[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

kienvinh

Tháo bánh
Kể mà nhà trường xử lý đc như này thì đã chẳng có drama cho thiên hạ hóng rồi
Tôi không có lý do gì để bênh vực trường này, nhưng vụ này sôi sục chủ yếu do dân mạng bực tức trước thái độ của bố con nhà đai đen, chứ trường tự nhiên bị lôi vào thôi.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không có lý do gì để bênh vực trường này, nhưng vụ này sôi sục chủ yếu do dân mạng bực tức trước thái độ của bố con nhà đai đen, chứ trường tự nhiên bị lôi vào thôi.
4 njaf kia đòi lao vào ăn tươi nuốt sống 2 bố con nahf bé đó đấy. Đã sai còn lên vu khống người khác.

uchihafuurin

Xe buýt
Em thấy do cả 2 cụ ạ. Nhà trường xử lý k tốt, khiến cho phụ huynh cảm thấy bản thân bị phân biệt đối xử mới bức xúc xé to chuyện. Nhà kia hống hách thì k ai phủ nhận rồi.

Mít tố nữ

Xe tăng
Đánh nhau theo hướng nào hả cụ? Nếu là gây sự đánh nhau em cấm có gì sai? Còn chuyện mấy đứa quây 1 mình con mình thì phải xét lí do nữa. Trên cơ bản em theo chủ nghĩa đối thoại. Có thể tự vệ, nhưng đấy ko phải chiến tích để khoe khoang hay tự hào gì
Thật ra, xét về sự chênh lệch đội hình hai bên có thể thấy nếu con mình có gây sự đi nữa thì bên kia cũng chẳng vừa. Nhưng thực lòng với cụ nếu em có con gái, mà con gái em biết tự bảo vệ bản thân mình như thế em sẽ thấy an lòng hơn nếu con chỉ biết khóc, chịu đựng rồi về mách ba mẹ.
Quan điểm của em cũng như của cụ, hoà nhã với bạn bè nhưng em khác cái là luôn dạy con thân thể, sách vở, đồ dùng của con là không ai có quyền đụng tới, kể cả cô giáo.
Em có kể trên này một lần, con trai em tính rất hiền vậy nên em cho nó học taekondo từ lớp 1. Nó không đánh nhau với ai cho đến năm lớp 8 bị một anh lớp trên trêu chọc hoài lấy kính cận của nó đòi không trả, thằng con em đá cho thằng kia một phát, trả kính liền sau đó hết dám trêu. Lần đó cũng bị lên văn phòng ngồi nhưng nó bảo anh lấy kính con không trả thầy cũng cho về.

alongcamepolly

Xe lăn
Công nhận khoai, làm thế nào để đôi bên dều hài lòng khi chủ động tẩn lại bị tẩn!

Yeuphunu

Xe điện
Dưới góc nhìn của cháu, mấy vụ lai chym nhìn không bao giờ có thiện cảm. Trừ các lai chym chứng minh đang có mặt ở hiện trường, địa danh ấy.

TieuFu

Xe container
Có bạn trong friendlist nhận trách nhiệm gửi admin beat mà bác. Phuket rồi hội khẩu nghiệp lên bài liên tục. Thuỷ còn tuyên bối gia đình sẽ mở họp báo. Friends của Thuỷ chửi nhau tay đôi với các cháu hs của trường nếu cháu nào comment bênh bạn. Tìm ảnh và share nhau địa chỉ nhà của bé đánh. Thách thức chơi tất tay với bố mẹ bạn kia. Nói chung là em quay xe ạ. Em lên án hành động đánh nhau nhưng em từ chối đứng về phía Thuỷ Bi
Nhẽ nhà chị này giỏi chơi búng bi hay sao mà gọi là Thủy Bi nhỉ ??

TieuFu

Xe container
CĐM thì đa phần em vào đọc chỉ thấy muốn đẩy sự việc lên cao hơn để xem đánh nhau giữa 2 nhà rồi còn có cái mà bàn tán tiếp, chứ quan tâm gì công bằng với sự thật đâu..
Dạo này xăng dầu lên giá mà vẫn đổ không tiếc, quả là phú hộ !

qddt

Xe tăng
Có video full rồi đấy các cụ. 4 con bé lao vào đánh con bé Kim. Con bé Kim có thắng đâu. Bạn con bé Kim ko rõ nam nữ vào can còn bị con bé áo xanh da trời tát. May có người lớn can chứ ko con bé Kim cũng đau đấy.

Gọi hội 4 đứa to như con tịnh quây đánh 1 đứa, bị xây xát còn về mách mẹ. Con mẹ lại bù lu bù loa ăn vạ nói điêu trên mạng cứ như là con tôi ngoan lắm bị du côn bạo hành. Cộng đồng mạng thì xồn xồn lên như tìm được thánh nữ đấu tranh cho lẽ phải v2. Chả ra cái thể thống cống rãnh gì, bi ve bong bóng, haizz

Chỉnh sửa cuối:

Euro2CityStar

Xe lăn
Dưng mà nó gọi chả để làm gì ấy cụ. Nói khó nghe thì ông phường trong ca này ko khác gì ông phỗng ngta bảo sao làm vậy. Cụ thể ở đây là "đuổi" mấy phụ huynh kia đi. Mà thực tế là ngta cũng đang định đi về rồi
văn hoá tây là gọi cảnh sát thế thôi
chỉ làm quan sát viên cũng được

HoangAlex

Đi bộ
Xem từ đầu drama đến h, không có video nào như bác nói, mà từ hình ảnh đến video thì thấy hai bố con em áo xanh bé Kim thái độ không thể chấp nhận được

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khi chất lượng giáo dục bị quy ra theo tên gọi trường (quốc tế) và học phí thì chất lượng cũng đáng để bàn đấy. Người ta chẳng mấy khi để ý là một trong các tiêu chí tối quan trọng của 1 trường tốt là đội ngũ giáo viên.

Cơ sở vật chất xịn đến mấy mà không có giáo viên giỏi và tâm huyết thì cũng chẳng ăn thua

taiadau

Xe điện
Có video full rồi đấy các cụ. 4 con bé lao vào đánh con bé Kim. Con bé Kim có thắng đâu. Bạn con bé Kim ko rõ nam nữ vào can còn bị con bé áo xanh da trời tát. May có người lớn can chứ ko con bé Kim cũng đau đấy.

Gọi hội 4 đứa to như con tịnh quây đánh 1 đứa, bị xây xát còn về mách mẹ. Con mẹ lại bù lu bù loa ăn vạ nói điêu trên mạng cứ như là con tôi ngoan lắm bị du côn bạo hành. Cộng đồng mạng thì xồn xồn lên như tìm được thánh nữ đấu tranh cho lẽ phải v2. Chả ra cái thể thống cống rãnh gì, bi ve bong bóng, haizz
Trận này là trận 2, còn trận 1 mới là Kim tẩn 4 đứa nhỏ. Trận này là chị của 1 đứa ra nói chuyện sau khi gặp đứa em bị đánh đang ngồi khóc. Trận này theo clip thì ngang sức ngang tài. Em hóng được thế.

29S2929

Xe tăng
CĐM thì đa phần em vào đọc chỉ thấy muốn đẩy sự việc lên cao hơn để xem đánh nhau giữa 2 nhà rồi còn có cái mà bàn tán tiếp, chứ quan tâm gì công bằng với sự thật đâu..
Đúng rồi cụ quay xe mỏi hết cả cổ🤣

Sht712

Xe hơi
Em vẫn Lót dép bồ hóng