[Funland] Truy tố Đại gia điếu cày

cunglatruong

Tháo bánh
các cụ sống ở HN chắc nhìn wen mắt chứ dân tỉnh lẻ tụi e vào mấy cái cc của anh thản cảm giác ngột ngạt thiếu ô xy vler. hỏi sao cư dân khu này mặt cứ trắng bệch da bủng da beo :(

hoviethung

Xe lăn

Chính ra ở đây lại an toàn, lỡ cháy cũng không sợ thành món BBQ.
Toà này cháy, cư dân chỉ cần quăng dây đu sang toà khác là đàng hoàng bấm thang máy xuống sảnh gọi cafe xong rút điện thoại ra lai chym. :)
Giống khu Mường Thanh Viễn Triều ở Nha Trang nhưng ở đây không thấy vấn đề gì.

PlaStork

Xe buýt
các cụ sống ở HN chắc nhìn wen mắt chứ dân tỉnh lẻ tụi e vào mấy cái cc của anh thản cảm giác ngột ngạt thiếu ô xy vler. hỏi sao cư dân khu này mặt cứ trắng bệch da bủng da beo :(
Cụ cứ vui tính, dân HH Linh Đàm ngày nào chả phơi nắng ngoài đường 1-2 tiếng, ai trắng chẳng qua do cố tình mặc áo chống nắng thôi:

PlaStork

Xe buýt
Em nhớ có vụ nhạc hiếu tế sống các cụ ở đây mà ! Bên cạnh là cổ vũ mua bán không đúng qui định của cả dân và anh điếu !
Nói chung với người này là vui, là hay thì với người khác có thể là chán, là dở.
Mấy cái chợ bán đồ sống dưới tầng 1 nhìn mất vệ sinh quá, nhưng với nhiều người là tiện lợi. Mấy vụ nhạc nhẽo nhảy múa có thể hay với người đã về hưu, với trẻ con nhưng với người đi làm ca hoặc các cháu dưới 3 tuổi thì quả là tra tấn.

Báo chí mà viết theo kiểu 1 phía tức là có vấn đề.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Bộ xây dựng trả lời là trách nhiệm điều chỉnh quy hoạch cho phù hợp sai phạm không thuộc thẩm quyền của Bộ.

Vậy câu hỏi đặt ra là nó thuộc trách nhiệm của ai? Dĩ nhiên là Chủ tịch UBND thành phố ký quyết định điều chỉnh, một ông Chủ tịch UBND thành phố trực thuộc Trung ương sẽ chịu trách nhiệm với ai về quyết định của mình?

Bác có thể tham khảo sơ đồ sau
Theo sơ đồ này thì thời đó X làm thủ tướng phải chịu trách nhiệm ?

bomong

Xe điện
Hiểu biết đã có hạn mà cứ thích bi bô, lại để giải thích cho nghe nhé.
1. Các dự án dọc trục Lê Văn Lương - Tố Hữu các CĐT trước khi xây dựng đã xin điều chỉnh quy hoạch và được chấp thuận của UBND TP Hà Nội (lúc đó anh Tháo Thể còn làm CT) qua sự tham mưu của Sở Quy hoạch kiến trúc và Viện Quy hoạch Hà Nội. Sau khi có Quyết định điều chỉnh quy hoạch thì các CĐT mới triển khai các bước tiếp theo của dự án đúng theo quy hoạch được điều chỉnh đó. Đối với các dự án này nếu có sai phạm và muốn xử lý thì phải lôi các anh ký Quyết định phê duyệt điều chỉnh quy hoạch ra tẩn trước (Bộ XD đã khơi chuyện này lên nhưng có vẻ phe cánh chưa đủ mạnh nên chưa làm gì được các anh quan cũ của Hà Nội)
2. Các dự án của Điếu Cày (HH Linh Đàm) cũng đã xin điều chỉnh quy hoạch để được làm mật độ dày hơn, tầng cao nhiều hơn và cũng được chấp thuận nhưng lúc xây dựng thì nó xây vượt quá mẹ cả cái quy hoạch đã được điều chỉnh ấy, nặng nhất là CT6C Xa La xin điều chỉnh quy hoạch từ đất thương mại dịch vụ sang đất ở để xây chung cư mặc dù chưa được duyệt nhưng nó cứ làm và bán cho dân mua. Vậy nên những sai phạm của Điếu Cày có thể nhìn thấy rành rành là do chính bản thân nó và Pháp Luật hoàn toàn có thể truy tố nó.
Giờ thì anh đã hiểu chưa hả anh cần lao dùng acc cờ lôn :))
Lý do gì CQ hn chấp thuận điều chỉnh qh vậy.

xekwanghai

Xe hơi
Cụ cứ vui tính, dân HH Linh Đàm ngày nào chả phơi nắng ngoài đường 1-2 tiếng, ai trắng chẳng qua do cố tình mặc áo chống nắng thôi:

View attachment 8060954

View attachment 8060957
Chắc cụ có tư thù với người dân ở HH, chứ tắc mấy cái cung đường như báo cụ dẫn thì có liên quan gì đâu? xác nhận với cụ xung quanh khu HH Linh Đàm đấy em qua lại thường xuyên chưa gặp cảnh tắc bao giờ nhé, xét về cảnh quan môi trường tự nhiên và giao thông thì Linh Đàm nó vẫn đang ăn đứt mấy khu đô thị khác

bomong

Xe điện
Tự dưng cụ lôi em vào, ngại quá. Cụ mà đòi xả bỏ hết lòng tham thì làm gì còn ông bà doanh nhân nào nữa. Còn chuyện đền tiền thì phải theo luật thôi, các cụ không thể vì vỡ giỏ trứng mà đòi đền tiền cả đàn gà "nhẽ ra không vỡ thì tôi đã có". Luật VN ko có quả đó. Ko có cơ sở đòi anh Thản 2000 tỏi đâu. Kinh nghiệm chinh chiến của em cho biết dân sẽ được hợp thức hoá sổ đỏ, còn tiền 500 tỷ anh Thản sẽ bị thu hết về ngân sách, tiền ngoài "chạy" bao nhiêu thì em chịu, biết càng ko dám nói.
Thản sẽ phải đền tiền đủ và thỏa đáng cho dân, CQ tịch thu tòa nhà cc, sơn phết tý ty, cấp sổ bán đấu giá thu vào ns nhà nước.
Xong. Thỏa đáng và không lãng phí.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Thản sẽ phải đền tiền đủ và thỏa đáng cho dân, CQ tịch thu tòa nhà cc, sơn phết tý ty, cấp sổ bán đấu giá thu vào ns nhà nước.
Thế thì Nsnn thu đc x2 lần cái 488 tọi ý cụ nhờ

BMW X10

Xe điện
Tốt quá, cần "thỏa đáng".
Vậy là đồng chí Dân cứ lạnh lùng bẩu, đệch, tau thấy chưa thỏa đáng, là được phải không bác?

xe đạp Japan

Xe tăng
Cụ Thản là người có công rất lớn với dân ngoại tỉnh, không có cụ nhiều người sau khi học xong chỉ có con đường quay về quê hương hoặc đi xklđ ạ. Chứ ở tỉnh việc không có nhiều mà.

cunglatruong

Tháo bánh

View attachment 8060954

View attachment 8060957
bỏ ra chưa đến 3 tỷ 1 đêm thành người HN : D. học trung quốc mà học ko tới :)

banmotnucuoi

Xe lăn
Thế hòa cả làng à cụ, thế thì chuối quá
'Dân nghèo' lại hò nhau góp tiền dựng lên dăm ông Thản nữa, xây xong bán 1 củ 1 căn nhà ko sổ thì nát cả cái làng to chứ còn gì nữa.
Tiền làm sổ nếu có chắc cũng không ít đâu cụ ạ, chính quyền làm mạnh cái thì bao nhiêu mà chả phải buông, hợp đồng mua bán của ông thản, không phải của tập đoàn Mường Thanh, giờ tuyên bố phá sản cái thằng chủ đầu tư ký hợp đồng mua bán với các hộ dân cái để chính quyền muốn đập sao thì đập. dân lại nháo nhác lên ngay.

Chắc cụ có tư thù với người dân ở HH, chứ tắc mấy cái cung đường như báo cụ dẫn thì có liên quan gì đâu? xác nhận với cụ xung quanh khu HH Linh Đàm đấy em qua lại thường xuyên chưa gặp cảnh tắc bao giờ nhé, xét về cảnh quan môi trường tự nhiên và giao thông thì Linh Đàm nó vẫn đang ăn đứt mấy khu đô thị khác
Thời chưa làm cầu qua hồ ngày nào mà ko tắc cụ, giờ thì vẫn ùn ứ nhẹ do có biển cấm dừng đỗ nhưng vẫn thấy xe để vài ngày chả ai cẩu đi.
HH nói chung và khu linh đàm thiếu bãi xe trầm trọng, sắp tới khu đất cạnh HH xây trường học thì ko biết cư dân linh đàm sẽ để xe ở đâu. Hi vọng Thành phố ép anh Thản xây được bãi xe cao tầng gần chỗ nhà hàng trống đồng hiện nay

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Cụ Thản là người có công rất lớn với dân ngoại tỉnh, không có cụ nhiều người sau khi học xong chỉ có con đường quay về quê hương hoặc đi xklđ ạ. Chứ ở tỉnh việc không có nhiều mà.
Ai cũng lý luận như cụ thì nhiều người không học đại học họ vẫn phục vụ dân HN
Em ví dụ dân bán hàng quán, cung cấp nhu yếu phẩm, ...
Tầm 1 tỏi họ cũng mua đc, mà họ có đc ở HN đâu
Giờ bảo ai cần hơn ai, khó lắm cụ ạ
Hay cụ cao hẳn lên thì khác

xe đạp Japan

Xe tăng
Ai cũng lý luận như cụ thì nhiều người không học đại học họ vẫn phục vụ dân HN
Em ví dụ dân bán hàng quán, cung cấp nhu yếu phẩm, ...
Tầm 1 tỏi họ cũng mua đc, mà họ có đc ở HN đâu
Giờ bảo ai cần hơn ai, khó lắm cụ ạ
Hay cụ cao hẳn lên thì khác
Em dân lao động thôi ạ, nhưng cũng nhờ cụ Th mà không phải quay về quê cụ à. Các cụ, mợ khác như nào thì em không rõ ạ.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em dân lao động thôi ạ, nhưng cũng nhờ cụ Th mà không phải quay về quê cụ à. Các cụ, mợ khác như nào thì em không rõ ạ.
Vầng thì em bảo nhiều người như các cụ , tầm tiền đấy họ có mà họ có được ở HN đâu

xekwanghai

Xe hơi
Thời chưa làm cầu qua hồ ngày nào mà ko tắc cụ, giờ thì vẫn ùn ứ nhẹ do có biển cấm dừng đỗ nhưng vẫn thấy xe để vài ngày chả ai cẩu đi.
HH nói chung và khu linh đàm thiếu bãi xe trầm trọng, sắp tới khu đất cạnh HH xây trường học thì ko biết cư dân linh đàm sẽ để xe ở đâu. Hi vọng Thành phố ép anh Thản xây được bãi xe cao tầng gần chỗ nhà hàng trống đồng hiện nay
Vâng đúng Linh Đàm giờ cảnh quan ngon lành thoáng đãng, giao thông thông thoáng ăn chặt các khu khác rồi.
Còn về vấn đề gửi ô tô thì do dân giàu nhanh cụ ạ, vì xưa khi họ đi mua nhà khu đấy làm gì có hầm để ô tô đâu mà vẫn mua về ở bình thường đó thôi, giờ có tiền phát sinh thêm cái ô tô thì phải tự lo chỗ gửi xe cho bản thân mình chứ bắt đền ai được? như nhà các cụ trên phố câu chuyện đi tìm bãi đỗ xe cũng vậy.

TieuFu

Xe container

TieuFu

Xe container
Anh yz còn có công làm giàu cho hà thành tlongr đôcz, không có điếu cày thì sẽ có điếu bát ! Không chăth cây thì lại bán đê sông hồng !