[Funland] Troy - Hùng tráng, bi thương

taiadau

Xe điện
Em nhớ đúng thế đấy, cụ Ares bị tẩn xong kêu gào ầm ĩ hết cả lên
Diomede tẩn aphrodite, xong apollo đến cứu, định tẩn luôn Apollo nhưng ko được. Apollo ngứa mắt ra xui Ares xuống oanh quân Hi Lạp, đen là Hera lại điều Athena xuống giúp, Athena biến thành đánh xe của Diomede và xui Diomede chén Ares và đâm bị thương vị thần chiến tranh này :)

Nghiatien

[Tịch thu bằng lái]
Công chúa Helene lúcđó đã có con chưa các cụ

red_dragon88

Xe buýt
Các cụ nói em mới nhớ, quân Hy Lạp còn có mãnh tướng Diomedes. Rất dũng mạnh thiện chiến, được Athena support. Cụ này trong Iliad được miêu tả xông pha trận mạc, tả xung hữu đột, giết nhiều tướng quân Troy. Nếu có tướng nào gần với phàm trần nhất ngoài Hector thì em vote cụ này. Hector như kiểu đại tướng, thỗng lĩnh quân đội. Còn Diomedes đúng kiểu chiến tướng tả xung hữu đột.

quangsot

Racing Boy
Xem phim Troy em thấy bình thường, thua phim võ sỹ giác đấu.

Nghiatien

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nói em mới nhớ, quân Hy Lạp còn có mãnh tướng Diomedes. Rất dũng mạnh thiện chiến, được Athena support. Cụ này trong Iliad được miêu tả xông pha trận mạc, tả xung hữu đột, giết nhiều tướng quân Troy. Nếu có tướng nào gần với phàm trần nhất ngoài Hector thì em vote cụ này. Hector như kiểu đại tướng, thỗng lĩnh quân đội. Còn Diomedes đúng kiểu chiến tướng tả xung hữu đột.
Asin thì là thống soái hay chiến tướng hả cụ

red_dragon88

Xe buýt
Asin thì là thống soái hay chiến tướng hả cụ
Asin kiểu chiến tướng thôi cụ, mặc dù địa vị kiểu quý tộc chư hầu, cũng chỉ huy đội quân riêng nhưng thiên về kiểu dẫn 500 anh em đột phá phòng tuyến đối phương.

Nghiatien

[Tịch thu bằng lái]
Asin kiểu chiến tướng thôi cụ, mặc dù địa vị kiểu quý tộc chư hầu, cũng chỉ huy đội quân riêng nhưng thiên về kiểu dẫn 500 anh em đột phá phòng tuyến đối phương.
asin có điểm mạnh gì hả cụ

taiadau

Xe điện
asin có điểm mạnh gì hả cụ
Cụ có thể hiểu đơn giản như thế này. Có 1 lời tiên tri (do Promete tung ra) là nếu thần Zeus (chúa tể của các vị thần) cưới mẹ của Asin (nữ thần biển Thetis) thì đứa con sinh ra sẽ lật đổ Zeus. Vì vậy Zeus (sau bao hồi vật vã mới biết được chính xác là lấy Thetis sẽ bị teo, vụ này cũng hay này liên quan đến loài người và 1 nhân vật khá quen thuộc với chúng ta Heracles hay còn gọi là dũng sĩ Hecquyn) đành để Peleus lấy Thetis và sinh ra Asin. Asin sinh ra được mẹ cầm gót chân nhúng cả người vào dòng sông Styx (có truyền thuyết khác 1 chút là tôi luyện Asin tròng lò gì gì đó) để luyện kiểu kim cương bất hoại (trừ duy nhất gót chân, do ko được nhúng), có thể nói Asin thời đó là vô địch loài người rồi

Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
Công chúa Helene lúcđó đã có con chưa các cụ
Đã có 1 con gái vô cùng xinh đẹp là Hermione. Paris nhờ vào dây lưng của thần aphrodite đã quyến rũ Helen và đưa về Troy. Bắt vợ của vua Sparte, Menelaus (em trai của Agamemnon) thì kết quả liên quân Hi Lạp sang đánh chiếm Troy. Cái thằng đàn bà Paris chả được tích sự, đấu 1 vs 1 với Meneluas để định đoạt Helen thua vỡ mặt và được thần aphrodite cứu. Lẽ ra chiến tranh chấm dứt nhưng 1 số vị thần muốn phá hủy Troy nên kích động xui khiến Troy lật kèo bắn lén Meneluas nên chiên tranh tiếp diễn :)

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nhất trí với cụ. Ngoài mấy câu đó ra, phim cũng có rất nhiều câu thoại mang tính triết lý dành cho đàn ông thời đó, sống can đảm, sẵn sàng hy sinh cho đất mẹ, và đặc biệt là sống làm sao để sau này khi chết đi, đời sau sẽ nhớ mãi vinh quang của mình - cho dù vinh quang đó từ chiến tranh, giết chóc mà ra. Đội biên kịch của phim nghĩ ra quả là tài. Đúng chất phim Mỹ
Film dở hơi, bịa
Film Mỹ em thik xem những cái kiểu Nhảy múa với sói hay Sinh 4/7, Chim gãy cánh hơn :D

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Vì thời lượng phim có hạn nên người xem tưởng nhầm là Héc to chết thì Troy sập, nhưng thực tế là Héc to chết thì có Héc nhỡ thay, Héc nhỡ chết thì có Héc bé lên… quân Hy lạp còn đánh khướt cũng chưa phá được Troy cho đến khi nghĩ ra chiêu “con ngựa”.
Thế nên xem phim để giải trí thôi, nhất là phim dựa trên sử thi thì đã qua 2 lần bốc phét rồi ;))
Cụ chuẩn
BỐC PHÉT.
Em thời chả thừa hơi gí mũi vào xem hạng Film trẻ con này :)

Nghiatien

[Tịch thu bằng lái]
con ngựa chiến thành troy là sự thật hay ảo các cụ nhỉ

pooka

Xe container
Cảnh cận chiến Asin và Hector quay trông rất thật. Khá đẹp

.Xukthal

Xe container

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Tôi xem vài lần phim này.
Có cái hạt sạn là:
Hector, 1 tay rất chánh trệ da, hiểu được tầm nhìn của vua cha.
Chiến đấu cũng biết mình biết ta, biết lui binh khi cần thiết, tấn công thì phải bất ngờ, biết giữ đường lui cho vợ con, nếu chẳng may mất thành ...

Nhưng tôi không thấy câu trả lời: Tại sao cu Hector lại xuống thành khi đồng chí Achilles thách đấu.
Hắn có thể cho Achilles vô Black list, như ọp pơ vẫn làm, là xong.
OFer khôn như rận.