[Funland] 'Trình độ ĐT Việt Nam thừa sức chơi ở World Cup'

SanHoBien

Xe container
Thôi cho e nó xuống đi, cứ chơi tốt ở Đông Nam Á đã rồi tính sau, đừng chạy theo VFF, một tổ chức lũng đoạn bóng đá VN :P

Matiz 1.0

Xe điện
Chơi ở WC thì e không nói, vì vẫn quá sức
Nhưng phải thừa nhận tuyển VN thời gian gần đây chơi tự tin, đá 90 thoải mái (trước cứ sang hiệp 2, tầm phút 60 là xuống sức trông thấy) thật ra khắc phục được điều này là cả quá trình.. ta có hệ thống đào tạo trẻ chuyên nghiệp, có giải vô địch quốc gia đá quanh năm, ta có các thế hệ cầu thủ chỉ ăn, tập và đá...nên Vn có thể sẽ là thế lực ở Châu Á trong thời gian tới, nhưng vẫn chiếu dưới so với Hàn, Nhật hoặc một số nước Tây Á :)

HUNGSMUN

Xe container
Khi họ đã thắng rồi thì việc ca ngợi đối thủ cũng chính là cách ca ngợi chính bản thân họ.
Đừng mừng vội:))

UFA

Xe điện
Các bạn ptv của Curacao cũng ngáo thật he he, còn mấy ô blv nhà mình chê đội bạn đá ngây thơ, mịa, chúng nó toàn đá ngoại hạng Hà Lan với Anh ko, chắc phải quái ( bẩn bựa) kiểu võ lích mới là khôn

DeLyon

Xe tải
Bây giờ tạt bóng phạt góc đến đúng đầu Anh Đức đã là 1 cái cực giỏi nhé, 1 rừng hậu vệ Thái cao 1m85 đứng mà ko kèm đc Anh Đức, hoặc là bỏ quên Anh Đức ( 1 cầu thủ cao nhất hàng công VN, cũng có khả năng đánh đầu tốt nhất ) mà chúng nó ko kèm thì trách ai ???

Quả Anh Đức đánh đầu là rất nắn nót, chỉnh chọt các kiểu rồi đánh 1 phát trúng gôn... Thủ môn nó ngáo ... để vào, vậy là nó dở chứ còn VN chủ động trong pha đó, bài bản từ quả tạt đến tình huóng đánh đầu, vào cụ lại bảo thần rùa em chịu cụ ??? Quả Công Vinh đánh đầu ngược ko biết vị trí điểm rơi quả bóng đã đành, quả này bóng đến trúng đâu, chủ động chỉnh hướng, đánh đúng vị trí cần đánh, cụ lại bảo rùa ???? Rùa ở đâu cụ ?

Đây, tính toán từ người đá phạt, rồi đưa quả bóng ra hướng xa khung thành, Anh Đức đứng 1 mình ko ai kèm, căn chỉnh rồi đánh đầu nhanh như điện xet... này cụ bảo rùa thì rùa ở đâu cụ chỉ em coi cái ?

Bàn thắng may mắn là khi tiền đạo tự nhiên bóng đập vào chân ko chủ định dứt điểm mà bay vào lưới, hoặc tiền vệ sút bóng đập vào mặt tiền đạo đỏi hướng bóng bay vào lưới nghe bảo rùa còn đc, đằng này rõ rành rành là bài bản từ pha tạt đến pha đánh đầu....

Anh Đức có bản năng săn bàn, ko phải tư nhiên mà đi khập khà khập khiễng chân cao chân thấp ngã lên ngã xuống mà ông Park ông ý vẫn đề ở trên sân, có tính toán cả... Cụ lại bảo là rùa, quá là vớ vỉn ???

Mà nếu cụ cứ khăng khăng bảo rùa, thế đến trận sau đi, thằng Cuaracao nó bợp thằng Ấn Độ 3-1 như đi dạo, VN mình đá ngang ngửa nó hoà 1-1 chỉ thủa Pen, mà thằng Thái đá với thằng Ấn lại thua, vậy mà cụ vẫn bảo Thái nó ngang mình thì em ko hiểu tư duy cụ của người bao nhiêu tuổi....
Bài phân tích hay quá :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bây giờ tạt bóng phạt góc đến đúng đầu Anh Đức đã là 1 cái cực giỏi nhé, 1 rừng hậu vệ Thái cao 1m85 đứng mà ko kèm đc Anh Đức, hoặc là bỏ quên Anh Đức ( 1 cầu thủ cao nhất hàng công VN, cũng có khả năng đánh đầu tốt nhất ) mà chúng nó ko kèm thì trách ai ???

Quả Anh Đức đánh đầu là rất nắn nót, chỉnh chọt các kiểu rồi đánh 1 phát trúng gôn... Thủ môn nó ngáo ... để vào, vậy là nó dở chứ còn VN chủ động trong pha đó, bài bản từ quả tạt đến tình huóng đánh đầu, vào cụ lại bảo thần rùa em chịu cụ ??? Quả Công Vinh đánh đầu ngược ko biết vị trí điểm rơi quả bóng đã đành, quả này bóng đến trúng đâu, chủ động chỉnh hướng, đánh đúng vị trí cần đánh, cụ lại bảo rùa ???? Rùa ở đâu cụ ?

Đây, tính toán từ người đá phạt, rồi đưa quả bóng ra hướng xa khung thành, Anh Đức đứng 1 mình ko ai kèm, căn chỉnh rồi đánh đầu nhanh như điện xet... này cụ bảo rùa thì rùa ở đâu cụ chỉ em coi cái ?

Bàn thắng may mắn là khi tiền đạo tự nhiên bóng đập vào chân ko chủ định dứt điểm mà bay vào lưới, hoặc tiền vệ sút bóng đập vào mặt tiền đạo đỏi hướng bóng bay vào lưới nghe bảo rùa còn đc, đằng này rõ rành rành là bài bản từ pha tạt đến pha đánh đầu....

Anh Đức có bản năng săn bàn, ko phải tư nhiên mà đi khập khà khập khiễng chân cao chân thấp ngã lên ngã xuống mà ông Park ông ý vẫn đề ở trên sân, có tính toán cả... Cụ lại bảo là rùa, quá là vớ vỉn ???

Mà nếu cụ cứ khăng khăng bảo rùa, thế đến trận sau đi, thằng Cuaracao nó bợp thằng Ấn Độ 3-1 như đi dạo, VN mình đá ngang ngửa nó hoà 1-1 chỉ thủa Pen, mà thằng Thái đá với thằng Ấn lại thua, vậy mà cụ vẫn bảo Thái nó ngang mình thì em ko hiểu tư duy cụ của người bao nhiêu tuổi....
Chấp làm gì đội Thái nô cụ ơi.

http.vn

[Tịch thu bằng lái]
Ôi 25k trăm cơ à cụ >:). Đắt vãi cả lái =))
Hạng 1 50 k trump , hạng 2 25k trump e nhắc lại lỗi ko thuộc về cp lỗi thuộc về park đầu trọc , cp 90t người Việt Nam biết đá phạt đền và luân lưu ko được mà mr park vẫn note cho đá :(

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Ý họ là họ (Curacao) thừa sức đá WC vì thắng VN mình.

http.vn

[Tịch thu bằng lái]
Mình chỉ hơn Thái Lan tạm thời do bên họ bất ổn nội bộ, hlv trình độ thấp. Còn yếu tố con người thì Việt Nam vẫn kém nhé, cụ thể Thái nó có 4 cầu thủ trụ được ở giải J league. có cầu thủ còn là trụ cột, chắc là còn rất lâu mới có cầu thủ Việt Nam có chỗ đứng ở J league.
E đồng ý. Ông park hết ý tưởng hết nhiệt huyết cái hay của ô park thời kỳ đầu là nhân tố mới và ko ai chắc suất đá chính .... bg thì sao ??? Ỗng gọi 2 cẩu thủ kém phong độ và 4 cầu thủ chấn thương theo đội .. du lịch :))

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Phát đó thần rùa hiển linh giây cuối thôi. E chả phục.
Trong bóng đá luôn có sự may mắn đi cùng đội bóng, tuy nhiên để có may mắn thì mình cũng phải có thực lực và các cầu thủ củng phải có chuyên môn + ý chí. Không thể phủ nhận được là giờ ĐTVN mình có thực lực. Còn nhớ VN mình vừa đá với Nhật Bản và thua có 1 bàn pen, cũng không phải tự nhiên đâu. Hiện giờ mình thấy những người làm bóng đá bắt đầu quan tâm đến đào tạo trẻ và đào tạo trẻ cũng có thay đổi nhiều (thuê các HLV ở các nước có trình độ bóng đá phát triển, áp dụng khoa học vào công tác đào tạo...). Hi vọng với sự hâm mộ bóng đá cuồng nhiệt của người VN, bóng đá sẽ phát triển lên 1 tầm cao mới (thuộc top của Châu Á).

hnilqhuy

Xe tăng
dân số Tho ra kao chắc bằng 1 phường có khu đô thị Linh đàm

supporter

Xe điện
Cái thời thằng vinh mặt mỏng xảo quyệt còn được báo chí tung hô, có ai biết đến AD k? Toàn bị dìm thôi :(. Vậy mà vẫn có 1 số kẻ mang tiếng là ộp phơ lâu năm bị lều báo dắt mũi bênh cái thằng xảo quyệt kia đuợc .
Xảo quyệt ở chỗ nào thế cụ? Đá cùng thời, ko nổi bằng họ thì dìm cái gì. Giờ phong độ lên thì người ta khen, kém thì người ta quên. Cụ xem đá bóng theo phong trào quá

hatucdao

Xe máy
98 là do đá với mặt bằng Châu Á nó yếu chứ bọn Châu Phi như Togo, Zimbaque,Namibia.. có khướt mà ăn được

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hạng 1 50 k trump , hạng 2 25k trump e nhắc lại lỗi ko thuộc về cp lỗi thuộc về park đầu trọc , cp 90t người Việt Nam biết đá phạt đền và luân lưu ko được mà mr park vẫn note cho đá :(
Đá giao hữu mà cụ máu ăn thua quá. Vấn đề ở đây đơn giản chỉ là thử nghiệm và thử nghiệm.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Em cứ nghĩ thành tích 2 năm trở lại đây của mình tốt là do lứa cầu thủ, HLV hay tinh thần thi đấu. Nếu hết lứa này có còn giữ dc như vậy ko hay gặp Thái lại nhũn như chi chi
Thái chẳng có cửa lật VN nữa đâu cụ, trừ khi nó có sức bật lớn.

Lứa này mới chỉ là lứa đào tạo chuyên nghiệp và bài bản đầu tiên của VN thôi đấy. Thái nó đào tạo thế mấy chục niên rồi mà có ra gì đâu. Tố chất của người Thái cóc bằng người Việt đc. Chỉ là dân Việt có chịu tiến bộ ko thôi ;))

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Ấn tượng là cầu thủ mình hit and run suốt 90p , nếu ko cắn lag thì bái phục hlv thể lực hàn.

Hải Hoà

Xe tăng

Hohoanganh

[Tịch thu bằng lái]
Khen để động viên nhau cũng là điều tốt, hy vọng các chàng trai tiếp tục mang lại niềm vui cho dân tộc VN