Truyện hài : Mua ô tô để làm gì ????

hunter26

Xe đạp
Hnay e đi từ Hà Nội- Phủ Lý tới trạm thu phí Cầu Giẽ thì gặp 2 xe con tự dưng chui đầu vào làn xe thu phí tự động cho các xe đi vé tháng hay sao i :-??, thế là bị nhân viên thu phí bảo lùi lại đi làn khác . 1 xe thì lùi dc nhưng vừa qua trạm cái là CSGT ở đầu trạm tóm ngay =D> , chú lái e đi hô to bảo :" Đm có tiền mua ô tô mà ko học luật, cho chết mẹ m đi :-j . Còn 1 xe nữa nhưng mà lùi mãi ko lùi dc =)) , thế là mọi ng trên xe e cười sặc sụa " ối giời ơi nó dám đi đường 1 mà ko biết lùi :)) " . Chú phụ xe trên xe e xuống phải đứng là xi nhan maĩ mới lùi dc, loay hoay tắc hơn 10ph cho cái xe đó lùi, thoát ra đc thì cũng bị CSGT đứng phía trên vợt vào luôn, hóa ra lái xe này là 1 ng phụ nữ trung niên :-<. E ngồi trên xe nghĩ cũng buồn cười, có tiền mua ô tô nên có tiền mua bằng luôn đây mà, ko học luật, ko biết lùi mà cũng dám đi ra đường , có tiền mua ô tô để khẳng định nhà giàu mà k bit đi thì mua làm gì. Buồn cười nhất là mấy tay phụ xe chờ phía sau đếch thèm ra xi nhan hộ mà cứ ôm bụng cười " ÔÍ GIỜI ƠI, NÓ KO BIẾT LÙI " =))

Spacy 125

Xe máy
có tiền mua ô tô nên có tiền mua bằng luôn đây mà, ko học luật, ko biết lùi mà cũng dám đi ra đường , có tiền mua ô tô để khẳng định nhà giàu mà k bit đi thì mua làm gì. Buồn cười nhất là mấy tay phụ xe chờ phía sau đếch thèm ra xi nhan hộ mà cứ ôm bụng cười " ÔÍ GIỜI ƠI, NÓ KO BIẾT LÙI " =))
Cháu thấy giờ đi học lái 10 ông thì 9 ông bao luật..có bằng rồi thì cứ ra đường là học được hết vì không học là xxx phạt cho to đầu hoặc sẽ dễ gây ra va chạm tai nạn..Bị vài lần sẽ rút ra đc nhiều kinh nghiệm
Cháu là cháu phản đối thái độ của mấy ông phụ xe vì đã ko giúp đỡ người ta thì thôi lại còn đứng đó mà cười..Các ông ý như thế làm mợ kia càng cuống và đường sẽ ách tắc lâu hơn
Lái mới mà ra đường gặp tình huống khó mà mấy bác đằng sau cứ cười hoặc pha còi loạn lên thì dễ mất bình tĩnh lắm ợ..Ai cũng trải qua cái thuở ban đầu đấy nên ta nên giúp họ hơn là cười họ bác ạ :)

kienvinh

Xe lăn
Em đồng quan điểm cho rằng trường hợp này nên chia sẻ, giúp đỡ nếu có khả năng. Cụ thể là xuống xi nhan cho họ đi thoát, thậm chí nhảy lên lái hộ ra.

Em cũng là lái mới thôi nhưng sau khi tích lũy một số giờ bay nhất định thì em thấy rằng việc lái xe cũng chả có gì ghê gớm mà phải tinh vi. Thích thì em có thể cho vượt và tạt đầu, không thích thì đố ông nào đi láo được với em. Cũng có hôm do hoàn cảnh em phải đi hơi ngang ngược tí cho kịp nhưng không có ý dù chỉ trong ý nghĩ rằng tại mấy xe đó lái kém nên ông mày vượt, chèn.

caisua

Xe lăn
đợt vừa rồi tăng thuế trước bạ, dân mua xe giảm hẳn, không những bộ tài chính kêu thất thu thuế mà CSGT cũng có ý kiến mạnh vì lái mới ít quá, khó đớp tài già, giờ lại giảm rồi, chuẩn bị tắc đường không phải do nhiều xe mà vì đếch biết đi

Spacy 125

Xe máy
Thế học lái xe song ra đường gấy ra bao nhiêu vụ tai nạn thì mới biết luật hả cụ Spacy 125.
Nói như cụ thì nhà cháu thua :( Ý cháu là lái mới ra đường còn nhiều bỡ ngỡ.gặp những tình huống khó như cụ chủ thớt nêu nếu ko đc giúp sẽ càng cuống..tất nhiên là mợ kia đi sai khi đi vào làn dành cho xe tháng nhưng lái xe thì ai chẳng phải gặp đôi ba lần tình huống đi nhầm (có thể mợ này đi cao tốc này lần đầu nên ko để ý biển hướng dẫn..)

HaiNQ1983

Xe buýt
có tiền mua ô tô nên có tiền mua bằng luôn đây mà, ko học luật, ko biết lùi mà cũng dám đi ra đường , có tiền mua ô tô để khẳng định nhà giàu mà k bit đi thì mua làm gì. Buồn cười nhất là mấy tay phụ xe chờ phía sau đếch thèm ra xi nhan hộ mà cứ ôm bụng cười " ÔÍ GIỜI ƠI, NÓ KO BIẾT LÙI " =))
Cháu thấy giờ đi học lái 10 ông thì 9 ông bao luật..có bằng rồi thì cứ ra đường là học được hết vì không học là xxx phạt cho to đầu hoặc sẽ dễ gây ra va chạm tai nạn..Bị vài lần sẽ rút ra đc nhiều kinh nghiệm
Cháu là cháu phản đối thái độ của mấy ông phụ xe vì đã ko giúp đỡ người ta thì thôi lại còn đứng đó mà cười..Các ông ý như thế làm mợ kia càng cuống và đường sẽ ách tắc lâu hơn
Lái mới mà ra đường gặp tình huống khó mà mấy bác đằng sau cứ cười hoặc pha còi loạn lên thì dễ mất bình tĩnh lắm ợ..Ai cũng trải qua cái thuở ban đầu đấy nên ta nên giúp họ hơn là cười họ bác ạ :)
Cụ thấy ở đâu 10 ông thì 9 ông bao luật thế?

hunter26

Xe đạp
Em đồng quan điểm cho rằng trường hợp này nên chia sẻ, giúp đỡ nếu có khả năng. Cụ thể là xuống xi nhan cho họ đi thoát, thậm chí nhảy lên lái hộ ra.
Ai dám lái hộ hả bác ? có j` xảy ra thì mấy lái hộ thiệt à. Ng phụ nữ đó có xuống xe rồi ra nhờ chú lái xe e lùi hộ nhưng bị từ chối mà ^#(^

bigradeon

Xe tải
nếu là phụ nữ lái thì anh em lại cười làm gì, e nghĩ ko phải ko biết lùi đâu, vì ra đường lớn, sau lại nhiều xe, mà đi nhầm bị bắt lùi lại, tâm lý hoảng loạn tí thôi. trường hợp này ko bấm còi, nhiều người ko văn hóa, như hôm nọ e đi gặp 1 chị đang lái xe thì bị 2 bánh đi ngang quệt vào gương phải, nên phải tấp từ từ vào làn để ra dừng ra mở gương, chưa gì nhiều thằng sau chửi lung tung, còi ầm ỹ
ko ai dám lái e nghĩ mọi người nên ra xe đứng xi nhan, bảo chị em hạ hết kính xuống để nghe dẫn đường, an ủi động viên người ta. Chứ để họ loay hoay thì mình thiệt đầu tiên vì phải chờ lâu
Đàn ông trai tráng ngồi cười phụ nữ, mà là trung niên nữa thì ko hay

kienvinh

Xe lăn
Với mindset như vậy thì mới có topic như này :)

Các bác tham gia Otofun, rồi tổ chức đi làm từ thiện này nọ làm gì, nếu việc cỏn con như thế cũng không dám thò tay ra giúp.

Ng phụ nữ đó có xuống xe rồi ra nhờ chú lái xe e lùi hộ nhưng bị từ chối mà ^#(^

linkng

Xe tăng
Một số chỗ em đi qua trạm thu phí là biểu tượng của thành phố vì sau cao tốc rẽ là rẽ vào TP, ở đấy là các cô gái xinh đẹp luôn mỉm cười và nói Chúc quý khách thượng lộ bình an, còn biển báo toll gate từ 2 km, 1 km, 500 m người lái luôn chủ động khi vào làn. Biển làm thu phí tự động ở Cầu Giẽ nếu đi lần chắc ít cụ có ngước lên đọc, nhất là khi xe bám đuôi xe khác, nên nhầm lẫn là đương nhiên. Kỹ năng lùi không phải ai cũng tốt, ngay cả học bài bản trong trường. Chúng ta học theo cách đối phó theo bài thi, chỉ những người ẩu (em trong số đấy) lùi từ đầu phố đến giữa phố có biển 1 chiều mới lùi tốt được :P

Spacy 125

Xe máy
Cụ thấy ở đâu 10 ông thì 9 ông bao luật thế?
Hix có thể cháu hơi phóng đại nhưng 5/10 thì cũng có thể lắm ạ :D (cháu nằm trong số 5 kia :(( )
Nên từ ngày thi xong cháu ngày nào cũng lên OF để học hỏi kinh nghiệm của các cụ đi trước để khi lái xe ra đường có thể đảm bảo an toàn cho chính mình và mọi người xung quanh

Chỉnh sửa cuối:

puredoll

Xe điện
Úi giời, riêng cái trạm thu phí Cầu Giẽ ở quốc lộ 1 cũ cực chuối luôn. Có đợt nó vẫn phải mua vé phía dưới, lên trên mới đưa vé, có nhiều người quen "1 dừng" kiểu gì nó cũng bắt chạy xuống mua vé, không bán vé hay thu tiền tại chỗ. Còn bây giờ, có 1 làn dành riêng cho OBU, cứ vào bị đuổi sang làn bên cạnh luôn, không quen đường dính ngay.
Mà E thấy lạ, sao Cụ chủ không xuống giúp người ta chút. Nhiều khi, phụ nữ phản xạ không nhanh, áp lực thì khó lùi xe hơn. E ở đó giúp ngay, vừa tránh áp lực tắc đường cho xe sau, vừa giúp người ta khỏi bị xxx tóm.

AcidS

Xe điện
Hnay e đi từ Hà Nội- Phủ Lý tới trạm thu phí Cầu Giẽ thì gặp 2 xe con tự dưng chui đầu vào làn xe thu phí tự động cho các xe đi vé tháng hay sao i :-??, thế là bị nhân viên thu phí bảo lùi lại đi làn khác . 1 xe thì lùi dc nhưng vừa qua trạm cái là CSGT ở đầu trạm tóm ngay =D> , chú lái e đi hô to bảo :" Đm có tiền mua ô tô mà ko học luật, cho chết mẹ m đi :-j . Còn 1 xe nữa nhưng mà lùi mãi ko lùi dc =)) , thế là mọi ng trên xe e cười sặc sụa " ối giời ơi nó dám đi đường 1 mà ko biết lùi :)) " . Chú phụ xe trên xe e xuống phải đứng là xi nhan maĩ mới lùi dc, loay hoay tắc hơn 10ph cho cái xe đó lùi, thoát ra đc thì cũng bị CSGT đứng phía trên vợt vào luôn, hóa ra lái xe này là 1 ng phụ nữ trung niên :-<. E ngồi trên xe nghĩ cũng buồn cười, có tiền mua ô tô nên có tiền mua bằng luôn đây mà, ko học luật, ko biết lùi mà cũng dám đi ra đường , có tiền mua ô tô để khẳng định nhà giàu mà k bit đi thì mua làm gì. Buồn cười nhất là mấy tay phụ xe chờ phía sau đếch thèm ra xi nhan hộ mà cứ ôm bụng cười " ÔÍ GIỜI ƠI, NÓ KO BIẾT LÙI " =))
Ứng xử của tất cả người trên xe cụ này cũng như phụ xe khác quá kém, trừ phụ xe. Mà có khi ông chủ TOP này cũng chưa có bằng lái nên không biết thế nào là học một loại xe, lái 1 loại khác. Mà mấy thằng XXX vợt người ta vì cái tội gì nhỉ? Xe vé tháng thì cũng có xe con, cũng đi vào làn OBU, đúng là bằt nạn dân... Luật và nghị định 71 đâu có vụ phạt vì đi nhầm cửa soát vé... Không thể coi cửa soát vé là làn đường được.

MsLove

Xe tăng
Tất cả những thằng cười sặc sụa, (trong đó có cụ, chú lái xe của cụ) mà không xuống giúp người ta thì đều là mấy thằng hèn.
Nhé.

thinhkieuphong

Xe điện
Hix có thể cháu hơi phóng đại nhưng 5/10 thì cũng có thể lắm ạ :D (cháu nằm trong số 5 kia :(( )
5/10 là chuẩn đấy cụ à, em vừa thi mà khóa em bao luật đông lắm, cả lũ thi cùng thầy với em bao sạch, có mỗi em tự học :))

panda007

Xe tải

Em cũng là lái mới thôi nhưng sau khi tích lũy một số giờ bay nhất định thì em thấy rằng việc lái xe cũng chả có gì ghê gớm mà phải tinh vi. Thích thì em có thể cho vượt và tạt đầu, không thích thì đố ông nào đi láo được với em. Cũng có hôm do hoàn cảnh em phải đi hơi ngang ngược tí cho kịp nhưng không có ý dù chỉ trong ý nghĩ rằng tại mấy xe đó lái kém nên ông mày vượt, chèn.
e không đồng ý với chủ thơt trong trường hợp này. cừoi người hôm trước hôm sau người cười

vietran

Xe ba gác
Tất cả những thằng cười sặc sụa, (trong đó có cụ, chú lái xe của cụ) mà không xuống giúp người ta thì đều là mấy thằng hèn.
Nhé.
Ngồi cười rồi lại chụp mũ cho người ta là mua xe để khoe giàu nữa, thay vì xuống giúp thì ngồi phán lung tung, chán quá, ai lái mới mà chả thế

cuongcao113

Xe tăng
Theo e nghĩ.
Mua xe thì để đi.
Mới đi nên lái kém
Còn luật thì nó cũng cập nhật mới mà.
Như e học ngày trước là xe cỏ, k có số tự động.
Giờ đi xe cỏ.
Nếu cho e ngồi xe xịn có khi ứ lái đc vì nó hiện đại quá trường k có xe này dạy. Hihihi