[Funland] Trộm vào nhà

DuongHL

Xe container
Ở mình mà cho người dân được phép sử dụng súng, thì ra đường gặp chuyện bức xúc là rút súng ra thì đội bán quan tài lại làm ăn dc.
Công bằng là ở chỗ đó, khi ai cũng có súng trong tay thì người ta sẽ xử sự nhân văn hơn.
Đao kiếm còn cậy khỏe được chứ súng trong tay thì bằng nhau tất, chưa biết ai ăn được ai.
Súng chính là công bằng, tuy không được bác ái lắm :D

tunglam28062009

Xe tăng
Luật lá quan trọng j đâu, chủ yếu là bọn thực thi luật ăn bẩn. Từ trên xuống dưới rồi.
Chính vì luật quy định ko rõ. Toàn phụ thuộc vào duy ý của bọn thực thi luật nên nó mới ăn bẩn thế. H trộm vào nhà nó lấy j cho nó lấy. Đừng động vào người trong gd m là dc. Bem nó các a gọi lên quay cho ốm người. Cái tiền bị quay đấy có khi gấp nhiều lần tài sản có thể bị mất. Nó khốn nạn y như bị va chạm giao thông dù m đi đúng cũng mất tiền cho x gt.

MEC V6

Xe điện
Chính vì luật quy định ko rõ. Toàn phụ thuộc vào duy ý của bọn thực thi luật nên nó mới ăn bẩn thế. H trộm vào nhà nó lấy j cho nó lấy. Đừng động vào người trong gd m là dc. Bem nó các a gọi lên quay cho ốm người. Cái tiền bị quay đấy có khi gấp nhiều lần tài sản có thể bị mất. Nó khốn nạn y như bị va chạm giao thông dù m đi đúng cũng mất tiền cho x gt.
Chuẩn cụ thôi trộm vào kệ mẹ mày muốn làm gì thì làm hiếp dân cũng đc cố mà chịu (túm lại luật như l ồn)

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Vđ chính là tam quyền k phân lập cụ ạ. 3 ngành cùng một team và dân đen là team đối lập. Dân sai chính quyền xử, chính quyền sai thì chính quyền bao che cho nhau, cùng lắm là xl nhân dân.

dracula_bg

Xe điện
Cháu vẫn nhớ vụ ở mình, trộm lẻn vào nhà, cụ chủ vác kiếm ra băm nó nhát, cuối cùng cụ chủ đc tặng huân chương đâu vài cuốn lịch , tha hồ bóc. Đùa chứ ở ngoài đường ko nói, chứ nó xâm phạm vào nhà mà ko đc dùng vũ lực thì đúng là quá bất công.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Ai có khả năng nhận phong bì hả cụ, đa phần Ọp phơ chạy grab, bán trà đá vỉa hè thì ai thèm phong bì :)) . Đến min, mod cũng chỉ là mấy ông buôn xe, bán đồ chơi ... thì lấy đâu phong bì mà nhận :D
Cụ nhầm, trong này ngọa hổ tàng long hơi bị nhiều. Nhiều cụ mồm chửi chính quyền ra rả, nhưng check qua các bài viết thì toàn thấy lòi ra bản thân đang làm cán bộ hoặc người nhà làm cán bộ :D

thanhhuan1509

Xe tải
Công bằng là ở chỗ đó, khi ai cũng có súng trong tay thì người ta sẽ xử sự nhân văn hơn.
Đao kiếm còn cậy khỏe được chứ súng trong tay thì bằng nhau tất, chưa biết ai ăn được ai.
Súng chính là công bằng, tuy không được bác ái lắm :D
Nói chung xứ ta mắc cười lắm bác ơi.
súng hay kg kg quan trọng.
Như nhà mình tối đang ngủ, ông nào mà kg ngái ngủ.
Mà đêm thì tối thui. Trộm nó vào nhà thì đech ai biết nó mang theo thứ gì, dao, kiếm, gậy, tuyp sắt, rồi chủ nhà sao biết nó đi bao nhiêu thằng, hung khí ra sao, nó có tiền án tiền sự hay máu liều gì không?
Lúc bắt được nó thì thời gian cụ vụt cho nó 1 gậy với 3 4 gậy là như nhau, chỉ vài giây
Thế mà khi ra tòa, mấy thằng xxx nó xứ mà nó hỏi cứ y như mấy anh có động đang diễn tập, Sao mày không làm thế này, mà lại làm như vậy, xxx quên mất rằng lúc đó hoàn cảnh nào, đó là điều tốt nhất gia chủ có thể làm. Nếu có tiền chung xxx thì họ đưa cái hoàn cảnh đó vào, nếu không có thì mơ đi, ban đêm mà bắt làm theo giống như ban ngày. Giống như đi chiến tranh mà phải bắn giống như tập ở thao trường. Xã hội này mấy thằng làm được.

DuongHL

Xe container
Mà đêm thì tối thui. Trộm nó vào nhà thì đech ai biết nó mang theo thứ gì, dao, kiếm, gậy, tuyp sắt, rồi chủ nhà sao biết nó đi bao nhiêu thằng, hung khí ra sao, nó có tiền án tiền sự hay máu liều gì không?
Lúc bắt được nó thì thời gian cụ vụt cho nó 1 gậy với 3 4 gậy là như nhau, chỉ vài giây
Thế mà khi ra tòa, mấy thằng xxx nó xứ mà nó hỏi cứ y như mấy anh có động đang diễn tập, Sao mày không làm thế này, mà lại làm như vậy, xxx quên mất rằng lúc đó hoàn cảnh nào, đó là điều tốt nhất gia chủ có thể làm. Nếu có tiền chung xxx thì họ đưa cái hoàn cảnh đó vào, nếu không có thì mơ đi, ban đêm mà bắt làm theo giống như ban ngày. Giống như đi chiến tranh mà phải bắn giống như tập ở thao trường. Xã hội này mấy thằng làm được.
Đơn giản như đập chuột chạy vào nhà, đập túi bụi cho nó khỏi chạy cái đã, biết được là đập mấy cái.
Nói chung là luật đang bảo vệ trộm cướp.

kaku223223

Xe tăng
Chủ đề này nóng, nên em muốn hỏi Giải Pháp (than vãn cũng ko làm được gì) . Vậy nếu trộm vào nhà ta sẽ làm gì mà vẫn thắng thế, và không bị liên lụy sau này.

>> Ta vẫn đánh trộm, trói lại. Trong trường hợp nó bị thương thì ta sẽ tạo thêm tình huống nguy cấp (tự vệ trong tình huống cực nguy cấp)
Vì dụ tự lấy dao rạch vào phần mềm mình (bắp tay, bắp chân) rồi nhét vào tay kẻ trộm . và quay hiện trường máu me sau đó lại. ?

Các cụ nghĩ sao

Thèm khát

Xe điện
Bất công vãi đ ái.
Iem chưa thấy thằng trộm nào chịu khó ngồi nghe chủ nhà rao giảng sách thánh hiền, mà thường chúng nó hoảng loạn mà chém giết chủ nhà để thoát thân thôi.

Lục lại có quá nhiều trường hợp như này rồi, nhưng mà thôi... nhân văn với trộm cướp để chúng nó được an toàn mà hành nghề thôi, còn lại thì chủ nhà tự rào chắn cửa nẻo cho kiên cố là được.

Thèm khát

Xe điện
Chủ đề này nóng, nên em muốn hỏi Giải Pháp (than vãn cũng ko làm được gì) . Vậy nếu trộm vào nhà ta sẽ làm gì mà vẫn thắng thế, và không bị liên lụy sau này.

>> Ta vẫn đánh trộm, trói lại. Trong trường hợp nó bị thương thì ta sẽ tạo thêm tình huống nguy cấp (tự vệ trong tình huống cực nguy cấp)
Vì dụ tự lấy dao rạch vào phần mềm mình (bắp tay, bắp chân) rồi nhét vào tay kẻ trộm . và quay hiện trường máu me sau đó lại. ?

Các cụ nghĩ sao
Cụ gần như chắc chắn sẽ tù tội vì làm trộm bị thương nhé.

New car 2023

Xe điện
Luật ghi rồi bác.
"Dõ dàng " vượt quá mức độ tự vệ, bác tèo.

Trời thì sáng như đêm 30, đồng chí trộm minh bạch ngay từ đầu ý định chỉ mượn vài đồ giá trị thấp, như 1 đôi vịt gà.
Và công bố rõ ràng trên face từ trước, là ảnh không mang vũ khí nóng, cùng lắm ảnh cũng chỉ mang kiếm đao thương mâu giáo kích thôi mà.

Kết luận, chủ nhà xứng đáng vô trại.

Thèm khát

Xe điện
cụ nên bình tĩnh, nghiên cứu thêm luật, đừng tiêu cực quá.
Hiểu luật mới vận dụngđược luật
Vầng...

Iem mà thấy tình huống này chắc chắn sẽ 1 sống 1 còn với nó, còn có được pháp luật bảo vệ hay không thì rất nhiều vụ án trước đây đã trả lời ạ :(

kaku223223

Xe tăng
Vầng...

Iem mà thấy tình huống này chắc chắn sẽ 1 sống 1 còn với nó, còn có được pháp luật bảo vệ hay không thì rất nhiều vụ án trước đây đã trả lời ạ :(

Em ko phải đối ý kiến của cụ mà còn đồng ý, và em cũng ko phàn nàn về luật ở VN (vì biết ko thay đổi được)

ý em là đang tìm giải pháp, tệ nhất trong trường hợp mình làm nó bị thương, thì mình cũng phải biết tạo chứng cứ để ng ta không luận tội thêm mình. Thế mới là thức thời.

Thèm khát

Xe điện
Em ko phải đối ý kiến của cụ mà còn đồng ý, và em cũng ko phàn nàn về luật ở VN (vì biết ko thay đổi được)

ý em là đang tìm giải pháp, tệ nhất trong trường hợp mình làm nó bị thương, thì mình cũng phải biết tạo chứng cứ để ng ta không luận tội thêm mình. Thế mới là thức thời.
Vầng... vào tình huống đấy phức tạp phết. Theo iem cách tốt nhất nà camera ạ, chứ đợi mấy Cụ Conan thì chắc chắn bị hành bầm dập, cộng với "thiện chí" từ Cụ thì mới ra được kết luận có lợi.

Thèm khát

Xe điện
😂. Đúng chuẩn văn họ hàng nhà e kể lại. Người nhà e ban đầu tưởng dọa vớ vẩn, cứng ko có động thái j. Ai ngờ chúng nó từng bước dồn vào thế. Cuối cùng cái tổng chi phí để xử lý cao hơn nhiều so với giá cả xxx gợi ý ban đầu. Âu cũng là do luật mình như cc. Dcm tận cùng của sự khốn nạn, Nếu ko sửa luật thì còn rất nhiều trường hợp vì bảo vệ tài sản người thân mà bị xxx quay như lợn.
Kiểu như phải đặt cọc trước, rồi thanh toán theo tiến độ thì mới có cơ hội né giá cao Cụ nhuề :D

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
cụ nên bình tĩnh, nghiên cứu thêm luật, đừng tiêu cực quá.
Hiểu luật mới vận dụngđược luật
Hiểu luật ở trên tivi nhé, k chung chi đủ thì nó vận dụng linh hoạt lắm. Có 2 lí do để chúng ăn bẩn:
- Lương thấp k đủ sống.
- Muốn vào đc và chắc chân trg bộ máy thì phải chi rất nhiều.