[Funland] Trong đầu có tiếng kêu iiiiiiii ?

Huydc87

Xe hơi
Cụ giống em đới.em bị từ đầu năm 2018,thôi kệ con mẹ nó đến đâu thì đén cụ ạ.
Cụ giống y em. 2018 bị khám đủ mọi nơi, còn thêm cả quả hạch cổ 2 bên lo lắng ung thư các kiểu. rồi chụp cộng hưởng từ cả lồng ngực đến não, sinh thiết rồi xét nghiệm máu EBV..., tốn cả con xe SH tiền khám với thuốc từ khoa nọ đến khoa kia, khám từ ĐH Y, BM, TMW TW, ung bứu HN, K, đến nhờ vả cả ông GD BV TMH lẫn PGD khoa ung bứu BM tất cả các loại thuốc đều dùng hết, KQ cuối cùng đều chung 1 câu : Ù tai không rõ nguyên nhân. Cuối cùng kệ nó đến giờ thành quen, để giảm cái tiếng iiii thì cứ bật quạt, điều hòa, lọc không khí sao cho nó ồn át tiếng iii đi dần thành quen.

Đào Xuân hán

Xe tải
Cụ giống y em. 2018 bị khám đủ mọi nơi, còn thêm cả quả hạch cổ 2 bên lo lắng ung thư các kiểu. rồi chụp cộng hưởng từ cả lồng ngực đến não, sinh thiết rồi xét nghiệm máu EBV..., tốn cả con xe SH tiền khám với thuốc từ khoa nọ đến khoa kia, khám từ ĐH Y, BM, TMW TW, ung bứu HN, K, đến nhờ vả cả ông GD BV TMH lẫn PGD khoa ung bứu BM tất cả các loại thuốc đều dùng hết, KQ cuối cùng đều chung 1 câu : Ù tai không rõ nguyên nhân. Cuối cùng kệ nó đến giờ thành quen, để giảm cái tiếng iiii thì cứ bật quạt, điều hòa, lọc không khí sao cho nó ồn át tiếng iii đi dần thành quen.
Có lần em gặp bs chuyên khoa TMH bs bảo trên thế giới có 17% người bị bệnh này,quan trọng là nó không biến chứng là được,thôi mình sống chung với lũ thôi cụ ạ

Huydc87

Xe hơi
Có lần em gặp bs chuyên khoa TMH bs bảo trên thế giới có 17% người bị bệnh này,quan trọng là nó không biến chứng là được,thôi mình sống chung với lũ thôi cụ ạ
Vâng cụ ạ. Mấy vị bác sỹ cũng nói em là chụp chiếu với làm các xét nghiệm EBV không có gì bất thường thì cứ kệ thôi. Giữ cho đầu óc đừng stress là được

chientm

Xe máy
khả năng liên quan tới tai đây cụ

Em có đợt cứ thấy ong ong trong đầu, đi viện bs rửa sạch tai là hết. Hoá ra mình ngoáy tai thì lại đẩy dáy tai vào sâu, đến một lúc, nó bịt kín ống tai, gây ra hiện tượng như thế.

Huydc87

Xe hơi
Em có đợt cứ thấy ong ong trong đầu, đi viện bs rửa sạch tai là hết. Hoá ra mình ngoáy tai thì lại đẩy dáy tai vào sâu, đến một lúc, nó bịt kín ống tai, gây ra hiện tượng như thế.
Của cụ thế chứ em thì nội soi chụp chiếu các kiểu rồi. Nên 3 năm nay em sống chung với lũ cũng quen dần dần

kenmina

Xe hơi
Đêm yên tĩnh E cũng thường bị thế, mấy chục năm rồi E thấy ko sao cả

em cũng bị mắc cái bệnh này, nó không u u nhưng hay đau đầu, nhất là buổi tối nằm ngủ, đầu cứ nghĩ miên man, nằm mơ linh tinh. Tối nằm ngủ đầu đau lắm, động mạch cảnh bên trái cứ giật liên hồi, nhu kiểu máu k lên được não. Em đã đi chụp chiếu cả não, cả động mạch cảnh mà k bị sao. Em còn bị đau rát quảng lưng, cách đây 2 năm rồi, sợ Phổi nhưng em cũng đã chụp chiếu phổi cả bình thường và City, đứa em gái em nó bảo bị thoái hóa đốt sống cổ và lưng, em cũng đã chụp nhiều lần thì cúng có bảo ở thể nhẹ, giờ cứ đau lưng, đau cổ, đau đầu, tối ngủ mê man, mấy năm rồi. Cứ vận động đi lại nhiều thì đỡ, đợt dịch này ở nhà nhiều lại đau và khó chịu quá...

donfx

Xe buýt
Bệnh này khó hết, cháu cũng bị mấy chục năm rồi. Hồi mới bị cũng lo bị bệnh gì hiểm nghèo, nên cũng maast ngủ và rối lọan, mặc dù cũng đã đi khám chữa ở nhiều nơi (cả ở nước ngoài, do hồi đó cháu ở 2 năm Thái Lan và 10 năm Nhật Bản), tuy nhiên họ cũng không tìm ra bệnh dù có thiết bị và phòng cách âm hiện đại, uống thuốc thì chỉ đỡ phần nào. Sau rồi sống chung với loại âm thanh đó, rồi cũng quen.... Tiếng kêu nhỏ dần do âm thanh bên ngoài thôi cụ ạ, vào ban đêm mới thấy nó kêu to to...

Em mắc chứng rối loạn lo âu, đang điều trị ngon lành bổng dưng khoảng 10 ngày nay trong đầu xuất hiện tiếng kêu , âm thanh iiiiiii giống như sóng siêu âm với. Bác sĩ bảo là ảo thanh thô sơ do lo âu , căng thẳng quá mức gây ra. Em uống thuốc được 5 ngày rồi, tiếng kêu có vẻ hơi nhỏ dần đôi chút. Em cũng chụp MRI, đo thính giác đồ kết quả tốt không sao cả . Hic, có cụ nào giúp em cho hết tiếng kêu này luôn không nhỉ, mệt mỏi quá đi.b-(

Chembao

Xe container
Tai kêu i i hình như ai cũng bị, e lúc yên tĩnh cũng thấy có tiếng i i trong tai, còn bình thường ko để ý lắm :D

doanmanh1998

Đi bộ
E cũng đang bị rối loạn lo âu và có tiếng iii trong đầu 24/24 e rất khó chịu ngủ k sâu giấc ai đã bị như vậy và chữa khỏi chỉ giúp e với khổ quá

doanmanh1998

Đi bộ

harumo8888

Đi bộ
Em bị bệnh này 5 năm rồi, lúc đầu đi khám bác sĩ bảo bị chứng rối loạn lo âu cho uống thuốc mãi chả khỏi, về sau tìm hiểu mới biết tây nó gọi bệnh này là tinnitus, hiện trên thế giới vẫn chưa có cách chữa khỏi nên cần phải sống chung với nó thôi các cụ ạ.

Đào Xuân hán

Xe tải
Em bị bệnh này 5 năm rồi, lúc đầu đi khám bác sĩ bảo bị chứng rối loạn lo âu cho uống thuốc mãi chả khỏi, về sau tìm hiểu mới biết tây nó gọi bệnh này là tinnitus, hiện trên thế giới vẫn chưa có cách chữa khỏi nên cần phải sống chung với nó thôi các cụ ạ.
Cụ giống em,em cũng bị 5 năm rồi,hkams các bv lớn ở HN bác sĩ kết luận (ù tai không rõ nguyên nhân) em còn sang nước ngoài khám bs cho thuốc uống nhưng cũng không ăn thua,sơ nhất là hôm nào trở trời trong đầu kêu to hơn.

Hoàng A Mã

Xe điện
Cụ giống em,em cũng bị 5 năm rồi,hkams các bv lớn ở HN bác sĩ kết luận (ù tai không rõ nguyên nhân) em còn sang nước ngoài khám bs cho thuốc uống nhưng cũng không ăn thua,sơ nhất là hôm nào trở trời trong đầu kêu to hơn.
Ko chữa được đâu. Sống chung và quen dần thôi.