[TNGT] Truy tìm xe ###-5678 gây tai nạn rồi bỏ chạy

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietran

Xe ba gác
Tóm lại làm rùm beng lên chỉ béo kền kền:77:

longvu

Xe tăng
E thấy chỉ cần có 1 cái hậu cho 1 gia đình thôi.
Lúc chưa tìm được thằng khốn kia thì nhiều cụ vào chửi nó như chó, muốn ăn tươi nuốt sống, chém giết đủ kiểu. Lúc tìm được nó rồi lại đi tìm cái kết thúc có hậu cho nó.
Có thể E sống không có tình, thiếu đạo đức nhưng với những thằng như thằng lái xe kia thì cứ để cho XXX làm việc, phải để cho nó sống trong tâm trạng chưa biết ngày mai thế nào. Tự do hay vào tù. Chết mẹ nó đi.
E thề
Anh lạy chú, đc chưa :77::77::77:
Giả sử như
mà gia đình em Ngọc đc mãn nguyện, cả về tinh thần (hả dạ), về chuyện sinh nở (mẹ tròn con vuông), về vật chất (không tốn kém cho việc điều trị, có lẽ vì được Đảng và chính phủ, anh em OF công đức) thì chả cần chú phải hô, anh đánh cuộc là chồng em Ngọc kia sẽ luôn và ngay đầu tư 5tr lên Tân Thanh làm 1 khẩu pằng pằng rồi finish chú lái xe rồi. Right ? Lúc đó thì sao:
  1. Đảm bảo với chú là chồng em Ngọc sẽ đc ăn cơm chính phủ, ngủ có người gác miễn phí kha khá nhiều năm, em Ngọc lại có cơ hội đi du lịch định kỳ để lên thăm chồng.......Còn gì bằng :102::102::102:
  2. Gia đình chú lx cũng mất đi 1 người, có thể sẽ tự đi sắm ngay 1 hoặc 2 khẩu pằng pằng và đi thăm hỏi chồng em Ngọc, có thể cả em Ngọc nữa, chắc cũng chỉ để ...cảm ơn :77::77::77:
  3. Rồi thì là mà, vụ việc thăm hỏi nhau giữa 2 gia đình sẽ rất thường xuyên, cả ngoài xã hội hoặc/và trước công đường. Lúc đó, ai sẽ là ng hưởng lợi, nếu ko là xxx và mấy vị như chánh/phó Tòa, luật sư.....Nghe chừng cũng tạo công ăn việc làm cho cả 1 dây chuyền các vị bên Tư pháp, cũng hay đấy chứ :77::77::77:
  4. Và cái cuối cùng, vụ việc này sẽ là tấm gương sáng cho nhiều gia đình khi có TNGT noi theo, có khi mấy nhân vật chính (nếu còn thở được..) lại được chị Tạ Bích Loan mời lên phong danh hiệu Người Đương Thời và sự việc nhân rộng, khả năng dân số Việt nam sẽ ko gia tăng nhiều quá như hiện nay vì các công dân đều có ý thức chủ động tìm đến nhau để CẢM ƠN--> đỡ ùn tắc --> giảm thiểu TNGT.
Một lần nữa, thay mặt Đảng và Chính phủ, anh xin nhiệt liệt :41: sự đóng góp ý kiến rất quý giá, mang tính vĩ mô của chú .
2 Gia đình xin cắn rơm cắn cỏ cảm ơn chú ạ

Chỉnh sửa cuối:

Tien_TCFC

Xe điện
Vụ này theo như E nghe đồn thì vẫn chưa xong. Gia đình bị hại vẫn chờ thì phải :102:

Cụ Ngọc update tình hình lên cái :102::102:

meomu

Xe đạp
Về tâm lý gây tai nạn xong bỏ chạy thì em chưa dính qua, nhưng đã có một vụ gần xuýt ạ.

Số là hôm ấy em chở các cụ nhà em đi Thanh hóa gọi vong, trên đường về các cụ lại muốn qua Phủ giày, thế là em tạt sang cái đường gì em quên mất tên roài. Ban ngày, đường thẳng, tương đối rộng rãi và vắng xe. Em chở gia đình nên đi cũng từ tốn thôi ạ, đang đi thì có một thằng bé chừng 14-15 tuổi từ trong ngõ bên trái đường phóng xe đạp phi thẳng ra cắt ngang đầu xe em. Thằng bé vừa đạp vừa quay lại cười với ai đấy ở phía trong ngõ, em thì hết hồn đạp phanh dúi dụi vẫn không kịp đành vừa phanh vừa đánh lái xuống cái vệ mương bên phải. Thằng cu quay lại toét miệng cười còn em thì gần như đứng tim.

Em lùi xe lên ( may là xe hai cầu ) chạy một đoạn thì dừng lại mua bao thuốc ngồi vệ đường hút cho đỡ run. Quả thực là lúc ấy em mới ngấm sợ, sợ lắm các bác ạ. Nếu lúc ấy mà kẹp chết đứa bé, chắc chắn là em chở các cụ nhà em chạy đến đồn công an nào đấy chứ không đủ gan để các cụ nhà em ở lại chờ người làng thằng bé ra giải quyết.

Hôm qua một đội lắp máy bên em lên đường vào nam, mấy hôm nữa 2 đội khác lại đi tiếp, mấy đứa lái xe trẻ quá, làm sao cho chúng nó biết sợ mà không phải tự thân trải nghiệm bây giờ.

longvu

Xe tăng
Nhất trí với ý kiến của cụ.
Sắp tới nước nhà sẽ thừa ra khoảng vài nghìn cán bộ quản giáo vì chúng ta sẽ phá bỏ nhà tù. Ai phạm tội có thể tự sửa sai. Cứ sai là lại sửa.
Mà các công dân tự sửa sai với nhau nữa, ko cần đến pháp luật và chính quyền. Khả năng nhiều là lúc đó anh sẽ đi buônn vũ khí, chả mấy mà chuyển nhà lên Hàng Đào ở :21::21::21:

E không đồng ý với anh ở chỗ này.
Thằng đấy được phép chạy vào công an gần nhất chứ không phải huy động cả OF đi tìm nó. Đấy là còn tìm được nó. Nếu không tìm được?????
Nếu chị kia mất con?????? Mất mạng??????? Hoặc khi đứa bé sinh ra nó chỉ biết nhặt lá và đá ống bơ thì nhân đạo nó ở cái chỗ nào.
E phản đôi bất cứ ý kiến nào về việc tha tội cho cái thằng kia. E thề
Anh nói thật nhá, nếu cháu bé xui xẻo như thế và chú lx cũng nghẻo rồi thì lúc đó mới khốn nạn, khả năng nhiều là cháu bé đó sẽ làm đại lý lá rơi và ống bơ rỉ cả đời. Vì sao? Vì gia đình em Ngọc ko có đủ năng lực, vật chất để lo cho cháu bé và cái thằng đáng lẽ đc/phải lo việc này thì ko còn đc quyền sống nữa, vì đã trót gây ra tội lỗi, và ko thể có cơ hội sửa chữa lỗi lầm.
2 Gia đình lại cắn rơm cắn cỏ đội ơn về những ý kiến quý báu, mang tính nhân đạo rất cao cả của chú.

Chỉnh sửa cuối:

longvu

Xe tăng
Nhà cháu xin nhắc lại quan điểm bằng khái niệm sau:
Ai ai cũng cần có lòng vị tha, nhân đạo. Những đức tính quý đó phải được đặt đúng chỗ.
Ai đồng ý quan điểm trên xin cho cháu vài ly vodka nhạt.
Nếu cụ thiếu vodka nặng hơn, cụ cứ bảo em, ko cần phải dư thế đâu cụ ơi.
@ Tất cả các cụ:
Một lần nữa, em xin các cụ đóng góp ý kiến để giải quyết vấn đề cho có HẬU, việc gì xấu, ai xấu thì cũng đã xảy ra rồi, và vợ chú LX đã xuống ngay từ trưa hôm qua để ứng tạm kinh phí và chăm sóc em Ngọc, thế nên xin các cụ MỞ LÒNG tìm cách khắc phục để 2 gia đình được ổn thỏa hơn, tốt đẹp hơn, ko nhất thiết cứ phải hả dạ hả gan làm gì.
Em xin cảm ơn và ...hết ạ :102::102::102:

Chỉnh sửa cuối:

ChinhUy

Xe buýt
Tóm lại làm rùm beng lên chỉ béo kền kền:77:

Dạ cụ nói chuẩn chả cần chỉnh lun, ý em muốn nói cũng như vầy, kéo kèn trống rình rang chỉ béo bọn kền kền nó đang ngủ. Dưng mà lịt *** mấy thằng x cũng bẩn nhở. Dòi bọ gọi = cụ luôn.

À mà cụ nào ko biết ĐÀM PHÁN mà hay phải đi đàm phán với đối tác thì em khuyên lên gặp mấy thằng này lên Le vồ nhanh lắm ạ.

Đại khái là:
xxx: mún xong việc ko? đưa 50 trệu.
Chú đưa anh 50 trệu là xong.
Tui: (cứng đầu): nhều thía.

xxx: tuỳ, thích rắc rồi à, đừng có trách ko nói trước nhá.

Lịt mạ ló, nhều khi mún cho nó quả lựu đạn vào giữa mẹt, he hehe. tức thía thui, miềng điếu làm gì được nó, lại về đi uống Voska xong vào gặp anh W.Cuong xả giận.

Chỉnh sửa cuối:

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
anh đánh cuộc là chồng em Ngọc kia sẽ luôn và ngay đầu tư 5tr lên Tân Thanh làm 1 khẩu pằng pằng rồi finish chú lái xe rồi. Right ? Lúc đó thì sao:
Đảm bảo với chú là chồng em Ngọc sẽ đc ăn cơm chính phủ, ngủ có người gác miễn phí kha khá nhiều năm, em Ngọc lại có cơ hội đi du lịch định kỳ để lên thăm chồng.......Còn gì bằng :102::102::102:
Gia đình chú lx cũng mất đi 1 người, có thể sẽ tự đi sắm ngay 1 hoặc 2 khẩu pằng pằng và đi thăm hỏi chồng em Ngọc, có thể cả em Ngọc nữa, chắc cũng chỉ để ...cảm ơn :77::77::77:
E chỉ trả lời anh vấn đề này thôi.
Chúng ta có pháp luật. Nếu chồng cô Ngọc làm thế thì chồng cô ấy sẽ phải chịu trách nhiệm trước pháp luật cũng như thằng lái xe nó phải chịu trách nhiệm trước pháp luật. Sao anh lại mang kiểu trả thù cá nhân ra bàn.
Nếu ai cũng nghĩ như thế thì chúng ta chỉ lên dùng 1 thứ luật thôi. Đó là luật Rừng. Có nghĩa là đợi vợ thằng kia có bầu rồi bảo nó ra đường 5 mà lượn. Lại thuê Ỉn mà xơi lại. Xã hội này sẽ đi đến đâu?
Nếu anh không tìm ra nó thì giờ này liệu nó có đang tổ chức ăn mừng không? Vứt 1 bàn chửa nằm giữa đường nó còn làm được thì việc ăn mừng là điều nên làm. E thề

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

longvu

Xe tăng
E chỉ trả lời anh vấn đề này thôi.
Chúng ta có pháp luật. Nếu chồng cô Ngọc làm thế thì chồng cô ấy sẽ phải chịu trách nhiệm trước pháp luật cũng như thằng lái xe nó phải chịu trách nhiệm trước pháp luật. Sao anh lại mang kiểu trả thù cá nhân ra bàn.
Nếu ai cũng nghĩ như thế thì chúng ta chỉ lên dùng 1 thứ luật thôi. Đó là luật Rừng. Có nghĩa là đợi vợ thằng kia có bầu rồi bảo nó ra đường 5 mà lượn. Lại thuê Ỉn mà xơi lại. Xã hội này sẽ đi đến đâu?
Nếu anh không tìm ra nó thì giờ này liệu nó có đang tổ chức ăn mừng không? Vứt 1 bàn chửa nằm giữa đường nó còn làm được thì việc ăn mừng là điều nên làm. E thề
Anh cũng chỉ trả nhời chú vấn đề liên quan đến pháp luật nhá.
Pháp luât VN thì chắc chắn, đã là pháp luật là đều dựa trên TÌNH NGƯỜI. Dưng mờ, mấy chú thực thi Pháp luật thì cũng có chú lọ chú chai :102::102::102:. Ví dụ như t/hợp này:
XXX vào cuộc vì đã có kẻ gây tội lỗi rành rành đây rồi, ngon xê chứ.
Gặp XXX có tình người thì vun vén cho cả 2 gia đình thì đúng là trời có mắt. Dưng mờ gặp thằng XXX chỉ có thói quen vun vén cho cái ví của nó, thử hỏi lúc ấy chú LX có bị vặt trụi ko, lấy ** đâu xiền ra mà lo thuốc men cho gia đình em Ngọc vì đang è cổ ra lobby xxx. Khi nào hết xiền chứ gì, hoặc ko vay mượn đc nữa (tạm gọi là 4 tháng điều tra). xxx chuyển hồ sơ lên VKS, ra lệnh bắt. Thôi xong, lúc đó thì chú LX đc ăn cơm chính phủ và gia đình em Ngọc cũng càng khó có cơ hội được bồi thường vì cái thằng Chết mẹ nó đi nó đc đi tù rồi, vào tù mà củ hành nó. Trong khi, thực tế ở ngoài đời nó cũng đã bị xxx vặt trụi lông rồi, còn mỗi cái xác khô. Vặt cái gì đc đây ? Thôi, anh lượn đây, ko canh thớt đc nữa.
Tối thứ 7 chú nghỉ sớm, CN ra sân cho anh phục thù nhá, đảm bảo chú ko dễ đc 4 chai bia như tối qua đâu.

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Anh cũng chỉ trả nhời chú vấn đề liên quan đến pháp luật nhá.
Pháp luât VN thì chắc chắn, đã là pháp luật là đều dựa trên TÌNH NGƯỜI. Dưng mờ, mấy chú thực thi Pháp luật thì cũng có chú lọ chú chai :102::102::102:. Ví dụ như t/hợp này:
XXX vào cuộc vì đã có kẻ gây tội lỗi rành rành đây rồi, ngon xê chứ.
Gặp XXX có tình người thì vun vén cho cả 2 gia đình thì đúng là trời có mắt. Dưng mờ gặp thằng XXX chỉ có thói quen vun vén cho cái ví của nó, thử hỏi lúc ấy chú LX có bị vặt trụi ko, lấy ** đâu xiền ra mà lo thuốc men cho gia đình em Ngọc vì đang è cổ ra lobby xxx. Khi nào hết xiền chứ gì, hoặc ko vay mượn đc nữa (tạm gọi là 4 tháng điều tra). xxx chuyển hồ sơ lên VKS, ra lệnh bắt. Thôi xong, lúc đó thì chú LX đc ăn cơm chính phủ và gia đình em Ngọc cũng càng khó có cơ hội được bồi thường vì cái thằng Chết mẹ nó đi nó đc đi tù rồi, vào tù mà củ hành nó. Trong khi, thực tế ở ngoài đời nó cũng đã bị xxx vặt trụi lông rồi, còn mỗi cái xác khô. Vặt cái gì đc đây ? Thôi, anh lượn đây, ko canh thớt đc nữa.
Tối thứ 7 chú nghỉ sớm, CN ra sân cho anh phục thù nhá, đảm bảo chú ko dễ đc 4 chai bia như tối qua đâu.
Hôm qua E uống được mỗi 1 chai. Xúc xích cũng được có 1 cái, nhưng cũng chưa thấm vào đâu so với mấy quả anh đập vặn sườn E. E thề

onglao_danhca

Xe buýt
Mà sao em thấy cụ LongVu bênh chú lx nhiều thế nhỉ ???
Bản thân em cũng không có xiền mà vẫn phải đi thuê xe. Nhưng em chỉ thuê Matịt thôi. Chậm chí chỉ thuê nửa ca - 150K cho nó rẻ.
Thằng lx kia có tiền thuê xe xịn 800K/ngày, lại thuê 4-5 ngày liền thì đâu có nghèo . Lại cố tình bỏ chạy thì liệu có cần bênh nhiều thế không.
Hay là đánh nhau rồi cụ LongVu mới nhận ra là anh em đới.

Prelude

Xe đạp
Mà sao em thấy cụ LongVu bênh chú lx nhiều thế nhỉ ???
Bản thân em cũng không có xiền mà vẫn phải đi thuê xe. Nhưng em chỉ thuê Matịt thôi. Chậm chí chỉ thuê nửa ca - 150K cho nó rẻ.
Thằng lx kia có tiền thuê xe xịn 800K/ngày, lại thuê 4-5 ngày liền thì đâu có nghèo . Lại cố tình bỏ chạy thì liệu có cần bênh nhiều thế không.
Hay là đánh nhau rồi cụ LongVu mới nhận ra là anh em đới.
Em cũng thấy thế, Cụ Long Vũ đang là Hiệp sĩ giờ như biến thành người nhà của thằng lái xe mất dạy :77::77::77:

Xin Cụ đừng làm mất đi hình ảnh LongVu một người hùng trên OF (l)(l)(l)

spiderman

Xe tăng
Em trích dẫn trên Auto Pro:

"Một tai nạn giao thông, một diễn đàn Otofun, một kết thúc có hậu... Câu chuyện đã một lần nữa minh chứng sức mạnh của cộng đồng, sức mạnh của lẽ phải và niềm tin vào cuộc sống."

Qua rồi, các cụ cũng ko nên đâm sâu quá !

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Em thấy con Bắp Bơ nó có cái ní của nó. Mọi người đều bình đẳng trước pháp luật mà, ai có tội người đó phải chịu, cái ''tình'' nó chỉ là yếu tố phụ thôi. Tất nhiên luật lệ là cứng nhắc nhưng nó phải vậy, không thì loạn. Chả ai giúp được chú lái xe kia, kể cả chị Ngọc, vì tội chú đã gây ra, chị Ngọc bỏ qua nhưng pháp luật không bỏ qua (đúng bọt nó là thế). Vì vậy các cụ bàn làm gì nữa nhỉ? câu chuyện tới đây là rất đẹp rồi, không cần thêm tính nhân đạo cho nó đẹp hơn nữa đâu. Em xin hết!

longvu

Xe tăng
Em cũng thấy thế, Cụ Long Vũ đang là Hiệp sĩ giờ như biến thành người nhà của thằng lái xe mất dạy :77::77::77:

Cụ có tâm thì đọc kỹ một chút đi, đừng có đọc kiểu khách qua đường, buông dăm câu ba điều rồi lượn, để sai lệch sự việc đi. Em ko cần thề thốt với cụ nhưng nếu cụ đọc kỹ, hình như đã có câu em khẳng định và bôi đỏ luôn: em chỉ bết trích ngang của chú lái xe, mồm ngang mũi dọc ra sao em còn ko biết nữa. Cụ chịu khó đánh võng trở lại mấy pages trước tí cho nhà em nhờ, chứ chưa chưa tìm hiểu kỹ, cụ đã thả ra dăm câu như trên thì em :77::77::77:
Và nữa, là ng hùng hay ko, em ko quan tâm tí nào, em chỉ muốn làm 1 con người có trước có sau, ko cực đoan quá thôi.
P/S: Em xin phép kính quý cụ 1 ly vang đỏ, mong cụ đọc kỹ hơn câu chuyện hộ nhà em cái. Vang xanh thì em chờ khi cụ đã thấu hiểu sự việc rồi. Em thề (copy của con Bắp nhá) :)):)):))
Em đội ơn nhà cụ
@ cụ Ông lão oánh cá: Cụ phát ngôn kín đáo hộ em tí, ai bênh ai ở đây ạ. Vấn đề chỉ là làm sao để 2 gia đình đc ổn thỏa, thấu tình hợp lý. Nói vui nhá, chú lái xe mà là người nhà em thì sẽ khác đấy, em còn nhờ người bắt nó luôn cho nó nhớ đời. Cụ đọc kỹ hơn cho em với nhá.
Nhà em đội ơn cụ, vang đỏ em ko dám mời vì chưa đến độ mời, vang xanh chờ cụ đọc kỹ hơn

Chỉnh sửa cuối:

Máy bị đơ

Xe điện

Hơi quá rồi! Sao cụ không lôi hết cả bọn hàng xóm của thằng lái xe mất dạy vào đây luôn? Cháu xung phong là một thằng trong bọn đó!

Nhà cháu đọc ba trang gần nhất tự dưng thấy buồn!
- Thứ nhất: Nhiều cụ quá soi mói câu từ mà suy diễn từ quan điểm biến thành tư chất con người!
- Thứ hai: Bản thân các cụ trong cuộc không dừng đúng chỗ, kéo dài câu chuyện một cách không cần thiết.
- Thứ ba: Chữ tôi của một số cụ lớn quá, người đứng trên lý thì bỏ qua tình, người đứng trên tình thì ứ thèm nói chuyện với lý, thế thì các cụ có mà cãi nhau cả ngày!
Theo quan điểm của cháu (đừng cụ nào kết luận về tư cách của cháu nhé! Tội lắm):
- Hãy để những người trong cuộc tự giải quyết với nhau!
- Thớt này đóng lại, mọi người tiếp tục đọc và ngẫm theo cách riêng của mình.
- Tiếp tục các thớt ủng hộ nếu muốn!
Hết ạ!

bushn

Đi bộ
Người lái xe gây tai nạn hẳn đã ăn năn. Nạn nhân được người gây tai nạn đền bù, xin lỗi, được các cụ quan tâm, giúp đỡ hẳn cũng ấm lòng. Dù sao chuyện cũng là chuyện chẳng ai mong muốn.
Cái nhìn vị tha âu cũng làm CS êm đẹp. Em ủng hộ tinh thần cụ Longvu (b)
Các cụ đều mong điều tốt cả nên em nghĩ ko nên đi sâu thêm vào việc "luận tội" hay trừng phạt người lái xe kia. Có thể lắm vì sai lầm của anh ta mà vợ con anh ta phải lao đao, gia đình khốn đốn...
Em mạo muội vậy. :(

Bigfeet

Xe đạp
Em nghĩ câu chuyện cũng chỉ có thế thôi,mang ra mổ sẻ nhiều có lẽ cũng không hay lăm,vết thương nào cũng có thể lành được,nói nhiều thì cũng đâu có giải quyết được vấn đề gì ạ....,mong sao cho cuộc sống ít phải gặp những cảnh này nữa là hạnh phúc lắm rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng