[Funland] Trường tiểu học khu Nam Trung Yên nào tốt?

meoden85

Xe buýt
Con e năm nay vào cấp 1, gần nhà có Nam Trung Yên và Trung Yên. Cụ/ mợ nào có con hay biết về các trường công Cấp 1 khu này cho e xin tư vấn với a. E cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Trâu hun khói

[Tịch thu bằng lái]
Trường công nên e nghĩ túi tiền nhà e đáp ứng được cụ a. Trường tư thì mới vô cùng giá thôi a.
trường công
nếu đúng tuyến tự động ôtômatíc vô học
nếu lệch chắc chắn phải rơi xèng
cấp 1 chưa gặp phải vấn đề nghiêm trọng về thày cô trường lớp lắm - hãy yêu lấy Cô

xuantien_mobis

Xe lăn
Hai trường tiểu học đó như nhau thôi, cách nhau cũng ko xa nên vô tư chọn ạ

mat mo chan cham

Xe tải
Cụ cũng nên cân nhắc kỹ, Em họ E mất kha khá để cho con vào yên hòa, hình như trường hót nhất khu vực đó, nhưng chỉ được 1 năm không chịu nổi lớp học hơn 60 nhóc phải chuyển sang trường tư. Khu vực này trường công quá tải.

BAYFUN

Xe tăng
trường công
cấp 1 chưa gặp phải vấn đề nghiêm trọng về thày cô trường lớp lắm - hãy yêu lấy Cô
Cấp 1 chọn cô, cấp 2 chọn lớp, cấp 3 chọn trường :)

Mr.Chem

Xe điện
Con e năm nay vào cấp 1, gần nhà có Nam Trung Yên và Trung Yên. Cụ/ mợ nào có con hay biết về các trường công Cấp 1 khu này cho e xin tư vấn với a. E cảm ơn các cụ.
Hai nhóc nhà em (lớp 1 và 5) đang học Trung Yên, phù hợp với túi tiền và thấy vợ bảo trường ổn áp lắm. Hai đứa nhà em cùng quận, khác tổ coi là trái tuyến đấy nhưng xin vào không mất xèng nào, em đánh giá ban giám hiệu thế là tử tế.
Thấy vợ bảo đứa đầu nhà em cô hiệu trưởng hỏi kỹ lắm, nhà ở đâu, vợ chồng làm gì, các cụ làm gì (chắc điều tra sơ sơ về gia cảnh).
Đứa thứ 2 gấu nhà em làm cái phong bì 10tr lên xin, nhưng vì anh đã học ở đấy rồi nên cô không hỏi gì, phong bì gấu cũng bảo là cảm ơn cả 2 đứa nhưng cô cũng trả.
Về cơ sở vật chất thì qua tuần đi học cỡ khoảng 5h5 chiều cụ qua trường, lúc học sinh tan, đi dạo 1 vòng rồi tự đánh giá.

Trâu hun khói

[Tịch thu bằng lái]
Hai nhóc nhà em (lớp 1 và 5) đang học Trung Yên, phù hợp với túi tiền và thấy vợ bảo trường ổn áp lắm. Hai đứa nhà em cùng quận, khác tổ coi là trái tuyến đấy nhưng xin vào không mất xèng nào, em đánh giá ban giám hiệu thế là tử tế.
Thấy vợ bảo đứa đầu nhà em cô hiệu trưởng hỏi kỹ lắm, nhà ở đâu, vợ chồng làm gì, các cụ làm gì (chắc điều tra sơ sơ về gia cảnh).
Đứa thứ 2 gấu nhà em làm cái phong bì 10tr lên xin, nhưng vì anh đã học ở đấy rồi nên cô không hỏi gì, phong bì gấu cũng bảo là cảm ơn cả 2 đứa nhưng cô cũng trả.
Về cơ sở vật chất thì qua tuần đi học cỡ khoảng 5h5 chiều cụ qua trường, lúc học sinh tan, đi dạo 1 vòng rồi tự đánh giá.
chủ thớt xin cái số công tác míttơ.Chem đuê

Binhcoi8x

Xe tăng
Nhà em năm nay f1 cũng vào lớp 1. Cũng đang phân vân giữa công và tư. Nếu tư thì cho vào học Lomonoxop cùng anh luôn đứa đón cho tiện. Nhưng cả 2 ae cùng học tư thì cũng hơi nặng túi tiền, sợ lại bị áp lực. Còn công thì cũng phân vân giữa Nam trung Yên và Mỹ đình 1. Trường Mỹ đình 1 tuy chưa có bề dày tiếng tăm nhưng trường mới xây dựng lại khá khang trang và hiện đại, lại có đứa em cho con học ở đó nó bảo chọn lớp cô giáo tốt con nó học khá lắm. Nên cũng phân vân quá.

Mr.Chem

Xe điện
ai nói cò?
kêu là người đi trước giúp đỡ truyền đạt kinh ngiệm cho người đi sau đỡ phải mò mẫm mầy mò
Kinh nghiệm xin trái tuyến của trường này là:
- Xin lịch hẹn được với cô Hiệu trưởng, được hay không cô nói ngay. Nếu được cô ghi thông tin và dặn nộp hồ sơ khi trường thông báo tuyển sinh (sau 1 hay 2 ngày gì đấy). Chi tiết hơn để em hỏi gấu.
Đừng: nghe thông tin ra tiền ở nhiều nguồn, ngay cả em khi xin cho đứa thứ 2 ở đây cũng nghe thông tin (trong ngoài trường về mức giá trái tuyến của trường). Nhưng thực tế không như thế! Có thể nhiều lúc may hơn khôn, nhưng biết đâu đấy!

Quản Tượng

Xe tăng
Năm ngoái F1 nhà e vào lớp 1, cũng lo âu, suy nghĩ đắn đo, hỏi han y như cụ.
Rồi cuối cùng , 01/07 nộp hs trực tuyến, đến 13/07 rút- hủy hồ sơ nộp trường khác... Đều là trường công thôi nhưng cái e chọn là gần nhà, thuận tiện trong việc đưa đón. sau khi nộp sang trường mới thì tiện thể chọn cô luôn. Giờ e cảm thấy ok với quyết định của mình.

meoden85

Xe buýt
trường công
Yêu Cô thì e sẵn sàng luôn, chỉ sợ Cô đỡ yêu con mình thôi a. Hai trường công trên không biết các cô có hay yêu không a.