[Funland] Trục trặc khi làm visa đi Anh

ngodzung

Xe tải
Đợt vừa rồi nhà mình có định tham gia Tour đi Anh-Scotland của một bên lữ hành, thủ tục đầu tiên là phải làm Visa, nhà có 4 người, đã chuẩn bị hồ sơ đầy đủ theo yêu cầu bên lữ hành, các kiểu giấy tờ, chứng minh tài chính. Hôm đi làm Submit hồ sơ, bên lữ hành cũng bào nếu ok chỉ 3 tuần là có Visa, nhà em cũng nghĩ là ok, lần trước đi Úc submit visa cả gia đình cũng ok.
Lần này thì sau khoảng hơn 3 tuần (cỡ khoảng 25 ngày) thì cũng có Visa, tuy nhiên có một trục trặc là hồ sơ submit cả gia đình 4 người mà đến lúc nhận kết quả lại chỉ có Visa của 3 bố con, Visa của vợ em lại chưa có kết quả, mà cũng không thấy có thông báo bị từ chối, tiếp tục chờ, hỏi bên Lữ hành thì họ bảo mail cho bên VFS họ bảo Visa vẫn đang trong quá trình xem xét mà chả có thêm thông tin gì. Cuối cùng đến ngày đi rồi mà vợ em vẫn chưa có Visa :( Mà vợ em còn là người hay đi nước ngoài nếu xét về độ uy tín thì Hộ chiếu còn uy tín hơn của mấy bố con.

Đây là lần đầu gặp tình huống này, có 1 điểm khó hiểu, là hồ sơ nhà em submit cùng 1 lúc cả mấy người trong gia đình, nếu chậm thì chắc phải chậm cả, đây lại 3 người có trước, còn lại 1 thì mãi chẳng có, mà họ cũng chả cho biết vì sao lại xem xét lâu vậy?
Không biết trên này có cụ nào có kinh nghiệm về việc làm Visa đi Châu Âu có thể chia sẻ ít kinh nghiệm.

kaku223223

Xì hơi lốp
Bên Lữ Hành ko bảo hành gì à cụ

tquang

Xe tăng
Ơ cháu tưởng tạch hay ko thì có kết quả luôn chứ nhỉ ???

Alongcamepolly06

Xe container
công nhận nhiều ca visa không giống ai, cháu hóng kinh nghiệm

ngodzung

Xe tải
Bên Lữ Hành ko bảo hành gì à cụ
Vợ em k0 có Visa thì họ cũng cho bồi hoàn tiền Tour, nhưng k0 bồi hoàn được 100%. Tuy nhiên cả gia đình 4 người tự nhiên có 3 người có Visa đi, còn 1 người ở nhà nó cũng mất vui

Mzc

Xe điện
Lữ hành cũng biết sao đc. Đợi thôi cụ :)). Cụ hỏi xem email cho rồi hỏi đsq xem.

Xe_loi

Xe tăng
Em vừa ủn hộ cụ chủ vừa hóng kinh nghiệm.

printer05

Xe điện
Đợt vừa rồi nhà mình có định tham gia Tour đi Anh-Scotland của một bên lữ hành, thủ tục đầu tiên là phải làm Visa, nhà có 4 người, đã chuẩn bị hồ sơ đầy đủ theo yêu cầu bên lữ hành, các kiểu giấy tờ, chứng minh tài chính. Hôm đi làm Submit hồ sơ, bên lữ hành cũng bào nếu ok chỉ 3 tuần là có Visa, nhà em cũng nghĩ là ok, lần trước đi Úc submit visa cả gia đình cũng ok.
Lần này thì sau khoảng hơn 3 tuần (cỡ khoảng 25 ngày) thì cũng có Visa, tuy nhiên có một trục trặc là hồ sơ submit cả gia đình 4 người mà đến lúc nhận kết quả lại chỉ có Visa của 3 bố con, Visa của vợ em lại chưa có kết quả, mà cũng không thấy có thông báo bị từ chối, tiếp tục chờ, hỏi bên Lữ hành thì họ bảo mail cho bên VFS họ bảo Visa vẫn đang trong quá trình xem xét mà chả có thêm thông tin gì. Cuối cùng đến ngày đi rồi mà vợ em vẫn chưa có Visa :( Mà vợ em còn là người hay đi nước ngoài nếu xét về độ uy tín thì Hộ chiếu còn uy tín hơn của mấy bố con.

Đây là lần đầu gặp tình huống này, có 1 điểm khó hiểu, là hồ sơ nhà em submit cùng 1 lúc cả mấy người trong gia đình, nếu chậm thì chắc phải chậm cả, đây lại 3 người có trước, còn lại 1 thì mãi chẳng có, mà họ cũng chả cho biết vì sao lại xem xét lâu vậy?
Không biết trên này có cụ nào có kinh nghiệm về việc làm Visa đi Châu Âu có thể chia sẻ ít kinh nghiệm.
Em cũng vừa tự làm visa đi Anh cho cả gia đình 4 người, con bé lớn nhà em khai sai 2 lần nộp lên VFS chậm hơn cả nhà 2 ngày, nhưng sau 3 tuần thì cả nhà cùng có.

Nhà cụ bao giờ đi đấy.

luolanvn

Xe tăng
NHà em làm Visa đi Úc, 3 bố con em chênh nhau tầm 15 ngày, trong khi gấu nhà em được cấp muộn hơn em gần tháng. Nếu xét về độ uy tín thì gấu nhà em hơn hẳn 3 bố con em ạ, thấy gấu đợi visa mặt dài như cái bơm và em cho câu "Chắc do ăn ở rồi", thế là em phải vào viện nằm gần 1 tuần ;;). Cái món visa này em nghĩ cũng hên xui :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

khung long

Xe hơi
Visa đi anh giờ xét lâu lắm cụ ạ, có ng 3 tuần là có, nhưng có ng tận 3 tháng mới có, tuỳ hứng của bên cấp visa ở bên ấn cụ ạ.

printer05

Xe điện
Lữ hành cũng biết sao đc. Đợi thôi cụ :)). Cụ hỏi xem email cho rồi hỏi đsq xem.
ĐSQ Anh ở VN không cấp thị thực, phải chuyển hồ sơ sang ĐSQ Anh ở Thái. Email hỏi ĐSQ không giải quyết được gì đâu cụ.

printer05

Xe điện
NHà em làm Visa đi Úc, 3 bố con em chênh nhau tầm 15 ngày, trong khi gấu nhà em được cấp muộn hơn em gần tháng. Nếu xét về độ uy tín thì gấu nhà em hơn hẳn 3 bố con em ạ, thấy gấu đợi visa mặt dài như cái bơm và em cho câu "Chắc do ăn ở rồi", thế là em phải vào viện nằm gần 1 tuần ;;)
Visa Úc, em lập group cho cả nhà, khai cho từng người, upload hồ sơ, 5 ngày đã thấy báo đi lấy Bio, 3 ngày sau có visa

• Vodka
Reactions: QAZ

luolanvn

Xe tăng
Visa Úc, em lập group cho cả nhà, khai cho từng người, upload hồ sơ, 5 ngày đã thấy báo đi lấy Bio, 3 ngày sau có visa
Nhà em thông qua anh Dịch con bà Vụ nên cũng chẳng biết gì, họ bảo làm gì thì mình làm thế thôi. Cụ kinh nghiệm rồi nên cũng dễ và chắc độ uy tín cũng cao nữa nên được cấp ngay ạ.

Chỉnh sửa cuối:

printer05

Xe điện
Nhà em thông qua anh Dịch con bà Vụ nên cũng chẳng biết gì, họ bảo làm gì thì mình làm thế thôi. Cụ kinh nghiệm rồi nên cũng dễ và chắc độ uy tin cũng cao nữa.
Em có kinh nghiệm gì đâu, em lần đầu tiên làm, đã thế còn rất liều là mua vé máy bay khứ hồi luôn. Vào thẳng trang xnc của Úc tự khai online, up hồ sơ lên thôi. Cũng có thể là do em đi châu Âu rồi nên cũng dễ hơn

xukthal

Xe lăn
cụ Nhimtiu có kinh nghiệm gì vụ này ko?
Riêng 2 thằng Mẽo và Ăng-lê thì chả bít thế nào mà lần, nó chối từ là chịu, ko nói rõ nguyên nhân :-s

luolanvn

Xe tăng
Em có kinh nghiệm gì đâu, em lần đầu tiên làm, đã thế còn rất liều là mua vé máy bay khứ hồi luôn. Vào thẳng trang xnc của Úc tự khai online, up hồ sơ lên thôi. Cũng có thể là do em đi châu Âu rồi nên cũng dễ hơn
Nhà em thì bắt chứng minh thu nhập, sao kê ngân hàng, sổ tiết kiệm..... mà trong khi đó em có thu nhập gì đâu, tk ngân hàng mỗi gấu có, 2F1 nhà em vẫn đang học cấp 3, cả nhà đều phụ thuộc vào gấu mà gấu lại được cấp muộn nhất ;;)
cụ Nhimtiu có kinh nghiệm gì vụ này ko?
Riêng 2 thằng Mẽo và Ăng-lê thì chả bít thế nào mà lần, nó chối từ là chịu, ko nói rõ nguyên nhân :-s
Bố mẹ em làm visa đi Mỹ, bà chẳng biết tí tiếng Anh gì, vào hỏi gì cũng ngu ngờ thì lại được duyệt, trong khi ông bô vào nó hỏi cũng bi bô được thì thì tạch ở nhà nhìn vợ vi vu mà chép miệng thở dài :)):)):)):))

printer05

Xe điện
Nhà em thì bắt chứng minh thu nhập, sao kê ngân hàng, sổ tiết kiệm..... mà trong khi đó em có thu nhập gì đâu, tk ngân hàng mỗi gấu có, 2F1 nhà em vẫn đang học cấp 3, cả nhà đều phụ thuộc vào gấu mà gấu lại được cấp muộn nhất ;;)

Bố mẹ em làm visa đi Mỹ, bà chẳng biết tí tiếng Anh gì, vào hỏi gì cũng ngu ngờ thì lại được duyệt, trong khi ông bô vào nó hỏi cũng bi bô được thì thì tạch ở nhà nhìn vợ vi vu mà chép miệng thở dài :)):)):)):))
Giống trường hợp của bà bô em phết, 1 chữ tiếng Anh cũng không biết, hỏi bằng tiếng Việt thì trả lời tiếng Việt, hỏi bằng tiếng Anh là bà chuyển sang trạng thái nghễnh ngãng :D, tiền TK không có thê mà vẫn visa đi Mỹ :D. Ông chú thì chủ doanh nghiệp, đi chơi một mình, tiếng Anh cũng biết chút thì trượt :D. Bà cô thì khi hỏi sang Mỹ làm gì thì bà bảo tao nhiều tiền sang Mỹ chơi thôi, cũng được duyệt :D