[Funland] Trịch thượng, bố đời....

buicongchuc

Xe ba gác

mmxhung

Xe điện
Dân trí vậy là bình thường
Chủ thớt khó tính phết
Chưa thấy chủ thớt kể đã làm được gì cho đời chưa mà yêu cầu người đời phải tôn trọng lễ phép với chủ thớt

Chỉnh sửa cuối:

Mũi tên bạc

Xe container
Bọn em ko quá ít tuổi nên xxx chưa bao giờ nói với em mà ko có chủ ngữ cả. Còn trường hợp cô cùng cơ quan thì nữ họ thường về sớm để xe ngoài nhưng gọi ko xuống cũng khó chịu!

huongdo03

Xe tăng
Bực cái con bé cùng cq thôi, chứ cậu csgt người thiên hạ quan tâm làm gì cho mệt.

Garrard_1967

Xe tải
Cô kia là khôn lỏi, chứ trịnh thượng với bố đời … ở tầm khác rồi. Tỉ như nó bảo nv phòng xuống bảo cụ tìm cách đi.
Cậu công an kia cũng chưa hẳn trịnh thượng, bố đời, nó đơn giản chỉ là chưa thấm nhuần “… lễ phép …” thôi.
Quan trọng là cụ với cô bạn cụ sang tận Đông Anh làm gì, cho xa ra. Lâm gia trang thiếu giống gì nhà nghỉ với ks?

Laoba

Xe điện
Chuyện ngày 08/03 giờ em mới kể:
Trưa ngày 08/03 em ra bãi xe cq lấy xe đưa bạn đi ăn. Cái bãi xe cơ quan có 1 lối vào thì hay bị mấy đứa khôn lỏi đi sớm nhưng không đỗ vào trong mà đỗ chặn ngay lối vào để té sớm. Hôm đó cũng vậy. Em gọi điện cho con bé chủ xe nhưng nó không nghe máy, nhờ người cùng phòng gọi nó, nó biết nhưng cũng không nghe máy, cũng không thèm xuống. Sau 30p em phải bảo thằng cu em lên tận phòng lôi cổ xuống thì nó mới ưỡn ẹo xuống đánh xe. May cho nó là 08/03 chứ không em móc mả nhà nó lên. Nhìn thấy nó em phải lên xe ngồi chứ không nóng mắt lại mất vui.
Ăn xong em cùng cô bạn lượn qua Đông Anh có tý việc thì gặp chốt cồn. Một cậu trung úy trẻ vẫy vẫy em tấp lề. Em hạ kính xuống cười rất tươi thì cu xxx nói trống không: cho kt nồng độ cồn. Nghe đã ngứa tai. Thổi 3-4 phát gì đó thì ok, lại sẵng giọng: di chuyển xong ngoảy đít đi. Em nóng cả mặt định xuống tế cho nó một trận cái tội vô lễ, cô bạn cứ can mãi nên em thôi.
Ngày 08/03 gặp 2 ca trịch thượng bố đời, bực hết cả mình. May cô bạn thông cảm nên không đòi quà =))
E chả hiểu cụ ăn ở thế nào chứ tuyến đường e di chuyển ngày nào xxx cũng thổi nhưng rất lịch sự chào hỏi lễ phép, e ngày nào qua cũng hạ kính cười hỏi rất lịch sự. E đi rất nhiều nhưng xxx đều nhẹ nhàng lịch sự mà

Covid2021

Xe buýt
Chuyện ngày 08/03 giờ em mới kể:
Trưa ngày 08/03 em ra bãi xe cq lấy xe đưa bạn đi ăn. Cái bãi xe cơ quan có 1 lối vào thì hay bị mấy đứa khôn lỏi đi sớm nhưng không đỗ vào trong mà đỗ chặn ngay lối vào để té sớm. Hôm đó cũng vậy. Em gọi điện cho con bé chủ xe nhưng nó không nghe máy, nhờ người cùng phòng gọi nó, nó biết nhưng cũng không nghe máy, cũng không thèm xuống. Sau 30p em phải bảo thằng cu em lên tận phòng lôi cổ xuống thì nó mới ưỡn ẹo xuống đánh xe. May cho nó là 08/03 chứ không em móc mả nhà nó lên. Nhìn thấy nó em phải lên xe ngồi chứ không nóng mắt lại mất vui.
Ăn xong em cùng cô bạn lượn qua Đông Anh có tý việc thì gặp chốt cồn. Một cậu trung úy trẻ vẫy vẫy em tấp lề. Em hạ kính xuống cười rất tươi thì cu xxx nói trống không: cho kt nồng độ cồn. Nghe đã ngứa tai. Thổi 3-4 phát gì đó thì ok, lại sẵng giọng: di chuyển xong ngoảy đít đi. Em nóng cả mặt định xuống tế cho nó một trận cái tội vô lễ, cô bạn cứ can mãi nên em thôi.
Ngày 08/03 gặp 2 ca trịch thượng bố đời, bực hết cả mình. May cô bạn thông cảm nên không đòi quà =))
nghe văn của cụ thì chắc ở ngoài nhát như cáy & nó hiển thị ngay trên giao diện của cụ luôn nên là các đối tượng nhìn thấy cụ nó đã biết nó cửa trên và kết quả là như cụ tả :))

Huthasa

Xe container
E chả hiểu cụ ăn ở thế nào chứ tuyến đường e di chuyển ngày nào xxx cũng thổi nhưng rất lịch sự chào hỏi lễ phép, e ngày nào qua cũng hạ kính cười hỏi rất lịch sự. E đi rất nhiều nhưng xxx đều nhẹ nhàng lịch sự mà
Vâng, em ăn cơm thịt bình thường thôi. Còn từ ngày triển khai nồng độ cồn đến nay hôm qua em bị thổi là lần thứ 3. Lần 1 ở Mù Cang Chải, lần 2 ở Quảng Ninh, ae rất vui vẻ lễ phép.

Huthasa

Xe container
Cô kia là khôn lỏi, chứ trịnh thượng với bố đời … ở tầm khác rồi. Tỉ như nó bảo nv phòng xuống bảo cụ tìm cách đi.
Cậu công an kia cũng chưa hẳn trịnh thượng, bố đời, nó đơn giản chỉ là chưa thấm nhuần “… lễ phép …” thôi.
Quan trọng là cụ với cô bạn cụ sang tận Đông Anh làm gì, cho xa ra. Lâm gia trang thiếu giống gì nhà nghỉ với ks?
Cơ quan em loanh quanh khu Nội Bài nên ra ĐA có tý việc à.

coindesar

Xe buýt
Ngày xưa em cũng hay nóng mắt giống cụ nhưng giờ thì....của chúng mày tất, chả tội gì bố phải cáu bực làm giề!
Chờ 30' mới đánh được xe ra trong khi đấy có người đang chờ mình đến, gọi điện còn ưỡn ẹo không xuống, trường hợp này không cáu thì một là cảnh giới rất cao, hai là nói khoác :)

Huthasa

Xe container
Chờ 30' mới đánh được xe ra trong khi đấy có người đang chờ mình đến, gọi điện còn ưỡn ẹo không xuống, trường hợp này không cáu thì một là cảnh giới rất cao, hai là nói khoác :)
Hôm đó 08/03, em chở mấy chị em trong phòng ra quán, ae khác đi trước xe cty rồi. Mà cùng phòng con bé đó cũng có mấy em gái xuống trước, chờ cùng ở cổng, mà chờ xe nó luôn để đi. Thế mà em gọi điện thì nó ko bắt máy. Mấy bé kia gọi thì nó bảo làm gì mà đi sớm thế rồi không xuống. Phải bảo cu em lên tận phòng điệu cổ nó mới xuống.

PhongFood

Xe điện
Buổi sáng dùng đèn halogen còn đỡ, nhiều thằng táng pha led bị mù luôn.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Em chưa thấy “Trịch thượng, bố đời …” đâu cả, chỉ có lời của cụ là hơi gắt #:-s
vâng
Nhất là chuyện cảnh sát. Chả có quyền mệ gì bắt họ phải tươi cười gì với người được kiểm tra cả. Họ không quát mắng, không chửi bưới, không văng tục nói láo… là được. Họ thực hiện đúng nghiệm vụ của họ, trao đổi đầy đủ thông tin (kiểm tra nồng độ cồn/di chuyển) là tròn chức trách của họ

Huthasa

Xe container
vâng
Nhất là chuyện cảnh sát. Chả có quyền mệ gì bắt họ phải tươi cười gì với người được kiểm tra cả. Họ không quát mắng, không chửi bưới, không văng tục nói láo… là được. Họ thực hiện đúng nghiệm vụ của họ, trao đổi đầy đủ thông tin (kiểm tra nồng độ cồn/di chuyển) là tròn chức trách của họ
Hình như trong điều lệnh có yêu cầu phải lễ phép, lịch sự với nhân dân thì phải. Em không đòi hỏi họ phải tươi cười, nhưng tối thiểu cũng phải có câu cám ơn khi dân hợp tác. Kể cả người bình thường cũng nên có câu cám ơn khi người khác làm cái gì đó cho mình, phỏng cụ?

Chỉnh sửa cuối:

bimbim71

Xe điện
Hôm nọ cậu xxx dừng xe em nói:"Chú cho chúng cháu kiểm ta nồng độ cồn".Đến lượt cậu cầm máy đo cũng nói:"Chú cho phép cháu kiểm tra cồn".Xong việc:"Cháu cảm ơn,mời chú di chuyển".
Ấy vậy,định kiến em về ngành này thay đổi một chút!

butchikim

Xe ba gác
May cho cụ là được việc, chứ không cả giận dễ mất khôn lắm \:D/