Truyện hài : Mua ô tô để làm gì ????

TADITIME

Xe tải
EM thấy câu chuyện cũng k hài lắm, thương thôi...

kienvinh

Xe lăn
Em rụt rè đề nghị các cụ lướt qua các comment đã có một tý, và chỉ nên đưa thêm các bình luận có "tính mới"...

U_OAT

Xe điện
Sao cụ không xuống lùi giúp mợ kia ạ

X-ray

Xe hơi
Em nghĩ cụ nên thông cảm.
Có tiền mua xe và mới lái mà dám ra đường 1 thì tâm lý rất dũng cảm rồi. Còn không lùi được có khi là do tâm lý yếu thôi.

Website
www.facebook.com
Nhà cháu thì lái xe dưới sự lãnh đạo của sếp.
Mà sếp nhà cháu thì có nguyên tắc "chỉ tiến, không lùi".

Dù được cái tiếng đã lái qua mấy chục mùa lá, dưng nhà cháu vẫn chửa biết lùi nó là cái gì.

Các kụ đừng cười nhà cháu nhé.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Hnay e đi từ Hà Nội- Phủ Lý tới trạm thu phí Cầu Giẽ thì gặp 2 xe con tự dưng chui đầu vào làn xe thu phí tự động cho các xe đi vé tháng hay sao i :-??, thế là bị nhân viên thu phí bảo lùi lại đi làn khác . 1 xe thì lùi dc nhưng vừa qua trạm cái là CSGT ở đầu trạm tóm ngay =D> , chú lái e đi hô to bảo :" Đm có tiền mua ô tô mà ko học luật, cho chết mẹ m đi :-j . Còn 1 xe nữa nhưng mà lùi mãi ko lùi dc =)) , thế là mọi ng trên xe e cười sặc sụa " ối giời ơi nó dám đi đường 1 mà ko biết lùi :)) " . Chú phụ xe trên xe e xuống phải đứng là xi nhan maĩ mới lùi dc, loay hoay tắc hơn 10ph cho cái xe đó lùi, thoát ra đc thì cũng bị CSGT đứng phía trên vợt vào luôn, hóa ra lái xe này là 1 ng phụ nữ trung niên :-<. E ngồi trên xe nghĩ cũng buồn cười, có tiền mua ô tô nên có tiền mua bằng luôn đây mà, ko học luật, ko biết lùi mà cũng dám đi ra đường , có tiền mua ô tô để khẳng định nhà giàu mà k bit đi thì mua làm gì. Buồn cười nhất là mấy tay phụ xe chờ phía sau đếch thèm ra xi nhan hộ mà cứ ôm bụng cười " ÔÍ GIỜI ƠI, NÓ KO BIẾT LÙI " =))
Vô văn hóa !

tailetran

Xe máy
K có lái mới sao có lái già. Các cụ nói gì mà ghê thế. Hxhx

minhhai985

Xe lăn
tôi chẳng thấy gì buồn cười, chỉ thấy ngượng cho mấy ông ngồi cười.

Rickyman

Xe điện
có tiền mua ô tô nên có tiền mua bằng luôn đây mà, ko học luật, ko biết lùi mà cũng dám đi ra đường , có tiền mua ô tô để khẳng định nhà giàu mà k bit đi thì mua làm gì. Buồn cười nhất là mấy tay phụ xe chờ phía sau đếch thèm ra xi nhan hộ mà cứ ôm bụng cười " ÔÍ GIỜI ƠI, NÓ KO BIẾT LÙI " =))
Cháu thấy giờ đi học lái 10 ông thì 9 ông bao luật..có bằng rồi thì cứ ra đường là học được hết vì không học là xxx phạt cho to đầu hoặc sẽ dễ gây ra va chạm tai nạn..Bị vài lần sẽ rút ra đc nhiều kinh nghiệm
Cháu là cháu phản đối thái độ của mấy ông phụ xe vì đã ko giúp đỡ người ta thì thôi lại còn đứng đó mà cười..Các ông ý như thế làm mợ kia càng cuống và đường sẽ ách tắc lâu hơn
Lái mới mà ra đường gặp tình huống khó mà mấy bác đằng sau cứ cười hoặc pha còi loạn lên thì dễ mất bình tĩnh lắm ợ..Ai cũng trải qua cái thuở ban đầu đấy nên ta nên giúp họ hơn là cười họ bác ạ :)
Thề là cụ chủ thớt chưa quá tuổi teen, suy nghĩ còn thiển cận mà cũng chưa từng được sờ vào vô lăng

Nguyen_VuHa

Xe máy
Người ta đang cuống mà bấm còi, trêu trọc hoặc cừoi lớn có khi họ mất bình tĩnh gây tai nạn thì dở kụ ah

ChuyenDaQua

Xe tăng
Đúng là thằng trẻ trâu . Người ta thế mà nó hềnh hệch ra cười được.

LeHoang3010

Xe hơi
Thấy người khác gặp khó khăn không giúp lại ngồi cười! Cười vì thấy người ta có tiền nhưng kỹ năng còn chưa chuyên nghiệp, đúng kiểu gặp người hơn mình bắt lỗi được thấy sướng lắm. Mợ đó lái thêm 1 tháng nữa thì không còn cơ hội mà cười nữa đâu. Còn loại trẻ con như chủ top thì sau một tháng vẫn là đứa chỉ chờ người khác gặp khó khăn để có câu chuyện mà ngồi cười! Người ta tôn trọng những người biết giúp đỡ người khác, chứ ngồi cười trên đau khổ, khó khăn của người khác không ai ủng hộ đâu!
Tí quên trả lời câu hỏi ngớ ngẩn của chủ top: người ta giỏi kiếm được tiền, người ta mua oto để đi cho đỡ bụi bặm, mưa nắng, để cho bản thân, người thân được an toàn khi ra đường. Chỉ cần đi đứng cẩn thận là tốt lắm rồi, có phải kiếm tiền bằng việc lái xe đâu mà phải lái thật lụa!

Chỉnh sửa cuối:

XeDapXin

Xe tải
bây h đa số mọi ng đều bik lái, học luật chỉ là 1 hình thức lấy bằng thôi...:D

khanhlouis

Xe tải
Hnay e đi từ Hà Nội- Phủ Lý tới trạm thu phí Cầu Giẽ thì gặp 2 xe con tự dưng chui đầu vào làn xe thu phí tự động cho các xe đi vé tháng hay sao i :-??, thế là bị nhân viên thu phí bảo lùi lại đi làn khác . 1 xe thì lùi dc nhưng vừa qua trạm cái là CSGT ở đầu trạm tóm ngay =D> , chú lái e đi hô to bảo :" Đm có tiền mua ô tô mà ko học luật, cho chết mẹ m đi :-j . Còn 1 xe nữa nhưng mà lùi mãi ko lùi dc =)) , thế là mọi ng trên xe e cười sặc sụa " ối giời ơi nó dám đi đường 1 mà ko biết lùi :)) " . Chú phụ xe trên xe e xuống phải đứng là xi nhan maĩ mới lùi dc, loay hoay tắc hơn 10ph cho cái xe đó lùi, thoát ra đc thì cũng bị CSGT đứng phía trên vợt vào luôn, hóa ra lái xe này là 1 ng phụ nữ trung niên :-<. E ngồi trên xe nghĩ cũng buồn cười, có tiền mua ô tô nên có tiền mua bằng luôn đây mà, ko học luật, ko biết lùi mà cũng dám đi ra đường , có tiền mua ô tô để khẳng định nhà giàu mà k bit đi thì mua làm gì. Buồn cười nhất là mấy tay phụ xe chờ phía sau đếch thèm ra xi nhan hộ mà cứ ôm bụng cười " ÔÍ GIỜI ƠI, NÓ KO BIẾT LÙI " =))
Chả hiểu cười gì :-?? Bác đó cao tuổi lại là phụ nữ thì cũng nên thông cảm cho người ta, ai lúc mới lấy được bằng phi ra đường cao tốc thì tâm lý chẳng như vậy, cười người hôm trước, hôm sau người cười lại thôi :D

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Em đồng quan điểm cho rằng trường hợp này nên chia sẻ, giúp đỡ nếu có khả năng. Cụ thể là xuống xi nhan cho họ đi thoát, thậm chí nhảy lên lái hộ ra.

Em cũng là lái mới thôi nhưng sau khi tích lũy một số giờ bay nhất định thì em thấy rằng việc lái xe cũng chả có gì ghê gớm mà phải tinh vi. Thích thì em có thể cho vượt và tạt đầu, không thích thì đố ông nào đi láo được với em. Cũng có hôm do hoàn cảnh em phải đi hơi ngang ngược tí cho kịp nhưng không có ý dù chỉ trong ý nghĩ rằng tại mấy xe đó lái kém nên ông mày vượt, chèn.
Em kết kụ rồi đới!
Nghĩa hiệp, là một trong những thói quen không thể thiếu của người cầm lái.
Khi mới lái, em cũng có vài ba bài kếu ca, phàn nàn mang tính kích động ném đá với một số tình huống ''nộn ruột''. Sau 05 niên có bằng(mất 03 nần nhé) Hôm nay đọc comment của kụ, iem thật sự đồng cảm & ngưỡng mộ.
Em thích kụ rồi đới!

steedman

Xe hơi
Em đồng quan điểm cho rằng trường hợp này nên chia sẻ, giúp đỡ nếu có khả năng. Cụ thể là xuống xi nhan cho họ đi thoát, thậm chí nhảy lên lái hộ ra.

Em cũng là lái mới thôi nhưng sau khi tích lũy một số giờ bay nhất định thì em thấy rằng việc lái xe cũng chả có gì ghê gớm mà phải tinh vi. Thích thì em có thể cho vượt và tạt đầu, không thích thì đố ông nào đi láo được với em. Cũng có hôm do hoàn cảnh em phải đi hơi ngang ngược tí cho kịp nhưng không có ý dù chỉ trong ý nghĩ rằng tại mấy xe đó lái kém nên ông mày vượt, chèn.
Cụ nói chuẩn, nhưng cái chỗ đậm đậm nhiêng nghiêng ở trên thì CỤ nên xem lại rồi hãy phán! Có mà CỤ lái xe tăng ra đường!

thatko

Xe hơi
Em thấy các cụ tranh luận cũng xin nêu ra mấy ý kiến:

Cháu thấy giờ đi học lái 10 ông thì 9 ông bao luật..
Hồi thi lấy bằng, e k bao luật, tự học thi đc 30/30, còn thừa thời gian nhắc bài cho 2 người ngồi cạnh ==> Nhưng thực sự lên OF đọc gần như thấy mình chả biết gì cả. Thế nên e thấy chuyện thi lý thuyết với việc nắm đc luật và có kinh nghiệm đi đường là 2 vấn đề khác xa nhau.

chú lái e đi hô to bảo :" Đm có tiền mua ô tô mà ko học luật, cho chết mẹ m đi :-j .
Đọc tự dưng thấy chột dạ. Chả biết có phải vì e cũng dốt nên thông cảm hơn k, nhưng đến trạm thu phí lần đầu mà bị nhầm làn e cũng thấy bình thường mà. Chỉ đơn giản là k chịu tìm hiểu hỏi han trước thì bị phạt, coi như học phí. Gì đến mức mà phải chửi người ta như thế.

Còn cái đoạn không biết lùi xe thì cũng hơi lạ :-?, vì nếu lái non thế mà đi thì rất nguy hiểm. Không biết có phải xe có vấn đề gì nên phải khắc phục k :-?
Nhưng còn mấy cụ ngồi trong xe cười thì e cũng đến bó tay ạ #-o

Đại Nguyễn

Xe máy
ối giời ơi nó k biết lùi

yamaha-x8

Xe tăng

Chuyện nhầm lẫn là bt mà. Còn chuyện lùi xe thì chắc do cuống quá thôi. Nên giúp thì hơn là cười.​
E cũng đồng ý với cụ.

E lái cũng đc mấy năm nhưng vẫn nhầm đấy, hôm trước qua 1 trạm soát vé (QL5 thì phải ?!) e nghĩ như mọi chỗ khác thò tiền ra, nó bắt quay xe lại để mua vé, tức vãi