải (tức luồng từ HBT tiến về BCT) nó lao đến, nên cụ cắt luôn. Tóm lại phàn trình bày của cụ em thấy khó hiểu và rắc rối quá. Thông báo là ngày nào em cũng qua lại chỗ này, 10 lần thì 9 lần rẽ trái từ QT sang HBT (ít nhất là 10 năm nay).

cwise

Xe container
Tóm lại ở các ngã tư thì cứ bình tĩnh mà ra gần giữa mà đánh lái hoặc linh hoạt để làm sao không chèn vạch hoặc gây tắc. Đống topic lại được rồi.

hoangdole

Xe buýt
Lại tinh thần 50/50 không đẹp 1 tý nào.

ngonamtri

Xe tăng
Hà nội không vội được đâu, muốn nhanh thì phải từ từ, không từ từ thì ăn cái BB vào mặt ngay.

blackpaint

Xe container
Em ném cụ cái, vì em ghét cái kiểu rẽ như cụ.
Cụ nên đi thẳng lên giữa giao lộ, rồi từ từ rẽ và đương nhiên cụ phải nhường luồng xe đi thẳng hướng đối diện. Vừa đúng với VHGT vừa k sợ XXX.
Em cũng đồng ý với cụ, mình rẽ thì nên ưu tiên nhường cho người đi thẳng hướng ngược lại trước. Nhưng cụ chủ đang đi ở Quang Trung - đường 1 chiều mà
Em chẳng hiểu gì cụ nói cả, phức tạp quá là phức tạp, Quang Trung rẽ trái ra HBT thì rõ là QT là đường một chiều còn gì, cụ rẽ ở Lý Thường Kiệt hay rẽ ở đâu thì liên quan gì. XXx đừng trước cửa Bộ Công Thuơng để vợt cụ đúng không. Rõ là hBT là đường hai chiều, cụ từ QT rẽ trái sang HBT thì luồng phưong tiện từ HBT bên phải cụ hay bên trái cụ nó lao đến? Theo em với phần trình bày của cụ ở trên thì ở bên phải (tức luồng từ HBT tiến về BCT) nó lao đến, nên cụ cắt luôn. Tóm lại phàn trình bày của cụ em thấy khó hiểu và rắc rối quá. Thông báo là ngày nào em cũng qua lại chỗ này, 10 lần thì 9 lần rẽ trái từ QT sang HBT (ít nhất là 10 năm nay).
Ý cụ ấy là rẽ sớm quá, cắt vào góc vuông (vạch chờ đèn và vạch liền phân làn giữa đường ấy), dành cho xe chờ đèn

Chỉnh sửa cuối:

LuckyCar

Xe container
Chẹt vạch: OK lỗi này là không tuân thủ vạch kẻ đường = 1/2 của cái 6 lít
Ngược chiều: Chửi bố nó lên

pkhcsht

Xe điện
Shift với Caplock hỏng ạ :)

Em bó tay cụ, để cho nó gán lỗi đi ngc chiều mà đồng ý đc ^:)^
Cụ bảo chúng nó ra đoạn vạch đứt phân 2 chiều mà bắt lỗi này, ngày là đủ chỉ tiêu cả tháng ^:)^
Nếu một, 2, 3 bánh ở bên phía chiều ngược lại thì là chèn vạch, còn cả 4 bánh nằm gọn bên chiều ngược lại thì thành lỗi đi ngược chiều. Ko hiểu là cụ chủ ở trường hợp nào. Chắc là chạy tắt mà nên bị cho là chạy ngược chiều, cãi sao được. Cũng là một bài học cho tội cắt cua.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Cule

Xe tải
Từ hồi em học lái, ông thầy đã dặn đừng bao giờ chém cua, tức là đi vào làn đường của người khác, không có vấn đề gì thì ok, nhưng nhỡ va chạm lại sai 100%.

duth@$*&

Xe buýt
phần tả của bác chủ đúng là khó hiểu thật, bác làm cái bản đồ mũi tên ra cho ae dễ chém, hehe

PhanhGap

Xe điện
Cụ đen nhể, mùng 2 trẹt tí lại bị bắt chẹt. Thôi âu là cái liễn vậy. Chia pùn.

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Tại vì là thiếu hụt chỉ tiêu trầm trọng nên mới bẩn bựa như vậy.
Các Kụ/Mợ nên cẩn thận !

Lê Chon goang

Xe tải
Euro mà lị. 600k cũng lấy - Gỡ được tí nào hay tí đấy - Cụ chủ phải hiểu điều ấy chứ,đưa 5 lít cũng xong mà thậm chí 3 lít OK.xxx đứng chỗ ấy đông hơn quân Nguyên.

bunbunbun

Xe hơi
các cụ cho em xin lỗi ợ , em nhầm địa chỉ 1 chút , =.= chắc vẫn cú vụ sáng nên hơi nhầm tí các cụ ợ , em bị bắt là ở ngã 4 phan bội châu em rẽ sang hà bà trưng các cụ ợ

cwise

Xe container
Em cũng đồng ý với cụ, mình rẽ thì nên ưu tiên nhường cho người đi thẳng hướng ngược lại trước. Nhưng cụ chủ đang đi ở Quang Trung - đường 1 chiều mà

Ý cụ ấy là rẽ sớm quá, cắt vào góc vuông (vạch chờ đèn và vạch liền phân làn giữa đường ấy), dành cho xe chờ đèn
Em hiểu rồi, nhưng phần mô tả tệ quá, chẳng biết xe từ chiều nào, nhưng dù sao cũng được một bài học sâu sắc rồi.

windys

Xe tăng
Như thế nghĩa là vào làn của xe đi theo chiều ngươc lại, ---> gọi là sai phần đường qui định.

xxx bắt cụ chủ thớt là xxx gì ? giao thông hay là phường ?

Ob3xuT

Xe điện
dạ thưa cụ , chung kết là em bị chốt một câu , có 1 củ thì đưa ra đây , em đưa nó 600 thế là nó trả em giấy tờ
em định vodka chia buồn vs cụ nhưng nghe cái này e lại ứ vodka nữa :P