[Funland] Trưởng CLC Thanh Xuân

pain

Xe ba gác
1 + 1 bằng mấy ?
Bằng 2 ạ .
Cậu về đi , khi nào có việc tôi sẽ gọi.

1 + 1 bằng mấy .
Dạ , sếp muốn bằng bao nhiêu ạ ?
Tốt , cậu đến làm trợ lý cho tôi .
Cụ ơi, mình không nên fun. Cá nhân e thấy cụ thớt đang bị lưỡng giữa hai luồng. Thực ra, giúp cháu vào hoặc đủ đk thi là không khó nhưng thực chất tốt hay không mới là chuyện phụ huynh mình cần nói.

Happykiss

Xe buýt
Cháu con chị gái em đang học tiểu học Lý Thái Tổ chỗ sau 34T ở đg Ng Thị Định.

Trường này có ổn ko các cụ? Em có đến đón ku con hộ bà í mấy buổi

xuantien_mobis

Xe lăn

smngoctrinh

[Tịch thu bằng lái]
Mệt thật các cụ mợ ạ. Tất cả là vì người lớn làm khổ con trẻ. Đã bảo k chuyên chọn C2 thì phải nghiêm túc; chứ các trường cứ ngầm định là có lớp tốt hơn các lớp khác mà k qua kiểm tra công khai. K biết bằng cách nào để chọn. Thế là bố mẹ nào muốn con vào nhg lớp tốt lại cong lưng lên.
Làm gì cũng k nghiêm túc, k công bằng, toan tính những thứ cho bản thân thì e thấy k phục mặc dù e cho rằng mô hình chuyên, chọn vẫn cần; chỉ có điều nó phải rõ ràng, minh bạch

BKG

Xe tăng
Ngày F1 bắt đầu đi học, VC em cãi nhau suốt về vấn đề học của F1. Em thì chủ ý ko ép con, sức nó đến đâu hay đến đó. Gấu em chấp nhận thỏa hiệp hết C1, C2 phải học chuyên để chuẩn bị kiến thức tử tế (và em cũng chấp nhận). Giờ là lúc F1 chuẩn bị vào C2, Gấu em kiên quyết bắt thi trường chuyên CLC Thanh Xuân hoặc Lê Lợi (HĐ). Khổ cái, F1 nhà em bị 1 con 7 toán lớp 2 nên ko đủ đk nộp hs thi. Gấu em đổ tại Em, thế là lại hờn giận nhau.
Em nghe giang hồ đồn là có "cửa hậu" vào đc trường này.
Thôi thì việc gì khó thì mang lên Ô tô phăn, em cứ post lên đây hy vọng các Cụ nhà mình quan hệ rộng, biết đâu biết mà chỉ giúp em đc 1 cửa.
Em xin đa tạ!
Cái trường TX có j ghê ghớm đâu nhỉ, cả Lê Lợi cũng vậy. Khổ thật

Happykiss

Xe buýt
Trường Thcs Chất lượng cao Thanh Xuân. Địa chỉ 203 Nguyễn Huy Tưởng.
Trường này em khẳng định là trường cấp 2 đơn thuần, có csvc tốt và nhà trường đang muốn phát triển trường theo hướng CLC vì mới xây 2 năm. Để mà nói trường này là trường CLC thì em thấy ko đúng. Cần phải có thgian và cố gắng rất lớn.

Nhà em ở 203 Huy Tưởng.

QuangSunlight

Xe điện
Cụ ơi, mình không nên fun. Cá nhân e thấy cụ thớt đang bị lưỡng giữa hai luồng. Thực ra, giúp cháu vào hoặc đủ đk thi là không khó nhưng thực chất tốt hay không mới là chuyện phụ huynh mình cần nói.
Em nói ( hơi ) nghiêm túc đấy . Trong thực tế cuộc sống thì EQ quan trọng hiện IQ .
Cách đây gần 30 năm thì dù có học trường chuyên , lớp chọn thì vẫn phải học thêm ở ngoài để luyện thi đại học . Còn bây giờ thì em không rõ lắm .

ubisapro

Xe trâu
Học chuyên mà ko đam mê và đủ khả năng thì chỉ làm khổ bọn nhỏ thôi

Ngày F1 bắt đầu đi học, VC em cãi nhau suốt về vấn đề học của F1. Em thì chủ ý ko ép con, sức nó đến đâu hay đến đó. Gấu em chấp nhận thỏa hiệp hết C1, C2 phải học chuyên để chuẩn bị kiến thức tử tế (và em cũng chấp nhận). Giờ là lúc F1 chuẩn bị vào C2, Gấu em kiên quyết bắt thi trường chuyên CLC Thanh Xuân hoặc Lê Lợi (HĐ). Khổ cái, F1 nhà em bị 1 con 7 toán lớp 2 nên ko đủ đk nộp hs thi. Gấu em đổ tại Em, thế là lại hờn giận nhau.
Thôi thì việc gì khó thì mang lên Ô tô phăn, em cứ post lên đây hy vọng các Cụ nhà mình quan hệ rộng, biết đâu biết mà chỉ giúp em đc 1 cửa.
Em xin đa tạ!
Thôi mua luôn cho f1 cái bẰng ĐH đỡ phải học nhiều là xong,

General_Manager

Xe tải
Đau đầu với các mợ, điểm thấp là 1 trải nghiệm mà không phải ai cũng có :))

ngày xưa đi học cũng thi đi thi lại học lên học xuống có sao đâu, đừng đúp là được

Cấp hai chọn được lớp nào ngoan đồng đều còn hơn là trường em nghĩ thế

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Em có 2 đứa nên cũng đã từng nghiền ngẫm vào chất lg cao cách đây 2 năm. Em có vài nhận xét cá nhân như sau: Về csvc thì trg rất đẹp, khang trang sạch sẽ đúng tiêu chí CLC nhưng về dạy học thì trg Clc có chương trình học rất nặng bạn nào thực sự giỏi sẽ theo đc, còn lề mề chậm chạp như con nhà em, lại học lúc tốt lúc k, nếu k theo đc các bạn sẽ thành nỗi mặc cảm, tự ti rất lớn, nên em quyết định cho học lớp chọn của 1 trg bình thường. Rất may là em cho con học lớp chọn, hay là số nó hên gặp đc thầy cô phải nói là rất có tâm và sát sao việc học lẫn thay đổi tâm sinh lý của nó. Chỉ cần lơ là học tập hay có tình cảm với bạn nào là hôm sau cô đã gọi luôn trao đổi để gđ cùng giải quyết.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Sửa học bạ cấp 1 có lẽ là đơn giản nhất
Không thì cho học lớp 6 ở trường nào đó lớp 7 xin chuyển vào !

Cu Xẽ

Xe đạp
Em xin đa tạ!
"Cửa hậu" mà phải ... ngồi bệt...thì không CLC được đâu cụ ạ 😅😅😅

xuantien_mobis

Xe lăn

Thuem

Xe buýt
Hiện tại HN có 4 trường THCS CLC, chưa co Lê Lợi khi nào trở thành CLC thì em không biết!
Trong 4 trường này ổn nhất là Ams và C2 CG rồi đến NTL, TX mới quá.

Chỉnh sửa cuối:

Xe_Dù

Xe buýt
Trước còn phải có thành tích giải cấp quận hay tp thì mới đc xét vào. F1 nhà e hồi đó học bạ đẹp nhưng cũng ko vào vì thấy bảo phải chạy chọt, sau cho thi tay bo ra học trường Lương Thế Vinh.

BKG

Xe tăng
Trường này em khẳng định là trường cấp 2 đơn thuần, có csvc tốt và nhà trường đang muốn phát triển trường theo hướng CLC vì mới xây 2 năm. Để mà nói trường này là trường CLC thì em thấy ko đúng. Cần phải có thgian và cố gắng rất lớn.

Nhà em ở 203 Huy Tưởng.
Cụ chuẩn, cùng phòng em có con của bạn học ở đây, hồi đó mới thành lập nên xin vào, rồi tìm mọi cách có thể sau chạy lên CLC, nhưng bản chất ko tương xứng, lop 6 gì mà học ko kịp ăn, không ngủ đủ, lúc nào cũng trong tình trạng quá tải, và e cảm giác cháu nó quắt người, không lớn được vì thế. GV thì cũng bình thường, cô dạy chuyên Anh nhug ngọng líu lo (người Ha Tay - bạn cùng khóa e ở ĐH), trường ra sức ép học để lay thành tích chạy CLC. Em ko hiểu PH nghĩ gì mà hồn nhiên nhìn con như nô lệ của cái sự học, mà đến người lớn còn không thể lv với cường độ vậy, các ông bố bà mẹ chỉ vì sĩ diện, vì hiếu thắng, vì nỗi sợ nào đó mà hành hạ con cái mình. E vẫn chủ trường cho con vào chuyên, nhưng chưa bao giờ con e fai hoc quá 11g (em ko cho học), cũng chưa bao giờ đi vào các lò luyện, trừ giữa năm lop 9 e thuê cho 2 gsu SV - Toán + Lý.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Thực ra, bé nhà em nếu thi thẳng tưng em tin cháu có thể chiến đc. Cả C1 học trường Làng, em chỉ cho phép học thêm TA và học piano, ko học thêm nhà cô nhưng may cháu học cũng đc (mẹ nó là GV nhận xét thế).
Tuy nhiên, Gấu em nó phân tích, C2 bắt đầu giai đoạn ẩm ương, nếu gặp môi trường ko tốt rất dễ hỏng. Dù sao môi trường các trường đó cũng đc đánh giá thuần hơn, do bọn trẻ đc hướng vào vc học hành hơn. Có cụ nói muốn Ha Oai, em nghĩ oai thì phải cho đc F1 học trường QT chứ quanh quẩn ở làng thì cũng ko có gì để oai cả.