[Funland] Trường đại học tuyển chui hàng ngàn sinh viên dược

Loe_hờ lú

Xe điện
Em cũng được mời đi dạy Pháp luật đại cương cho mấy lớp liên thông Dược sỹ của trường này.
Do anh em bán thuốc nghe phong thanh là sau 2021 thì phải có bằng đại học dược mới được bán thuốc nên đổ xô đi học liên thông đông lắm
Trước chỉ cần trung cấp hoặc cao đẳng dược là bán thuốc được rồi.

Trường này có chống lưng sao đó, tuyển sinh rất thuận lợi. Trong khi nhiều trường uy tín, chất lượng, giáo viên nhiều mà chật vật tuyển sinh

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Sắp tới trình dược viên và y sĩ dược tự học online sẽ có giá hơn học trong các trường ĐH =))

hoviethung

Xe lăn
Em cũng được mời đi dạy Pháp luật đại cương cho mấy lớp liên thông Dược sỹ của trường này.
Do anh em bán thuốc nghe phong thanh là sau 2021 thì phải có bằng đại học dược mới được bán thuốc nên đổ xô đi học liên thông đông lắm
Trước chỉ cần trung cấp hoặc cao đẳng dược là bán thuốc được rồi.

Trường này có chống lưng sao đó, tuyển sinh rất thuận lợi. Trong khi nhiều trường uy tín, chất lượng, giáo viên nhiều mà chật vật tuyển sinh
Tìm đúng cò có tiền là được thui?

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Không có chống lưng bố bảo nó chẳng dám làm, còn cái vụ biến đất công 50 năm ở cơ sở đào tạo tại Bắc Ninh xây 3 biệt thư to đùng, sau đó quan dân xì xèo lại đổi tên theo kiểu khoa học, hàn lâm.
Một tay nó che cả góc trời các cụ ạ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
.
...

Ô, tư duy của một giảng viên là đây sao ?

Nhiều SV, ấy là nhiều khách hàng cá nhân. Thế thì là do chính cái chất lượng của họ chứ.

Có chống lưng thì chỉ có thể làm sai hay lấy được các khách hàng chịu sức ép từ chỗ chống kia chứ.

Chống lưng nào ép được SV đăng ký vào học nhỉ ?

Có uy tín mà không có khách hàng là sao ? Uy tín gì nhỉ ?

HUNGSMUN

Xe container
Sao nó không đào tạo thêm khoa cúng tế nữa cho tròn trách nhiệm với xã hội nhỉ.:))

hoviethung

Xe lăn

Nhiều SV, ấy là nhiều khách hàng cá nhân. Thế thì là do chính cái chất lượng của họ chứ.

Có chống lưng thì chỉ có thể làm sai hay lấy được các khách hàng chịu sức ép từ chỗ chống kia chứ.

Mình nghĩ sinh viên vào đông là họ nhìn thấy cơ hội sau khi ra trường thôi?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng
Thế cái này đâu phải do trường có "chống lưng" ạ ?

Và cái mà SV mong muốn đạt được, thì họ sẽ đạt được với tỷ lệ lớn hơn chỗ khác; Thế là "uy tín" rồi rồi ạ.

Còn nói uy tín mà hổng có khách hàng, thì cũng không hiểu là uy tin gì (trong việc tuyển sinh; ở đây đang nói đến việc tuyển sinh; chứ nhiều trường uy tín trong các vấn đề khác )

hoviethung

Xe lăn
Vâng
Thế cái này đâu phải do trường có "chống lưng" ạ ?

Và cái mà SV mong muốn đạt được, thì họ sẽ đạt được với tỷ lệ lớn hơn chỗ khác; Thế là "uy tín" rồi rồi ạ.

Còn nói uy tín mà hổng có khách hàng, thì cũng không hiểu là uy tin gì (trong việc tuyển sinh; ở đây đang nói đến việc tuyển sinh; chứ nhiều trường uy tín trong các vấn đề khác )
Chắc mình nghĩ cụ ý nói uy tín với nghĩa là trường có bề dày lịch sử?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Chắc mình nghĩ cụ ý nói uy tín với nghĩa là trường có bề dày lịch sử?
Vâng
Vì thế nên tui mới bẩu thấy lạ cho cái tư duy của một giảng viên ĐH ạ.

Hì hì... qua đâu cụ cũng hiểu hơn tại sao có những "sản phẩm" đại học như ở thớt đại học của cụ.

Loe_hờ lú

Xe điện

Thôi đi ông, rao giảng gì ở đây vậy ông.
Tư duy thế nào thì cũng chả cần ông phán xét.

Hoàng Trang

Xe ngựa

Những học viên trên học liên thông để hợp thức hóa bằng cấp vì quy định mới (nếu có) chứ không phải học thực sự để lấy kiến thức. Còn học thật thì người ta tìm đến đại học Dược HN chứ chui vào trường kinh công làm gì? Ai cũng biết liên thông tại chức là nồi cơm của một số trường, tiền học phí thì ít mà tiền "khác" thì nhiều. Học thật thi thật đã chẳng lùm xùm, phỏng ạ?

windy1

Xe điện
Mấy SV được tuyển sinh chui , vào đh như báo nói thì học lực của họ chắc không tệ đâu . Nếu không giỏi thì dù có được tuyện cũng sẽ theo không nổi

biodiesel

Xe đạp

Hey, đầu vào dễ, học dễ, nhanh có bằng để mở cửa hàng thì đông, các trg chính quy đào tạo bài bản, quá trình học đòi hỏi phải thực sự đầu tư, thi khó thì vắng sinh viên. Bác nghĩ tý rồi hãy com. Hehe

Mrs.Xòa

Xe tải
cá nhân em từng là cựu SV của trường có quan điểm như này ạ.
KINH KONG là trường tư thục. Cơ sở vật chất khá tốt đi đầu trong công nghệ.Điểm danh, thi cử bằng máy tính. nên việc đi học hộ thi hộ cực khó .Khi thi camera quan sát bắt gian lận. báo đen màn hình. OUT môn luôn. 4 năm đại học em không mất 1đồng tiền đi phong bì thầy cô.
về việc dạy và học:đã lên đại học cao đẳng học sẽ là tự sinh viên nghiên cưu tìm tòi. giảng viên chỉ hướng dẫn. Giáo viên cũng toàn thuê các giang viên có học hàm, uy tín của các trường đại học khác như KTQD- XD_ kiến trúc- Y hà NỘi.........các trợ giảng cũng khá ổn.
Quan điểm của em học trường nào cũng được miễn sv phải chủ động và chăm chỉ nghiên cứu học tập. đầu vào tốt mà vào k chịu học cũng bằng không. tất nhiên không thể phủ nhận việc học ở các trường chuyên đào tạo và có uy tín.
Trường Kinh doanh công nghệ hà nội em thấy chạy đua trong việc đào tạo --> định hướng phát triển đa ngành nghề. Chạy theo thương mại. Âu cũng không tránh được vì nó là trường tư thục. (kinh doanh giáo dục).
Học phí thì cũng không quá đắt so với trường công. mỗi năm tăng 10%. thời em học là 3tr mấy 4 tr/ kì. đắt hơn bạn em khá nhiều. nhưng 1 năm chỉ 2 kì. bạn em học kinh tế kĩ thuật bên cạnh học phí chỉ 3tr/ kì cơ mà đóng 3 kì. còn nhiều hơn học phí của em cả năm. bây giờ các trường công tự chủ về thu chi học phí còn cao hơn kinh công.
Tất nhiên về chống lưng quan hệ thì có thừa rồi ạ. Nhìn cơ cấu ban lanhx đạo, sáng lập toàn là các vị nguyên là cựu bộ này cựu bộ kia......
tuyển sinh"CHUI" như trên không it các trường đã và đang làm ạ. kiểu học xong mà cả năm mới có bằng ấy là lấy chỉ tiêu bù trừ đấy ạ. EM nhớ không nhầm có trường ĐH nào cũng từng bị phốt như vậy rồi.
cơ chế và xu hướng người người đại học, nhà nhà đại học đấy ạ, tràn lan. đào tạo k có định hướng làm thừa 1 lượng lớn lao động có trình độ không có việc làm. Thừa vẫn thừa, thiếu vẫn thiếu.
ở nước ngoài họ đào tạo đại học 1. là anh có tiền 2. là anh phảihọc thật giỏi, chất lượng chứ không phải số lượng.

xe lôi

Xe tăng
Nếu theo đúng quy định và thêm điều kiện phụ là phải có 1 lớp chính quy ra trường thì ngoài trường Kinh Doanh còn Đại Nam,Thành đô,thành tây cũng đào tạo mà?sao mỗi chú này bị lôi :)

Tiger Hunter

Xe container
Tuyển chui thế quái nào được nếu không có sự 'ngó lơ' của Bộ GD&ĐT
Hàng năm các trường đều phải báo cáo danh sách đầu vào và đầu ra thì Bộ mới cấp mua phôi bằng tốt nghiệp

Những kiểu trường như thế này là con đẻ của thời anh đương kim bí thư TP.... và 3D, nhà nhà mở trường ĐH...
Cụ làm lộ hết cả bm rồi. Tội này nặng đới.. :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
cá nhân em từng là cựu SV của trường có quan điểm như này ạ.
KINH KONG là trường tư thục. Cơ sở vật chất khá tốt đi đầu trong công nghệ.Điểm danh, thi cử bằng máy tính. nên việc đi học hộ thi hộ cực khó .Khi thi camera quan sát bắt gian lận. báo đen màn hình. OUT môn luôn. 4 năm đại học em không mất 1đồng tiền đi phong bì thầy cô.
về việc dạy và học:đã lên đại học cao đẳng học sẽ là tự sinh viên nghiên cưu tìm tòi. giảng viên chỉ hướng dẫn. Giáo viên cũng toàn thuê các giang viên có học hàm, uy tín của các trường đại học khác như KTQD- XD_ kiến trúc- Y hà NỘi.........các trợ giảng cũng khá ổn.
Quan điểm của em học trường nào cũng được miễn sv phải chủ động và chăm chỉ nghiên cứu học tập. đầu vào tốt mà vào k chịu học cũng bằng không. tất nhiên không thể phủ nhận việc học ở các trường chuyên đào tạo và có uy tín.
Trường Kinh doanh công nghệ hà nội em thấy chạy đua trong việc đào tạo --> định hướng phát triển đa ngành nghề. Chạy theo thương mại. Âu cũng không tránh được vì nó là trường tư thục. (kinh doanh giáo dục).
Học phí thì cũng không quá đắt so với trường công. mỗi năm tăng 10%. thời em học là 3tr mấy 4 tr/ kì. đắt hơn bạn em khá nhiều. nhưng 1 năm chỉ 2 kì. bạn em học kinh tế kĩ thuật bên cạnh học phí chỉ 3tr/ kì cơ mà đóng 3 kì. còn nhiều hơn học phí của em cả năm. bây giờ các trường công tự chủ về thu chi học phí còn cao hơn kinh công.
Tất nhiên về chống lưng quan hệ thì có thừa rồi ạ. Nhìn cơ cấu ban lanhx đạo, sáng lập toàn là các vị nguyên là cựu bộ này cựu bộ kia......
tuyển sinh"CHUI" như trên không it các trường đã và đang làm ạ. kiểu học xong mà cả năm mới có bằng ấy là lấy chỉ tiêu bù trừ đấy ạ. EM nhớ không nhầm có trường ĐH nào cũng từng bị phốt như vậy rồi.
cơ chế và xu hướng người người đại học, nhà nhà đại học đấy ạ, tràn lan. đào tạo k có định hướng làm thừa 1 lượng lớn lao động có trình độ không có việc làm. Thừa vẫn thừa, thiếu vẫn thiếu.
ở nước ngoài họ đào tạo đại học 1. là anh có tiền 2. là anh phảihọc thật giỏi, chất lượng chứ không phải số lượng.
Cho em hỏi mợ có được học môn tin học văn phòng/ tin học đại cương ở trường không ạ?