..:: Trốn Tết, Quảng Bình - Huế 2011 ::..

bes

Xe lăn
Oặc, đừng làm em run lên vì ghen tị hết lần này đến lần khác dư thế chứ :(
Cụ ý nói điêu đấy, không thấy cái mặt :)) à
Cả tin khiếp lên được, may mà hồi thanh niên không bị thằng nào nó lừa phỉnh :P

NNPK

Xe buýt
Cụ ý nói điêu đấy, không thấy cái mặt :)) à
Cả tin khiếp lên được, may mà hồi thanh niên không bị thằng nào nó lừa phỉnh :P
Mụ biết sự tích nhà em thế nào rồi mà mụ bảo em không bị lừa :((

Em mà không bị lừa thì chồng em giờ chắc kém mụ Nờ nguyên một záp :((

ruaf

Xe máy
Lăng Minh Mạng ngày đầu năm vắng hoe, lác đác có vài du khách nước ngoài, tuyệt nhiên không có ông nước trong nào như mình cả. Sao thế nhỉ ?
Để em thử giúp cụ trong câu hỏi này nhé: với kiến thức thiển cận của em thì đầu năm mới, nhiều người kiêng, không đến những nơi như lăng tự, khí âm nhiều... Thêm vào đó, các cụ cũng biết, theo quan niệm dân gian, "mồ yên, mả đẹp" có ý nghĩa như thế nào đối với mỗi gia đình. Lăng tự cũng là mồ mả của các vị vua mà. Nên cần phải được yên tĩnh. nhất là trong những ngày đầu năm mới. Em hiểu, nhưng hơi khó diễn giải. Thực ra, đó cũng chỉ là quan niệm thôi.

Thật tĩnh lặng và u tịch. Làm Vua sướng thật, nhưng cho em đánh đổi chắc chả thèm.
Ở trong này thèm thuốc, chạy ra cổng mua bao Vina hết bố nửa ngày :))
Chỗ này thì em ném đá cụ tí nhá: cụ đang ở trong lăng, nghĩa là trong mộ của nhà vua, cũng có nghĩa là nhà vua lúc đó đã "thăng" rồi, có thèm Vina như cụ bảo, thì vua chỉ cần "lướt" vài giây là ra đến cổng thôi, chả hết nửa ngày đâu cụ ạ. :))
Cuối cùng thì em cũng chúc mừng cụ và gia đình đã có một kỳ nghỉ Tết vui vẻ, hạnh phúc. Em thì chả bao giờ được đi du lịch vào Tết cả, nên nhìn gia đình cụ vi vu mà thấy thèm... Tết nhà em luôn phải dành thời gian cho bên nội, bên ngoại...

bes

Xe lăn
Lăng Minh Mạng ngày đầu năm vắng hoe, lác đác có vài du khách nước ngoài, tuyệt nhiên không có ông nước trong nào như mình cả. Sao thế nhỉ ?
Để em thử giúp cụ trong câu hỏi này nhé: với kiến thức thiển cận của em thì đầu năm mới, nhiều người kiêng, không đến những nơi như lăng tự, khí âm nhiều... Thêm vào đó, các cụ cũng biết, theo quan niệm dân gian, "mồ yên, mả đẹp" có ý nghĩa như thế nào đối với mỗi gia đình. Lăng tự cũng là mồ mả của các vị vua mà. Nên cần phải được yên tĩnh. nhất là trong những ngày đầu năm mới. Em hiểu, nhưng hơi khó diễn giải. Thực ra, đó cũng chỉ là quan niệm thôi.

Thật tĩnh lặng và u tịch. Làm Vua sướng thật, nhưng cho em đánh đổi chắc chả thèm.
Ở trong này thèm thuốc, chạy ra cổng mua bao Vina hết bố nửa ngày :))
Chỗ này thì em ném đá cụ tí nhá: cụ đang ở trong lăng, nghĩa là trong mộ của nhà vua, cũng có nghĩa là nhà vua lúc đó đã "thăng" rồi, có thèm Vina như cụ bảo, thì vua chỉ cần "lướt" vài giây là ra đến cổng thôi, chả hết nửa ngày đâu cụ ạ. :))
Cuối cùng thì em cũng chúc mừng cụ và gia đình đã có một kỳ nghỉ Tết vui vẻ, hạnh phúc. Em thì chả bao giờ được đi du lịch vào Tết cả, nên nhìn gia đình cụ vi vu mà thấy thèm... Tết nhà em luôn phải dành thời gian cho bên nội, bên ngoại...
Em nói vắng là vì hôm mùng 2 chỉ thấy Tây thôi ạ, chứ thực chất chỗ khác cũng rất vắng. Cũng có thể mọi người kiêng không đi mồ mả đầu năm.
Đến mùng 4 thì thôi rồi là người, em thấy đi sớm thật may mắn.
Bên nội ngoại em vắng lắm, nếu đi thì chỉ mùng 1 là hết rồi, nhìn cụ họ hàng đông thăm nhau cả Tết cũng thấy thích.
Em đang thèm 1 chuyến đi thật dài mười mấy hai mươi ngày nhưng chỉ được mỗi dịp Tết, mà quan điểm của em thì đêm 30 sáng mùng 1 vẫn phải hương khói các cụ cho nên đi đâu cũng phải từ mùng 1. Giá năm sau nghỉ sau Tết được mươi ngày thì sướng quá.

bes

Xe lăn

Sáng nay vừa nghe anh Ngạn bảo : Người phụ nữ khôn ngoan thường lấy chồng nhiều tuổi, bởi khi nhan sắc mình nó phai nhạt đi thì mắt chồng nó cũng kém rồi :P :P :P

NNPK

Xe buýt
Sáng nay vừa nghe anh Ngạn bảo : Người phụ nữ khôn ngoan thường lấy chồng nhiều tuổi, bởi khi nhan sắc mình nó phai nhạt đi thì mắt chồng nó cũng kém rồi :P :P :P
Hẳn nào anh Nờ già cứ luôn miệng "em vẫn như ngày nào" dù em biết thừa có một số bộ phận của em đã chạy rất xa khỏi vị trí của nó :((

Mình đi cung này mấy lần rồi mà xem ảnh nhà Bes vẫn thấy lòng quặn lại. VN mình quá đẹp, mỗi tội đông người và lắm chú mặt đỏ ngoài đường quá :))
Chúc mừng chú Bes và gia đình có chuyến đi thật đáng nhớ.

bes

Xe lăn
Mình đi cung này mấy lần rồi mà xem ảnh nhà Bes vẫn thấy lòng quặn lại. VN mình quá đẹp, mỗi tội đông người và lắm chú mặt đỏ ngoài đường quá :))
Chúc mừng chú Bes và gia đình có chuyến đi thật đáng nhớ.
Tại anh đang xa quê hương nên cảm xúc nó dạt dào.
Em lại thèm đến những cái nơi nước ảnh cứ trong leo lẻo của anh quá, chả biết bao giờ mới có cơ hội.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hihi, hỏi ai ko hỏi, hỏi ngay đứa mê Escape :D
Mỗi vụ tốn xăng anh ơi, nhung mà anh đang đi Ford chắc cũng quen rùi :P nếu tiễn em Mondeo thì ới em nhá :D

Tuần nài chắc ko đc, tuần sau sẽ lên phố lê la cafe vs anh ;)
Ếch nhà mình có tốn xăng đâu Meow!!! Mà với công lực của ông đang dùng Mông Đau Thần Chưởng này thì Ếch thoải mái mà Ộp, lo gì xăng!:))

Eo, xinh đẹp thế thì mê cái gì oách hơn chứ mê Esc à. Escape để mấy thằng tụi anh thích thôi, nhá.
Em thích sang Murano hay Acura ZDX đê.
Em ý mê cái ông cưỡi Ếch chứ con Ếch nó chả có tội tình chi cả cụ ợ!:D

Meow

Xe điện
Ếch nhà mình có tốn xăng đâu Meow!!! Mà với công lực của ông đang dùng Mông Đau Thần Chưởng này thì Ếch thoải mái mà Ộp, lo gì xăng!:))

Em ý mê cái ông cưỡi Ếch chứ con Ếch nó chả có tội tình chi cả cụ ợ!:D
Anh Ngọc nhá, tranh thủ mình offline nói xấu ngay đc :((
Thik Ếch thật mà, còn cái người đi á, xem nào, trc đi bộ mãi mà, trót rùi nên giờ đi Ếch vẫn tiếp thui :P

@anh Bes: anh luyện Mông Đau thần chưởng xong truyền lại cho em đi nhá, rùi sau em tu luyện sang Acura ZDX thần công sau :D
Mình luyện xong xuôi thì Huế hay Gialai thì cũng chít vs mình <):)

Chỉnh sửa cuối:

zeromanvp

Xe tăng
Xe cụ Bes đi hoành tránh nhỉ. Em cũng cưỡi mông đau nhưng mà cứ phải rón rén vì sợ chạm gầm

bes

Xe lăn
Chạm sao được, đi toàn đường nhựa thôi cụ ơi. Chỗ nào hiểm quá thì ta né ;)

bes

Xe lăn

Hôm nay ngồi lục máy tính, vớ được mấy cái ảnh năm ngoái quên chưa trả mẫu :

Meow

Xe điện
Chị NNPK xinh nhở :)

maybayfun

Xe buýt
Cụ Bes ơi cho em hỏi những đoạn nào lưu ý bị bắn tốc độ từ đây vào Huế với ạ? Em đang định làm 1 chuyến đi Huế. Em định chạy 1 mạch từ 6h sáng thì nếu chạy liền tù tì 1 mạch thì đến tối có vào đc k ạ?

Cụ Bes ơi cho em hỏi những đoạn nào lưu ý bị bắn tốc độ từ đây vào Huế với ạ? Em đang định làm 1 chuyến đi Huế. Em định chạy 1 mạch từ 6h sáng thì nếu chạy liền tù tì 1 mạch thì đến tối có vào đc k ạ?
OK!
Em xuất phát 09h30 từ Kim Liên => tới Huế 23h00 . Cứ đi đúng tốc độ; chỉ cần hạn chế phanh (để chạy đều), vượt từ xa (khi thấy phía trước thoáng), giảm tốc từ xa (khi thấy phía trước có chướng ngại) .

Nhưng đoạn giữa Thanh hóa với Nghệ An cũng có mấy chỗ có biển báo 50km/h mà chạy mãi kg thấy biển hết hạn chế đâu. Cũng đành liều tý vậy.