[Funland] Trước Tết - Trong Tết - Ra Tết....lượn off, lượn off...off

NguyenAnhPhan

Xe container
Rảnh rỗi - chính là cái thời điểm lúc này.
Sao rảnh thế hả ? Thiệt là muốn bận lắm. Cơ mà đâu cũng chắn lối, rào đường thế này này. Biết sao. Đi làm chớ ? Đang cho nghỉ dài á...
--> Ngóng tin - Hi vọng - Chờ đi làm.
Rồi lại lên off...off

Chỉnh sửa cuối:

Forza Azzurri

Xe điện
Sáng nay em đi làm thấy đường phố như hồi tháng 3 năm 2020, vắng vẻ, không quán xá... Nghĩ nó chán!

doccocuukiem

Xe điện
Thay mặt Đảng và Nhà nước, tôi xin kính chúc toàn thể offer lái xe gần xa, các đồng chí min mod và cựu min mod của diễn đàn, một năm mới Tân Sửu may mắn tấn tài tấn lộc, vạn sự như ý!

NguyenAnhPhan

Xe container
Thay mặt Đảng và Nhà nước, tôi xin kính chúc toàn thể offer lái xe gần xa, các đồng chí min mod và cựu min mod của diễn đàn, một năm mới Tân Sửu may mắn tấn tài tấn lộc, vạn sự như ý!
Thay mặt cho những công dân chân chính tôi xin chân thành cảm ơn đồng chí. Kính chúc đồng chí và gia đình năm mới an khang thịnh vượng (lời chúc có sẵn trong các diễn văn hội nghị)
🤣🤣🤣

NguyenAnhPhan

Xe container
Sáng nay em đi làm thấy đường phố như hồi tháng 3 năm 2020, vắng vẻ, không quán xá... Nghĩ nó chán!
Em có quyết định nghỉ dài hơi. Nghĩ mà nó..☹. Ra đường tí thì vẫn thế. Người ta né nhau, hạn chế đến gần.
Dù sao thế cũng tốt. Dính vô nhau khéo lại vô biệt khu cả thì èo.

cưỡi chổi

Xe lăn
Cảm ơn cán bộ

NguyenAnhPhan

Xe container
Cứ ra rồi lại đi vô vào nhà. Quét dọn loay hoay cũng hết ngày. Nhìn trước, ngó sau hầu đã tối. Chắp tay ngửa mặt thở tiếng dài.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em ở nhà từ mùa covid năm ngoái và em nghĩ năm nay vẫn tiếp túc chương trình ở nhà thôi.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Có thời gian rảnh lượn of là vui rồi cụ ak
Chứ giờ đi lượn phố chắc tèo mất vì em cô vy vẫn lượn lờ ạ

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ có thể cho nhà cháu nom mặt mũi cái tờ giấy ủy quyền ntn đc hong? >:)

NguyenAnhPhan

Xe container
Em ở nhà từ mùa covid năm ngoái và em nghĩ năm nay vẫn tiếp túc chương trình ở nhà thôi.
Nghĩ cũng nản cụ ạ. Giờ nguy cơ em phải kiếm việc khác. Mà các cty thì lại đang không muốn lấy người. Nhất là ở tp này. Em tra google suốt ấy.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ cũng nản cụ ạ. Giờ nguy cơ em phải kiếm việc khác. Mà các cty thì lại đang không muốn lấy người. Nhất là ở tp này. Em tra google suốt ấy.
Ở nhà còn ko đủ ăn đi làm làm gì cụ ei. Kakaka. Em xác định chơi nốt hết năm nay nữa chứ covid thế này làm ăn gì. Năm nay em về quê mà nhìn cảnh tết chán quá. Dân ko có hèo, dịch bệnh nhiều lúc nói chuyện cũng ko to như trước. Kakaka.

NguyenAnhPhan

Xe container
Có thời gian rảnh lượn of là vui rồi cụ ak
Chứ giờ đi lượn phố chắc tèo mất vì em cô vy vẫn lượn lờ ạ
Đi đâu cũng kè kè cái khẩu trang mợ ạ. Nãy em đi đổ rác, gặp bác hàng xóm trần ra. Em nhắc: Anh quên đeo ktr à ? Ờ nhỉ quên....mất. Ệc. Có cán bọi Ủy Ban ngay ngõ. Thánh nào quên là 2 củ nhá.🤨

NguyenAnhPhan

Xe container
Ở nhà còn ko đủ ăn đi làm làm gì cụ ei. Kakaka. Em xác định chơi nốt hết năm nay nữa chứ covid thế này làm ăn gì. Năm nay em về quê mà nhìn cảnh tết chán quá. Dân ko có hèo, dịch bệnh nhiều lúc nói chuyện cũng ko to như trước. Kakaka.
Em còn không dám về quê luôn ấy. Dù cách có 20km. Nhưng là thị xã khác. Chỗ em tp mới có ca nhiễm cuối năm. Sợ họ dị nghị người nhà.
- Ngộ nhỡ ông nào rước víu về làng ấy. Rồi lây lan ra. Mà người ta cứ nhè người nhà mình mà vu vạ thì căng lắm cụ.

NguyenAnhPhan

Xe container
Nhưng vẫn phải nghĩ cách dfi làm. Không thì chưa toi vì dịch, đã ngẻo vì đói thì lại tóp..

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em còn không dám về quê luôn ấy. Dù cách có 20km. Nhưng là thị xã khác. Chỗ em tp mới có ca nhiễm cuối năm. Sợ họ dị nghị người nhà.
- Ngộ nhỡ ông nào rước víu về làng ấy. Rồi lây lan ra. Mà người ta cứ nhè người nhà mình mà vu vạ thì căng lắm cụ.
Em đi về bên ngoại thôi chứ nhà em ở Hà Nội ko phải đi đâu cả. Về bên ngoại mọi năm thấy bà con cũng hoành lắm mà năm nay thấy xịt ko hoành nữa. Duy chỉ có bọn sửu nhi 14 17 là điếc ko sợ súng vẫn tụ tập rượu chè nhiều. Báo động tình trạng bú dấm xong phóng xe bạt mạng ở độ tuổi 15. Qua em đi loanh quanh và 2 vụ tai nạn toàn do mấy ông nhõi 15 cầm lái phang vào ô tô. Xxx lên giải quyết cũng ngán ngẩm vì có ông bảo từ đầu năm đến giờ dịch đã mệt lại toàn rượu vào tai nạn phát chán.

NguyenAnhPhan

Xe container
Em đi về bên ngoại thôi chứ nhà em ở Hà Nội ko phải đi đâu cả. Về bên ngoại mọi năm thấy bà con cũng hoành lắm mà năm nay thấy xịt ko hoành nữa. Duy chỉ có bọn sửu nhi 14 17 là điếc ko sợ súng vẫn tụ tập rượu chè nhiều. Báo động tình trạng bú dấm xong phóng xe bạt mạng ở độ tuổi 15. Qua em đi loanh quanh và 2 vụ tai nạn toàn do mấy ông nhõi 15 cầm lái phang vào ô tô. Xxx nên giải quyết cũng ngán ngẩm vì có ông bảo từ đầu năm đến giờ dịch đã mệt lại toàn rượu vào tai nạn phát chán.
Em đang nấu cơm thì nghe trống đây. Giật mình. Vì trống bất thần, và dồn liên tục. Nghe đúng tiếng trống....
Chạy lên ngõ trên hỏi (cách chục mét). Người ta bảo vừa có đứa tầm lớp 8, 9 gì đó đi chùa về, húc vô ô tô. Xong. Mới ra tết là làm đám liền. 😓