[TNGT] Truy tìm xe ###-5678 gây tai nạn rồi bỏ chạy

Trạng thái
Thớt đang đóng

LoideGinji

Xe điện
Kết thúc chuyên án của OF rùi các bác, đóng thớt đê, làm cái khoá cho oai. Em đề nghị bác admin chuyển cái thớt này sag box nào mà ghi lại chiến tích cuả OFers ấy. Chúc cả nhà nghỉ trưa thoải mái:):):):)

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Người lái xe gây tai nạn hẳn đã ăn năn. Nạn nhân được người gây tai nạn đền bù, xin lỗi, được các cụ quan tâm, giúp đỡ hẳn cũng ấm lòng. Dù sao chuyện cũng là chuyện chẳng ai mong muốn.
Cái nhìn vị tha âu cũng làm CS êm đẹp. Em ủng hộ tinh thần cụ Longvu (b)
Các cụ đều mong điều tốt cả nên em nghĩ ko nên đi sâu thêm vào việc "luận tội" hay trừng phạt người lái xe kia. Có thể lắm vì sai lầm của anh ta mà vợ con anh ta phải lao đao, gia đình khốn đốn...
Em mạo muội vậy. :(
Chính vì thế nên nếu có làm gì thì cũng phải nghĩ đến những người bên cạnh mình nữa. Chắc chắn cái thằng đầu đất kia nó kô nghĩ được điều này. E thề

longvu

Xe tăng
Hơi quá rồi! Sao cụ không lôi hết cả bọn hàng xóm của thằng lái xe mất dạy vào đây luôn? Cháu xung phong là một thằng trong bọn đó!

Nhà cháu đọc ba trang gần nhất tự dưng thấy buồn!
- Thứ nhất: Nhiều cụ quá soi mói câu từ mà suy diễn từ quan điểm biến thành tư chất con người!
- Thứ hai: Bản thân các cụ trong cuộc không dừng đúng chỗ, kéo dài câu chuyện một cách không cần thiết.
- Thứ ba: Chữ tôi của một số cụ lớn quá, người đứng trên lý thì bỏ qua tình, người đứng trên tình thì ứ thèm nói chuyện với lý, thế thì các cụ có mà cãi nhau cả ngày!
Theo quan điểm của cháu (đừng cụ nào kết luận về tư cách của cháu nhé! Tội lắm):
- Hãy để những người trong cuộc tự giải quyết với nhau!
- Thớt này đóng lại, mọi người tiếp tục đọc và ngẫm theo cách riêng của mình.
- Tiếp tục các thớt ủng hộ nếu muốn!
Hết ạ!
Nhà cháu nhớ ko nhầm, đã buông 1 chén xanh mời cụ với lời chúc đại loại dư là: Cụ rất sâu sắc, và em còn phải học hỏi cụ nhiều. Quả là em đã ko nhầm người.
Em nhiệt liệt :41::41::41: cụ, phân tích của cụ rất sâu sắc, để cho một số ít anh em phải suy ngẫm về cái tôi quá cao của mỗi người, chỉ vì cái tôi muốn đc hả dạ mà cam tâm phán xét, vùi dập một con người đã từng xấu nhưng đã, đang và sẽ có những biểu hiện hướng thiện. Phỏng như vậy để làm gì, cho sạch XH hay là cho một số CÁI TÔI QUÂ CAO được mãn nguyện. Thử hỏi, nếu thiểu số các cụ ở đây mà trót có CÁI TÔI QUÁ CAO thử đặt địa vị mình vào hoàn cảnh người gây tai nạn (hoặc gia đình của họ) đã từng có hành vi ko đẹp, sai pháp luât, giờ muốn có cơ hội được chuộc lỗi lầm, thực hiện nghĩa cử, tạm gọi là đền bù cho nạn nhân nhưng XH vẫn dè bỉu, trù dập cực đoan thì liệu họ có thanh thản để hoàn lương hay ko.
Thôi, hôm nay em nói nhiều quá, có lẽ tại: Nóng trong người, em phanh đột ngột ở đây, đừng cụ nào đâm vào cản sau em nhé, em mua BH tuyền thân rồi, chỉ khổ BH và các cụ thôi :77::77::77:

Chelski

Xe điện
Anh em mình thì luôn luôn nhìn sự việc với sự cảm thông chia sẻ với hoàn cảnh của Gia đình nạn nhân và Gia đình chú LX ....vvvv ! Nhưng với xxxx và Pháp luật thì sự việc phức tạp hơn nhiều ! Cũng là bài học cảnh tỉnh khi ngồi trên vô lăng
“…….Theo quy định tại Nghị quyết của Hội đồng thẩm phán Tòa án nhân dân tối cao số 2/2003 ngày 17/4/2003 thì “Người điều khiển phương tiện giao thông đường bộ mà vi phạm quy định về an toàn giao thông đường bộ, nếu chỉ căn cứ vào thiệt hại xảy ra, thì gây thiệt hại cho tính mạng hoặc gây thiệt hại nghiêm trọng cho sức khỏe, tài sản của người khác” mà làm chết một người thì phải chịu trách nhiệm hình sự theo khoản 1 Điều 202 Bộ luật Hình sự, tức là có thể bị phạt tiền từ 5 triệu đồng đến 50 triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 6 tháng đến 5 năm.
Tuy nhiên, trong trường hợp lái xe gây tai nạn và sau khi gây tai nạn lại bỏ chạy để trốn tránh trách nhiệm thì hành vi “Gây tai nạn rồi bỏ chạy để trốn tránh trách nhiệm…” lái xe sẽ bị xét xử theo khoản này, với mức hình phạt tù từ 3 năm đến 10 năm.
Về việc trả lại phương tiện: Theo quy định tại Điều 74 Bộ luật tố tụng hình sự thì trong vụ án giao thông nói trên, chiếc ôtô gây tai nạn được coi là vật chứng của vụ án. Khoản 3 Điều 76 Bộ luật tố tụng hình sự quy định về việc xử lý vật chứng cũng có quy định cho phép “Trong quá trình điều tra, truy tố, xét xử, cơ quan có thẩm quyền… có quyền quyết định trả lại những vật chứng… cho chủ sở hữu hoặc người quản lý hợp pháp, nếu xét thấy không ảnh hưởng đến việc xử lý vụ án.”. Do vậy, việc Cơ quan điều tra trả xe gây tai nạn cho chủ xe sử dụng khi vụ việc đang được giải quyết là phù hợp với quy định vừa trích dẫn……”

longvu

Xe tăng
Anh em mình thì luôn luôn nhìn sự việc với sự cảm thông chia sẻ với hoàn cảnh của Gia đình nạn nhân và Gia đình chú LX ....vvvv ! Nhưng với xxxx và Pháp luật thì sự việc phức tạp hơn nhiều ! Cũng là bài học cảnh tỉnh khi ngồi trên vô lăng
“…….Theo quy định tại Nghị quyết của Hội đồng thẩm phán Tòa án nhân dân tối cao số 2/2003 ngày 17/4/2003 thì “Người điều khiển phương tiện giao thông đường bộ mà vi phạm quy định về an toàn giao thông đường bộ, nếu chỉ căn cứ vào thiệt hại xảy ra, thì gây thiệt hại cho tính mạng hoặc gây thiệt hại nghiêm trọng cho sức khỏe, tài sản của người khác” mà làm chết một người thì phải chịu trách nhiệm hình sự theo khoản 1 Điều 202 Bộ luật Hình sự, tức là có thể bị phạt tiền từ 5 triệu đồng đến 50 triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 6 tháng đến 5 năm.
Tuy nhiên, trong trường hợp lái xe gây tai nạn và sau khi gây tai nạn lại bỏ chạy để trốn tránh trách nhiệm thì hành vi “Gây tai nạn rồi bỏ chạy để trốn tránh trách nhiệm…” lái xe sẽ bị xét xử theo khoản này, với mức hình phạt tù từ 3 năm đến 10 năm.
Về việc trả lại phương tiện: Theo quy định tại Điều 74 Bộ luật tố tụng hình sự thì trong vụ án giao thông nói trên, chiếc ôtô gây tai nạn được coi là vật chứng của vụ án. Khoản 3 Điều 76 Bộ luật tố tụng hình sự quy định về việc xử lý vật chứng cũng có quy định cho phép “Trong quá trình điều tra, truy tố, xét xử, cơ quan có thẩm quyền… có quyền quyết định trả lại những vật chứng… cho chủ sở hữu hoặc người quản lý hợp pháp, nếu xét thấy không ảnh hưởng đến việc xử lý vụ án.”. Do vậy, việc Cơ quan điều tra trả xe gây tai nạn cho chủ xe sử dụng khi vụ việc đang được giải quyết là phù hợp với quy định vừa trích dẫn……”
Việc trả xe vì thấy ko cần thiết hay giữ lại làm vật chứng, gì gì cũng đc, em ko quan tâm. Em chỉ hóng hớt chuyện con người 2 bên: nạn nhân bị hại bình phục thế nào và lái xe gây tai nạn bị xxx cò quay ra sao thôi cụ ợ. Xe cộ thì cũng chỉ là cái xe, ko đi xe này thì đi xe khác, thiếu gì :)):)):))

DOLA

Xe buýt
Hoan hô tinh thần nghĩa hiệp của các thành viên OF.

xecoi

Xe tải
Em thấy thớt này bắt đầu lan man làm mất đi cái đẹp ban đầu rồi đấy. Cụ bắp bơ có cái lý của cụ, cụ Lông vú cũng có cái đúng, nhưng sao cứ phải đôi co làm gì? Mỗi người có 1 suy nghĩ quan điểm riêng. Ai nhiệt thì sắn tay vào giúp 1 trong 2 (hoặc 3) bên. Ở trên này đôi co chỉ làm xấu đi hình ảnh đẹp đẽ ban đầu của thớt.
Đôi lời kính các cụ.
PS: dù sao thì em vẫn phục bác Ngọc hờ dờ, bác Lông vú, và 1 phần tính thẳng thắn của bác Bắp Bơ
Em cực lực phản đối các bác nhẩy 1 phát vào hỏi phán câu vô tư về diễn biến sự việc trong khi mọi cái tương đối rõ ràng rồi. Hoặc các bác im lặng không ai chê các bác, hoặc các bác chịu khó đọc hết rồi hãy ý kiến ý cò.
Kính toàn thể các cụ
Cuối tuần ời (b)(b)(b) thôi

CỬU VĂN LONG

Xe container
Hơi quá rồi! Sao cụ không lôi hết cả bọn hàng xóm của thằng lái xe mất dạy vào đây luôn? Cháu xung phong là một thằng trong bọn đó!

Nhà cháu đọc ba trang gần nhất tự dưng thấy buồn!
- Thứ nhất: Nhiều cụ quá soi mói câu từ mà suy diễn từ quan điểm biến thành tư chất con người!
- Thứ hai: Bản thân các cụ trong cuộc không dừng đúng chỗ, kéo dài câu chuyện một cách không cần thiết.
- Thứ ba: Chữ tôi của một số cụ lớn quá, người đứng trên lý thì bỏ qua tình, người đứng trên tình thì ứ thèm nói chuyện với lý, thế thì các cụ có mà cãi nhau cả ngày!
Theo quan điểm của cháu (đừng cụ nào kết luận về tư cách của cháu nhé! Tội lắm):
- Hãy để những người trong cuộc tự giải quyết với nhau!
- Thớt này đóng lại, mọi người tiếp tục đọc và ngẫm theo cách riêng của mình.
- Tiếp tục các thớt ủng hộ nếu muốn!
Hết ạ!

mụ Đơ hôm nay ko phải điều hành các em tay dài bay đêm có # nói chuẩn đới :D (b)(b)(b)

Em thấy thớt này bắt đầu lan man làm mất đi cái đẹp ban đầu rồi đấy. Cụ bắp bơ có cái lý của cụ, cụ Lông vú cũng có cái đúng, nhưng sao cứ phải đôi co làm gì? Mỗi người có 1 suy nghĩ quan điểm riêng. Ai nhiệt thì sắn tay vào giúp 1 trong 2 (hoặc 3) bên. Ở trên này đôi co chỉ làm xấu đi hình ảnh đẹp đẽ ban đầu của thớt.
Đôi lời kính các cụ.
PS: dù sao thì em vẫn phục bác Ngọc hờ dờ, bác Lông vú, và 1 phần tính thẳng thắn của bác Bắp Bơ
Em cực lực phản đối các bác nhẩy 1 phát vào hỏi phán câu vô tư về diễn biến sự việc trong khi mọi cái tương đối rõ ràng rồi. Hoặc các bác im lặng không ai chê các bác, hoặc các bác chịu khó đọc hết rồi hãy ý kiến ý cò.
Kính toàn thể các cụ
Cuối tuần ời (b)(b)(b) thôi

chuẩn chưa phải chỉnh :41::41::41::41::41::41:

ngocbhhd

Xe điện
Kết thúc chuyên án của OF rùi các bác, đóng thớt đê, làm cái khoá cho oai. Em đề nghị bác admin chuyển cái thớt này sag box nào mà ghi lại chiến tích cuả OFers ấy. Chúc cả nhà nghỉ trưa thoải mái:):):):)
Chuyên án này chưa đến hồi kết đâu cụ ạ, chúng ta mới tìm thấy Lx gây tai nạn theo đúng ý nghĩa của threat, nhưng hậu quả của vụ này vẫn mang tính thời sự, nạn nhân vẫn trong bệnh viện (không đi lại được:102:, thai nhi thì đã ổn định (l)).
Chẳng nhẽ lại lập ra một threat nữa để bàn về vấn đề này ạ.

Còn hoạt động tình nghĩa nữa chứ (l)

Cho đến thời điểm này em đã nhận được số tiền ủng hộ cho em Phạm Thị Ngọc như sau:

1. Quỹ từ thiện OF: 2.000.000đ
2. Dam_duong_xa: 100.000đ
3. Một Ofer dấu tên: 200.000đ
4. Ofer dấu tên: 100.000đ

và một số Ofer khác đã gọi điện đăng ký nhưng chưa chuyển tiền vào TK :^)
.......

Thay mặt gia đình em Phạm Thị Ngọc xin cảm ơn tấm lòng của các Cụ các mợ (l)(l)(l)

Chỉnh sửa cuối:

AQ.

Xe tăng
Em cũng thấy thế, Cụ Long Vũ đang là Hiệp sĩ giờ như biến thành người nhà của thằng lái xe mất dạy :77::77::77:

Xin Cụ đừng làm mất đi hình ảnh LongVu một người hùng trên OF (l)(l)(l)
Em lại phải trích lời cụ này dù đã có bác trích từ trước rồi.

Đọc hết các bài, có thấy bài nào cụ Lông Vú tỏ ý hay tìm cách cho cậu LX thoát tội đâu nhỉ (hay có bài đó nhưng bị xóa rồi?)

Chỉ thấy cụ ấy mong muốn 2 nhà không biến thành kẻ thù của nhau; và LX không bị xxx vặt thôi mà. Như em nghĩ không biết có đúng như cụ LV hay không: tội của LX đến đâu, để luật pháp xử đến đó. Không thể để một số xxx biến chất lợi dụng làm tiền, vừa khổ cho gia đình LX mà nạn nhân cũng chả được gì. Đó chính là tinh thần thượng tôn pháp luật, càng làm sáng thêm hình ảnh người hùng. Em ủng hộ cụ Long Vũ (cho dù cụ không muốn làm người hùng, kệ cụ:69:).

Xin hết ạ

bankymoon

Xe tải

Đọc hết các bài, có thấy bài nào cụ Lông Vú tỏ ý hay tìm cách cho cậu LX thoát tội đâu nhỉ (hay có bài đó nhưng bị xóa rồi?)

Chỉ thấy cụ ấy mong muốn 2 nhà không biến thành kẻ thù của nhau; và LX không bị xxx vặt thôi mà. Như em nghĩ không biết có đúng như cụ LV hay không: tội của LX đến đâu, để luật pháp xử đến đó. Không thể để một số xxx biến chất lợi dụng làm tiền, vừa khổ cho gia đình LX mà nạn nhân cũng chả được gì. Đó chính là tinh thần thượng tôn pháp luật, càng làm sáng thêm hình ảnh người hùng. Em ủng hộ cụ Long Vũ (cho dù cụ không muốn làm người hùng, kệ cụ:69:).

Xin hết ạ
Cụ nói chí phải, em cũng nhất trí với cụ.(b)

longvu

Xe tăng

Chỉ thấy cụ ấy mong muốn 2 nhà không biến thành kẻ thù của nhau; và LX không bị xxx vặt thôi mà. Như em nghĩ không biết có đúng như cụ LV hay không: tội của LX đến đâu, LX thành khẩn đến thế nào, để luật pháp công minh xem xét xử đến đó. Không thể để một số xxx biến chất lợi dụng làm tiền, vừa khổ cho gia đình LX mà nạn nhân cũng chả được gì. Đó chính là tinh thần thượng tôn pháp luật, càng làm sáng thêm hình ảnh người hùng. Em ủng hộ cụ Long Vũ (cho dù cụ không muốn làm người hùng, kệ cụ:69:).

Xin hết ạ
:41::41::41:
may quá có cụ hiểu em, cám ơn và em xin nhất trí với cụ 4 chân luôn.
Nhưng, em xin phép cụ quote lại chất xám của cụ và bổ sung thêm cái dòng xanh xanh.
Nếu được thế, thì dù em có bị đỏ ....ít hoặc bem em cũng :21: cả ngày.

vanperse

Xe buýt

Chỉ thấy cụ ấy mong muốn 2 nhà không biến thành kẻ thù của nhau; và LX không bị xxx vặt thôi mà. Như em nghĩ không biết có đúng như cụ LV hay không: tội của LX đến đâu,
LX thành khẩn đến thế nào, để luật pháp công minh xem xét để luật pháp xử đến đó. Không thể để một số xxx biến chất lợi dụng làm tiền, vừa khổ cho gia đình LX mà nạn nhân cũng chả được gì. Đó chính là tinh thần thượng tôn pháp luật, càng làm sáng thêm hình ảnh người hùng. Em ủng hộ cụ Long Vũ (cho dù cụ không muốn làm người hùng, kệ cụ:69:).

Xin hết ạ
Em cũng đồng quan điểm với cụ ủng hộ quan điểm xử lý của cụ Longvu.(b)

longvu

Xe tăng
Chuyên án này chưa đến hồi kết đâu cụ ạ, chúng ta mới tìm thấy Lx gây tai nạn theo đúng ý nghĩa của threat, nhưng hậu quả của vụ này vẫn mang tính thời sự, nạn nhân vẫn trong bệnh viện (không đi lại được:102:, thai nhi thì đã ổn định (l)).
Chẳng nhẽ lại lập ra một threat nữa để bàn về vấn đề này ạ.

Còn hoạt động tình nghĩa nữa chứ (l)

Cho đến thời điểm này em đã nhận được số tiền ủng hộ cho em Phạm Thị Ngọc như sau:

1. Quỹ từ thiện OF: 2.000.000đ
2. Dam_duong_xa: 100.000đ
3. Một Ofer dấu tên: 200.000đ
4. Hai lúa: 100.000đ

và một số Ofer khác đã gọi điện đăng ký nhưng chưa chuyển tiền vào TK :^)
.......

Thay mặt gia đình em Phạm Thị Ngọc xin cảm ơn tấm lòng của các Cụ các mợ (l)(l)(l)
:41::41::41:
Mừng quá các cụ ợ, thai nhi đã ổn định thì quá tuyệt vời.
Thôi, em mừng lắm, cụ nào có CÁI TÔI to quá thì em cũng :77: từ xa, ko thỏ thẻ nữa đâu :21::21: Nhà em té.
@ Cụ Ngọc hải Đường: em đăng ký ủng hộ cháu bé (chưa biết zai hay gái :)):))) 200k, gọi là động viên thôi cụ nhé, chỉ tiếc là em nghèo, có 4 cái thẻ ATM nhưng toàn thẻ để vào ví cho nó oai nhưng mà ...rỗng. Vậy nên, em kính cẩn đề nghị cụ Ngọc tạm ứng cho nhà em 200k cho gia đình cháu bé trước, 1 là em đi HD gặp cụ, thăm nhà em Ngọc (nữ và cụ Ngọc nam :)), 2 là cụ xuống HN, cụ ới em để em...tất toán, có kèm (b) chung vui cho cháu bé. Xin phép cụ để em mời cụ nhá.
Nói nhỏ nhé, vì em ngưỡng mộ cụ Ngọc quá, nên mới giả vờ vay mượn xin xỏ để có lý do gặp cụ thôi đấy nhá. Cụ đừng nói với ai, ng ko biết lại tưởng em Hi-Fi, chết em.

Chỉnh sửa cuối:

luas_vn

Xe buýt
Chúc mừng OF mình đã tìm ra thủ phạm, nhiệm vụ giúp người bị nạn đã hoàn thành, các cụ nên vui vì đã làm được việc tốt giúp người.. chứ còn lái xe gây tai nạn bỏ chạy có pháp luật sử lý, gieo gió gặp bão thôi !

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Em đọc phát hết 70 trang, lúc đầu thì hồi hộp, giữa thì bức xúc, cuối thì bực mình.
Chốt lại là:
1. Nhiệt liệt biểu dương cụ LV, NgocHD, và các cụ có tinh thần vì nước quên thân....
2.Theo em khi đã có kết quả cụ thể rồi thì việc sai hay đúng còn lại để pháp luật, ko cần bàn cãi nhiều, tranh cãi nữa thì lại thành ra .....thôi, em chả dám nói nữa.
3.Và em cũng ko thể ko vote cho cụ Lông vú:))tiếc là chỉ vote dc 1 lần, hìhì.
4. em nghí là nên kết thúc ở đây cho hay, như vụ kỳ án Iphone ấy.(b):41:(b)

dunno

Xe hơi
Lock thớt này được rồi các kụ ạ. Em chỉ có một cái bình luận thêm là ai ở tình huống của LX thì mới hiểu được tâm trạng của bác ấy thôi. Bản thân em năm ngoái cũng dính một vụ còn nặng hơn vụ này tuy em đi đúng luật. Thú thật lúc đầu em cũng tính zọt luôn nhưng may sao nghĩ lại, chở nạn nhân đi viện cấp cứu. Thế mà cũng bị xxx nó chặt ngọt gần 5 chục củ, akay lắm các kụ ợ

forte

[Tịch thu bằng lái]
hix may quá . xe em 4678 chứ ko phải là 5678 . Thằng này tìm thấy nó dựa cột bắn luôn ko phải nói nhiều

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
@all: theo em thớt này đã ngã ngũ rồi. Cái gì sai thì sẽ có cơ quan chuyên trách giải quyết. chúng ta không nên bàn bạc nhiều quá. Thớt này sẽ được đóng lại. tks

ngocbhhd

Xe điện
@all: theo em thớt này đã ngã ngũ rồi. Cái gì sai thì sẽ có cơ quan chuyên trách giải quyết. chúng ta không nên bàn bạc nhiều quá. Thớt này sẽ được đóng lại. tks
Min mod đã có nhời như vậy em cũng xin các cụ đóng threat tại đây những ai quan tâm đến nạn nhân và cháu nhỏ vui lòng tham gia hoạt động từ thiện dưới chữ ký của em nhé (l)(l)(l)

-Tên tài khoản: Nguyễn Quang Ngọc
- Số TK: 46310000009959 - Phòng Giao dịch Thành Đông - Ngân hàng đầu tư & Phát triển Hải Dương.
- Nội dung chuyển tiền: Ủng hộ gia đình nạn nhân Phạm Thị Ngọc.
- ĐT: 0944488882.
hoặc Click vào đây ạ http://otofun.net/showthread.php?t=109512&page=8

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng