[Funland] Trích đường nước - nhờ các cụ tư vấn dùm

poiuy

Xe cút kít
Lúc nào thay đồng hồ nước định kỳ cụ bảo thợ họ làm cho.

Chembao

Xe container
Sau đồng hồ thì thuộc mình sở hữu rồi, muốn lắp gì thì lắp đừng động đến đồng hồ là được, cụ có thể lắp vòi bằng cách tháo tay van khóa rồi lắp lơ rồi côn măng xông vòi gạt là xong

Miki2016

Xe buýt
Em định lắp thêm khóa nước phía ngoài để thỉnh thoảng rảnh rỗi rửa xe , rửa vỉa hè nhưng đường nước thế này có lắp thêm vòi được không các cụ ? Chỗ e định lắp vòi e đánh dấu màu đỏ ạ
Cho em hỏi lắp khóa có loại nào nó thẳng chứ không vuông góc như phía dưới không ạ ?
Em cảm ơn các cụ nhiều

Cụ đục cái viên gạch phía sau cái van có tay vặn ấy ra rồi trích ra lắp vòi vào mà dùng. Nhưng e thấy cụ nhìn cái van 1 chiều mà k biết thì tốt nhất cụ gọi thợ . Gọi luôn bên cấp nc hoặc gọi thợ điện nc bên ngoài họ làm cho. Chớ động vào mấy cái trong hộp đồng hồ mà mấy nhiều tiền hơn.
Lắp trước ĐH cụ ạ , lắp sau ĐH thì em tháo ra là xong chứ gì .
Van 1 chiều thông thường lắp sau đh cụ ạ !

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ đục cái viên gạch phía sau cái van có tay vặn ấy ra rồi trích ra lắp vòi vào mà dùng. Nhưng e thấy cụ nhìn cái van 1 chiều mà k biết thì tốt nhất cụ gọi thợ . Gọi luôn bên cấp nc hoặc gọi thợ điện nc bên ngoài họ làm cho. Chớ động vào mấy cái trong hộp đồng hồ mà mấy nhiều tiền hơn.

Van 1 chiều đúng là lần đầu e nhìn thấy , trước sửa đường nước em hay mua mấy con vặn kiểu như của con van 1 chiều nên cứ nghĩ là cái vặn để sẵn lắp khóa nước

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thế thì thợ nhà em tháo béng rồi ;)) cũng trích 1 đường trực tiếp ngay đấy chạy dưới tường chui vào trong nhà , dỡ 1 viên gạch nền cắt lỗ cho nó chui lên . Sau đó lại đục tường vòng trở ra ngoài , cốt để lắp cái van phía trong nhà ;))

formen

Xe lăn

van 1 chiều, cấu tạo lá đồng bịt đóng mở lỗ tròn bên trong
cụ kiếm chỗ khác chế đi ợ, choc chỗ đồng hồ cũ này nó nhỏ nc là mệt đấy

hong.viwaco

Xe container
Em định lắp thêm khóa nước phía ngoài để thỉnh thoảng rảnh rỗi rửa xe , rửa vỉa hè nhưng đường nước thế này có lắp thêm vòi được không các cụ ? Chỗ e định lắp vòi e đánh dấu màu đỏ ạ
Cho em hỏi lắp khóa có loại nào nó thẳng chứ không vuông góc như phía dưới không ạ ?
Em cảm ơn các cụ nhiều

Trong hộp đồng hồ thì cụ không được thay đổi hiện trạng đâu. Cụ chỉ có thể làm sau van đóng mở phía sau đồng hồ thôi nhé

hong.viwaco

Xe container
Thế thì thợ nhà em tháo béng rồi ;)) cũng trích 1 đường trực tiếp ngay đấy chạy dưới tường chui vào trong nhà , dỡ 1 viên gạch nền cắt lỗ cho nó chui lên . Sau đó lại đục tường vòng trở ra ngoài , cốt để lắp cái van phía trong nhà ;))
Để em báo thanh tra đến xử lý :))

Miki2016

Xe buýt
Ko biết cụm đh nhà cụ có giống ảnh cụ chủ k ? Có 1 số nơi họ dùng van liên hợp thì van 1c đi liền van 2 chiều, hoặc van 1 chiều tích hợp luôn trong đh. Cụ tháo van 1 chiều là hơi nguy đấy, chắc do bên chốt số nc họ k để ý nên k phát hiện ra thôi. Như ảnh của cụ chủ thì cái van 2 chiều đằng sau van 1 chiều kia là k cần thiết, cụ có thể bỏ cái van đấy.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Để em báo thanh tra đến xử lý :))
Sau đồng hồ, em muốn làm gì kệ em, kể cả tháo tất, cho nước chảy tự do nhé. ;))
Không van, không khóa cũng chẳng sao. :D
Đùa tí, chỗ em có nhiều ca đi bất chục triệu tiền nước vì đấu hai đường nước vào riêng biệt, van một chiều hỏng, thế là nó chạy thông 2 đường đồng hồ với nhau.

Pumzen

Xe ba gác
Làm gì thì nên xa khu vực đồng hồ ra, chả may đứt dây kẹp chì niêm phong là rách việc phết. Tình ngay lý gian, bên cty bán nước sạch họ chỉ căn cứ vào kẹp chì bị phá và họ sẽ lập biên bản. Trước tiên là cắt nước, sau đó mời chủ hđ đến làm việc và oẹ xèng.
Đường nước trích ngay từ nguồn vào thì áp lực ko khoẻ lắm, cụ chủ dùng vòi này để rửa xe thì ăn thua gì, sao ko lấy đường từ téc nước trên cao xuống cho khoẻ ?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Ơ, đừng đùa. Tháo đứt dây chì là ăn tờ A4 nuôn :))
Đùa tí thôi, chứ đồng hồ nó ở ngoài đường, tốn công ra đó làm gì.
Trong nhà, van khóa đầy đủ, nên cụm đồng hồ thì kệ nó, chỗ đó thì để cho đội chốt công tơ làm việc.

hong.viwaco

Xe container
Làm gì thì nên xa khu vực đồng hồ ra, chả may đứt dây kẹp chì niêm phong là rách việc phết. Tình ngay lý gian, bên cty bán nước sạch họ chỉ căn cứ vào kẹp chì bị phá và họ sẽ lập biên bản. Trước tiên là cắt nước, sau đó mời chủ hđ đến làm việc và oẹ xèng.
Đường nước trích ngay từ nguồn vào thì áp lực ko khoẻ lắm, cụ chủ dùng vòi này để rửa xe thì ăn thua gì, sao ko lấy đường từ téc nước trên cao xuống cho khoẻ ?
Nhiều nơi áp lực tự chảy lên tầng 3 đấy cụ ơi