[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

Lucifer2306

Xe tăng
Em ủng hộ cụ 1000%. Thỉnh thoảng trên OF lại xuất hiện những thành phần toàn lấy những chuyện ở đâu ở đâu vào để kết luận/dè bỉu những người có liên quan "là người thất bại hoặc không thành công trong cuộc sống thôi". Đến lúc khổ chủ lên tiếng yêu cầu chứng minh xem ai mới là người không thành công hoặc thất bại, thì các ông đó trốn tiệt hoặc là bắt đầu cãi cùn.
Cụ ấy thuộc tuýp cứ có tiền là đúng. Em thì nghĩ khác, giàu cũng có 5 7 loại. Ông Phạm Hồng Hà quê em mới bị bắt cũng giàu lắm, nhưng có vẻ làm không đúng.

nhatthang

Xe tăng
Cụ ấy thuộc tuýp cứ có tiền là đúng. Em thì nghĩ khác, giàu cũng có 5 7 loại. Ông Phạm Hồng Hà quê em mới bị bắt cũng giàu lắm, nhưng có vẻ làm không đúng.
Đồng ý với cụ thôi. Giàu thì có 5,7 loại giàu và đương nhiên giàu không có nghĩa là luôn luôn đúng.

Chanwadiah

Xe đạp
Có vẻ cụ đúng hết nhưng cụ quên hay "cố tình" quên một tình tiết hết sức quan trọng là thái độ phản ứng của phía bên kia. Cái đoạn 2 bố con vẫy tay và cười đểu phía "bị hại" đó. Cái hành vi này nếu lấy câu kết cuối cùng của cụ áp dụng vào thì cũng đúng 100% luôn.
Em thấy việc hai bố con bé Kim hành xử thế nào ko thể lấy đó là lí do bao biện cho sự xồn xồn, hổ báo cáo chồn của bà Thủy Ball được. Đó là chưa kể đến thời điểm này - dựa vào bằng chứng camera trìch xuất - thì bé Ốc và 3 bé kia ko phải là nạn nhận nhé. Nếu nó thật sự là 1 vs 4 thì bé Kim chỉ tự vệ, 1 mình xơi ngược 4 em kia làm các em phải chạy về méc mẹ (và bà mẹ thì cư xử ko ra gì) thì cũng hiểu đc sao nó hành xử như thế. Nó ngông và nó khinh ra mặt đấy.
Cdm hai hôm nay sau khi xem trích xuất camera và vẫn lấy lí do thái độ của bé Kim láo mà bênh và tung hô hành động thái độ xấc xược, cổ suy bạo lực mạng, chửi rủa cơ quan công quyền, tung tin thất thiệt hạ thấp trường (nơi con bả vẫn đang theo học) và phân biệt vùng miền của bà Ball này thì thật đáng buồn cho dân trí.

Chỉnh sửa cuối:

Tứ Vô Lượng

Xe container
Đây là các học sinh va chạm ở ngoài trường nhé.
Va chạm ngoài trường bao giờ cũng xuất phát từ mâu thuẫn trong trường. Trong trường là chửi nhau, ra ngoài là cào nhau. Một số trường chửi nhau trong trường là bị báo giám thị

nhatthang

Xe tăng
Em thấy việc hai bố con bé Kim hành xử thế nào ko thể lấy đó là lí do bao biện cho sự xồn xồn, hổ báo cáo chồn của bà Thủy Ball được. Đó là chưa kể đến thời điểm này - dựa vào bằng chứng camera trìch xuất - thì bé Ốc và 3 bé kia ko phải là nạn nhận nhé. Nếu nó thật sự lả 1 vs 4 thì bé Kim chỉ tự vệ, 1 mình xơi ngươi 4 em kia làm các em phải chạy về méc mẹ (và bà mẹ thì cư xử ko ra gì) thì cũng hiểu đc sao nó hành xử như thế. Nó ngông và nó khinh ra mặt đấy.
Cdm hai hôm nay sau khi xem trích xuất camera và vẫn lấy lí do thái độ của bé Kim láo mà bênh và tung hô hành động thái độ xấc xược, cổ suy bạo lực mạng, chửi rủa cơ quan công quyền, tung tin thất thiệt hạ thấp trường (nơi con bả vẫn đang theo học) và phân biệt vùng miền của bà Ball này thì thật đáng buồn cho dân trí.
Như em đã nói ở trên, em công nhận là cụ kia đúng mà nhưng cũng nên đưa hết các chi tiết có liên quan để mọi người có cái nhìn toàn diện và công tâm nhất có thể được. Đương nhiên, em cũng đồng tình với các nhận định của cụ.

LienPhuong

Xe điện
Có beep mà đc đi Sing nhé bác, trường nó phê vào học bạ mấy chữ: "bị đuổi học do đánh nhau" thì con mẹ này phải tự sang Sing mở trường mới có chỗ cho con học.
Trường này mà làm thế thì đúng không ra gì thật 😌

Hự.

Xe điện
Em chưa dám nhận thành công nhưng chắc từ học hành tiền bạc cũng ít nhất hơn cụ đấy. Cụ thích thì mình cùng show he.
Mạng ảo thôi mà cụ. Nhưng có lẽ chưa biết ai với ai đã mạnh dạn nhận mình học hành, tiền bạc hơn thì cũng ko chuẩn lắm. Sác xuất hoàn toàn 50/50 khả năng 1 người lạ là hơn mình hay kém mình. Mạng ảo mà đề xuất show đời thực ra để phân định thắng thua thì cũng ko ổn nốt. Người ta có ko làm theo đề xuất của cụ thì chưa chắc vì người ta kém hơn, nhưng đơn giản là tâm thế người ta khác, quan điểm sống người ta khác thì tham gia MXH như thế này.

qddt

Xe tăng
Như em đã nói ở trên, em công nhận là cụ kia đúng mà nhưng cũng nên đưa hết các chi tiết có liên quan để mọi người có cái nhìn toàn diện và công tâm nhất có thể được. Đương nhiên, em cũng đồng tình với các nhận định của cụ.
Theo cụ, nếu đang xảy ra mâu thuẫn, mà đối phương liên tục quay chụp cụ và con cụ, thì cụ xử lý thế nào?

Lucifer2306

Xe tăng
Mạng ảo thôi mà cụ. Nhưng có lẽ chưa biết ai với ai đã mạnh dạn nhận mình học hành, tiền bạc hơn thì cũng ko chuẩn lắm. Sác xuất hoàn toàn 50/50 khả năng 1 người lạ là hơn mình hay kém mình. Mạng ảo mà đề xuất show đời thực ra để phân định thắng thua thì cũng ko ổn nốt. Người ta có ko làm theo đề xuất của cụ thì chưa chắc vì người ta kém hơn, nhưng đơn giản là tâm thế người ta khác, quan điểm sống người ta khác thì tham gia MXH như thế này.
Em cũng ko đâu tự nhiên gây sự cụ ạ. Xuất phát từ việc cụ ấy bảo những ai khác ý cụ ấy là thất bại, không thành công gì gì đó. Còn tất nhiên em dám nói thế thì cũng phải có chút hiểu biết. Nhà em con cháu cũng học trường cả thường cả chuyên cả quốc tế nên em hiểu khá rõ sự khác nhau của mấy đứa này. Em cũng từng học ở nước ngoài nên không lạ gì kiểu làm màu của mấy trường này. Nhiều cụ cứ nhìn thấy mấy thằng Tây, có tí bằng cấp chứng chỉ vào là auto đúng. Phải trải nghiệm qua hết thì mới phân biệt rõ được.

Trần Tuệ Quang

Tháo bánh
Website
kenhtaichinh.com.vn
Theo cụ, nếu đang xảy ra mâu thuẫn, mà đối phương liên tục quay chụp cụ và con cụ, thì cụ xử lý thế nào?
Ông kia còn hiền lành, khi gặp con đàn bà xấc láo. Nếu con Thủy bi ko là phụ nữ mà ăn nói mất dạy như thế là ăn đấm vỡ mồm rồi

Dân Tổ

Xe container
Nghe nói lần này quyết chào Việt Nam, học ở Sing luôn. Mà nếu con mẻ sang học bên Sing bị bắt nạt nữa thì chắc mẻ lại lai chim chửi Sing luôn quá!
Dạ vâng, em đùa thế thôi, chứ ngữ em phụ huynh này là sính ngoại rồi thì chỉ có chuyển tiếp trường quốc tế hoặc đúng là thừa điều kiện cho con đi du học luôn thật :D Dưng mà sang Sing vẫn có hiện tượng này mà, cháu họ em nó học từ bé bên đó cũng vẫn có trường hợp bully ở trường như các nước khác thôi :D Mà với nhà này sao không chuyển BIS - Long Biên cho rẻ hơn, chất hơn cụ nhỉ? :P

Tứ Vô Lượng

Xe container
Quay chụp là bình thường mà, thời đại bây giờ là phải chấp nhận việc đó thôi cơ bản mình ứng xử thế nào. Nói chung vụ này thấy kẻ cắp bà già cả, ko nên bênh bên nào.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Khẩn cấp thì cứ nói lý do, vào gặp ai, bảo vệ sẽ hỏi xem có được không. Mà thực tế là đã vào trường rồi đấy thôi. Mà con bé Kim nó lúc ra về nó có chọc tức ai thì cũng không phải là để bà kia chửi nó đưa hình nó trên mạng xã hội. Ở Mỹ mà thế là bé Kim có quyền kiện sml rồi! :D
Vâng cứ kiện thôi. Nhưng kiện được hay không khoan đã nhé. Nếu đưa cái sai, cái phản cảm lên mà bị thua kiện thì thế giới không còn scandal, không ai dám tố giác gì cả. Mà với nhà giàu thì vài triệu chẳng là gì. Có clip rồi tự người xem nhận xét đúng sai.

nhuataiche

Xe container
Ông kia còn hiền lành, khi gặp con đàn bà xấc láo. Nếu con Thủy bi ko là phụ nữ mà ăn nói mất dạy như thế là ăn đấm vỡ mồm rồi
Em mà gặp loại người cứ nói leo lẻo thì như em Thuỷ bi kia thì em lượn ngay, nói chuyện chỉ mất thời giờ.

starsn

Xe điện
Cụ ấy nói thế vì cụ kia cũng hợm hĩnh mà. Cụ ấy nói chất lượng đào tạo trường qt là hên xui thì cũng khách quan thôi, có gì đâu mà bảo người ta thất bại bô lô ba la.

Tép Suối

Xe tải
Có vẻ cụ đúng hết nhưng cụ quên hay "cố tình" quên một tình tiết hết sức quan trọng là thái độ phản ứng của phía bên kia. Cái đoạn 2 bố con vẫy tay và cười đểu phía "bị hại" đó. Cái hành vi này nếu lấy câu kết cuối cùng của cụ áp dụng vào thì cũng đúng 100% luôn.
Việc bà xồn xồn làm loạn nó có trước khi con bé đó ra về cơ cụ ạ.
Chính vì xồn xồn nên Trường mới đưa bảo vệ áp tải 2 bố con nhà đó ra ngoài để tránh va chạm với bên xồn xồn mà cụ. Thế nên không thể nói là vì hành động đó mà bà mẹ đơn thân này nhẩy xếch lên được... (E không có bênh vực gì hành động khiêu khích đó, nhưng nó nên được xem xét ở một tình tiết khác chứ không thể coi là lý do cho việc làm loạn của bên xồn xồn được)

Tứ Vô Lượng

Xe container
Trong clip em có nghe thấy bà hay người nhà của học sinh nói là "thằng bồ" không biết là nói người yêu của học sinh hay của người lớn nhỉ? mới lớp 8 mà nhỉ ;))
Khéo đánh nhau vì giành trai rồi? :D các cháu bây giờ trưởng thành sớm cặp bồ từ cấp 1 cấp 2. Trường nên gọi các bạn lên hỏi han, hóa giải mâu thuẫn, chứ để đánh nhau mà ko xử lý là dở rồi.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em suy diễn cá nhân hơi thiển cận, theo như cụ nhận xét. Em xin phép dừng tranh luận với cụ vì có vẻ như tư duy chúng ta khác nhau. Chúc cụ một ngày vui nhé.
Mình chỉ bảo mợ suy diễn thôi. Còn lại mợ tự nhận định thôi chứ em chẳng ý kiến.

LienPhuong

Xe điện
Em thấy việc hai bố con bé Kim hành xử thế nào ko thể lấy đó là lí do bao biện cho sự xồn xồn, hổ báo cáo chồn của bà Thủy Ball được. Đó là chưa kể đến thời điểm này - dựa vào bằng chứng camera trìch xuất - thì bé Ốc và 3 bé kia ko phải là nạn nhận nhé. Nếu nó thật sự là 1 vs 4 thì bé Kim chỉ tự vệ, 1 mình xơi ngược 4 em kia làm các em phải chạy về méc mẹ (và bà mẹ thì cư xử ko ra gì) thì cũng hiểu đc sao nó hành xử như thế. Nó ngông và nó khinh ra mặt đấy.
Camera có rõ đâu cụ, cắt ghép lung tung chưa biết thế nào mà lần. Nói hành xử thì cả đôi bên đều dở, chủ yếu do người lớn chứ trẻ con theo bố mẹ chúng là đúng rồi. Vụ này nên xử cả 2 ông bố bà mẹ kia, còn trẻ em thì tha cho tụi nó, cứ đập được hai ông bà này cho ngoan thì tụi trẻ tự khắc ngoan thôi.