[Funland] Trò bẩn lừa sinh viên mới lên HN.

hp40

Xe tăng
May con gái em trọ mấy chỗ mà chủ đều quá đàng hoàng, có chỗ đầu tiên ở Láng do bà chủ ở luôn tầng 1 lại hay quát ông chủ nghe điếc tai nên chuyển:)) chứ thấy chủ nhà cũng có tí hoa văn mà ngồi uống với em thì ngoan lắm.Cứ tiếc chỗ trọ đó vì rất tiện đường e đi cv và đỗ xe bên bờ mương Tô Lịch:>

thongnv

Xe điện
Cậu SV sang nhà em xin bát gạo về nấu cơm, em hỏi thì nó phàn nàn bị lừa:
Cháu mới lên HN thuê phòng trọ nhà anh A, ngoài tiền phòng ở phải đặt cọc 3tr khi nào chuyển đi thì lấy lại tiền cọc. Ở đc nửa tháng bị anh B đuổi đi.
Anh B nói: tao mới là chủ nhà này, thằng A nó thuê lại căn nhà của tao, nó ko trả tiền thuê nhà nên tao lấy lại nhà, chúng mày dọn đi. Tiền cọc thì gặp thằng A mà đòi.
Vài ngày sau anh A gọi điện chửi bới đe doạ: cái điều hoà chúng mày làm hỏng, 3tr ko đủ sửa mày quay lại đền cho tao. Mày học trường đấy tao biết rồi, tao ko để yên đâu.

Thằng bé sợ hãi ko dám quay lại, vẫn sợ bọn kia tìm đến trường đánh. Ko dám xin tiền bố mẹ vì ở quê nghèo. Em động viên mãi thằng cu SV mới đồng ý lên xe em chở đến.

Đến nơi thấy 2 thằng tranh ảnh đầy người đang ăn cơm với 3 con phều.
Em nói ban đầu chúng nó vẫn cãi. Em chốt cứng:

"Thôi dell nói nhiều nữa, 2 cầu thủ và 3 ca sỹ nghe cho rõ anh nói này: anh biết cả chỗ chúng mày mua đồ chơi đấy. Anh sẽ để yên cho chúng mày hoạt động nghệ thuật ở đây với điều kiện: trả lại 3tr + nửa tháng tiền nhà cho thằng này và ko lừa thêm đứa nào. Nếu chúng mày ko đồng ý với ý kiến của anh thì nói luôn để anh còn vào việc".
Bọn nó chỉ trả lại đc 3,5tr và xin 1tr vì hết tiền.

Em chở thằng cu SV về mà ko chắc chúng nó có dở trò lừa bịp tiếp không.
cụ thật tuyệt vời

Cap Còm

Xe tăng
Công nhận cụ chủ cứng thật!
Chắc tướng tá cụ cũng ra gì nên bonj nó mới ngoan như cún thế chứ.
Em nhớ cụ rồi, BH em bị bắt nạt em nhờ cụ 😀

Min Autumn

Xe tải
cụ chủ nếu đúng xử lý vụ này thì chất quá luôn, e phục, người tử tế thuê nhà gặp lởm khởm, tuy nhiên đội thuê cũng láo nháo, nhà e mẹ già cho thuê cái phòng, gặp mấy chú thuê lâu, bầy trò đi làm, đóng cửa bật quạt, rồi bảo đh điện quay nhanh, đòi thay đồng khác, rồi lại đòi giảm giá điện, hôm e lên soi đèn, đúng cảnh đang bật điện cho quạt chạy không, rồi mồm lúc nào cũng bảo làm gì hết từng đấy điện, k ở thì cút, tuy là chả ăn của ai đồng nào, nhưng nhiều thành phần thuê cũng bựa lắm
Nhà em hồi đầu làm homestay, nhiều bạn khách thuê ngắn 1-2 ngày mà đủ kiểu người. Nhiều lúc nhận trả phòng, nhìn cái phòng phát sợ. Chăn gối mang đồ ăn lên bẩn tùm lum, mấy đồ trang trí xinh xinh với cốc chén đẹp hay bị mất, rồi vỡ đồ, rồi có khách kéo bạn đến hít đồ hú hét cả đêm, về để nguyên đĩa bột trắng đang hít dở. An ủi là có nhiều khách dễ thương khác đỡ lại.

Sau em chuyển sang cho thuê dài cho đỡ mệt. May gặp các bạn thuê ấy đều sống đoàng hoàng, biết ý nên nhà em đỡ đau đầu. Em phải làm việc kỹ từ Hợp đồng thỏa thuận hai bên để 2 bên đều thấy thoải mái nên chọn đc ng thuê tốt. Cụ làm chặt lại HĐ xem có hạn chế đc những trường hợp tệ thế ko?

Chỉnh sửa cuối:

xichhoptau

Xe tăng
cụ chắc cũng quần đùi áo số mới dám làm thế. chứ em nhìn thấy mực tàu giấy đỏ em khiếp rồi. chán em quá!

tototata

Xe buýt
Tuyệt vời, không thể nói gì hơn.

Hổ Con

Xe tăng
Em ngưỡng mộ cụ chủ thớt ! Cụ tốt bụng và bản lĩnh quá.

tran duc chi

Xe buýt
Cụ thật tuyệt vời,nếu xã hội này ai cũng như cụ thì tốt quá.

Min Autumn

Xe tải
Cậu SV sang nhà em xin bát gạo về nấu cơm, em hỏi thì nó phàn nàn bị lừa:
Cháu mới lên HN thuê phòng trọ nhà anh A, ngoài tiền phòng ở phải đặt cọc 3tr khi nào chuyển đi thì lấy lại tiền cọc. Ở đc nửa tháng bị anh B đuổi đi.
Anh B nói: tao mới là chủ nhà này, thằng A nó thuê lại căn nhà của tao, nó ko trả tiền thuê nhà nên tao lấy lại nhà, chúng mày dọn đi. Tiền cọc thì gặp thằng A mà đòi.
Vài ngày sau anh A gọi điện chửi bới đe doạ: cái điều hoà chúng mày làm hỏng, 3tr ko đủ sửa mày quay lại đền cho tao. Mày học trường đấy tao biết rồi, tao ko để yên đâu.

Thằng bé sợ hãi ko dám quay lại, vẫn sợ bọn kia tìm đến trường đánh. Ko dám xin tiền bố mẹ vì ở quê nghèo. Em động viên mãi thằng cu SV mới đồng ý lên xe em chở đến.

Đến nơi thấy 2 thằng tranh ảnh đầy người đang ăn cơm với 3 con phều.
Em nói ban đầu chúng nó vẫn cãi. Em chốt cứng:

"Thôi dell nói nhiều nữa, 2 cầu thủ và 3 ca sỹ nghe cho rõ anh nói này: anh biết cả chỗ chúng mày mua đồ chơi đấy. Anh sẽ để yên cho chúng mày hoạt động nghệ thuật ở đây với điều kiện: trả lại 3tr + nửa tháng tiền nhà cho thằng này và ko lừa thêm đứa nào. Nếu chúng mày ko đồng ý với ý kiến của anh thì nói luôn để anh còn vào việc".
Bọn nó chỉ trả lại đc 3,5tr và xin 1tr vì hết tiền.

Em chở thằng cu SV về mà ko chắc chúng nó có dở trò lừa bịp tiếp không.
Cụ xử lý đúng đắn quá ạ. Hy vọng không có bé sv nào bị lừa thế này nữa ạ.

xukthal

Xe lăn
Nhà em hồi đầu làm homestay, nhiều bạn khách thuê ngắn 1-2 ngày mà đủ kiểu người. Nhiều lúc nhận trả phòng, nhìn cái phòng phát sợ. Chăn gối mang đồ ăn lên bẩn tùm lum, mấy đồ trang trí xinh xinh với cốc chén đẹp hay bị mất, rồi vỡ đồ, rồi có khách kéo bạn đến hít đồ hú hét cả đêm, về để nguyên đĩa bột trắng đang hít dở. An ủi là có nhiều khách dễ thương khác đỡ lại.

Sau em chuyển sang cho thuê dài cho đỡ mệt. May gặp các bạn thuê ấy đều sống đoàng hoàng, biết ý nên nhà em đỡ đau đầu. Em phải làm việc kỹ từ Hợp đồng thỏa thuận hai bên để 2 bên đều thấy thoải mái nên chọn đc ng thuê tốt. Cụ làm chặt lại HĐ xem có hạn chế đc những trường hợp tệ thế ko?
Mợ còn cho thuê HST trong ngày ko để hôm nào em thử trải nghiệm xem sao? #:-s

ying80

Xe buýt
Hay đấy. Mai 6/9 e cho F1 lên nhập học phải chơi bài xách thằng ku e làm cớm ra kí hđ thuê vậy 🤭

Mợ còn cho thuê HST trong ngày ko để hôm nào em thử trải nghiệm xem sao? #:-s
Lão lại kéo toàn nhân sự cộm cán đến, toàn những cái tên: Jôn Sần, Juve, Mai Hồng, Mạnhpd, Hoàng Raptor...

Sự hiện diện của các bạn là nỗi kinh hoàng với gia đình chúng tôi =))

xukthal

Xe lăn
Lão lại kéo toàn nhân sự cộm cán đến, toàn những cái tên: Jôn Sần, Juve, Mai Hồng, Mạnhpd, Hoàng Raptor?...

Sự hiện diện của các bạn là nỗi kinh hoàng với gia đình chúng tôi =))
Tay này giờ ko bít trốn chui trốn lủi ở xe nào nhỉ? ;))
MH370 thì có tay Buê đuê lóp ngóp dắt đi riêng rồi :!!

Chỉnh sửa cuối:

banmotnucuoi

Xe lăn
Em thấy F1 nó có chương trình hỗ trợ cho sinh viên mới, tìm chỗ trọ... các kiểu hoạt động khá rôm rả mà, Em toàn trêu bảo chắc chúng mày đi hỗ trợ các bạn nữ là chính chứ bạn nam có được hỗ trợ không? Chúng nó bảo làm vô tư, em thì nghi lắm vì ngày xưa cứ hóng sinh viên mới lên để xem có bạn gái ko?

Thế mới thấy thời sinh viên của em trôi qua khá êm đềm, Ngay từ khi chuẩn bị thi tốt nghiệp cấp 3. Tham gia 1 buổi offline diễn đàn với các anh chị cùng đam mê IT, gặp được 1 anh béo biết được sắp thành sinh viên nếu không trượt đã kéo về ở cùng. Suốt những năm sinh viên ở cùng các anh lớn hơn nên cũng không bị chủ nhà chèn ép gì cả, chỉ hoàn thành nghĩa vụ đóng tiền đúng hạn là được.

sambui0909

Xe tải
Nhóc nhà tôi năm 1 thuê nhà, ở cùng gia đình chủ luôn.
Hỏng cái vòi sen tắm lão chủ đòi 300k (tự nó tắc, gỉ nước liên tục, báo chủ họ thay) nhóc ko nộp. Khi con bé đi học lão chủ đòi 2 bạn cùng ở với nó, hai đứa kia sợ cả chủ lẫn nể nhóc nên làm bài nộp 200k phần hai đứa đó! Còn 100k về lão chủ đòi tiếp, con bé xuống vác luật và hợp đồng ra tuyên bố ko trả. Lúc sau con dâu lão đem 100k nên đưa bảo em nộp cho bố chị cho yên.
Thêm vào những chuyện trước đó nữa nên tháng sau nó chấm dứt hợp đồng, lão chủ lôi đủ thứ ra để trừ bớt tiền cọc.
Qua nhiều chủ trọ con bé và bạn nó đã ở, nó kết luận bọn bẩn bựa nhiều hơn người đàng hoàng . Và thêm nữa là bọn đi thuê trọ quá nhát ko dám bảo vệ mình nên hay bị bắt nạt và chủ trọ phát triển dần thói xấu.
Ở HN cũng nhiều chủ nhà bẩn bựa lắm cụ. Bắt nạt bọn SV. Em ghét cái kiểu mềm nắn rắn buông, ai bắt nạt được là nó bắt nạt cho bằng được.