Trợ lực tay lái điện.... nhờ các cụ chỉ giúp

Em chạy huyndai verna 2008, nhưng trợ lực tay lái điện bị trục chặc hơn một năm rồi, cụ thể là nó có thể mất trợ lực bất kể lúc nào (đường cang đẹp càng hay bị ) nhưng có khi chạy 2 tuần nó không sao, mỗi lần bị là em đạp kôn,tắt chìa khóa, khởi động lại bình thường.
Trước đây em có tham khảo có cụ nói phải thay toàn bộ tới 14,15 củ, em đi liều từ bấy đến nay, nhưng không dám cho mượn xe. không bít bây giờ có cách nào sử lý vụ này không các cụ. nếu phải thay cả bộ thì em nghĩ hơi sót

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Em chạy huyndai verna 2008, nhưng trợ lực tay lái điện bị trục chặc hơn một năm rồi, cụ thể là nó có thể mất trợ lực bất kể lúc nào (đường cang đẹp càng hay bị ) nhưng có khi chạy 2 tuần nó không sao, mỗi lần bị là em đạp kôn,tắt chìa khóa, khởi động lại bình thường.
Trước đây em có tham khảo có cụ nói phải thay toàn bộ tới 14,15 củ, em đi liều từ bấy đến nay, nhưng không dám cho mượn xe. không bít bây giờ có cách nào sử lý vụ này không các cụ. nếu phải thay cả bộ thì em nghĩ hơi sót
Dòng xe của cụ và Picanto của Kia bị lỗi giống nhau: lỗi bộ trợ lực lái, Bộ này nó đi theo cụm nên mới có giá như bác đã biết. Hiện tại chưa có cách trị bệnh này (theo em biết) nên bác nào đen dính đạn thì chỉ có thay mới thôi

Hu hu hu .Cám ơn Cụ btek, em lại liều dùng tạm vậy,

f40fd

Xe điện
Thế thì cứ chạy xe nào dùng trợ lực dầu cho lành bác nhỉ, theo tôi biết thì trợ lực dầu rất hiếm khi bị lỗi, chủ yếu chỉ là hở gioăng, rò dầu ở bình tràn hay ống dẫn, nói chung nếu không phải là do va quệt thì hầu như chả phải thay cái gì bao giờ.

cocsku

Xe cút kít
trợ lực điện cũng hiếm lỗi không kém. Đây là lần đầu tiên mình nghe thấy lỗi trợ lực. Cái này mà ở Mỹ thì bọn Hyundai bị kiện chết ngay

trợ lực điện cũng hiếm lỗi không kém. Đây là lần đầu tiên mình nghe thấy lỗi trợ lực. Cái này mà ở Mỹ thì bọn Hyundai bị kiện chết ngay
nhờ các cụ cho xin địa chi email chăm sóc khách hàng của huyndai. em gửi thư phản ánh xem sao

robindn

Xe hơi
Có thợ xửa cái này rồi cạc cụ này:

---------------------------------------------------------
Hôm qua, vô tình em biết có 1 chú em họ đang làm kỹ thuật chuyên sửa các bệnh về Trợ lực lái điện bị lỗi như thế này. Em thấy các xe Huyndai Verna chuyển về đó sửa rất nhiều.
Như cụ chủ nói, bênh này các hãng hoặc gara thường bắt thay cả cụm, chi phí đâu cũng vào khoảng 15M. Nhưng đó là các chú ấy ko biết cách sửa.
Em hỏi cậu em em thì chi phí sửa cái này chỉ vào khoảng ...500k/xe nếu biết cách sửa chứ ko phải thay. Em ko tin nhưng khi nhìn kết quả thấy ok, mà bảo hành từ 1 -3 năm.

Các cụ nào gặp bệnh này thì gọi cho chú ý (Tiến: 0987.811.730) để tư vấn cho, đỡ bị chặt đẹp nhé.

Mr.Ryu

Xe buýt
Mẽo với Đức thì ổn quá rồi cụ ạ. Người châu Á xài hàng châu Á thì cũng phải chấp nhận chất lượng châu Á thôi mà cụ :P

sakuraluu

Xe buýt
Em nghĩ đã bị lỗi thì phải xử lý ngay chứ món này lúc nào mà gặp tình huống khẩn cấp là cũng đau đầu lắm. Chỉnh sửa được cũng lạ nhỉ? xem em chưa bị bao giờ nhưng thấy trợ lực điện có vẻ phức tạp nhỉ?

phuongtv_76

Xe container
Mẽo với Đức thì ổn quá rồi cụ ạ. Người châu Á xài hàng châu Á thì cũng phải chấp nhận chất lượng châu Á thôi mà cụ :P
Kha kha, cụ nhầm thế nào chứ, cái bệnh vặt kiểu này thấy xe Hàn hay dính chấu, xe nhật đọc mãi chả thấy cái nào bị bệnh này. Nhiều option giá rẻ thì ko thể tránh khỏi kiểu này:P

toanthangcs

Xe điện
Kha kha, cụ nhầm thế nào chứ, cái bệnh vặt kiểu này thấy xe Hàn hay dính chấu, xe nhật đọc mãi chả thấy cái nào bị bệnh này (chỉ bị kẹt chân ga gây tai nạn chết người thôi :P). Nhiều option giá rẻ thì ko thể tránh khỏi kiểu này:P
Hì hì! Em ... châm chọc thêm một tý.

quangtayho

Xe container
Cái vụ này có cụ xử lý được rồi mà cụ. Cụ tham khảo số ĐT này xem nhá:0948366986.
Mi.a mấy ông đi Nhật, ăn phải mứt của Nhật hay sao mà chỗ nào cũng la liếm khoe "đẳng cấp" thế

Mr.star

Xe tải
Xe em cũng bị lỗi như thế. cách xử lý thì cũng giống cụ là đạp côn tắt máy khởi động lại. Lúc đầu cũng hơi lo nhưng mà khi mất trợ lực mình vẫn đánh lái được cơ mà, không đến nỗi nguy hiểm như các bác tưởng. Chỉ có điều Gấu không lái được thôi. Lần trước em đến Hyundai Ngọc Khánh, anh em bên ấy người ta vệ sinh mấy cái điểm tiếp xúc và scan xóa lỗi, em đi được khoảng 3 tháng thì bị lại, sau đấy thì cũng thỉnh thoảng mới bị một lần ( cũng khoảng 2-3 tháng gì đó mới bị lại) thế nên em cứ để thế đi. Theo em được biết thì rất nhiều verna bị bệnh này, chả phải đen mới bị đâu. Nhưng mình mua xe nhập không chính hãng nên cũng thiệt thòi.

phuongtv_76

Xe container
Cái vụ này có cụ xử lý được rồi mà cụ. Cụ tham khảo số ĐT này xem nhá:0948366986.
Mi.a mấy ông đi Nhật, ăn phải mứt của Nhật hay sao mà chỗ nào cũng la liếm khoe "đẳng cấp" thế
Hê hê la liếm các thớt mới hiểu đc chân lý cụ ah, nói chung các box xe hàn đều thấy phải sửa lỗi vặt rất nhiều, cụ mới lấp liếm điều này, may quá là e đọc cũng hơi nhiều nên mới ngộ ra như vậy

phuongtv_76

Xe container
Hì hì! Em ... châm chọc thêm một tý.
Cụ thêm cái đó bọn NASA nó giận cụ chứ e thì chỉ thương cụ thôi(xe nhiều lỗi vặt cụ đc nhiều kinh nghiệm sửa xe, nhưng e ko ham cái này), NASA bên mẽo nó chứng nhận ko có cái tưởng tượng của cụ đâu:P

nguyendiepchi09

Xe đạp
Xe em xe số tự động, cũng bị lỗi như này nhưng chưa có cách khắc phục tạm thời, ai có kinh nghiệm chỉ dáo em với, em xin cảm tạ....

robindn

Xe hơi
Xe em xe số tự động, cũng bị lỗi như này nhưng chưa có cách khắc phục tạm thời, ai có kinh nghiệm chỉ dáo em với, em xin cảm tạ....
Cụ tham khảo bác này chuyên sửa lỗi này nè cụ: 0987.811.730

cocsku

Xe cút kít
Những gì liên quan đến lái em nghĩ là phải sửa triệt để, an toàn là trên hết các cụ ợ. Thay cả cụm là tốt nhất.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em cũng đang sử dụng loại trợ lực điện này, cũng có gặp nhiều xe trợ lực điện có hiện tượng ( tự nhiên mất trợ lực ) thì em cũng có tìm hiểu thì thường có 2 nguyên nhân chính : 1 ) là lỏng tiếp xúc ( mà chủ yếu là ở bộ phận cầu chì riêng của bộ trợ lực ) . 2 ) lỗi hộp ECU ( việc này chỉ cần đặt mua ECU mới là xong, ko sửa đc cái ECU lỗi đâu ) . Em thấy các cụ cứ nói thay mới cả bộ mấy mười mấy củ thì......phí quá. Em thấy có cụ còn nhận sửa có 500k mà dám bảo hành 3 năm thì ...king quá! Khéo em làm đứt cầu chì rồi đến BH thêm 3 năm nữa mới đc ;)) . Chúc cụ chủ thớt sớm tìm ra nguyên nhân :D