[Funland] Trượt visa châu Âu buồn hết cả người

MinhKhoi2007

Xe tăng
Chẳng biết Châu Âu thế nào nhưng Nhật thì phải 6 tháng sau mới nộp xin tiếp nếu trượt.

Phỗng new

Xe điện
Xin Schengen vào Phớp đĩ qua Trần Hưng Đạo nộp hồ sơ qua Cty uỷ quyền, chả thấy thằng nào phỏng vấn mà nhỉ?
Mà cụ thớt chưa có visa đã xuống tiền vé bay với KS. Nhẽ cẩn thận booking loại có thể huỷ, có visa mới xuống tiền chứ?

Dân Tổ

Xe container
Đối với bọn Tây, ông chủ vẫn có thể phá sản :)). Nhiều người cứ tưởng sổ tiết kiệm và sổ đỏ là quan trọng, thực tế không phải. Cụ nào làm cho công ty có vốn nc ngoài, lương tháng 5-7kusd trở lên, hợp đồng dài hạn, là dễ đc duyệt visa nhất đấy :)).
Chuẩn luôn cụ, vc em base trên 1 sổ tiết kiệm chung của 2vc + 2 bảng lương (vợ em khối Bv công, em bên Tập đoàn nước ngoài và đã từng là du học sinh từ 98-2010), may mắn được duyệt và phỏng vấn rất nhanh.

Xe gòng

Xe điện
tìm cửa dịch vụ uy tín hơn mà làm thôi, 2w may ra vẫn còn kịp

p/s: có khi trong buổi pv 3 ô trả lời ko khớp với những người còn lại nên tèo!!!

cuongdothiet

Xe tải
thường thì mua vé trước. nộp cả vé khứ hồi chưng minh tao đi ngày này về ngày này. đúng mục đích. nhưng mua loại hủy được ý. tham rẻ mua giá rẻ thì ko hủy được.

thực ra mình có thể mua vé đắt có visa rồi ta hủy, mua vé rẻ.
Em vừa nộp Visa đi Châu Âu, pass trong chưa đến 1 tuần.

Em không phải mua vé máy bay (bọn nó ghi rõ luôn là ko cần mua vé, chỉ cần gửi thông tin chuyến bay tham khảo là được)

dmdviet

Xe cút kít
Họ không nói lỗi gì, nhưng 8 người hồ sơ giống nhau, độ tuổi tương đồng, công việc cũng gần giống nhau... chỉ khác nhau về độ đẹp trai và nơi sinh thôi cụ ah.
Có thể cụ chủ xấu trai :). Quan điểm của em trượt thì đi nước khác, không nhất thiết phải cố đấm ăn xôi. Mình đi chơi chứ có phải đi làm đâu mà phải lo, ko được lần này thì đi lần khác đâu nhất thiết cứ phải Âu :).

7usd

Xe điện

hiennn83

Xe tăng
Thường thì chỉ nộp “Xác nhận đặt vé” thôi kể cả “Bảo hiểm du lịch”. Khi nào có Visa, Sứ quán báo lên nhận thì mới trình Vé đã đặt và Hợp đồng Bảo hiểm để nhận lại Hộ chiếu đã dán Visa!
E thấy trong Web của các Sứ quán của EU đều hướng dẫn như vậy :)
thường thì mua vé trước. nộp cả vé khứ hồi chưng minh tao đi ngày này về ngày này. đúng mục đích. nhưng mua loại hủy được ý. tham rẻ mua giá rẻ thì ko hủy được.

thực ra mình có thể mua vé đắt có visa rồi ta hủy, mua vé rẻ.

pig_dragon_83

Xe tải
Thường thì chỉ nộp “Xác nhận đặt vé” thôi kể cả “Bảo hiểm du lịch”. Khi nào có Visa, Sứ quán báo lên nhận thì mới trình Vé đã đặt và Hợp đồng Bảo hiểm để nhận lại Hộ chiếu đã dán Visa!
E thấy trong Web của các Sứ quán của EU đều hướng dẫn như vậy :)
đây là mẹo các trung tâm hay khuyên thôi. chứ cũng ko rõ có tác dụng ko. vì cũng ko mất xiền nên cứ làm thôi, thêm được tí nào hay tí đó. mấy vụ visa này cũng mơ hồ lắm. ko ai nói chắc được đâu.

Chelski

Xe điện
Xin Schengen vào Phớp đĩ qua Trần Hưng Đạo nộp hồ sơ qua Cty uỷ quyền, chả thấy thằng nào phỏng vấn mà nhỉ?
Mà cụ thớt chưa có visa đã xuống tiền vé bay với KS. Nhẽ cẩn thận booking loại có thể huỷ, có visa mới xuống tiền chứ?
Chuẩn cụ ! Em cũng đi Châu âu năm trươc, chỉ nộp hồ sơ thôi, chẳng thấy ai phỏng vấn, chắc chủ thớt qua Cty du lịch chưa chuyên nghiệp và kinh nghiệm

hiennn83

Xe tăng
Nó cũng có kiểu như Xoá án tích ý Cụ ah
Ô anh chơi với nhà cháu có thú vui là kiếm đc bao nhiêu thì dồn cả vào cho đi du lịch. Ô này đi đủ 5 châu 4 biển rồi. Cách đây mấy năm, 2 vc ô ấy đi tua châu Âu cùng nhóm bạn, cũng giống như cụ chủ là chuẩn bị vé viếc,tất tần tật xong xuôi hết chỉ còn chờ đến ngày lên đường. Đùng cái cty du lịch báo riêng mình bố cháu bị ngọc hồi HC ! Bọn sứ quán Đức còn trả lời ô này vĩnh viễn ko bao giờ đc đặt chân vào Đức. Hoá ra ngày xưa bố cháu trốn sang đây theo đường du lịch rồi ở lại làm ăn, thậm chí còn đón cả vợ con sang. Đến tầm năm 2k, ko hiểu làm ăn phi pháp gì bên đó mà bố cháu phải trốn về với HC fake. Có lẽ hồ sơ của bố cháu là lý do mà bọn Đ ko cấp cho visa. Bố cháu ng HN, đẻ ở HN những năm sau GP nhưng nguyên quán ở H Khê - HT.
Thế mà năm ngoái 2 vc lão ý có 1 tháng bên trời Âu, lão ý đi ăn cưới thằng cháu con bà em vợ, đích thân 2vc bà e vợ làm giấy tờ bảo lãnh mời 2 vc ô bạn sang.
Vụ này nhà cháu khá ngạc nhiên về nguyên tắc của bọn Đ, rất chặt chẽ trong việc cấp visa, những trường hợp đã có phốt thì muôn đời bị gạt ngay, thế mà ô bạn vẫn đàng hoàng sang đó. Ko hiểu bố cháu có mưu mẹo gì ko ta ?

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Theo quan điểm của riêng em thì Việt Nam có 1 nghìn năm nữa cũng không thể khá bằng bọn châu âu được, vì người VN khôn vặt, tư tưởng chỉ biết bản thân, phe nhóm vây cánh, cái này xảy ra từ giới tri thức tới nhóm bần nông, cảm giác những thói xấu này nó thành bản chất rồi nên với những thói hư tật xấu này thì khó mà đất nước hoá rồng được, có giỏi lắm thì chỉ mạnh ở bộ môn đánh nhau mà thôi
Lời cảnh báo của cụ đã được cảnh báo từ các thế kỷ trước rồi ạ, và chắc sẽ còn kéo dài ít nhất 1 thế kỷ nữa, trừ khi thay máu :))

hiennn83

Xe tăng
Dạ đây là quy định của Sứ quán chứ có phải mẹo gì đâu Cụ :)
E ví dụ như Sứ quán Pháp nó ghi thế này! Thì e thắc mắc tại sao Cụ chủ thớt lại phải xuống tiền đặt vé thật làm gì khi chưa có Visa ?

đây là mẹo các trung tâm hay khuyên thôi. chứ cũng ko rõ có tác dụng ko. vì cũng ko mất xiền nên cứ làm thôi, thêm được tí nào hay tí đó. mấy vụ visa này cũng mơ hồ lắm. ko ai nói chắc được đâu.

Spkt03

Xe tải
Buồn quá các cụ ah.
Đoàn em 8 người kế hoạch đi 2 tuần châu Âu. Vé đã book, khách sạn đã thanh toán vậy mà hôm nay đsq Pháp thông báo 3 người trong đoàn bị từ chối vì người gốc Hà tĩnh , Quảng Bình, trong đó có em.
Nguyên nhân do vụ 39 người chết ở Anh Quốc..
Còn 2 tuần nữa là xuất phát, có cụ nào kinh nghiệm vụ này ko tư vấn em với.
Nộp xin lại nếu kịp thời gian, hồ sơ khai chính xác vào, nó yêu cầu j thì nộp đó, không nộp thừa. Xin visa qua Pháp là dễ nhất trong visa schengen rồi ạ