[Funland] Trường tiểu học khu Nam Trung Yên nào tốt?

meoden85

Xe buýt
Hai nhóc nhà em (lớp 1 và 5) đang học Trung Yên, phù hợp với túi tiền và thấy vợ bảo trường ổn áp lắm. Hai đứa nhà em cùng quận, khác tổ coi là trái tuyến đấy nhưng xin vào không mất xèng nào, em đánh giá ban giám hiệu thế là tử tế.
Thấy vợ bảo đứa đầu nhà em cô hiệu trưởng hỏi kỹ lắm, nhà ở đâu, vợ chồng làm gì, các cụ làm gì (chắc điều tra sơ sơ về gia cảnh).
Đứa thứ 2 gấu nhà em làm cái phong bì 10tr lên xin, nhưng vì anh đã học ở đấy rồi nên cô không hỏi gì, phong bì gấu cũng bảo là cảm ơn cả 2 đứa nhưng cô cũng trả.
Về cơ sở vật chất thì qua tuần đi học cỡ khoảng 5h5 chiều cụ qua trường, lúc học sinh tan, đi dạo 1 vòng rồi tự đánh giá.
E phường Trung Hoà nên chắc cũng đúng tuyến thôi a, có phải chọn cô không cụ, hay cứ để random thôi a? Lớp ở trường này thì thường bao nhiêu cháu 1 lớp a?

vietran

Xe ba gác
Cấp 1 cụ cho con học NTY cũng được. 2 cháu nhà em đều học NTY, lên cấp 2 vào Yên Hoà 2 cháu đều theo được và ở top 10 của lớp.
F1 nhà em xưa học YH, thời thầy T làm hiệu trưởng, cũng lớp chọn, chất lượng bình thường, gọi là tàm tạm. Sau cô gì lên thì chất lượng có vẻ kém đi vì có trường THCS Cầu giấy mới xây nên sang đấy mất một cơ số, giờ k biết thế nào

congngo

Xe điện
F1 nhà em xưa học YH, thời thầy T làm hiệu trưởng, cũng lớp chọn, chất lượng bình thường, gọi là tàm tạm. Sau cô gì lên thì chất lượng có vẻ kém đi vì có trường THCS Cầu giấy mới xây nên sang đấy mất một cơ số, giờ k biết thế nào
Cấp hai Yên Hòa vẫn trên Cầu Giấy cụ ợ, F1 nhà em mới lên cấp ba và trước học ở đấy lên em biết. F1 nhà em học như chơi, thi vào cấp ba cũng chả thấy nó ôn luyện gì. Bảo nó đi học thêm thì nó bảo, cô nói là chỉ cần học đủ các tiết tăng cường ở trường là đủ rồi.

Mr.Chem

Xe điện
E phường Trung Hoà nên chắc cũng đúng tuyến thôi a, có phải chọn cô không cụ, hay cứ để random thôi a? Lớp ở trường này thì thường bao nhiêu cháu 1 lớp a?
Em vừa hỏi lại gấu để trả lời cho chính xác. Em cũng phường Trung Hòa tổ 30 đây, phân theo tổ nên vào Trung Yên là trái tuyến, đúng tuyến phải vào Trung Hòa (đối với tổ em).
Sỉ số lớp em vừa hỏi 2 nhóc: 1 đứa: 46 cháu; 1 đứa 44 cháu.
Thằng lớp 5 lúc vào từ lớp 1 thì random; con lớp 1 hiện tại thì có món trường test tiếng anh. Đủ đk thì từ trên xuống dưới sẽ được vào 2 lớp chuyên anh (kiểu như tăng cường tiếng trong chương trình học). Trường có 2 chương trình tiếng anh, 1 theo bộ đào tạo, 2 là tiếng anh bình minh (ko bắt buộc).
Trường vừa đầu tư sân bóng đá mini, khai trương là tổ chức giải cho khối "chiến" với nhau vui phết.
Khu vui chơi, nhà thể chất đủ cả....em thấy được về cơ sở vật chất và thích nhất là gần nhà, thằng nhà em hôm nào bận em cho đi bộ về nhà hoặc đi xe đạp đi học.
Em đc đi họp phụ huynh 2 lần đầu năm, số tiền đóng (này nọ) hầu như ko có hoặc có cũng rất nhẹ nhàng.
Nói chung cá nhân em ưng môi trường ở đây.

meoden85

Xe buýt
Em vừa hỏi lại gấu để trả lời cho chính xác. Em cũng phường Trung Hòa tổ 30 đây, phân theo tổ nên vào Trung Yên là trái tuyến, đúng tuyến phải vào Trung Hòa (đối với tổ em).
Thằng lớp 5 lúc vào từ lớp 1 thì random; con lớp 1 hiện tại thì có món trường test tiếng anh. Đủ đk thì từ trên xuống dưới sẽ được vào 2 lớp chuyên anh (kiểu như tăng cường tiếng trong chương trình học). Trường có 2 chương trình tiếng anh, 1 theo bộ đào tạo, 2 là tiếng anh bình minh (ko bắt buộc).
Trường vừa đầu tư sân bóng đá mini, khai trương là tổ chức giải cho khối "chiến" với nhau vui phết.
Khu vui chơi, nhà thể chất đủ cả....em thấy được về cơ sở vật chất và thích nhất là gần nhà, thằng nhà em hôm nào bận em cho đi bộ về nhà hoặc đi xe đạp đi học.
Em đc đi họp phụ huynh 2 lần đầu năm, số tiền đóng (này nọ) hầu như ko có hoặc có cũng rất nhẹ nhàng.
E cảm ơn cụ nhiều, e bên tổ 44, cũng ngay trường, có thể đi bộ nhẹ nhàng a.

vietran

Xe ba gác
Cấp hai Yên Hòa vẫn trên Cầu Giấy cụ ợ, F1 nhà em mới lên cấp ba và trước học ở đấy lên em biết. F1 nhà em học như chơi, thi vào cấp ba cũng chả thấy nó ôn luyện gì. Bảo nó đi học thêm thì nó bảo, cô nói là chỉ cần học đủ các tiết tăng cường ở trường là đủ rồi.
YH chất lượng cũng thường lắm, đấy là lớp chọn. Đủ thì vô cùng vì để lên cấp 3 thì k cần tăng cường mà cứ theo chương trình cũng quá đủ, nhưng để thi vào trường chuyên thì học YH xa vời lắm, động đến bài hơi bất thường cần sáng tạo tí là tịt ngóp, đấy là toán, còn Văn và Anh lại càng yếu...trước đọc thành tích cũng khá tưởng được mới cho con học, chứ biết trước em đã cho cháu học trường bên Nguyễn Văn Huyên
K có con học Cầu Giấy nhưng em nghĩ nó vẫn hơn về mọi mặt vì mọi thứ tốt nhất được dồn về đấy, kể cả giáo viên, nó gần như trường chuyên của quận

lum_dong_tien

Xe tăng
Con em năm nay cũng vào lớp 1. Mẫu giáo có camera theo dõi đc, lớp 1 thì ko. Em định thời gian mới vào học gắn cái mic thu tiếng xem cô trò học hành có ổn ko. Theo cccm có nên ko nhỉ?

HauVBA

Xe hơi
Cháu vào hóng thông tin các cụ vì cũng ngắm làm căn bên A10 Nam trung Yên

meoden85

Xe buýt
Trường Trung Yên có vẻ hợp lý các cụ nhỉ?

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Cách đây gần 5 năm cháu cũng lấn cấn như các cụ, cuối cùng cháu chọn Trung Yên. Giờ thấy lựa chọn hợp lý, các cô nhiệt tình, chu đáo. Đứa thứ 2 2021 vào lớp 1 cháu sẽ tiếp tục chọn trường này.

meoden85

Xe buýt
Cách đây gần 5 năm cháu cũng lấn cấn như các cụ, cuối cùng cháu chọn Trung Yên. Giờ thấy lựa chọn hợp lý, các cô nhiệt tình, chu đáo. Đứa thứ 2 2021 vào lớp 1 cháu sẽ tiếp tục chọn trường này.
Vâng cụ. E cũng lăn tăn Trung Yên hay cố phát lên Đoàn Thị Điểm nhưng căng quá cụ a. Khả năng phương án nhà cụ thôi a.

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Vâng cụ. E cũng lăn tăn Trung Yên hay cố phát lên Đoàn Thị Điểm nhưng căng quá cụ a. Khả năng phương án nhà cụ thôi a.
Tâm lý phụ huynh ai cũng muốn cho con em mình trường tốt, thầy cô tốt nhưng cháu nghĩ nó chỉ 1 phần. Quan trọng các con có tư duy, nhậy bén, nhanh nhậy theo được thời cuộc ắt sẽ thành công. Khoá học của cháu toàn ông học hành A ma tơ nhưng nhậy bén cũng có 2 ông ngàn tỉ rồi, những ông học giỏi giờ vẫn vất vả, khó khăn lắm (Mà tuổi cháu cũng 41, 42 rồi kh còn trẻ nữa)

agrimeco

Xe lăn

meoden85

Xe buýt
Cụ ơi, e hỏi chút a, học Trung Yên có cần phải hướng đến lớp cô giáo nào không a?

Mr.Chem

Xe điện
Cụ ơi, e hỏi chút a, học Trung Yên có cần phải hướng đến lớp cô giáo nào không a?
Sorry mợ, em đờn ông nên không care việc đấy lắm. Em lại đang đi cục tác nên ko hỏi được gấu nhà em để giúp mợ. Sorry!

meoden85

Xe buýt
Sorry mợ, em đờn ông nên không care việc đấy lắm. Em lại đang đi cục tác nên ko hỏi được gấu nhà em để giúp mợ. Sorry!
Dạ cảm ơn cụ, lúc nào cụ về tiện ib tư vấn giúp e a. Cũng không vội lắm cụ a.

leo86vn

Xe tăng
Cụ cũng nên cân nhắc kỹ, Em họ E mất kha khá để cho con vào yên hòa, hình như trường hót nhất khu vực đó, nhưng chỉ được 1 năm không chịu nổi lớp học hơn 60 nhóc phải chuyển sang trường tư. Khu vực này trường công quá tải.
F1 nhà em đúng tuyến Yên Hòa mà nghĩ đến quả sĩ số 6 sọi kia e nản quá :(

Mr.Alo

Xe lăn
Trước f1 em học trung yên thấy cũng ổn , nhưng giờ thấy bị ghép đông lên rồi .