[Funland] Trong đầu có tiếng kêu iiiiiiii ?

Daothoa

Xe hơi
Tốt nhất vào viện khám cụ ạ
Em khám nội soi ở bv đại học y ko vấn đề gì.họ đo thính giác đồ kết luận em ko nghe được âm thanh tần số cao do làm trong môi trường tiếng ồn cao tầm hơn 70db liên tục cả ngày.chán giờ lúc nào cũng đeo cái nút tai 3M cho đỡ ồn.

cuong213

Xe đạp
các cụ vào cập nhật tình hình xem nào có ai khỏi hoặc đỡ chưa

Hoàng A Mã

Xe điện
có cách nào ngủ ngon ko cụ từ lúc bị bệnh này em mất ngủ nhiều quá ngủ ko sâu giấc
Cụ mua trà Lạc Tiên, hoặc hoa đậu biếc ( 5 bông/ 1 lần) hãm nước sôi uống trước khi ngủ. Hoặc mua loại kẹo có Melatonin của Nhật, Mỹ nhai trước khi ngủ 1h xem thế nào.
Không hiệu quả nữa thì qua ông Tiến sĩ Dương Minh Tâm ( search google) , ông này tay nghề giỏi và có đạo đức.
Cụ phải xác định bệnh ù tai ( Tinitus) hiện nay Tây y không chữa được , tập chấp nhận và sống chung với nó.

cuong213

Xe đạp
Cụ mua trà Lạc Tiên, hoặc hoa đậu biếc ( 5 bông/ 1 lần) hãm nước sôi uống trước khi ngủ. Hoặc mua loại kẹo có Melatonin của Nhật, Mỹ nhai trước khi ngủ 1h xem thế nào.
Không hiệu quả nữa thì qua ông Tiến sĩ Dương Minh Tâm ( search google) , ông này tay nghề giỏi và có đạo đức.
Cụ phải xác định bệnh ù tai ( Tinitus) hiện nay Tây y không chữa được , tập chấp nhận và sống chung với nó.
3 năm trước em cũng khám bác tâm đây ( em đc ng quen dẫn vào gặp) rồi uống thuốc cũng chả khỏi gì. mà cụ có khám lại chưa , em đang tính đi chụp lại MRI não , lúc mới phát bệnh em cũng chụp MRI não nhưng ko sao ,

Hoàng A Mã

Xe điện
3 năm trước em cũng khám bác tâm đây ( em đc ng quen dẫn vào gặp) rồi uống thuốc cũng chả khỏi gì. mà cụ có khám lại chưa , em đang tính đi chụp lại MRI não , lúc mới phát bệnh em cũng chụp MRI não nhưng ko sao ,
Đừng chụp chi tốn tiền. Cụ chữa ông Tâm là để giảm rối loạn lo âu, trầm cảm , ngủ ngon thì tiếng ù sẽ giảm. Chứ cụ chữa để mất tiếng ù thì làm sao ông đấy chữa hết, phân biệt cho rõ.

cuong213

Xe đạp
Đừng chụp chi tốn tiền. Cụ chữa ông Tâm là để giảm rối loạn lo âu, trầm cảm , ngủ ngon thì tiếng ù sẽ giảm. Chứ cụ chữa để mất tiếng ù thì làm sao ông đấy chữa hết, phân biệt cho rõ.
đợt đấy em uống thuốc bác tâm , 2-3 loại j đó nhưng có 1 loại nó là thuốc ngủ , em uống xong ngủ luôn 2 ngày ạ, đợt đó em bị kết luận rối loạn thần kinh thực vật

Chikamin

Xe tải
Có thể cụ bị 1 bệnh tên là "Tinnitus" nhé. Việt Nam mình dịch ra là chứng ù tai thôi nhưng thật ra ko hẳn như vậy. Cụ nào muốn nghiên cứu sâu về bệnh này tự nghiên cứu giúp em với. Cơ bản là bệnh này chưa hẳn xác định được nguyên nhân cũng như là có cách điều trị. Trong đầu lúc nào cũng sẽ nghe tiếng ringggg hoặc tiếng ù hoặc tiếng như ve kêu ấy mặc dù xung quanh có thể không có tiếng động gì cả. Đêm nằm yên tĩnh mà tập trung nghe là như kiểu có nghìn con ve đang kêu trong đầu.

Các cụ xem thử mấy người bị bệnh này dùng mẹo để được yên tĩnh trong 1 lúc nhé.
Điều thú vị là phương pháp này đã được Càn Long áp dụng làm 1 trong các thuật dưỡng sinh đơn giản hiệu quả từ cách đây hơn 200 năm. Ông gọi là gõ trống thì phải.

Nói thêm là Càn Long là vị vua thọ bậc nhất trong suốt các triều đại phong kiến TQ. Với 89 tuổi thọ thì ngay thời điểm hiện tại vẫn là con số đáng mơ ước. Đặc biệt là với 1 vị quân vương có cả ngàn phi tần để sủng ái.

Hoàng A Mã

Xe điện
đợt đấy em uống thuốc bác tâm , 2-3 loại j đó nhưng có 1 loại nó là thuốc ngủ , em uống xong ngủ luôn 2 ngày ạ, đợt đó em bị kết luận rối loạn thần kinh thực vật
Thuốc an thần kinh có 2 loại. 1 loại dùng cho mất ngủ nặng, 1 loại vừa ngủ ngon vừa chống RLLA, trầm cảm mà ko gây nghiện. Loại nặng thì dùng đến khi ổn định giấc ngủ thì bác sĩ sẽ giảm liều, và cắt thuốc, không việc gì lo cả. Nếu điều trị thì tuân thủ y lệnh của bác sĩ, họ biết phải làm gì. Đừng có nghe cái bọn ngu trên mạng kêu bỏ thuốc đột ngột. Rất nguy hiểm và lờn thuốc thì khó điều trị.

Hoàng A Mã

Xe điện
Điều thú vị là phương pháp này đã được Càn Long áp dụng làm 1 trong các thuật dưỡng sinh đơn giản hiệu quả từ cách đây hơn 200 năm. Ông gọi là gõ trống thì phải.

Nói thêm là Càn Long là vị vua thọ bậc nhất trong suốt các triều đại phong kiến TQ. Với 89 tuổi thọ thì ngay thời điểm hiện tại vẫn là con số đáng mơ ước. Đặc biệt là với 1 vị quân vương có cả ngàn phi tần để sủng ái.
Bị thử đi rồi biết, xem nó có điên cái đầu không

Hoàng A Mã

Xe điện
em đang thắc mắc tại sao cụ bị mà vẫn ngủ đc , em từ lúc bị mất ngủ triền miên ngủ ko sâu giấc
Mỗi người mỗi khác, nói ra dài dòng. Em đã khuyên bác theo hướng đi rồi đó. Tùy bác lựa chọn.

cuong213

Xe đạp
Mỗi người mỗi khác, nói ra dài dòng. Em đã khuyên bác theo hướng đi rồi đó. Tùy bác lựa chọn.
để em thử cái kẹo dẻo kia xem thế nào , chứ còn mấy loại trà thảo mộc chắc trên đời này ko còn gì là em chưa uống để giúp dễ ngủ

Chikamin

Xe tải
Tiếng ù iiiiiiii còn đỡ , chứ mà tiếng ù như tiếng còi, âm thanh xe lữa... thì toi
Nó cứ iiii giống hệt tiếng dế kêu. Ngay lúc này đây ngồi phòng 1 mình kêu rõ mồn một. Trước cứ đinh ninh do hồi bé dùng Streptomicin nhiều nên bị ảnh hưởng thính lực. Nhưng hóa ra ko phải vì tai vẫn nghe rất tốt.

Giờ biết rõ cái này là chứng bệnh liên quan hệ thần kinh. Ngủ đủ ngủ khỏe thì ko sao. Hôm nào thức tới 2 - 3h sáng là lập tức tiếng iiii nổi rõ mồn một.

Biết vậy nên mình kệ nó nên nó ko quá ảnh hưởng tới cuộc sống. Vẫn sống tốt. Nhưng có lẽ anh nào mắc cái chứng iii này 10 anh có tới 9 anh chất lượng giấc ngủ ko tốt thì phải.