[Funland] Trị bệnh khó nói

Robin9

Xe đạp
Cụ cứ đi đều, hàng ngày, vào giờ cố định, thì sẽ không bị. Vì phân đến ruột già sẽ bị hấp thụ lại nước, dẫn đến rắn, khô.

Wakeup

Xe điện
Cụ cứ đi đều, hàng ngày, vào giờ cố định, thì sẽ không bị. Vì phân đến ruột già sẽ bị hấp thụ lại nước, dẫn đến rắn, khô.
Chính xác đấy cụ. Nếu không đi đều hàng ngày thì dễ bị táo bón do nước bị hấp thu ngược lại. Đã táo lại càng táo hơn.

soc bo

Xe buýt
ăn thêm chất xơ, uống đủ nước và tập luyện thể thao để tăng nhu động ruột. bài của em là vậy

ngocvt

Xe buýt
sáng dậy táng 1 cốc 500ml nước ấm pha mật ong, xong đi chạy bộ, rồi về đi vs tắm rửa và đi làm. Đảm bảo không bao giờ táo bón :D

pakitox

Xe tải
Luyện ngày nào cũng đi nặng 01 lần và khi mót ko đc nhịn sẽ ko bao giờ bị táo bón nữa kèm chế độ ăn ít cay

TBN28

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có võ gì trị được táo bón không ạ?
Em đã thử các kiểu uống nước (2 lít mỗi ngày), ăn rau xanh, ăn khoai lang, dùng thuốc diếp cá mà vẫn không đỡ.
Cụ là đốc tờ sao lại p hỏi dân đen chúng iem thế nhỉ :D
1. Cụ xem lại thói quen/ thực đơn ăn uống hàng ngày của cụ.
2. Kno cá nhân e hồi bé chiên gia táo bón và lười ăn rau :D là mỗi ngày cụ cứ táng đều 1 đĩa rau muống luộc thì sau 1 tuần ko chỉ hết táo bón mà da mặt cụ sẽ nhẵn mịn như m ông em bé, bay hết mụn bọc, da nhờn, v.v....
Đương nhiên kèm theo đó là bớt rượu, đồ ăn cay, đồ "nóng". Hoa quả cũng tùy loại, tùy cơ địa, với cá nhân em thì cứ ăn mận vào là mụn nhọt phát tứ tung. Nước cam, rau sống vs e chẳng có tác dụng gì trong việc chống táo bón cả.

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Hồi trẻ trâu ko chú ý ăn uống e cũng giật mình phát hiện mình bị táo bón từ bao giờ mà ko biết :))
Đến lúc nhận ra là bị thì mỗi lần ngồi xả là cũng đã phải nén đau rồi.
Từ đó sợ, bắt đầu tự dặn mình ăn rau uống nước đầy đủ hơn, sau 1 2 tháng cũng khỏi.

Hồi đó e chưa biết cái này, giờ e biết thì giới thiệu để cụ thoát nạn nhanh hơn nhé.
Có hàng rổ sp men vi sinh nói là chữa táo bón, nhưng cái này có kiểm chứng khá chuẩn chỉnh.
Ngoài táo bón thì ruột kích thích, hoặc các vấn đề khác về tiêu hóa dùng vào cũng êm lắm đấy.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Em đã thử các kiểu uống nước (2 lít mỗi ngày), ăn rau xanh, ăn khoai lang, dùng thuốc diếp cá mà vẫn không đỡ.
Ăn nhiều rau, uống nhiều nước, ngày uống 1-200 mil sữa chua.
Hoặc uống cái trà thải độc của siberia ngày 1 gói.
Kinh nghiệm của em đã từng bị trĩ. Giờ em vẫn uống sữa chua hàng ngày.

dongnguyenmoc

Xe tải
nhà em có thuốc đông y cụ quan tâm thì bảo cháu.
cháu chữa nhiều người rồi.

kolia pham

Xe hơi
Trước nay em gặp 2 trường hợp: 1- đại tràng dài quá, gấp khúc nhiều đoạn; 2 - u đại tràng là hay bị táo bón, xì hơi thối, hơi thở cũng thối. Cụ nên đi khám loại trừ các trường hợp trên. Nếu không thì phải thay đổi thói quen ăn , uống.

Trước nay em gặp 2 trường hợp: 1- đại tràng dài quá, gấp khúc nhiều đoạn; 2 - u đại tràng là hay bị táo bón, xì hơi thối, hơi thở cũng thối. Cụ nên đi khám loại trừ các trường hợp trên. Nếu không thì phải thay đổi thói quen ăn , uống.
Cảm ơn cụ.

httinh

Xe đạp
Bác ăn rau, ăn khoai mà vẫn táo bón là do bác ăn còn ít. Bác phải ăn nhiều lên thì chắc chắn sẽ hết thôi. Lượng rau và trái cây phải nhiều gấp 2 3 lần bình thường là tự khắc nó hết. Ví dụ rau muống hay khoai lang bác phải ăn nhiều.

taxi24

Xe tải
Cái kèo chữa táo này dễ ợt nếu các cụ bị táo hiểu rõ về chất xơ hoà tan và chất xơ không hoà tan , nhiều người bị nóng trong thì ăn càng nhiều rau sẽ càng táo hơn thôi , cụ ăn như em nói đảm bảo 100% cụ khỏi mà đều đồ siêu thị mini và ngoài chợ cũng bán, trước tiên cụ mua 1 ký Yến mạch về nấu ăn sáng và tối vì Yến mạch chứa nhiều chất xơ hoà tan sẽ giúp mềm phân ,1 tuần ăn hết 1 ký này cho em , cụ mua diếp cá về ăn trưa và tối ko mua loại sấy lạnh về uống cũng được , chiều hay tối cụ quấy sắn dây như quấy bột cho cho trẻ em lên ăn cho hết nóng trong , kiêng đồ cay nóng và chiên rán , ăn đồ luộc hấp, bữa trưa cụ ăn cơm bình thường , ăn như này 1 tuần sau giảm dần Yến mạch , cụ ăn đúng 2-3 tháng là ruột về như ruột em bé luôn, lúc đó ăn bình thường sẽ ko bị táo bón nữa