[Thảo luận] Trường hợp này các bác xử lý như thế nào ạ

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
bác sai rồi đừng nên ức chế nữa nhé, cười đi thôi>:)

xe oi

Xe tải
Em thấy trường hợp này cụ hơi bon chen. May mà cụ lên đây hỏi nên mới biết mình sai hay đúng đấy.
Em cứ mời cụ 1 ly, mong cụ luôn luôn đi đúng luật nhá!
(b)

ththang

Xe lăn
Lần sau cụ nhớ đừng đi thế vừa nguy hiểm lại bị ức chế vì cụ đi sai bị người ta nói tục nghe ức chế lắm.

Ngua

Xe buýt
Chưa thấy cụ chủ vào so ry nhận sai. Chắc đang xấu hổ lắm đây.

Nói thật là cụ gặp may đấy, hôm qua mà không phải biển đỏ là có chuyện với cụ rồi.

Carens_TH

Xe tải
Cụ nhường nó tí thì có phải nhanh hơn ko, giao thông là chia sẻ mà cụ.

tom_nongdan

Xe tải
Nhường xe công cái gì mà nhường.

Hôm nọ ở ngã tư Trường Chinh, T.T Tùng có 2 chú xe quân sự đi từ L.T Tấn ra vào khoảng 6h cao điểm.

Đèn đã vàng, CA GT đã ra hiệu cho dừng lại đề nhường cho chiều kia đi mà 2 thằng đầu đất vẫn cứ tiến làm tắc hết tất cả, bà con chửi um lên. Em cũng chửi cho vài câu :). Khổ thân các chú đi xe ko kéo kính lên được đành nghe chửi.

Nói chung nhìn bọn biển xanh, đỏ mà ko còi đèn đầy đủ thì em ko nhường. Mình đúng thì sợ đek gì. Nhưng chỉ HN thôi, ra tỉnh khác thì em ạ tất :D.

Bác sai nhé.
1-Nhường đường cho xe công.
2- Nhường đường cho xe đi đúng làn.
Nếu thấy thoáng thì mới lấn làn để vượt.
Mọi trường hợp phải nhường xe đi đúng làn...

Comeback86

Xe buýt
em nghĩ nếu cụ xuống xe thì mọi việc đã khác . hôm qua em phải có việc phải đi về tận Mỹ Đức Hà Tây vào tầm 7h tối , vậy mà đi đường thấy văn hóa lái xe của mấy bác trong đo kém quá , e ko quen cung đường này lắm, mà mấy cụ trong đó cứ giương Pha giữa mẹt em,xin hạ pha nháy bao nhiêu mà chả thấy ai hạ xuống,đấy chỉ là thao tác nhỏ mà các cụ trong đó còn thế ,chả hiểu ra ngoài này thế nào nữa,

anchibui

Xe điện
Nhường xe công cái gì mà nhường.

Hôm nọ ở ngã tư Trường Chinh, T.T Tùng có 2 chú xe quân sự đi từ L.T Tấn ra vào khoảng 6h cao điểm.

Đèn đã vàng, CA GT đã ra hiệu cho dừng lại đề nhường cho chiều kia đi mà 2 thằng đầu đất vẫn cứ tiến làm tắc hết tất cả, bà con chửi um lên. Em cũng chửi cho vài câu :). Khổ thân các chú đi xe ko kéo kính lên được đành nghe chửi.

Nói chung nhìn bọn biển xanh, đỏ mà ko còi đèn đầy đủ thì em ko nhường. Mình đúng thì sợ đek gì. Nhưng chỉ HN thôi, ra tỉnh khác thì em ạ tất :D.
Em thấy biển xanh hay đi láo. Chứ biển đỏ họ đi rất tôn trọng luật, tất nhiên vưỡn có 1 số ít "đầu đất".
Có thể cụ chủ thớt không nhận định đc lỗi do mình, nên lên đây trình bày. Em nghĩ ko nên ném đá mạnh quá... Bác chủ sẽ rút đc kinh nghiệm.

Accent1110

Xe tăng
Chưa thấy cụ chủ vào so ry nhận sai. Chắc đang xấu hổ lắm đây.

Nói thật là cụ gặp may đấy, hôm qua mà không phải biển đỏ là có chuyện với cụ rồi.
Chẳng phải e k biết sai đâu cụ a. E vẫn biết là mình đi vào làn của xe ngược chiều. Nhưng xe e đã vượt được 2/3 chú taxi rồi thì có cần thiết phải làm khó e như thế k?

Dù sao cũng cảm ơn sự góp ý của các cụ.

ZAD Viet

Xe điện
Thảo lào quê em hay tắc đường thế.
Em nghĩ bác biển đỏ kia có khi là OF mới làm thế :P

MK2007

Xe tăng
Cụ đi sai rồi, Nếu là Em thì Em sẽ nhường xe ngược chiều đi trước rồi
mình mới đi, như vậy thì vừa đỡ tắc đường mà khỏi bực mình

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
sai lè ra rồi ức chế gì nữa hả cụ :))

SonataHQ

Xe điện
Thực ra chuyện chẳng có gì to tát, nhưng từ tối qua đến giờ e cứ suy nghĩ mãi mới viết lên đây mong nhận được sự chia sẻ của các cụ. Chả là thế này
Tối qua e đón gấu và F1 ở nhà ngoại về, đi đường Nguyễn Ngọc Nại về Vương Thừa Vũ, mà đường Nguyễn Ngọc Nại thì cac cụ biết rồi đây, 2 xe tránh nhau cũng khó. Đang đi thấy chú taxi đỗ cạnh lề đường đón khách, cùng chiều e đi. E đánh lái sang bên trái để lên, trước khi đánh lái đã nhìn thấy chú Toy biển đỏ đi ngược chiều, e đã nháy đèn xin nhương đường. Vậy mà khi e vừa nháy đèn thì nó vù ga, xe e vượt được 2/3 xe taxi thì thằng cha biển đỏ đến đối đầu với e. Bực mình quá. E định xuống chửi nhau với thằng cha biển đỏ, nhưng gấu nhà e ngăn lại. E cũng nghĩ mình đi vào phần đường của nó nên cũng nghe lời gấu k chửi nhau với thằng mất dậy kia. E đành lùi lại sau xe taxi để nhương đường cho nó. Nhưng thiết nghĩ thằng cha này đi biển đỏ mà mất dạy quá. Nếu nó chỉ dà phanh đi chậm lại thì e đã vượt được chú taxi rồi, k phải mất 5 phut tắc đường cho cả hai bên. Vì đường đông nên sau xe e có rất nhiều 2b, mãi e mới lùi được.
Nếu các bác là e thì có ức chế như e k?
Thứ nhất bác sai, bác nháy đèn nhưng nó không cho vượt Bác cũng không được vượt khi bên làn đường của Bác có chướng ngại vật.
Thứ 2 Bác biển đỏ kia cũng là loại không tốt, người ta xin vượt rồi mà còn cố tình đè mặt thế cũng không ra gì
Thứ 3 khi bị đè mặt tốt nhất lùi lại kiềm chế coi như nó là loại mất dạy, không chấp, tránh đấm đá chửi bới, sểnh 1 ly đi 1 dặm ngay.
Em cũng đã từng bị 1 quả như Bác 27 tết năm ngoái, nhưng em lại đúng, và bên kia sai do phía trước mặt em không vướng mà bên kia đõ 1 hàng xe dài em đã vào trong đường chật rồi 1 chú MEC C200 trắng do 1 chú rất trẻ đầu bóng mượt lái lao như điên vào chặn đầu xe em, trên xe em có F1 và gấu đi ăn tất niên với mây ông bạn. em đỗ xe tắt máy đi bộ đến xe MEC hỏi nó thích đánh nhau không, cũng may cho em nó bảo em không thích và xin lỗi anh em biết em sai rồi, thế là em quay về xe và lùi 1 đoạn khá dài cho nó đi, do sau kưng xe nó 1 hàng dài các xe khác đang đợi, đấy vậy thôi, nhwng thú thật lúc đó có thoáng qua trong đầu em hình ảnh đấu sỹ thời la mã cũng lùi lại và 1,2,3 đâm đấu đầu do em điên quá.