[Funland] Trong đời mấy lần cccm suýt đăng xuất khỏi trái đất?

Chelski

Xe điện
E có vài lần.
Ngày bé hen nặng, nhiều lầm tím tái. Thời bao cấp làm j có thuốc tốt như bây giờ. Ông bà toàn tự tiêm, tự cho u. Hậu quả ko toi nhưng răng đen hết, sk về cơ bản ko tốt nhất, mỗi khi trái gió là phế quản thắt lại gây ho ngứa. Có lần tới viện đã tím cả ng, may bs cứu đc.
2 lần chết hụt vì điện do nghịch ngợm.

Còn ccccm thì sao?
Em hồi hơn 10 tuổi, ở quê theo mấy ông anh lớn ra Sông tắm, đội đấy có trò là bơi ra cái trụ cầu ở giữa sông, leo lên rồi nghỉ mấy phút sau đó lại bơi vào bờ, sông Thái Bình cháy khá xiết...Em cũng bơi theo nhưng đến trụ cầu thì mệt, bám trượt mấu bê tông...Thế là nước cuốn đi luôn, nhưng trời phật phù hộ và theo bản năng em cố vùng vẫy mọi cách cho người nổi lên trôi dạt nước cuốn đi cách khoảng hơn trăm mét thì vào được bờ ...Bây giờ vẫn nhớ.

QL1A

Xe hơi
Em thì toàn liên quan đến xây nhà.
Hồi còn bé, bị giàn giáo rơi văng vào người, may mà ko sao.
Đợt năm lên lớp 3 hay 5 gì đó, chơi ở nhà hàng xóm đang xây, bị đứa hàng xóm vô tình đu dây rồi đạp rơi từ tầng 2 xuống tầng 1.

Quiet Storm

Xe buýt
Cụ nhầm lẫn khái niệm ...
Kể cả cụ chết thì cụ vẫn ở lại với "mẹ trái đất" nhé, trừ phi cụ nhảy lên spaceship ra khỏi bầu khí quyển trái đất, không chịu tác động của lực hút trái đất, lúc đó mới gọi là "đăng xuất" khỏi trái đất nhé.
Chứ con người sống trên trái đất ker cả chết và hoả táng thành tro, đem tro rắc vào không khí ...thì tro bụi đó rồi lại về với đất của trái đất thôi. :))
Vậy không phải "đăng xuất khỏi trái đất" thì đổi thành "đăng nhập vào lòng đất" vậy cụ nhể :))

maroon5788

Xe buýt
năm 2020 có đợt gió lớn, e đi trên đường yên phụ to. Trời nổi gió đen kịt, e bị cận đi chậm thì đúng cái mái tôn từ nhà dân bên phía gần melatech là là bay như diều xuống phủ 2/3 đường trc mắt e cách đúng 5m. Phúc tổ sợ vãi , e sợ nhất là mái tôn vs quây tôn trời mưa gió

OTheAh

Xe tăng
Ngày bé em nghịch điện bị giật đầy, nếu chỉ một ngón tay chạm vào dây điện 220V thì không chết được đâu cụ ạ, mà chỉ bị giật tung tay thôi.
Bọn e gọi là bị cắn, ngày cũng 1-2 phát mùa này mồ hôi nó ra bị cắn 3-4 phát là bt

haiyen1012

Xe điện
Nếu không kể 2 lần bị điện giật mà các cụ bảo là chưa có nguy cơ thì em có 2 lần thực sự là tử thần lướt qua nhưng không vung lưỡi hái. Cả 2 lần đều liên quan đến giao thông đường bộ
-Lần thứ nhất năm em 23 tuổi đi chơi tối về muộn khoảng gần 23h em đi Jupiter rẽ trái từ Nam Đồng (Nguyễn Lương Bằng) vào bệnh viện Đống Đa cắt ngang làn từ Ô Chợ Dừa xuôi xuống, đường lúc này vắng em cắt ngang qua 1 ông xích lô đang chở cái gì đó nên hơi khuất tầm nhìn, khi em vừa qua mặt ông xích lô thì từ phía sau 1 con BMW X5 lao như tên bắn (phải tầm 80-90km/h) nó vượt phải ông xích lô nên cũng ko nhìn thấy xe em. May phước cho em là nó lao vù qua đuôi xe em gió thổi tạt thẳng vào gáy. Lúc đó chỉ cần chậm nửa giây là nó phang thẳng vào ngang người và xe em rồi.
-Lần thứ 2 năm em 34 tuổi đi phượt cùng anh em Tour Sơn La - Điện Biên - Lai Châu, hôm đó em chạy con FZ150i đi trên đường từ Mộc Châu vào thung lũng mận Nà Ka. Đường có tí bụi đất đỏ lại dính mưa nhỏ nên khá trơn, em dẫn đầu đoàn chạy tốc độ khoảng 55km/h khi vượt qua 1 con dốc thì bất ngờ nhìn thấy 1 con xe chở khách du lịch 45 chỗ chạy ngược chiều, đường nhỏ nên nó lấn sang làn của em, em phản xạ phanh gấp đường trơn làm xe trượt bánh ngã ra đường và trôi đi trên đường đến gần 20m, xe 45 chỗ đối diện cũng phanh gấp, đến khi chạm nhau thì vừa hay bàn chân trước em chạm vào đầu xe ô tô còn bánh trước và tay lái con FZ của em đã nằm trong gầm ô tô rồi. Vụ đấy em mặc full giap nên người không vấn đề gì nhưng con FZ thì mài trên đường nên khá thê thảm, cũng cách tử thần chỉ 1 khoảnh khắc mà thôi

barca6996

Xe container
E có vài lần.
Ngày bé hen nặng, nhiều lầm tím tái. Thời bao cấp làm j có thuốc tốt như bây giờ. Ông bà toàn tự tiêm, tự cho u. Hậu quả ko toi nhưng răng đen hết, sk về cơ bản ko tốt nhất, mỗi khi trái gió là phế quản thắt lại gây ho ngứa. Có lần tới viện đã tím cả ng, may bs cứu đc.
2 lần chết hụt vì điện do nghịch ngợm.

Còn ccccm thì sao?
Em đây, 3 lần :P

hell_angel0910

Xe buýt
E thì hai lần, như này:
Lần 1: Năm 18t xem chết đuối ở biển, may có đứa E kịp kéo vào
Lần 2: năm 34t, lật xe lúc 12h đêm nhưng k bị trầy xước 1 mảnh da nào, may là do có đeo dây an toàn chứ k cũng tèo rồi

Lái xe máy

Xe tăng
Lúc nhỏ: Điện 2 lần suýt chết, còn giật nhẹ thì nhiều.
Còn tắm sông trộm, trèo cây thì liều nhiều mà chưa sao.
Chắc số em kị điện

namphong12

Xe container
10 năm trước. Bố người yêu kề dao vào cổ hỏi.
"Bây giờ cưới hay đi gặp ông bà ông vải".
Các cụ biết kết quả sao rồi đấy. Đúng là không chết thế này thì chết thế kia. Chạy vào mắt.

trunghieu27

Xe tải
Một lần e đi xe máy bị thằng đi ngược chiều đâm vào suýt ngã vào gầm xe tải. Một lần đang bơi ở biển bị chuột rút lúc nước ngang mặt, cứ thế nhảy lò cò về bờ. Còn giật điện thì vô số lần nhưng đều bật ra được.

Dream 100

Xe ngựa
10 năm trước. Bố người yêu kề dao vào cổ hỏi.
"Bây giờ cưới hay đi gặp ông bà ông vải".
Các cụ biết kết quả sao rồi đấy. Đúng là không chết thế này thì chết thế kia. Chạy vào mắt.
Thế là cụ trúng độc đắc 2 lần: vừa thoát án tử, vừa cưới được vợ😃😃👍

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Em thì hồi bé 1 lần đút ngón tay út vào ổ điện, giật 1 phát rúm cả người.
Lớn hơn tí thì ốm sốt 42 độ, cũng co giật, bme đem đi bsi bảo sốt cao thế mà ko bị biến chứng là may lắm rồi.
Đi học bị xe tông xuống mương, cũng may chỉ đau thôi chứ ko thì cũng hẹo rồi.
1 Mình phóng xe máy bị xòe 1 phát, bụi bốc mù mịt lên, dân ở đấy họ tưởng phải liệm luôn nhưng em mũ áo giáp găng đầy đủ nên chỉ nằm ngất ở đấy, dân họ xốc nách lên, cố gắng tháo mũ bảo hiểm mà ko đc. 1 lúc sau ms tỉnh lại
ĐI bơi ở bể bơi, chả hiểu sao bị chuột rút, đc 1 anh vớt lên, lúc ấy cũng mất ý thức rồi, lên chưa cần hô hấp nhân tạo gì thì em lại tỉnh lại
Cụ này số cao thật. Hẳn ông trời có giao cho cụ một sứ mệnh gì đó. Sống tốt và làm việc nhiệt tình, làm nhiều việc thiện cụ nhé.

Vo_thuong

Xe điện
Trường hợp của e không biết có được tính là chết hụt không. Hồi sinh viên hay có kiểu cho sục vào xô nước để đun nước tắm. Cuối năm cũng bày đặt mua lá lẩn về đun tắm cho thơm. Nước sắp sôi thấy mấy cọng lá loe ngoe không chìm dưới nước nên định lấy tay ấn xuống. Chỉ tích tắc nữa thì tự nhiên giật mình rụt tay lại. Nói chung cũng không hiểu tại sao mình lại có ý định như thế, hic.
về nguyên tắc thì sục nó giống như giây may so của ấm điện (loại cũ), thế nên nó đâu rò điện ra nước được cụ ơi :). Chỉ có kiểu sinh viên nối dây điện vào lưỡi lam để nấu nước may ra có khi còn giật.

Vo_thuong

Xe điện
Hồi em khoảng 9-10 tuổi, tắm sông suýt nữa thì tèo may có 1 anh lớn nhấc lên😩
Em giống cụ này, hồi học lớp 1 trước cổng trường có một dãy hồ. Hồ lấy nước từ mấy cái ống phía trên chảy xuống nên có mấy vũng rất sâu. Khi mấy đứa rủ nhau ra đó tắm thì sa chân vào hố và ... giã gạo, may có thằng bạn cao kều nbos giơ tay ra kéo vào được. Nếu nó không kéo quả đó chắc tèo, nhưng hồi đó bé quá nên cũng chỉ nhớ láng máng như thế. Chắc cuối năm nay về mời cu đó một bữa để cùng ôn lại kỷ niệm đó (khéo nó quên mịa rồi cũng nên).

Năm kia em bị biến chứng sốt xuất huyết, 2L dịch bụng và 1.5L dịch phổi, nhưng vẫn cách cái chết xa lắm. :))