[Funland] Trong thế giới của người trưởng thành, tiền thực sự quan trọng vậy sao?

Xe bọ xít

Xe container
TIỀN thực sự quan trọng với những ai không có TIỀN, còn những người nhiều TIỀN rồi thì cũng thấy bình thường ạ

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Có đôi khi, bạn thiếu tiền không đơn giản là thiếu tiền mà còn đang mất đi nhiều cơ hội và sự lựa chọn nữa.
Câu nói này nghe có vẻ thực dụng nhưng thực tế, bạn không thể phủ nhận được độ đúng đắn của nó. Không tin thì bạn thử giơ bàn tay mình ra để tính những vấn đề có thể nảy sinh vì không có tiền mà xem, đảm bảo lật đi lật lại vẫn đếm không xuể.
Nếu không có tiền, con bạn sẽ chẳng được ăn no ngủ tốt, học hành tới nơi tới chốn.
Nếu không có tiền, một cơn bạo bệnh xuất hiện có thể khiến cả gia đình suy sụp.
Nếu không có tiền, những nhu cầu cơ bản cho sinh hoạt hàng ngày như thóc gạo, dầu muối cũng phải dè sẻn từng đồng.
...
Nói chung, nhắc đến chữ nghèo, ai cũng thấy xót xa. Còn nhắc đến vấn đề tiền bạc, người ta lại thấy đau đầu. Bởi vậy mới nói, trong thế giới của người trưởng thành, tiền thực sự rất quan trọng.
Ơ ... vào đây mới biết là xiền quan trọng thế :)) cảm ơn cụ chủ đã khai sáng. Tiện thể cụ giải thích hộ tại sao lúc bị táo bón rất khó đi ngoài nhưng lúc bị tiêu chảy thì rất dễ đi =))

Thực ra tiền ai cũng biết nó là vật trung gian giúp người ta có được nhiều thứ khác. Mục tiêu cuối cùng của bất kỳ ai cũng là các thứ kia chứ ko phải tiền.
Nhưng mải mê kiếm tiền mà quên mất một số thứ có thể đạt được mà không cần tiền, bằng cách khác ngoài tiền, hoặc cần ít tiền hơn mình tưởng, thì hơi uổng phí.
Một số thứ đó là gì ? Thay vì có cách trực tiếp đạt đc nó, ta lại đi đường vòng là phải kiếm tiền rồi dùng tiền mua nó, rất mất tgian. Đó là những thứ gì ? He he .... :))

Em cũng chả biết nó quan trọng hay ko, ngày mai các bác đi làm thử trả vờ quyên ví ở nhà thôi, mắc dù có thể ko tiêu gì nhưng sẽ thấy cảm giác ko an tâm gì.

ubisapro

Xe trâu
Có tiền ko có nghĩa có tất cả

Ko có tiền thì gần như bạn chẳng có gì cả :))

hoantoanmayman

Xe tăng
Người OF
Ở những quốc gia văn minh không phải tiền là thước đo duy nhất

Còn là trình độ, trách nhiệm, đóng góp cho cộng đồng
Có tiền mới có điều kiện để học hành cho có trình độ, mới đóng góp được cho cộng đồng cụ ạ.

Biahn

Xe điện
Thức khuya dậy sớm để đi cày cuốc cũng chỉ vì tiền, bao giờ có thật nhiều tiền rồi mới thấy nó không quan trọng.

trungunimor

Xe buýt
cụ có thể giúp đở bằng nhiều cách khác. Ví dụ như chăm sóc bố mẹ, nấu cơm giặt quần áo cho các cụ, bóp chân tay cho các cụ đỡ đau, đỡ nhức mỏi, bỏ thời gian ra hầu chuyện cho các cụ được vui v.v...nếu như cụ ở gần.
Còn ở xa thì gọi điện về hỏi han, quan tâm đến bố mẹ cụ . Ăn thua là ở tấm lòng chứ không phải có tiền hay không .
Chuyện quê:bố ốm, các con đấm bóp cụ đều gạt ra vì không vừa ý, ô con ở xa về hỏi và được biết chỉ 1thằng chắt matxa vừa ý cụ,tạm gọi là x. Ô con gọi x tới bảo mat cho cụ, gi số ĐT ,trả tiền bồi dưỡng và yc khi nào gọi thì đến.Cụ sướng, các con khác thích, ô x có thêm tiền.Cả nhà cùng vui.

coolpix8700

Xe ngựa
TIỀN thực sự quan trọng với những ai không có TIỀN, còn những người nhiều TIỀN rồi thì cũng thấy bình thường ạ
Bác lại nghe họ rao giảng đạo đức rồi... Đừng bao giờ chỉ nghe ai nói cả!
Chỉ trừ người nhận tiền của người khác, còn lại càng làm ra nhiều tiền họ càng đánh giá đúng giá trị của đồng tiền.

Hanh Ha

Xe tăng
cụ có thể giúp đở bằng nhiều cách khác. Ví dụ như chăm sóc bố mẹ, nấu cơm giặt quần áo cho các cụ, bóp chân tay cho các cụ đỡ đau, đỡ nhức mỏi, bỏ thời gian ra hầu chuyện cho các cụ được vui v.v...nếu như cụ ở gần.
Còn ở xa thì gọi điện về hỏi han, quan tâm đến bố mẹ cụ . Ăn thua là ở tấm lòng chứ không phải có tiền hay không .
Vẫn biết là tấm lòng nhưng khi cụ có điều kiện cho bố mẹ 1 cục, 2 cụ dung dung sống ko phải lo nghĩ j về kinh tế thì tư tưởng sẽ thoải mái hơn rất nhiều.

tieunhupha

Xe điện
Đồng tiền ko giá trị bằng niềm vui nhưng đồng tiền mang lại niềm vui thì cũng đành.:-"

coolpix8700

Xe ngựa
Vẫn biết là tấm lòng nhưng khi cụ có điều kiện cho bố mẹ 1 cục, 2 cụ dung dung sống ko phải lo nghĩ j về kinh tế thì tư tưởng sẽ thoải mái hơn rất nhiều.
Ai cũng chỉ nghĩ các cụ ăn bao nhiêu, nhưng chẳng ai nghĩ đến các nhu cầu khác của các cụ. Biếu các cụ thì cũng như cho những người khác, các cụ thường rất thích cho người khác, đầu tiên là con cháu trong nhà, sau đến hàng xóm, rồi đến cả những người vãng lai có vẻ khó khăn,...

Mr. Toàn

Xe điện
Bố em.bị K, đi viện chứng kiến bao cảnh vì không đủ tiền mà chấp nhận không chữa trị, vì không có tiền mà dừng gánh giữa đường, chấp nhận về nhà uống thuốc nam....bản thân em nếu không có tiền thì cũng không báo hiếu cho cụ, giờ chắc mộ xah cỏ. Nên với em, tiền quan trọng

ms.đẹp

Xe tải
Những ai nói tiền không quan trọng thì đều là những người không kiếm được nhiều tiền
Những người cho rằng tiền là quan trọng thì đều là những người có nhiều tiền, bởi tiền khẳng định quyền lực và tiếng nói của họ.

November123

Xe tải
Trong thế giới người trưởng thành, tiền thực sự quan trọng.
Tùy theo quan điểm mỗi người, họ cảm thấy bao nhiêu tiền là đủ? Tiền bạc quan trọng đến mức nào trong cuộc sống, đó mới là điều đáng nói.

Long921

Xe tăng
Vào bệnh viện hay cho con đi học mà ko có tiền thì cũng thấy đắng cay thật các cụ ạ
H vào bệnh viện chưa cần chữa trị gì mà bsi bảo ra nộp viện phí , ko có tiền thì cũng về nhà chờ chết thôi

NGC

Xe tăng
Có đôi khi, bạn thiếu tiền không đơn giản là thiếu tiền mà còn đang mất đi nhiều cơ hội và sự lựa chọn nữa.
Câu nói này nghe có vẻ thực dụng nhưng thực tế, bạn không thể phủ nhận được độ đúng đắn của nó. Không tin thì bạn thử giơ bàn tay mình ra để tính những vấn đề có thể nảy sinh vì không có tiền mà xem, đảm bảo lật đi lật lại vẫn đếm không xuể.
Nếu không có tiền, con bạn sẽ chẳng được ăn no ngủ tốt, học hành tới nơi tới chốn.
Nếu không có tiền, một cơn bạo bệnh xuất hiện có thể khiến cả gia đình suy sụp.
Nếu không có tiền, những nhu cầu cơ bản cho sinh hoạt hàng ngày như thóc gạo, dầu muối cũng phải dè sẻn từng đồng.
...
Nói chung, nhắc đến chữ nghèo, ai cũng thấy xót xa. Còn nhắc đến vấn đề tiền bạc, người ta lại thấy đau đầu. Bởi vậy mới nói, trong thế giới của người trưởng thành, tiền thực sự rất quan trọng.
Title của thớt : "Trong thế giới của người trưởng thành, tiền thực sự quan trọng vậy sao? "
Xin " đối " lại thế nầy " Người không thấy được tiền thực sự quan trọng thì người đó chưa thể gọi là trưởng thành "

mimcuoi

Xe hơi
quan trọng ạ, cứ thử ra chợ mà k có tiền xem...

Hanh Ha

Xe tăng
Bố em.bị K, đi viện chứng kiến bao cảnh vì không đủ tiền mà chấp nhận không chữa trị, vì không có tiền mà dừng gánh giữa đường, chấp nhận về nhà uống thuốc nam....bản thân em nếu không có tiền thì cũng không báo hiếu cho cụ, giờ chắc mộ xah cỏ. Nên với em, tiền quan trọng
Chuẩn cụ. Muốn biết ko tiền nó thế nào thì cứ vào viện là biết. Đứng trước sự sống với cái chết mà ko làm j được!