[Funland] Trung tâm đã có chuyện này chưa

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chuẩn bài luôn cụ nhỉ, chỉ cần mua hoặc quây tôn vứt đấy rồi đợi thằng khác cày bục mặt rồi bán lại là tha hồ ăn sung mặc sướng cả đời bảo sao nhiều ông cứ thích khuyên người khác lao ra đường mà kiếm tiền thế :D
Nên làm đủ ăn thôi, bớt các nhu cầu đi nó cũng là một cách sống hay đấy chứ :))
Lâu dần các kụ quây tôn dư Vịn Vương mệt phết kụ hầy

BìnhMinh89

Xe tăng
Nhiều cụ chưa rõ ntn đã nói họ ăn bám nhỉ, trào lưu này là làm vừa đủ, vẫn kiếm ra tiền các cụ nhé.
Nhiều cụ tay nhanh quá :D
Ở đây chúng nó có ăn bắm đâu, làm vừa đủ ăn trả cần mua nhà mua xe, bớt mua sắm bớt nhu cầu sống đơn giản chứ chúng nó có ngữa tay xin tiềm đâu chửi chúng nó :D
Nhưng nếu phong trào nó phát triển mạnh thì lấy đâu ra người đi làm thuê, lấy đâu ra người mua lại mảnh đất quây tôn hơn cả vài chục niên để sang tay lấy tiền ăn chơi ;))

banmotnucuoi

Xe lăn
Không có thuế thừa kế thì thế thôi, con xếp cũ em cuối tháng chở mẹ nó đi thu gần tỷ tiền cho thuê nhà thì ko lẽ đi làm tháng lấy 15-20tr.
À thi thoảng đi cò đất làm vài trăm với bố nên cũng tẹt tiền tiêu

BìnhMinh89

Xe tăng
Lâu dần các kụ quây tôn dư Vịn Vương mệt phết kụ hầy
Em may mắn hơn nhiều người là có mảnh đất nho nhỏ được các cụ cho cũng đã xây được cái nhà, nên em giờ làm cũng bình bình cụ ah, cuối tuần đạp xe hóng gió cafe nói phét thi thoảng làm chuyến dã ngoại bình tĩnh sống thôi.
May mà vk em nó cũng không có đòi hỏi gì nhiều, chứ suốt ngày đòi mua xe rồi đổi iphon rồi đi du lịch tranh xả thì áp lực nó đè lên nhanh xuống lỗ lắm :D

Rivers

Xe container
Chuẩn bài luôn cụ nhỉ, chỉ cần mua hoặc quây tôn vứt đấy rồi đợi thằng khác cày bục mặt rồi bán lại là tha hồ ăn sung mặc sướng cả đời bảo sao nhiều ông cứ thích khuyên người khác lao ra đường mà kiếm tiền thế :D
Nên làm đủ ăn thôi, bớt các nhu cầu đi nó cũng là một cách sống hay đấy chứ :))
Thì đúng mà cụ, cày hùng hục cả đời chỉ để béo thằng khác, giới trẻ giờ nó cũng nghĩ thoáng hơn xưa, cái gì quá cũng gây tác dụng ngược, trào lưu này chỉ là cách chúng nó phản ứng lại với những bất cập của xã hội thôi.

BìnhMinh89

Xe tăng
Xã hội tiêu thụ bây giờ lại lấy tiêu chí kim tiền, vật chất, hưởng thụ, ảo tưởng, đẳng cấp...vv làm các mợ huyễn nặng. Các kụ thanh niên bây giờ phần đa không đủ tiêu chí các mợ. Bên Tàu cháu nghe các mợ thách cưới 3 tỏi nên thanh niên Tàu thẳng cẳng đã lâu rồi
Công ty em có mấy đứa con gái tuổi cũng loanh quanh 30 rồi, suốt ngày thở ngắn than dài không có người yêu mà giới thiệu cho mấy thằng thì được 1,2 tuần đều cá trê nâng lên đặt xuống ghê lắm.

mypleasure

Xe buýt
Thì đúng mà cụ, cày hùng hục cả đời chỉ để béo thằng khác, giới trẻ giờ nó cũng nghĩ thoáng hơn xưa, cái gì quá cũng gây tác dụng ngược, trào lưu này chỉ là cách chúng nó phản ứng lại với những bất cập của xã hội thôi.
Em chưa hiểu cày hùng hục để béo thằng khác là sao?

So với nghiện ngập đĩ điếm thì nằm thẳng tốt hơn nhiều. Nó nằm im cho là tốt lắm rồi.
Quyền đc vô dụng cũng là một trong những quyền cơ bản của con người. Nó đã muốn vô dụng mà cứ bắt nó phải có ích - đó là một sự can thiệp thô bạo đến quyền con người.

DaDieuchienxu

Xe container
Nằm thẳng được như thế này thì mấy mà mua nhà mua đất, vừa rồi cả xh xôn xao vụ các em nằm thẳng có 1 lúc mà giá những 15k usd đấy thôi :))
Phần in đậm là cụ nhầm rồi. Dễ nằm thẳng thôi mà hốt đc 15K USD! Full skill đấy cụ. :))

Nhiều thằng chịu nằm thẳng là giúp ích khủng khiếp cho gia đình, xã hội rồi đấy, như thằng e e vậy, vì nó đoé chịu nằm nên báo nhà đôi tỷ, nhà tan cửa nát cmn rồi @_@

Quê bầm

Xe điện
Rồi nhà ta cũng vậy thôi chắc sau hội Tàu vài năm thôi

BìnhMinh89

Xe tăng
Phần in đậm là cụ nhầm rồi. Dễ nằm thẳng thôi mà hốt đc 15K USD! Full skill đấy cụ :D
Đấy là thấy xh nó xôn xao thế chứ em có tiền để trải nghiệm đâu mà biết nằm thẳng hay full skill :D
Mà mả mợ cái thằng nào nó phá giá làm sau vụ đấy các em ở tdh nó cũng x2, x3 giá lên đúng là quân đốn mạt, vụ này khéo phải xủ như vụ đấu giá của anh zũng zê chứ trả đùa :))

DaDieuchienxu

Xe container
Đấy là thấy xh nó xôn xao thế chứ em có tiền để trải nghiệm đâu mà biết nằm thẳng hay full skill :D
Mà mả mợ cái thằng nào nó phá giá làm sau vụ đấy các em ở tdh nó cũng x2, x3 giá lên đúng là quân đốn mạt, vụ này khéo phải xủ như vụ đấu giá của anh zũng zê chứ trả đùa :))
Như bọn mình, cày bục mặt ra mới thu đc vài đồng lẻ, mà lũ ấy chơi phá giá. Bất nhơn thật cụ nhỉ? :T
Thôi, thế quay về chăm bẵm ngan già, chả phải phí tiền (À, còn tiền đâu mà phí? Nộp sạch cmnr!)
P/s: Cụ thông cảm, đừng bảo mình "mở miệng nói đạo đức...." vì ngan già nó cứ lảng vảng khi cmt! :D

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em may mắn hơn nhiều người là có mảnh đất nho nhỏ được các cụ cho cũng đã xây được cái nhà, nên em giờ làm cũng bình bình cụ ah, cuối tuần đạp xe hóng gió cafe nói phét thi thoảng làm chuyến dã ngoại bình tĩnh sống thôi.
May mà vk em nó cũng không có đòi hỏi gì nhiều, chứ suốt ngày đòi mua xe rồi đổi iphon rồi đi du lịch tranh xả thì áp lực nó đè lên nhanh xuống lỗ lắm :D
Kụ thế là hạnh phích dồi!

Rivers

Xe container
Em chưa hiểu cày hùng hục để béo thằng khác là sao?
Là cụ phải bỏ tiền ra mua những cái bị bơm thổi không đúng giá trị, hay những thứ phù phiếm được vẽ ra nhưng không mang lại lợi ích thiết thực gì nhằm bóc lột sức lao động của cụ.
Ví dụ đơn giản là cụ phải làm hùng hục 2-30 năm chỉ để mua vài chục m2 khoảng không chẳng hạn, trong khi thằng khác chỉ việc ngồi ký cốp bơm thổi là có ngon ơ 2-30 năm lao động như trâu của cụ.

meotamthe

Xe cút kít
Cho ra đường kiếm tiền sớm cũng là cách giúp bỏ cái trào lưu thẳng cẳng này. Xưa em lớp 8 ham chơi k chịu học ông bố cho nghỉ hẳn tự kiếm tiền mà chơi, chỉ lo cơm ăn áo mặc thôi. Được vài tháng lại xin đi học lại, ổng quất cho chục roi nhớ đời 😆
Vâng, cách uốn nắn thì có nhiều, từ thuyết giáo đến khen ngợi khích lệ và cả roi mây quất mít, nói chung là không được để nó không có mục đích sống cụ ạ, mà nếu có cái mục đích nằm thẳng nữa thì dở hơi luôn :D