[Funland] Truy tố Đại gia điếu cày

xekwanghai

Xe hơi
tìm hiểu cái gì??? trừ các dự án đã Nh cho vay trên hợp đồng mua bán(liên kết với chủ đầu tư) thì chả có thằng NH nào cho vay, tài trợ mà ts chỉ là cái hợp đồng mua bán cả! Gớm, tỏ ra nguy hiểm quá
Gớm, ko biết thì phải tự đi mà tìm hiểu đi, tỏ vẻ làm gì :)) cứ tìm hiểu qua chút đi đã, cần thì tôi đưa số đt cho các em nó dắt đi xác minh cho toại nguyện nhé.

Bộ xây dựng đã ban hành Thông tư 19/2016/TT-BXD ngày 30/06/2016 hướng dẫn cụ thể về việc chuyển nhượng nhà chung cư khi chưa được cấp sổ hồng, thủ tục mua bán nhà chung cư, căn hộ khi không có sổ hồng gồm 3 bước:
Bước 1: Công chứng văn bản chuyển nhượng hợp đồng mua bán.
Bước 2: Khai và nộp thuế TNCN do chuyển nhượng căn hộ.
Bước 3: Chủ đầu tư xác nhận vào văn bản chuyển nhượng.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Gớm, ko biết thì phải tự đi mà tìm hiểu đi, tỏ vẻ làm gì :)) cứ tìm hiểu qua chút đi đã, cần thì tôi đưa số đt cho các em nó dắt đi xác minh cho toại nguyện nhé.

Bộ xây dựng đã ban hành Thông tư 19/2016/TT-BXD ngày 30/06/2016 hướng dẫn cụ thể về việc chuyển nhượng nhà chung cư khi chưa được cấp sổ hồng, thủ tục mua bán nhà chung cư, căn hộ khi không có sổ hồng gồm 3 bước:

Cái cụ nêu là thông tư hướng dẫn chuyển nhượng nhà chung cư chưa có sổ hồng, chứ không khẳng định được ngân hàng sẽ ký hợp đồng cho vay tiền để chuyển nhượng loại chung cư này. Nói nôm na là kể cả căn hộ đang có vấn đề về pháp lý thì vẫn có thể chuyển nhượng được, kiểu đẩy hoặc chuyển rủi rõ sang cho người khác với giá cả hợp lý và chấp nhận được. Nhưng chưa chắc ngân hàng đã có thể cho vay tiền để chuyển nhượng dạng này ạ, vì có quá nhiều rủi ro.

xekwanghai

Xe hơi
Cái cụ nêu là thông tư hướng dẫn chuyển nhượng nhà chung cư chưa có sổ hồng, chứ không khẳng định được ngân hàng sẽ ký hợp đồng cho vay tiền để chuyển nhượng loại chung cư này. Nói nôm na là kể cả căn hộ đang có vấn đề về pháp lý thì vẫn có thể chuyển nhượng được, kiểu đẩy hoặc chuyển rủi rõ sang cho người khác với giá cả hợp lý và chấp nhận được. Nhưng chưa chắc ngân hàng đã có thể cho vay tiền để chuyển nhượng dạng này ạ, vì có quá nhiều rủi ro.
Cụ 'chưa chắc' đúng ko?
Thế này nhé, ngân hàng nó sẽ cho vay max 50-60% giá trị căn nhà, và nó sẽ cầm thế chấp cái hợp đồng mua bán căn hộ với cđt đó, thế thôi, cụ cần xác minh em đưa sđt cho, giả làm người mua nhà gặp môi giới nó tư vấn cho là hết thắc mắc.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Cụ 'chưa chắc' đúng ko?
Thế này nhé, ngân hàng nó sẽ cho vay max 50-60% giá trị căn nhà, và nó sẽ cầm thế chấp cái hợp đồng mua bán căn hộ với cđt đó, thế thôi, cụ cần xác minh em đưa sđt cho, giả làm người mua nhà gặp môi giới nó tư vấn cho là hết thắc mắc.
Em chỉ nói là cụ đưa thông tin trên là thiếu chính xác về nghiệp vụ ngân hàng. Còn chuyện ngân hàng cho vay hay không thì tùy vào từng ngân hàng. Nhưng với những căn chung cư mà đang có vấn đề về pháp lý thì ít nhân viên ngân hàng nào giải quyết việc cho vay lắm. Bởi ăn không bõ công đi giải quyết các vấn đề rắc rối kèm theo. Còn tất nhiên thì bên môi giới luôn đưa ra các hướng tư vấn nhìn thì có vẻ thuận lợi cho người mua, nhưng thực tế có vay thế chấp được hay không thì phải chờ ngân hàng phê duyệt.

nowhereland

Xe điện
Cụ 'chưa chắc' đúng ko?
Nói cho ngắn gọn là có vay được bằng niềm tin, chém gió thì dễ thôi. Làm việc với NH ấy chứ môi giới thì cái gì nó chẳng bảo làm được. 20 tỷ để chuyển Đinh Văn Nơi đi tỉnh khác còn có đứa nó làm nữa là.

xekwanghai

Xe hơi
Em chỉ nói là cụ đưa thông tin trên là thiếu chính xác về nghiệp vụ ngân hàng. Còn chuyện ngân hàng cho vay hay không thì tùy vào từng ngân hàng. Nhưng với những căn chung cư mà đang có vấn đề về pháp lý thì ít nhân viên ngân hàng nào giải quyết việc cho vay lắm. Bởi ăn không bõ công đi giải quyết các vấn đề rắc rối kèm theo. Còn tất nhiên thì bên môi giới luôn đưa ra các hướng tư vấn nhìn thì có vẻ thuận lợi cho người mua, nhưng thực tế có vay thế chấp được hay không thì phải chờ ngân hàng phê duyệt.
Trừ khi cụ đã từng đi vay thế chấp nhà bằng hđmb mà bị từ chối thì em hiểu, còn đâu thì thôi, em ko cần nói thêm với cụ nữa, cái này cụ contact với từng ngân hàng mà hỏi xem thế nào nhé.

xekwanghai

Xe hơi
Nói cho ngắn gọn là có vay được bằng niềm tin, chém gió thì dễ thôi. Làm việc với NH ấy chứ môi giới thì cái gì nó chẳng bảo làm được. 20 tỷ để chuyển Đinh Văn Nơi đi tỉnh khác còn có đứa nó làm nữa là.
Cụ contact với Việt Nga Bank với BIDV bank hộ em cho nó nhanh, ngắn gọn luôn là như thế nhé :))

nowhereland

Xe điện
Cụ contact với Việt Nga Bank với BIDV bank hộ em cho nó nhanh, ngắn gọn luôn là như thế nhé :))
Cụ đi vay hộ dân CT6 đi có hđmb với cđt đàng hoàng đấy, dịch vụ cũng được. Gần 500 căn môi giới kiếm ối tiền đấy:

Từ tháng 3.2011, trước thời điểm dự án hoàn thành, ông Lê Thanh Thản đã cho quảng cáo gian dối về tính pháp lý của dự án. Ông Thản đã bán được 488 căn hộ cho 488 khách hàng. Toàn bộ những căn hộ này không được cấp sổ.

Không có giấy tờ chứng minh sở hữu căn hộ, nhiều cư dân ở đây không thể vay ngân hàng khi cần vốn làm ăn. Không có sổ đỏ, sổ hồng; không đăng ký được thường trú, con cái của các cư dân cũng gặp không ít khó khăn khi đăng ký nhập học. Với hầu hết cư dân ở đây, căn hộ này là tài sản lớn nhất mà họ có. Thế nhưng về mặt pháp lý, họ vẫn chưa thực sự là chủ của những tài sản mà họ phải dành nhiều năm tích cóp, vay mượn để mua này.

KeVoDanh007

Xe máy
Cụ đi vay hộ dân CT6 đi có hđmb với cđt đàng hoàng đấy, dịch vụ cũng được. Gần 500 căn môi giới kiếm ối tiền đấy:

Từ tháng 3.2011, trước thời điểm dự án hoàn thành, ông Lê Thanh Thản đã cho quảng cáo gian dối về tính pháp lý của dự án. Ông Thản đã bán được 488 căn hộ cho 488 khách hàng. Toàn bộ những căn hộ này không được cấp sổ.

Không có giấy tờ chứng minh sở hữu căn hộ, nhiều cư dân ở đây không thể vay ngân hàng khi cần vốn làm ăn. Không có sổ đỏ, sổ hồng; không đăng ký được thường trú, con cái của các cư dân cũng gặp không ít khó khăn khi đăng ký nhập học. Với hầu hết cư dân ở đây, căn hộ này là tài sản lớn nhất mà họ có. Thế nhưng về mặt pháp lý, họ vẫn chưa thực sự là chủ của những tài sản mà họ phải dành nhiều năm tích cóp, vay mượn để mua này.
Cụ này ếch lại còn hay bi bo, HH linh đàm bà chị em mua Việt Nga Bank cho vay luôn 70% giá trị căn hộ, tất nhiên là giá trị theo giá ban đầu, ko phải giá thị trường bây giờ. Người thật việc thật... bi bô ít thôi cụ.

xekwanghai

Xe hơi

Biết ngay cụ vớ lấy cái tòa CT6 xây không phép này ra mà, tòa này thì trong bộ hồ sơ vay vốn làm gì đủ điều kiện, trẻ con nó cũng biết :))
Em nói 100% nhà ông Thản vay bank thế chấp được à cụ?
Tin hay không tim, thì em chẳng được và mất gì.
Còn lăn tăn tò mò muốn tìm hiểu, mời 2 cụ ra bank mà hỏi, khỏi còm qua còm lại mất công gõ :))

xekwanghai

Xe hơi
Cụ này ếch lại còn hay bi bo, HH linh đàm bà chị em mua Việt Nga Bank cho vay luôn 70% giá trị căn hộ, tất nhiên là giá trị theo giá ban đầu, ko phải giá thị trường bây giờ. Người thật việc thật... bi bô ít thôi cụ.
Chắc vẫn ko tin đâu, cụ xin bà chị chụp ảnh bộ hồ sơ bank thế chấp ngân hàng đi, nếu đúng thì xin 2 cụ bibô kia mấy củ uống nước :))

nowhereland

Xe điện
Mua mới trực tiếp với cđt hay mua lại nhà cũ hả cụ?

groupon

[Tịch thu bằng lái]
@xekwanghai
đánh dấu chữ viết mầu gì cũng được nhưng đề nghị bác không chơi mầu hồng mộng mơ

Anh Thản ra tòa không giống tác phong của đại gia làm chủ chuỗi khách sạn lớn nhất Đông Dương chút nào, em không nể.
Kể mà anh cứ tuyên bố thẳng thừng đền cho gần 500 hộ, giá gấp 4 lần lúc mua, mời các vị dọn ra ngoài tôi cho đập luôn tòa sai phép, chỉ yêu cầu các vị cũng yêu cập đập toàn bộ các công trình sai phép trong quận Hà đông trong cùng một ngày với tòa phá dỡ đó......

Sau đó đí về, việc gì mà phải giả vờ không nhớ, không biết, quên mất rồi. Ngoài bảy mươi tuổi rồi, một lần đứng thẳng lên không được hay sao, tiền nhièu có mang đi được đâu.

Chỉnh sửa cuối:

xekwanghai

Xe hơi
@xekwanghai
đánh dấu chữ viết mầu gì cũng được nhưng đề nghị bác không chơi mầu hồng mộng mơ

Anh Thản ra tòa không giống tác phong của đại gia làm chủ chuỗi khách sạn lớn nhất đông dương chút nào, em không nể.
Kể mà anh cứ tuyên bố thẳng thừng đền cho gần 500 hộ, giá gấp 4 lần lúc mua, mời các vị dọn ra ngoài tôi cho đập luôn tòa sai phép, chỉ yêu cầu các vị cũng yêu cập đập toàn bộ các công trình sai phép trong quận Hà đông trong cùng một ngày.

Sau đó đí về, việc gì mà phải giả vờ không nhớ, không biết, quên mất rồi. Bảy mươi tuổi rồi, một lần đứng thẳng lên không được hay sao
Thấy bảo hàng ngày vẫn đạp xe thể dục quanh bán đảo linh đàm suốt mà, chắc hôm ra tòa trái gió trở trời thôi :D

phantrong67

Xe tải
@xekwanghai

Anh Thản ra tòa không giống tác phong của đại gia làm chủ chuỗi khách sạn lớn nhất Đông Dương chút nào, em không nể.
Kể mà anh cứ tuyên bố thẳng thừng đền cho gần 500 hộ, giá gấp 4 lần lúc mua, mời các vị dọn ra ngoài tôi cho đập luôn tòa sai phép, chỉ yêu cầu các vị cũng yêu cập đập toàn bộ các công trình sai phép trong quận Hà đông trong cùng một ngày với tòa phá dỡ đó......

Sau đó đí về, việc gì mà phải giả vờ không nhớ, không biết, quên mất rồi. Ngoài bảy mươi tuổi rồi, một lần đứng thẳng lên không được hay sao, tiền nhièu có mang đi được đâu.
Em nghĩ không đơn giản như Cụ nghĩ, hiện tại Mường Thanh còn hàng vạn hộ dân nhà cưa có sổ, nếu mà đền gấp 4 như thế thì hàng vạn hộ dân còn lại cũng yêu cầu bồi thường gấp 4 lần thì lấy đâu tiền để bồi thường. kaka

xekwanghai

Xe hơi
Em chắc là có đeo khẩu trang, khu đấy anh ý làm ô nhiễm bỏ xừ
Khu Linh Đàm đấy mật độ cây xanh cao, hồ nước nhiều, đất chưa xây dựng còn nhiều, giao thông đi lại vắng, mà cụ còn bảo ô nhiễm thì chịu, thế tiêu chuẩn riêng của cụ HN thì sống ở đâu ít ô nhiễm, Lê Văn Lương Tố Hữu hay Cầu Giấy Mỹ Đình hay Đống Đa :))

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Đề nghị các cụ dừng "vật nhau" để cho em xin phép có ý kiến như này được không ạ:
1. Anh Điếu phải xây một số tòa chung cư ở khu Thanh Hà theo đúng quy hoạch, quy chuẩn để di dời các hộ dân ở các tòa chung cư mà Điếu đã xây sai, xây láo về đó ở. Kèm theo đó là phải xây dựng đủ hạ tầng xã hội để đáp ứng nhu cầu của người dân.
2. Anh Điếu phải đập toàn bộ các công trình cao tầng xây sai, xây láo ở Hà Nội và các địa phương khác trên cả nước bằng chi phí của mình. Điếu được phép xây dựng các công trình mới trên mặt bằng sau phá dỡ theo đúng quy chuẩn và quy hoạch ban đầu (chưa điều chỉnh).
3. Với những khu thấp tầng mà anh Điếu đã điều chỉnh sai quy hoạch ban đầu rồi phân lô bán cho người dân để đến nay không được cấp sổ, không được xây dựng: Điếu phải bỏ tiền ra mua lại theo nguyên tắc giá thị trường. Theo đó giá mua bằng với giá của những lô có vị trí tương đương đã có sổ đỏ. Điếu phải tiến hành thực hiện theo đúng quy hoạch ban đầu đối với các lô đất mà Điếu đã mua lại.
4. Anh Điếu phải đóng khoản ký quỹ đủ để thực hiện các mục trên.
5. Đối với các cán bộ, công chức đã tiếp tay cho anh Điếu trong quá trình thẩm định, phê duyệt điều chỉnh quy hoạch, dự án: cách chức toàn bộ, điều chuyển về làm nhân viên bảo vệ, dọn vệ sinh, chăm sóc các công trình tiện ích ở các tòa chung cư mà Điếu đã xây đền, kể cả những người đã nghỉ hưu.

Các cụ xem cho em liệu xử như thế có đủ sức "răn đe" chưa ạ :D
Vẫn nhẹ thằng khác nó không sợ, phải phạt vài ngàn tỷ, bỏ tù chục năm mới gọi là có răn đe, thằng khác thấy làm láo sẽ bị thiệt hại hơn mức lợi nó thu đc thì nó sẽ ko dám làm

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
@xekwanghai

Nghe tiktok lan tràn thì con út ô ý mới 20 đã đột tử, nên chắc đang buồn, tác phong gì nữa đâu cụ

hoangdang2002

Xe tăng

Đọc ko hiểu cũng chịu rồi! Chuyển nhượng ok, nhưng thế chấp vay NH bằng niềm tin ah?