[Funland] Tủ bếp chất liệu nào tốt

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Chào bác, với ý tưởng thiết kế tủ bếp. em lại dự định làm ngăn để xong nồi chảo dưới bếp từ để tận dụng cái hơi nóng của bếp từ sấy khô cho đồ dùng liệu có ổn không ạ (Dĩ nhiên sẽ tính toán khoản thoáng khí phía trên để khí có thể lưu thông thoải mái cho vùng tủ này như khoan lỗ cánh tủ hoặc làm thông giữa các ngăn...)
Hoàn toàn ok cụ nhé!
Với những tủ bếp thông thường sẽ có chiều dài từ 3-6m dài thì giá xoong nồi để ở khoang dưới bếp từ là phù hợp nhất vì lý do chiều rộng của khoang này phù hợp với kích thước phụ kiện giá xoong nồi.
1 số trường hợp bếp từ vuông (3 bếp, 4 bếp) kích thước sẽ nhỏ hơn thì có thể thêm phương án nữa đặt lò vi sóng ở khoang đó

Huthasa

Xe container
Em đang định làm lại tủ bếp. Tham khảo thấy dùng nhựa Picomat chống được cong vênh và ẩm ướt. Nhưng có nhược điểm là không chắc như gỗ nên các chỗ bắt vít bản lề hay bị chờn. Và giá thành cũng khá cao.
Cụ nào đã sử dụng bếp làm bằng vật liệu này một thời gian cho em cảm nhận về độ bền nhé. Ngoài ra tư vấn em về giá cả chút. Em cám ơn.

Hagiangpro

Xe tải
Em đang định làm lại tủ bếp. Tham khảo thấy dùng nhựa Picomat chống được cong vênh và ẩm ướt. Nhưng có nhược điểm là không chắc như gỗ nên các chỗ bắt vít bản lề hay bị chờn. Và giá thành cũng khá cao.
Cụ nào đã sử dụng bếp làm bằng vật liệu này một thời gian cho em cảm nhận về độ bền nhé. Ngoài ra tư vấn em về giá cả chút. Em cám ơn.
Em dùng 8 năm thấy vẫn ổn; bên ngoài, cánh ... chưa có gì khác so với khi lắp, bên trong thì bong tróc sơn do để đồ; giá hàng xóm nhà e vừa làm khoảng 5-6,5tr/m dài (trên và dưới) chưa có mặt đá

FC Juventus

Xe buýt
Em dùng tủ dưới inox, tủ trên nhựa picomat hậu là tấm alu, mặt tủ acrylic an cường, đá vicostone thấy phù hợp ạ. Bạn thợ tư vấn là nên dùng bản lề blum để chất lượng ổn định hơn ạ.

piaggio

Xe tăng
Em thấy các cụ ít nghĩ đến cái Chặn Mỡ (Grease Trap) ở chậu rửa bát - cái này quan trọng phết đấy