[Funland] Truyện Nguyễn Nhật Ánh

Min Autumn

Xe tải
Em cũng hay đọc truyện Nguyễn Nhật Ánh và truyện phong cách nhẹ nhàng giống cụ, cụ thử tham khảo xem mấy truyện này có hợp gu không nhé:

- Nếu biết trăm năm là hữu hạn (Lữ Ân Phạm)
- Tuổi thơ dữ dội (Phùng Quán)
- Tìm mình trong thế giới hậu tuổi thơ (Phùng Hoàng Giang)
- Những ngày thơ ấu (Nguyên Hồng)
- Yêu em từ cái nhìn đầu tiên (Cố Mạn)
- Anne tóc đỏ dưới chái nhà xanh (Montgomery)
- Chuyện con mèo dạy hải âu bay (Luis Sepúlveda)
Em cũng thích 4 quyển số 1, 5, 6, 7 giống cụ/mợ. Phong cách nhẹ nhàng, câu chuyện rất nhân văn.

Không hiểu sao em chỉ thích 3-4 tác phẩm của chú Nguyễn Nhật Ánh, còn lại em cũng có suy nghĩ giống 1 số cụ/mợ ở đây là hay do lối sống, lối suy nghĩ ở Bắc bọn em không giống trong Nam nên không cảm nhận được những tác phẩm còn lại đó. Mắt Biếc là 1 trong số quyển em không thích lắm.
Có 1 tác giả trong Nam viết tản văn mà em rất thích, hay tìm đọc là Đặng Nguyễn Đông Vy (vợ của tác giả Phạm Công Luận đồng tác giả của -Nếu biết trăm năm là hữu hạn). Hai vc chị ấy viết đều sâu sắc, gần gũi, không bị cảm giác đạo đức khiên cưỡng, đọc xong thấy cuộc sống nhẹ nhàng rất thích.

Chỉnh sửa cuối:

ngocbich_11

Xe hơi
Em cũng thích 4 quyển số 1, 5, 6, 7 giống cụ/mợ. Phong cách nhẹ nhàng, câu chuyện rất nhân văn.

Không hiểu sao em chỉ thích 3-4 tác phẩm của chú Nguyễn Nhật Ánh, còn lại em cũng có suy nghĩ giống 1 số cụ/mợ ở đây là hay do lối sống, lối suy nghĩ ở Bắc bọn em không giống trong Nam nên không cảm nhận được những tác phẩm còn lại đó. Mắt Biếc là 1 trong số quyển em không thích lắm.
Có 1 tác giả trong Nam viết tản văn mà em rất thích, hay tìm đọc là Đặng Nguyễn Đông Vy (vợ của tác giả Phạm Công Luận đồng tác giả của -Nếu biết trăm năm là hữu hạn). Hai vc chị ấy viết đều sâu sắc, gần gũi, không bị cảm giác đạo đức khiên cưỡng, đọc xong thấy cuộc sống nhẹ nhàng rất thích.
Ôi em cũng vậy mợ ạ. Mỗi tác giả em chỉ thích vài quyển chứ không phải tất cả. Mợ có tản văn nào thấy hay thì review cho em với ạ

flashx

Xe máy
Có lẽ vì cụ là người Bắc.

Em là người Nam, em thấy giọng văn của NNA rất phù hợp
Tùy vào sở thích mỗi người thôi. Mình cũng Bắc nhưng vẫn thích Nguyễn Nhật Ánh. Truyện đầu tiên được đọc là Chú bé rắc rối.

La Ca 08

Xe hơi
Ôi kỉ niệm lại ùa về, cấp 3 đọc ké được mấy cuốn của bạn. Lên HN cắm mặt nhà sách Nguyễn Văn Cừ.

Min Autumn

Xe tải
Ôi em cũng vậy mợ ạ. Mỗi tác giả em chỉ thích vài quyển chứ không phải tất cả. Mợ có tản văn nào thấy hay thì review cho em với ạ
Em thích đọc tản văn, hay lưu để đọc lại. Nhưng có lần máy treo làm em reset lại mất hết lưu trữ rồi. Để rảnh em tìm lại share mợ nhé.

Mợ có gì hay cũng share cho em đọc với.

ngocbich_11

Xe hơi
Em thích đọc tản văn, hay lưu để đọc lại. Nhưng có lần máy treo làm em reset lại mất hết lưu trữ rồi. Để rảnh em tìm lại share mợ nhé.

Mợ có gì hay cũng share cho em đọc với.
Em có nhiêu đó thôi, em share ở trên rồi đó mợ. Rảnh mợ tìm lại cho em có cơ hội đọc với nha

Ryan848

Xe container
Trong tuổi xì-teen mà ko dc đọc truyện của cụ Nguyễn Nhật Ánh thì em xem đó là điều nuối tiếc.

Eric Đỗ

Xe hơi
Hesman, Doremon, 7 viên ngọc rồng, Teppi, cậu bé giỏi võ, Jindo, Dấu ấn rồng thiêng.... Em cũng cầy hết rồi.
Em giờ chỉ thích đọc cái gì nhẹ nhàng thư giãn buổi tối để tránh xa smartphone, tivi.
Đúng những món ngày xưa luôn!

Nhưng giờ e thích đọc tiểu sử của danh nhân hơn :D

Bigmoto

Xe container
Em rất thích đọc truyện của Nguyễn Nhật Ánh, giọng văn nhẹ nhàng nên đọc thư giãn thoải mái.
Tác phẩm hay em cầy hết rồi, còn đọc đi đọc lại mấy lượt. Hết vốn lên đây nhờ các cụ giới thiệu tác tác phẩm hoặc tác giả phong cách tương tự với.
Cụ đọc cuốn làm bạn với bầu trời chưa ah? Năm ngoái e nghe radio lúc đi làm gt hay lắm, hình như đoạt giải gì gì đó.

xedaprach

Xe điện
Cụ đọc cuốn làm bạn với bầu trời chưa ah? Năm ngoái e nghe radio lúc đi làm gt hay lắm, hình như đoạt giải gì gì đó.
Em chưa đọc, thể loại gì hả cụ, thiếu niên em ko thích, phải có tý yêu đương lãng mạng nói mới vào.

Bigmoto

Xe container
Em chưa đọc, thể loại gì hả cụ, thiếu niên em ko thích, phải có tý yêu đương lãng mạng nói mới vào.
E cũng đang bảo f1 nó tìm mua, nghe qua giới thiệu thì có chú bé sinh ra bị tàn tật ko đi lại đc. Thể loại thiếu niên cụ ah:)

ngoctu2109

Xe tăng
E đang nghe lại tuổi thơ dữ dội bản Audio, giờ cũng lười đọc với k có thời gian, mỗi tối làm 1 chương cho dễ ngủ ;))

cod

Xe buýt
Em xưa cũng hay đọc, mà giờ ít đọc, có thể do lớn rồi, ko cảm đc nữa.

Chính ra Nguyễn Nhật Ánh rất hâm mộ Kim Dung nên có đưa 1 số cái tên vào làm tên nhân vật.
- Nhân vật Kim Dung cá tính bậc nhất trong "Còn chút gì để nhớ"
- Nhân vật Linh San trong "Những cô em gái".

Nguyễn Nhật Ánh giàu từ tác quyển hồi thập niên 199x - 200x rồi. Riêng bộ Kính Vạn Hoa 45 tập đầu đã mang về cho chú Ánh 900 triệu đồng hồi 2002, gấp khoảng 136 lần thu nhập bình quân đầu người của VN. Tức là nếu quy theo tỉ lệ thì 900 triệu hồi đó ko kém gì 10 tỷ bây giờ.